വേശ്യകളുടെ മാതാവ് (Harlot Mother), ടിപിഎമ്മിൻ്റെ യുഗാന്ത്യശാസ്ത്രം (Eschatology) നിയന്ത്രിക്കുന്നു

ടിപിഎമ്മിനെ നിയന്ത്രിക്കുന്നത് വേശ്യകളുടെ മാതാവ് മഹതിയാം ബാബിലോൺ ആകു ന്നു എന്നത് ശരിയാണ്. ഇത് വിശ്വസിക്കരുത്. വായിക്കുക. ഭാവിയിലെ പല ലേഖനങ്ങളും ഈ ഭാഗം വിശദീകരിക്കും.

യുഗാന്ത്യശാസ്ത്രം (Eschatology) വേദപുസ്തക ദൈവശാസ്ത്രത്തിൻ്റെ ഒരു പ്രധാന ശാഖയാ ണ്. യേശുവിൻ്റെ രണ്ടാം വരവിനും അനുബന്ധ ആവർത്തന പരിപാടികൾക്കും വിശുദ്ധ വേദപുസ്തകത്തിൽ ധാരാളം പേജുകൾ അർപ്പിച്ചിരിക്കുന്നു. പൗലോസ്സ് തെസ്സലോനിക്യ ർക്ക് എഴുതിയ രണ്ടാമത്തെ ലേഖനത്തിൽ, ശത്രു ആക്രമിക്കാൻ പദ്ധതിയിടുന്ന ഒരു വി ഷയം യുഗാന്ത്യശാസ്ത്രം ആണെന്ന് മനസ്സിലാകും. “നമ്മുടെ കർത്താവായ യേശുക്രിസ്തു വിൻ്റെ പ്രത്യക്ഷതയും അവൻ്റെ അടുക്കലുള്ള നമ്മുടെ സമാഗമനവും (അവനിൽ നമ്മളെ കൂട്ടിച്ചേർക്കുന്ന) കാര്യങ്ങളെക്കുറിച്ചും പൗലോസ് പറയുന്നു” ആരും നിങ്ങളെ വഞ്ചി ക്കാതിരിക്കട്ടെ (2 തെസ്സ 2:1-3). അന്ന് പൗലോസിൻ്റെ കാലങ്ങളിൽ പോലും വ്യാജ യുഗാ ന്ത്യശാസ്ത്ര ഉപദേശങ്ങൾ ഉണ്ടായിരുന്നതായി ഇതിൽ നിന്നും മനസ്സിലാക്കാം.

അന്ത്യകാല സംഭവങ്ങളെ പറ്റി പ്രതിപാദിക്കുന്ന ബൈബിളിലെ എല്ലാ സ്ഥലങ്ങളിലും വഞ്ചിക്കപ്പെടരുത് എന്ന ഒരു മുന്നറിയിപ്പുമായി അവസാനിക്കുന്നു.

യേശുവും അപ്പൊസ്തലന്മാരും രഹസ്യ വരവിൽ വിശ്വസിച്ചിരുന്നോ?  എന്ന ഇതിനു മുൻപിലുള്ള ലേഖനത്തിൽ യേശുവിൻ്റെ രണ്ടാം വരവ് ഒരു രഹസ്യസംഭവമായിരിക്കില്ലെന്ന് നിങ്ങളെ കാണിക്കാൻ ഞങ്ങൾ പരിശ്രമിച്ചു. ഇത് ഒരു മഹത്തായ പരിപാടി ആയിരിക്കണം. മശീഹയുടെ വരവ്, കാഹളം മുഴക്കികൊണ്ട്, പ്രധാനദൂതൻ പ്രഖ്യാപിക്കും. മണവാളനായ ക്രിസ്തു മണവാട്ടിയെ സ്വീകരിക്കാൻ പ്രത്യക്ഷപ്പെടും. ടിപിഎം പ്രവർത്തകർ ചെറുപ്പക്കാ രായ പെൺകുട്ടികളോടും ആൺകുട്ടികളോടും ഒപ്പം ഒളിച്ചോടുന്നതുപോലെ അദ്ദേഹം രഹസ്യമായി ഒളിച്ചോടാനല്ല വരുന്നത്. ദമ്പതികൾ സാമൂഹ്യമായ സമ്മർദ്ദത്തെ ഭയപ്പെടു മ്പോൾ മാത്രമേ രഹസ്യമായി ഒളിച്ചോടുകയുള്ളൂ. അതിനാൽ, ക്രിസ്തുവും അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ മണവാട്ടിയും രഹസ്യമായി ഒളിച്ചോടേണ്ട ആവശ്യമില്ല. ഇത്രയും പറഞ്ഞശേഷം, ഈ ലേഖനത്തിൻ്റെ ഉദ്ദേശ്യം തുടക്കത്തിൽത്തന്നെ ഞാൻ വ്യക്തമാക്കുന്നു. ഈ ലേഖനത്തി ൻ്റെ ഉദ്ദേശ്യം രഹസ്യ ഉൾപ്രാപണ സിദ്ധാന്തം (SECRET RAPTURE) പരിണമിച്ചുണ്ടാക്കിയ ഗൂഢാലോചനയെക്കുറിച്ച് നിങ്ങളെ ബോധവൽക്കരിക്കുക എന്നതാകുന്നു.

രഹസ്യ ഉൾപ്രാപണം പോലുള്ള ആധുനിക യുഗാന്ത്യശാസ്ത്രങ്ങളിൽ ആദ്യകാല സഭാ പിതാക്കന്മാർ വിശ്വസിച്ചിരുന്നില്ലെന്ന്‌ നിങ്ങൾക്കറിയാമോ?

റോമൻ കത്തോലിക്കാ സഭ ആരംഭിച്ചതും ജെ എൻ ഡാർബി പ്രചരിപ്പിച്ചതുമായ സാത്താ ൻ്റെ വഞ്ചനയുടെ ഒരു ഉൽപ്പന്നമാണ് ടിപിഎം പഠിപ്പിക്കുന്ന രഹസ്യ ഉൾപ്രാപണ സിദ്ധാ ന്തം എന്ന് നിങ്ങൾക്കറിയാമോ?

ചില ചരിത്ര പാഠങ്ങൾ

നവീകരണത്തിനു ശേഷം, പ്രൊട്ടസ്റ്റൻറ്റ് സഭകൾ കാട്ടുതീ പോലെ പടർന്നു തുടങ്ങി. ഈ കാലയളവിൽ ജോൺ ഫോക്ക്സ് തൻ്റെ “FOXES BOOK OF MARTYRS” എഴുതി. ആളുകൾ എതിർ ക്രിസ്തു (അന്തി ക്രിസ്തു) വിനെതിരേയും റോമൻ കത്തോലിക്കാ സഭയ്ക്കെതിരേയും പ്രസം ഗിക്കാൻ തുടങ്ങി. റോമൻ കത്തോലിക്കാ സഭ വെളിപ്പാട് പുസ്തകം 17-‍ാ‍ം അധ്യായത്തിലെ നിഗൂഡമായ മഹതിയാം വേശ്യയുടെ നിഗമനമായി മാറി. ലൂഥറും നോക്സും പോലുള്ളവർ കത്തോലിക്കാ സഭ അന്തിക്രിസ്തുവെന്ന നിലപാടാണെന്നും അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. ഇത് കത്തോ ലിക്കാ സഭയ്ക്ക് അതിരു കവിഞ്ഞ വേദനയുണ്ടാക്കി. ഇത് നവീകരണത്തിൻ്റെ ഫലമായി ചുടുതീയിൽ എണ്ണ ഒഴിച്ചതുപോലെയായി. ആർസി സഭയെ വെളിപ്പാട് 17-ലെ വേശ്യയു ടെ മാതാവായി കണക്കാക്കുന്നത് എന്തുകൊണ്ടാണെന്നറിയാൻ ഇവിടെ ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക. അപ്പോൾ കത്തോലിക്കാസഭകൾ പ്രതിരോധിക്കാൻ തീരുമാനിച്ചു. കത്തോലിക്കാ നവീക ണം അഥവാ എതിർ നവീകരണം എന്ന് അറിയപ്പെടുന്ന പരിപാടി അവർ ആരംഭിച്ചു. ട്രെൻറ്റ് ആൻഡ് ഫിഫ്റ്റി ലാറ്ററൻ കൗൺസിൽ ഈ ദിവസങ്ങളിൽ സംഭവിച്ചു. അഞ്ചാം ലാ റ്റൻ കൗൺസിൽ, പുസ്തകങ്ങളുടെ പ്രസിദ്ധീകരണങ്ങൾ നിരോധിക്കുകയും എതിർക്രി സ്തുവിനെ പ്രസംഗിക്കുന്നത് വിലക്കുകയും ചെയ്തു. അവർ പ്രഖ്യാപിച്ചു, “ഒരു വഴിയുമില്ല. പ്രസംഗിക്കാൻ … എതിർ ക്രിസ്തുവിൻ്റെ വരവ് അല്ലെങ്കിൽ കൃത്യമായ ദിവസം;…”

ലയോളയിലെ ഇഗ്നേഷ്യസ്, 1534-ൽ ആറ് ചെറുപ്പക്കാരെ ഒരുമിച്ചു കൂട്ടി ഈശോ സഭ (JESUITS OF SOCIETY OF JESUS) എന്ന അവരുടേതായ ഒരു സന്ന്യാസി സമൂഹം (MONASTIC ORDER / CONGREGATIONn) ആരംഭിച്ചു. പോൾ മൂന്നാമൻ മാർപ്പാപ്പ ആറ് വർഷത്തിനുശേഷം അവരുടെ മുഴു ൻ ആശയവും അംഗീകരിച്ചു. പിന്നീട് അവർ മനുഷ്യൻ സൃഷ്ടിച്ച ഏറ്റവും ക്രൂരമായ സം ഘടനകളിൽ ഒന്നായിത്തീർന്നു. ജർമ്മൻ ഗസ്റ്റപ്പോയുടെ സ്ഥാപകനും തലവനുമായ ഹീൻ റിച്ച് ഹിംലർ, ജെസ്യൂട്ടുകൾ തൻ്റെ സംഘടനയുടെ മാതൃകയായി കണക്കാക്കുന്നു.

പോപ്പിൻ്റെ കൈകളിലെ അത്തരം ഒരു ശക്തമായ ഉപകരണം ഉപയോഗിച്ച്, പ്രൊട്ടസ്റ്റൻറ്റ് നവീകരണത്തെയും മറ്റു ക്രൈസ്തവ സഭകളെയും നശിപ്പിക്കാൻ പോപ്പുമാർ ജെസ്യൂട്ടുക ൾക്ക് ഉത്തരവിടുക എളുപ്പമായിരുന്നു. മതദ്രോഹവിചാരണയുടെ ഓഫീസ്സ് ജെസ്യൂട്ടുകൾ ഏറ്റെടുത്തു. യൂറോപ്പിലെ എല്ലാ രാഷ്ട്രീയസ്ഥാപനങ്ങളെയും, എല്ലാ മത സ്ഥാപനങ്ങളെയും അവർ അതിക്രമിച്ചു. വാസ്തവത്തിൽ അവർ വളരെ വിജയിച്ചു, 1773-ൽ അവരെ പിരി ച്ചുവിടാൻ മാർപാപ്പയുടെ മേൽ യൂറോപ്പിലെ രാജഭരണങ്ങൾ ചെലുത്തിയ സമ്മർദം മൂലം അദ്ദേഹം അത് പിരിച്ചുവിട്ടു. എന്നാൽ, മോശമായ അർബുദം പോലെ അവർ കൂടുതൽ ശക്തിയോടെ വീണ്ടും തിരിച്ചുവന്നു.

പിന്നെ അവർ പുസ്തകങ്ങൾ എഴുതി,

1500-കളുടെ അവസാനം, ജസ്യൂട്ടുകളായ (ഈശോ സഭാ അംഗങ്ങളായ), ഫ്രാൻസിസ്കോ റിബേരാ, റോബർട്ട് ബെല്ലാർമിൻ എന്നിവരെ പോപ്പിൻ്റെ രക്ഷകരായി സ്വീകരിച്ച് ഫ്യൂച്ചറിസം എന്ന പുതിയ റോമൻ കത്തോലിക്കാ സിദ്ധാന്തം, അഥവാ ജസ്യൂട്ട് ഫ്യൂച്ചറിസം തുടങ്ങി. അടിസ്ഥാനപരമായി, ജെസ്യൂട്ട് ഫ്യൂച്ചറിസം പറയുന്നത് റോമൻ കത്തോലിക്കാ സഭയ്ക്ക് അന്തിക്രിസ്തുവിനെ സംബന്ധിച്ചു യാതൊരു ബന്ധവുമില്ല. ലാറ്റിനിൽ അവർ അത് എഴുതി, അതിനാൽ അത് “ഏറ്റവുമധികം വിറ്റഴിഞ്ഞ പുസ്‌തകം’ ആയിത്തീർന്നില്ല.

ഒരു ഈശോ സഭ (JESUIT OR SOCIETY OF JESUS) പുരോഹിതനായിരുന്ന, ചിലിയിൽ ജനിച്ച മാനുവൽ ലാകുൻസ, തന്നെ പുരോഹിത ഉത്തരവാദിത്വത്തിൽ നിന്നും പുറത്താക്കിയതിനാൽ തൻ്റെ കൈകളിൽ കൂടുതൽ സമയം കണ്ടെത്തി. (1773-ൽ പോപ്പ് (Clement XIV) പിരിച്ചുവിട്ട ഈശോ സഭ (ജസ്യൂട്ട്) വൈദീകന്മാരെ ക്കുറിച്ചുള്ള ആ ഭാഗം ഓർക്കുന്നുണ്ടോ?) റിബെരാ, ബെല്ലാർമിൻ ആശയങ്ങൾ നിർമ്മിച്ച ലാചെൻസ എല്ലാ നല്ല ക്രിസ്ത്യാനികളും (അതായത്, കത്തോലിക്കർ) എതിർക്രിസ്തു വരുന്നതിനു മുൻപ് ഉയർത്തെ ഴുന്നേൽക്കും എന്ന് പഠിപ്പിച്ചു. എന്നിരുന്നാലും, ഈ ‘ഉൾപ്രാപണത്തിനു’ ശേഷം, റോമൻ കത്തോലിക്കാ സഭ എതിർക്രിസ്തുവിനോടൊപ്പം ചേരുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Harlot Mother's Control over TPM

 

 

 

അവസാന അല്പ ഭാഗമൊഴിച്ചു, ബാക്കി പോപ്പിന് ഇഷ്ട്ടപ്പെട്ടു, എന്നിട്ടും അത് നിരോധിച്ചു.

യാതൊരു മാറ്റവുമില്ലാതെ, ലാകുൻസാ സ്പാനിഷ് എഴുതാൻ തിരഞ്ഞെടുക്കുകയും റബ്ബി ജുവാൻ ജോസഫത്ത് ബെൻ-എസ്രാ എന്ന പേരിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കാൻ തീരുമാനിക്കുക യും ചെയ്തു. ആ പുസ്തകം 1811-ൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു, അദ്ദേഹം മരിച്ചു പത്തു വർഷം കഴി ഞ്ഞപ്പോൾ, മറ്റൊരാൾക്ക് ആ പേര് തിരഞ്ഞെടുക്കാവുന്നതാണ്. എന്തുതന്നെ ആയിരുന്നാ ലും, സ്പെയിനിൽ ഉടനീളം ഈ പുസ്തകം പ്രശസ്തി നേടിക്കൊടുക്കുകയും സ്കോട്ടിഷ് പ്രിസ്ബിറ്റെറിയൻ എഡ്വേർഡ് ഐർവിങിൻ്റെ കൈകളിലെത്തിക്കുകയും ചെയ്തു. ഐർവിങിന് ആ പുസ്തകവുമായി ആദ്യകാഴ്ചയിൽ തന്നെ പ്രണയമായി. ആ പുസ്തകം അ ദ്ദേഹം കാസ്റ്റിലിണിയൻ സ്പാനിഷ് പഠനത്തിനായി വേഗം ഇംഗ്ലീഷിലേക്ക് വിവർത്തനം ചെയ്യാൻ സഹായിച്ചു. അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ വിവർത്തനത്തെ 1827-ൽ “THE COMING OF THE MESSIAH” എന്ന പേരിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കപ്പെട്ടു. ‘എഡ്വേർഡ് ഐർവിംഗ്’ എന്ന പേര് പരിച യമുള്ളതായി തോന്നാം, കാരണം അദ്ദേഹം കരിസ്മാറ്റിക്, പെന്തക്കോസ്ത് പ്രസ്ഥാനങ്ങളുടെ മുൻനിരയിൽ നിന്ന ആളാണ്.

1830-ൽ സ്കോട്ട്ലൻറ്റിലും ഗ്രേറ്റ് ബ്രിട്ടണിലും ഉടനീളം പ്രശസ്തമായ കാഴ്ചപ്പാടുകൾ സൃഷ്ടി ച്ച മാർഗരറ്റ് മക്ഡൊണാൾഡ്, ഐർവിൻ സഭയുടെ അംഗമായിരുന്നു.

1830-ൽ, ഐർവിംഗ് ഉൾപ്രാപണം രണ്ടു ഘട്ടങ്ങളിലായി നടക്കുമെന്ന് പ്രസംഗിക്കാൻ തുട ങ്ങി – ആദ്യം അന്തിക്രിസ്തുവിൻ്റെ വരവിനു മുൻപ് രഹസ്യമായും പിന്നീട് മഹോപദ്രവ ത്തിനു ശേഷം പൊതുവായും. ആദ്യം വന്ന ചോദ്യം, മാർഗരറ്റ് മക്ഡൊണാൾഡിൻ്റെ ദർ ശനം, ഇർവിങ് അധ്യാപനം, മനസ്സിലാക്കാൻ കുറച്ച് ബുദ്ധിമുട്ടാണ് എന്നതാകുന്നു.

തലക്കെട്ടുകൾക്ക് (HEADLINES) എന്തു സംഭവിച്ചുവെന്ന വാർത്തകൾ വരുമ്പോൾ ജോൺ നെൽസൺ ഡാർബിക്ക് 30 വയസ്സ് ആയിരുന്നു. ഈ വിഷയത്തെക്കുറിച്ച് തൻ്റെ സ്വന്തമായ അന്വേഷണം നടത്തി, അദ്ദേഹം യുഗങ്ങൾ (Dispensationalism) എന്നു വിളിക്കപ്പെടുന്ന ചില കാര്യങ്ങളിൽ ഉൾപ്പെടുത്തി. അദ്ദേഹം വേദപുസ്തകം പരിഭാഷപ്പെടുത്തിയത് സ്വന്തം യുഗ ങ്ങളുടെ വീക്ഷണങ്ങളോടും, മുൻകൂട്ടി തയ്യാറാക്കിയ മഹോപദ്രവ കാലത്തിനു മുൻപ് സംഭവിക്കാൻ പോകുന്ന ഉൾപ്രാപണ രചനകൾക്കനുസരിച്ചും ആണെന്ന് ചിലർ അഭിപ്രാ യപ്പെടുന്നു. 1859-നും 1874-നും ഇടക്ക് ഡാർബി ആറു തവണ അമേരിക്ക സന്ദർശിച്ചിരു ന്നു. യുഗങ്ങളും മഹോപദ്രവ കാലത്തിനു മുൻപ് സംഭവിക്കാൻ പോകുന്ന ഉൾപ്രാപണ വും പ്രസംഗിച്ചു. ബൈബിൾപ്രവചനത്തിൻ്റെ വ്യാഖ്യാതനായി പ്രശസ്തി വളർത്തിയെടുത്ത അദ്ദേഹം യൂറോപ്പിലും വളരെക്കാലം പ്രസംഗിച്ചു.

രഹസ്യ ഉൾപ്രാപണത്തിൻ്റെ ഏറ്റവും വലിയ വക്താവായ സൈറസ് ഇങ്ങേഴ്സൺ സ്കോ ഫീൽഡിനെ ഇതെല്ലം കൂടുതൽ ആകർഷിച്ചു. ഒരു കാൻസാസാ അഭിഭാഷകനായ സ്കോട്ട്ഫീൽഡ് 1909-ൽ പ്രസിദ്ധമായ സ്കോർഫീൽഡ് റഫറൻസ് ബൈബിളിൻ്റെ ആദ്യ പതിപ്പ് പ്രസിദ്ധീകരിക്കുകയുണ്ടായി. 1930 ആയപ്പോഴേക്കും, ആ ബൈബിളിൻ്റെ ഒരു ദശലക്ഷത്തിലധികം പകർപ്പുകൾ അച്ചടിച്ചിരുന്നു.

ഈ അവസരത്തിൽ, എല്ലാം അക്ഷരാർത്ഥത്തിൽ കഴിഞ്ഞു.

വേദപുസ്തകത്തിൽ തന്നെ ബൈബിളിനെക്കുറിച്ചുള്ള തൻ്റെ വ്യാഖ്യാനത്തിൽ, അദ്ദേഹം സ്വന്തം ചിന്തകളെ, ബൈബിളിനെപ്പോലെതന്നെ പ്രാധാന്യമർഹിക്കുന്നതായി ഉയർത്തി. ഇത് മനഃപൂർവമാണോ അല്ലയോ എന്നത് പ്രധാനമാണ്. അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ തെറ്റുകൾ തിരു വെഴുത്തുകൾ വായിക്കുന്ന എല്ലാവരുടെയും കണ്ണുകളിൽ നിയമപരമായിത്തീർന്നു എ ന്നതാണ് വസ്തുത.

സ്കോഫീൽഡ് ബൈബിളിൻ്റെ ആവിർഭാവത്തോടെ ജസ്യുട്ട് നേരത്തെയുള്ള മഹോപദ്ര വ ഉൾപ്രാപണ സിദ്ധാന്തത്തിൻ്റെ പ്രമുഖ വക്താക്കൾ സെമിനാരികളായി മാറി.

ആൽവിൻ്റെ വീരകഥ

നമ്മുടെ അജ്ഞനായ ആൽവിനാകട്ടെ ഒരു സഭ പണിയാൻ ശ്രമിക്കുന്നതിനിടയിലാണ്. പൂർണതയുടെ സിദ്ധാന്തം, അദ്ദേഹത്തിന് അതിനു ആവശ്യമുള്ള എല്ലാ മസ്സാലകളും വേണം. അതുകൊണ്ട് അദ്ദേഹം ജെ എൻ ഡാർബിയുടെ യുക്തിയും സ്വന്തം സാത്താന്യ സ്വപ്നങ്ങളും കൂട്ടിക്കലർത്തി ടിപിഎം പ്രസിദ്ധീകരണങ്ങൾ, അവരുടെ പ്രഭാഷണങ്ങൾ എന്നിവയിൽ വിശദീകരിച്ചിരിക്കുന്ന ടിപിഎം യുഗാന്ത്യശാസ്ത്രം ഉണ്ടാക്കി.

മൂന്ന് വെല്ലുവിളികൾ

ഇപ്പോൾ, ഈ സിദ്ധാന്തത്തിൻ്റെ അസ്ഥിരമായ അടിത്തറയെക്കുറിച്ച് നിങ്ങൾക്ക് അറി യാം, എന്തുകൊണ്ടാണ് ഒരു നിമിഷം എടുത്ത് ബൈബിൾ തന്നെ നോക്കാത്തത്‌?

 • ബൈബിളിൽ ‘രഹസ് ഉൾപ്രാപണത്തിന്’ എന്തെങ്കിലും പരാമർശം കണ്ടെത്താൻ ശ്രമിക്കുക. നിങ്ങൾക്ക് കഴിയില്ല.
 • യേശു മടങ്ങിവരുന്നതിനു മുമ്പുതന്നെ, ബൈബിളിൽ ഉൾപ്രാപണത്തിനുള്ള ഒരു പരാമർശം കണ്ടെത്താൻ ശ്രമിക്കുക. നിങ്ങൾക്ക് കഴിയില്ല.
 • ബൈബിളിൽ ഏതെങ്കിലും ഒരു പരാമർശം 7 വർഷത്തെ മഹോപദ്രവങ്ങൾക്ക് കണ്ടെത്താൻ ശ്രമിക്കുക, നിങ്ങൾക്ക് കഴിയില്ല.

ടിപിഎം വിശ്വാസികൾക്ക് ചിന്തിക്കാനുള്ള ചില പോയിൻറ്റുകൾ

അന്ത്യനാളുകൾ ഏതാണ്?

ടിപിഎം ശുശ്രുഷകന്മാരും വിശ്വാസികളും അന്ത്യകാലത്താണ് നാം ജീവിക്കുന്നത് എന്ന് കരുതുന്നു. ടിപിഎമ്മിൽ നടക്കുന്ന എല്ലാ പ്രത്യേക ബൈബിൾ പഠനങ്ങളിലും ഏറ്റവും സാധാരണമായ വിഷയമാണിത്. ചില പ്രസംഗകർ (തേജു പോലെ) ഇൻറ്റർനെറ്റിൽ നിന്നും രസകരമായ വാർത്തകൾ ശേഖരിക്കുന്നു. പിന്നെ അത് സയൻസ്സിൻ്റെ ഒരു ചെറിയ ഭാഗവു മായി ഇടകലർത്തി അവസാന ദിവസമായി അവതരിപ്പിക്കുന്നു. ബൈബിൾ പഠനം പി ന്നീട് വലിയ ഹിറ്റാകുന്നു! വേലക്കാർ (പ്രത്യേകിച്ച് സഹോദരിമാരും നിരക്ഷരരായ സഹോ ദരന്മാരും) അന്തിമ നാളിലെ ശാസ്ത്ര പഠനത്തിൻ്റെ സി ഡി റെക്കോഡിങ്ങുകൾ പരസ്പരം കൈമാറുന്നു. കുറച്ചു ദിവസത്തേക്ക് ആളുകൾ തീ കൈമാറി കൊണ്ടിരിക്കും, “കർ ത്താവിൻ്റെ വരവ് വളരെ അടുത്തിരിക്കുന്നു. നമ്മൾ ഒരുങ്ങിയിരിക്കണം, എതിർ ക്രിസ്തു വരുന്നു, അവൻ്റെ വരവിനു മുൻപ് നാം എടുക്കപ്പെടണം, അമേരിക്ക 666-ൻ്റെ ചിപ്പ് തയ്യാറാ ക്കിയിരിക്കുന്നു അങ്ങനെ പലതും.” ഇത് എല്ലാ വർഷവും തുടരുന്നു. അവർ തെറ്റെന്ന് ഞ ങ്ങൾ പറയുകയാണോ? അല്ല! നിങ്ങൾ ശരിയായി ചിന്തിക്കണമെന്ന് ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹി ക്കുന്നു. പെന്തക്കോസ്തു നാളിൽ തന്നെ “അന്ത്യകാല” ദിനങ്ങൾ യഥാർഥത്തിൽ ആരംഭിച്ചു. പത്രോസ് എഴുന്നേറ്റു നിന്നു പറഞ്ഞു, “… യോവേൽ പ്രവാചകൻ പറഞ്ഞതും ഇതായിരുന്നു:” അന്ത്യനാളുകളിൽ ഞാൻ എൻ്റെ ആത്മാവിനെ പകരും … “(പ്രവൃ. 2:17).” ബൈബിൾ അനു സരിച്ചുള്ള അന്ത്യ നാളുകൾ തൻ്റെ കാലത്ത് തന്നെ ആരംഭിച്ചുവെന്ന് പത്രോസ് പ്രധാനമാ യി പറയുന്നു. യേശുവിൻ്റെ അപ്പോസ്തലന്മാർ തന്നെ അന്ത്യനാളുകളിൽ ആയിരുന്നുവെന്ന് ഇത് തെളിയിക്കുന്നു. എബ്രായർ എഴുത്തുകാരൻ വീണ്ടും സ്ഥിരീകരിക്കുന്നു: “അദ്ദേഹ ത്തിൻ്റെ പുത്രൻ ഞങ്ങളോടു സംസാരിച്ച ഈ അന്ത്യനാളുകളിൽ … ..” അതുകൊണ്ട് പ്രിയ ടിപിഎം വിശ്വാസികളെ, ശുശ്രുഷകന്മാരെ, ശരിയായി ചിന്തിക്കാൻ തുടങ്ങുക. യുഗാ ന്ത്യശാസ്ത്രം അവസാന നാളുകളെക്കുറിച്ചുള്ളതാണ്, അതിനാൽ “അവസാന നാളുകൾ” എന്താണ് എന്ന തിൻ്റെ തെറ്റായ ധാരണ ഉണ്ടെങ്കിൽ എല്ലാം അശ്രദ്ധമാകും.

ടിപിഎം എന്ത് പറയുന്നു? ബൈബിൾ എന്ത് പറയുന്നു?
നമ്മൾ അന്ത്യകാലത്താണ്. ആശയം-21 ആം നൂറ്റാണ്ട്  അവസാന ദിവസങ്ങളാണെന്നാണ്. യേശുവിൻ്റെ പുനരുത്ഥാനത്തിനുശേഷം അവസാനനാളുകൾ ആരംഭിച്ചു

സഭയുടെ പീഡനം

എതിർ ക്രിസ്തു ഏതുസമയത്തും പ്രത്യക്ഷപ്പെടുമെന്ന് ടിപിഎം ശുശ്രുഷകന്മാർ പ്രസംഗി ക്കുന്നു. പൂർണ്ണത പ്രാപിച്ച ടിപിഎമ്മിലെ വിശ്വാസികളും വിശുദ്ധന്മാരും മാത്രമാണ് ഉൾപ്രാപണത്തിൽ എടുക്കപ്പെടുക. എടുക്കപ്പെടാത്തവർ എതിർ ക്രിസ്തുവിൻ്റെ കീഴിൽ പീഡനം അനുഭവിക്കേണ്ടിവരും. പ്രിയപ്പെട്ട ടിപിഎം സഹോദരി സഹോദരന്മാരെ ക്രൈ സ്തവലോകത്തിൻ്റെ ചരിത്രത്തെ കുറിച്ചുമുള്ള ചില പുസ്തകങ്ങൾ വാങ്ങി അതിൻ്റെ താളു കൾ ചലിപ്പിക്കുക. ഏത് പദങ്ങൾക്കും വിവരിക്കാനാകുന്നതിൻ്റെ അപ്പുറം സഭ വളരെ പീ ഢിക്കപ്പെട്ടു. നിങ്ങൾ മാത്രമാണ് ഏക സഭ എന്ന് കരുതുന്നു, നിങ്ങളുടെ ആളുകൾ എല്ലാ സുഖസൗകര്യങ്ങളിലും ജീവിക്കുന്നു, മഹോപദ്രവകാലം ഇനിയും തുടങ്ങിയിട്ടില്ല. സ ഹോദരി സഹോദരന്മാരേ, നമ്മുടെ ആശയങ്ങളെല്ലാം തെറ്റാണ്.

വേദപുസ്തകത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതല്ല നമ്മുടെ ഈ ഭാവനകൾ. അന്ത്യനാളുകൾ തിരുവെഴുത്തുകളനുസരിച്ച് (നിങ്ങളുടെ കാഴ്ചപ്പാടനുസരിച്ചല്ല) അപ്പൊസ്തലന്മാരുടെ കാലത്ത് ആരംഭിച്ചുവെങ്കിൽ, ആ ദിവസങ്ങളിൽ തന്നെ പീഡനവും ആരംഭിച്ചിരിക്കണം. ഉദാഹരണമായി എബ്രായ എഴുത്തുകാരൻ ഇപ്രകാരം പറയുന്നു: “നിങ്ങൾ പ്രകാശനം ലഭിച്ചശേഷം നിന്ദകളാലും പീഡകളാലും കൂത്തുകാഴ്ചയായി (എബ്രായർ 10:32) അദ്ദേഹം വീണ്ടും പറയുന്നു, “ആ വക അനുഭവിക്കുന്നവർക്കു കൂട്ടാളികളായിത്തീർന്നും ഇങ്ങനെ കഷ്ടങ്ങളാൽ വളരെ പോരാട്ടം കഴിച്ച (എബ്രായർ 10:33) … വീണ്ടും …” നിങ്ങളുടെ സമ്പത്തു കളുടെ അപഹാരവും സന്തോഷത്തോടെ സഹിച്ചുവല്ലോ. … “(എബ്രായർ 10:34).” പ്രവൃ ത്തി. 8:1-3 “… അന്നു യെരൂശലേമിലെ സഭെക്കു ഒരു വലിയ ഉപദ്രവം നേരിട്ടു; …” (ഗലാ. 3: 4, വെളിപ്പാട്. 2: 9-10 നോക്കുക). കൂടാതെ, നമ്മുടെ ചുറ്റുമുള്ള മറ്റു ക്രിസ്ത്യാനികളെയും ഒന്ന് ശ്രദ്ധിക്കുക. നിങ്ങൾ ചിക്കൻ കറിയും മട്ടൻ ബിരിയാണിയും ആസ്വദിക്കുന്നതു കൊണ്ട് ക്രിസ്ത്യാനികൾക്കിടയിൽ പീഡനം ഇനിയും ആരംഭിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് ചിന്തിക്കരു ത്. നിങ്ങളു ടെ ടിപിഎം അപ്പൊസ്തലന്മാർ പഠിപ്പിക്കുന്ന കാര്യങ്ങളല്ല, തിരുവെഴുത്തുക ളനുസരിച്ച് ചിന്തിക്കാൻ തുടങ്ങുക.

നിങ്ങൾക്ക് പീഡനം ഇല്ലെങ്കിൽ … അത് നിങ്ങൾ സാത്താനെ സന്തോഷിപ്പിക്കുന്നു എന്നാ കുന്നു. (2 തിമോ 3:12)

ടിപിഎം എന്ത് പറയുന്നു? ബൈബിൾ എന്ത് പറയുന്നു?
3.5 വർഷം ഉപദ്രവവും അടുത്ത 3.5 വർഷം മഹോപദ്രവവും ഉണ്ടാകും. വേദപുസ്തക പ്രകാരം ഒരു ഉപദ്രവവും ഒരു മഹോപദ്രവവും ഇല്ല.  എല്ലാ യഥാർഥ ക്രിസ്ത്യാനികൾക്കും കർത്താവിൻ്റെ ആഗമനത്തിനുമുമ്പ്  മഹോപദ്രവം (ലോകമെങ്ങുമുള്ള) ഉണ്ടാകും. നിങ്ങൾ ജീവനോടെയുണ്ടെങ്കിൽ അതിൽ നിന്ന്  രക്ഷപെടുകയില്ല. (മത്താ. 24:21)
ക്രിസ്ത്യാനികൾക്കുള്ള ഉപദ്രവങ്ങൾ ഇനിയും ആരംഭിച്ചിട്ടില്ല. അത് ഇപ്പോൾ മുതൽ ആരംഭിക്കാനിടയുണ്ട്. രഹസ്യ ഉൾപ്രാപണത്തെ തുടർന്ന് ഏഴു വർഷം അക്ഷരാർത്ഥത്തിൽ അത് സംഭവിക്കും. അപ്പോസ്തോലന്മാരുടെ കാലത്ത് ഒന്നാം നൂറ്റാണ്ടിൽ തന്നെ സഭയ്ക്കു പീഡനം ആരംഭിച്ചു.

ഉപസംഹാരം

രഹസ്യാ ഉൾപ്രാപണ സിദ്ധാന്തങ്ങൾ ടിപിഎം വിശുദ്ധന്മാർക്ക് വെളിപ്പെടുത്തിയ ഒരു ആ ഴത്തിലുള്ള നിഗൂഢതയാണെന്ന് തെറ്റിദ്ധരിക്കപ്പെടരുത്. ഇത് റോമാസാമ്രാജ്യത്തിലെ മൃഗ ത്തിന്മേൽ സഞ്ചരിക്കുന്ന സ്കാർലെറ്റ് വനിതയിൽ നിന്ന് ജനങ്ങളുടെ ശ്രദ്ധ തിരിക്കാ ൻ വേശ്യ മാതാവിൻ്റെ രൂപകല്പന ആകുന്നു. സീയോനിൽനിന്നുള്ള കല്പനയും യെരുശലെ മിൽനിന്നുള്ള വചനവുമായ ടിപിഎം വിശുദ്ധന്മാരുടെ വാക്കുകൾ മുഖവിലയ്ക്ക് എടുക്ക രുത്. സത്യവും അല്ലാത്തതും എന്താണെന്ന് സ്വയം അന്വേഷിക്കുക.

ദൈവം നിങ്ങളെ അനുഗ്രഹിക്കട്ടെ!


ചില ഭാഗങ്ങൾ ഒമേഗ ഷോക്കിൽ നിന്നും എടുത്തു.

 

3 Replies to “വേശ്യകളുടെ മാതാവ് (Harlot Mother), ടിപിഎമ്മിൻ്റെ യുഗാന്ത്യശാസ്ത്രം (Eschatology) നിയന്ത്രിക്കുന്നു”

 1. ഒത്തിരി പുതിയ അറിവുകൾ നല്കുന്ന വളരെ നല്ല ആർട്ടിക്കിൾ. ഇത്തരം നല്ല പുതിയ അറിവുകൾ പകരുന്ന ഇത്രയും നല്ല ഒരു വിവരണം എഴുതുവാൻ അഡ്മിൻ തന്റെ വിലയേറിയ സമയവും, ശക്തിയും, സാമ്പത്തിക ശേഷിയും അർപ്പണ മനോഭാവത്തോടെ ഉപയോഗിക്കുന്നതിനായി ദൈവത്തെ സ്തുതിക്കുന്നു.

  ഈ ആർട്ടിക്കിൾ വായിക്കുന്നതിനിടയിൽ
  ഇവിടെ ഞാൻ ചില പരിഭാഷ പിശകുകൾ ശ്രദ്ധിച്ചു. അവയിൽ ചിലവ താഴെ സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

  തെറ്റായി ഭാഷ പരിവർത്തനം ചെയ്ത ഭാഗം

  ഒരു ജെസ്യൂട്ട് പുരോഹിതനായിരുന്ന ചിലിയിൽ ജനിച്ച മാനുവൽ ലാകുൻസ തന്നെ പു രോഹിത ഉത്തരവാദിത്വത്തിൽ നിന്നും പുറത്താക്കിയാൽ തൻ്റെ കൈകളിൽ കൂടുതൽ സമയം കണ്ടെത്തി.

  ശരിയായ തർജ്ജമ

  ഒരു ഈശോ സഭ (Jesuit Or Society of Jesus) പുരോഹിതനായിരുന്ന, ചിലിയിൽ ജനിച്ച മാനുവൽ ലാകുൻസ, തന്നെ പുരോഹിത ഉത്തരവാദിത്വത്തിൽ നിന്നും പുറത്താക്കിയതിനാൽ തൻ്റെ കൈകളിൽ കൂടുതൽ സമയം കണ്ടെത്തി.

  യഥാർത്ഥ ആശയം പോലും കോട്ടി കളയുന്ന വിധത്തിൽ തെറ്റായി ഭാഷ പരിവർത്തനം ചെയ്ത ഭാഗം

  (1773-ൽ ജെസ്യൂട്ട് പിരിച്ചുവിട്ട പോപ്പിനെക്കുറിച്ചുള്ള ഭാഗം ഓർക്കു മോ?)

  റിബെരാ, ബെലേർമറിനോ ആശയങ്ങൾ നിർമ്മിച്ച നിർമ്മിച്ച ലാചെൻസ എല്ലാ നല്ല ക്രി സ്ത്യാനികളും

  ശരിയായ തർജ്ജമ

  (1773-ൽ പോപ്പ് (Clement XIV) പിരിച്ചുവിട്ട ഈശോ സഭ (ജസ്യൂട്ട്) വൈദീകന്മാരെ ക്കുറിച്ചുള്ള ആ ഭാഗം ഓർക്കുന്നുണ്ടോ?)

  റിബെരാ, ബെല്ലാർമിൻ ആശയങ്ങൾ നിർമ്മിച്ച ലാചെൻസ എല്ലാ നല്ല ക്രിസ്ത്യാനികളും

  ആർട്ടിക്കിളിലെ വാക്യം

  1500-കളുടെ അവസാനം, ജെസ്യൂട്ടുകളായ, ഫ്രാൻസിസ്കോ റൈബറ, റോബറ്റോ ബെർമാ മിനോ എന്നിവരെ പോപ്പിൻ്റെ രക്ഷകരായി സ്വീകരിച്ച് ഫ്യൂച്ചറിസം എന്ന പുതിയ റോമൻ കത്തോലിക്കാ സിദ്ധാന്തം, അഥവാ ജെസ്യൂട്ട് ഫ്യൂച്ചറിസം തുടങ്ങി.

  ശരിയായ മൊഴിമാറ്റം

  1500-കളുടെ അവസാനം, ജസ്യൂട്ടുകളായ (ഈശോ സഭാ അംഗങ്ങളായ), ഫ്രാൻസിസ്കോ റിബേരാ, റോബർട്ട് ബെല്ലാർമിൻ എന്നിവരെ പോപ്പിൻ്റെ രക്ഷകരായി സ്വീകരിച്ച് ഫ്യൂച്ചറിസം എന്ന പുതിയ റോമൻ കത്തോലിക്കാ സിദ്ധാന്തം, അഥവാ ജസ്യൂട്ട് ഫ്യൂച്ചറിസം തുടങ്ങി.

  Latin : Roberto Bellarmino
  English : Robert Bellarmine
  Malayalam : റോബർട്ട് ബെല്ലാർമിൻ

  തുടക്കം മുതലേ മലയാളം പരിഭാഷയിലുള്ള ആർട്ടിക്കുകളിൽ പല അക്ഷരതെറ്റുകൾ കാണുവാൻ സാധിക്കുന്നു. തുടർന്നുള്ള ആർട്ടിക്കുകളിലും ഇത്തരം അക്ഷര തെറ്റുകൾ പലവുരു ആവർത്തിച്ച് ആവർത്തിച്ച് വരുന്നത് കാണുമ്പോൾ, നേരേ ചൊവ്വേ മലയാളം അറിയാത്ത വ്യക്തികളാണോ ഇത് type ചെയ്യുന്നത് എന്ന സംശയം ഉടലെടുക്കുന്നു.

  ധാരാളം വാക്കുകൾ മുറിച്ചു എഴുതിയിരിക്കുന്നു. അതായത് ആവശ്യം ഇല്ലാതെ ഒരു വാക്കിനിടയ്ക്ക് തന്നെ space കൊടുത്തു വാക്കുകൾ മുറിഞ്ഞു കിടക്കുന്നതു കാണാം. ഇത്തരം കാര്യങ്ങൾ വാക്കുകളുടെ അർത്ഥം തന്നെ കോട്ടി കായുവാൻ സാധ്യത ഉളവാക്കുന്നു.

  ഭാവിയിൽ ഇത്തരം പോരായ്മകൾ പരിഹരിക്കാൻ അഡ്മിനും കൂട്ടരും സജീവമായി പ്രവർത്തിക്കണമെന്ന് താഴ്മയായ അഭ്യർത്ഥന

  1. പ്രിയ ചാൾസ്, കാട്ടി തന്ന തിരുത്തലുകൾക്ക് വളരെ നന്ദി. തെറ്റുകൾ തിരുത്തി വീണ്ടും PUBLISH ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. JUSTIFY ചെയ്യുമ്പോൾ ചില വാക്കുകൾ മുറിക്കാറുണ്ട്. അത് നന്നല്ല എന്ന് തോന്നുന്നുവെങ്കിൽ ഇനിയുമുള്ള ലേഖനങ്ങളിൽ ഒഴിവാക്കുന്നതായിരിക്കും. ഒരിക്കൽ കൂടി വളരെ നന്ദി. ദൈവം അനുഗ്രഹിക്കട്ടെ.

 2. ലേഖനത്തിലെ ഭാഗം

  ലിയോളയിലെ ഇഗ്നേഷ്യസ്, ആറ് ചെറുപ്പക്കാരെ ഒരുമിച്ചു കൂട്ടുകയും 1534-ൽ അവരുടെ സന്യാസി ഉത്തരവുകൾ ആരംഭിക്കുകയും ചെയ്തപ്പോൾ ജെസ്യുട്സ് അഥവാ സൊസൈറ്റസ് ലെസു ആരംഭിച്ചു.

  ശരിയായ വിവർത്തനം

  ലയോളയിലെ ഇഗ്നേഷ്യസ്, 1534-ൽ ആറ് ചെറുപ്പക്കാരെ ഒരുമിച്ചു കൂട്ടി ഈശോ സഭ (Jesuits or Society of Jesus) എന്ന അവരുടേതായ ഒരു സന്ന്യാസി സമൂഹം (Monastic order/congregation) ആരംഭിച്ചു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *