ടിപിഎം ബന്ധമില്ലാത്തതിനെ ബന്ധിപ്പിക്കുന്നു – ഗമാലിയേൽ സിദ്ധാന്തം

ടിപിഎമ്മിൻ്റെ കപടശാലികൾ പരസ്പരം ബന്ധമില്ലാത്തതിനെ ബന്ധിപ്പിക്കാൻ മാസ്റ്ററാണ്. അങ്ങേയറ്റം, മസ്തിഷ്കക്ഷാളനം (BRAINWASHED) സംഭവിച്ച അവരുടെ  വിശ്വാസികൾക്ക് ഇത് ശരിയാണെന്ന് തോന്നും. ടിപിഎം ശുശ്രുഷകന്മാർ നേടിയ ഈ പ്രത്യേക കഴിവുകളെക്കുറിച്ച് ഞങ്ങളുടെ വായനക്കാർ ഞങ്ങളോട് പറഞ്ഞിട്ടുള്ള കുറെ സംഭവങ്ങൾ ഈ സീരീസിൽ കൊടുക്കുന്നു. ഈ കരിമ്പട്ടികകളും തിരികളും ടിപിഎം നേതാക്കൾ ചെയ്യുന്നു, കാരണം അവർക്ക് ഞങ്ങളുടെ ലേഖനങ്ങൾക്ക് തിരുവെഴുത്തിൽ കൂടി ഒരു മറുപടി പോലുമില്ല. അവർ കപടശാലികൾ ആണെന്ന് വെളിപ്പെടുത്തുന്നു.

ഗമാലിയേൽ സിദ്ധാന്തം

ഒരു ടിപിഎം ശുശ്രുഷകനും ഞങ്ങളുടെ വായനക്കാരിൽ ഒരാളും തമ്മിലുള്ള ഒരു ചർച്ചയിൽ, ഞങ്ങളുടെ സൈറ്റിനെ പറ്റി ടിപിഎം ശുശ്രുഷകൻ്റെ വിശദീകരണം താഴെ കൊടുക്കുന്നു. (http://malayalam.fromtpm.com).

ടിപിഎം ശുശ്രുഷകൻ്റെ വാദമാണ്, ഏതാണ്ട് 100 വർഷമായി നിലവിലുള്ള ഒരു ദിവ്യസംഘടനയാണ് ടിപിഎം. ടിപിഎമ്മിനെതിരെ വന്ന പല കൊടുങ്കാറ്റുകളും അത് തരണം ചെയ്തതിനാൽ ടിപിഎം ദൈവീക സംഘടനയാണെന്ന് തെളിയിക്കുന്നു, എല്ലാ ആഘാതങ്ങളും കാലഹരണപ്പെട്ടു. ദിവ്യമായ അംഗീകാരം ലഭിച്ചതിനാൽ ടിപിഎമ്മിനെ പിടിച്ചു നിർത്താൻ ആർക്കും കഴിയില്ലെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഈ സിദ്ധാന്തത്തെ പിന്തുണയ്ക്കാൻ അവർ ആദ്യകാലങ്ങളിൽ ഗമാലിയേലിൻ്റെ ക്രിസ്തീയതയെ കുറിച്ചുള്ള നിഗമനം തോളിലെടുത്തു നടക്കുന്നു. പൂർണ്ണ സന്ദർഭം ലഭിക്കാൻ, അപ്പൊ.പ്രവ. 5:26-42 വാഖ്യങ്ങൾ നോക്കേണ്ടതുണ്ട്.

ഗമാലിയേൽ ന്യായാധിപസംഘത്തിൽ തൻ്റെ സിദ്ധാന്തം അവതരിപ്പിക്കുന്നു

അപ്പൊ.പ്രവ. 5:26, “പടനായകൻ ചേവകരുമായി ചെന്നു, ജനം കല്ലെറിയും എന്നു ഭയപ്പെടുകയാൽ ബലാൽക്കാരം ചെയ്യാതെ അവരെ കൂട്ടിക്കൊണ്ടുവന്നു.”

അപ്പൊ.പ്രവ. 5:27-28, “അങ്ങനെ അവരെ കൊണ്ടുവന്നു ന്യായാധിപസംഘത്തിന്മുമ്പാകെ നിറുത്തി; മഹാപുരോഹിതൻ അവരോടു: ഈ നാമത്തിൽ ഉപദേശിക്കരുതു എന്നു ഞങ്ങൾ നിങ്ങളോടു അമർച്ചയായി കല്പിച്ചുവല്ലോ; നിങ്ങളോ യെരൂശലേമിനെ നിങ്ങളുടെ ഉപദേശംകൊണ്ടു നിറെച്ചിരിക്കുന്നു; ആ മനുഷ്യൻ്റെ രക്തം ഞങ്ങളുടെമേൽ വരുത്തുവാൻ ഇച്ഛിക്കുന്നു എന്നു പറഞ്ഞു.”

അപ്പൊ.പ്രവ. 5:29-32, “അതിന്നു പത്രൊസും ശേഷം അപ്പൊസ്തലന്മാരും: മനുഷ്യരെക്കാൾ ദൈവത്തെ അനുസരിക്കേണ്ടതാകുന്നു. നിങ്ങൾ മരത്തിൽ തൂക്കിക്കൊന്ന യേശുവിനെ നമ്മുടെ പിതാക്കന്മാരുടെ ദൈവം ഉയിർപ്പിച്ചു; യിസ്രായേലിന്നു മാനസാന്തരവും പാപമോചനവും നല്കുവാൻ ദൈവം അവനെ പ്രഭുവായും രക്ഷിതാവായും തൻ്റെ വലങ്കയ്യാൽ ഉയർത്തിയിരിക്കുന്നു. ഈ വസ്തുതെക്കു ഞങ്ങളും ദൈവം തന്നെ അനുസരിക്കുന്നവർക്കു നല്കിയ പരിശുദ്ധാത്മാവും സാക്ഷികൾ ആകുന്നു എന്നു ഉത്തരം പറഞ്ഞു.”

അപ്പൊ.പ്രവ. 5:33-39, “ഇതു കേട്ടപ്പോൾ അവർ കോപപരവശരായി അവരെ ഒടുക്കിക്കളവാൻ ഭാവിച്ചു. അപ്പോൾ സർവ്വജനത്തിനും ബഹുമാനമുള്ള ധർമ്മോപദേഷ്ടാവായ ഗമാലീയേൽ എന്നൊരു പരീശൻ ന്യായധിപസംഘത്തിൽ എഴുന്നേറ്റു, അവരെ കുറെ നേരം പുറത്താക്കുവാൻ കല്പിച്ചു. പിന്നെ അവൻ അവരോടു: യിസ്രായേൽ പുരുഷന്മാരേ, ഈ മനുഷ്യരുടെ കാര്യത്തിൽ നിങ്ങൾ എന്തു ചെയ്‌വാൻ പോകുന്നു എന്നു സൂക്ഷിച്ചുകൊൾവിൻ. ഈ നാളുകൾക്കു മുമ്പെ തദാസ് എന്നവൻ എഴുന്നേറ്റു താൻ മഹാൻ എന്നു നടിച്ചു; ഏകദേശം നാനൂറു പുരുഷന്മാർ അവനോടു ചേർന്നുകൂടി; എങ്കിലും അവൻ നശിക്കയും അവനെ അനുസരിച്ചവർ എല്ലാവരും ചിന്നി ഒന്നുമില്ലാതാകയും ചെയ്തു. അവൻ്റെ ശേഷം ഗലീലക്കാരനായ യൂദാ ചാർത്തലിൻ്റെ കാലത്തു എഴുന്നേറ്റു ജനത്തെ തൻ്റെ പക്ഷം ചേരുവാൻ വശീകരിച്ചു; അവനും നശിച്ചു, അവനെ അനുസരിച്ചവർ ഒക്കെയും ചിതറിപ്പോയി. ആകയാൽ ഈ മനുഷ്യരെ വിട്ടു ഒഴിഞ്ഞുകൊൾവിൻ എന്നു ഞാൻ നിങ്ങളോടു പറയുന്നു; ഈ ആലോചനയോ പ്രവൃത്തിയോ മാനുഷം എന്നു വരികിൽ അതു നശിച്ചുപോകും; ദൈവീകം എങ്കിലോ നിങ്ങൾക്കു അതു നശിപ്പിപ്പാൻ കഴികയില്ല; നിങ്ങൾ ദൈവത്തോടു പോരാടുന്നു എന്നു വരരുതല്ലോ എന്നു പറഞ്ഞു.”

അപ്പൊ.പ്രവ. 5:40, “അവർ അവനെ അനുസരിച്ചു: അപ്പൊസ്തലന്മാരെ വരുത്തി അടിപ്പിച്ചു, ഇനി യേശുവിൻ്റെ നാമത്തിൽ സംസാരിക്കരുതു എന്നു കല്പിച്ചു അവരെ വിട്ടയച്ചു.”

അപ്പൊ.പ്രവ. 5:41-42, “തിരുനാമത്തിന്നു വേണ്ടി അപമാനം സഹിപ്പാൻ യോഗ്യരായി എണ്ണപ്പെടുകയാൽ അവർ സന്തോഷിച്ചുകൊണ്ടു ന്യായാധിപസംഘത്തിൻ്റെ മുമ്പിൽനിന്നു പുറപ്പെട്ടുപോയി. പിന്നെ അവർ ദിനംപ്രതി ദൈവാലയത്തിലും വീടുതോറും വിടാതെ ഉപദേശിക്കയും യേശുവിനെ ക്രിസ്തു എന്നു സുവിശേഷിക്കയും ചെയ്തുകൊണ്ടിരുന്നു.”

ഗമാലിയേലിൻ്റെ സിദ്ധാന്തം അനുസരിച്ച്, യഹൂദന്മാരുടെ ന്യായാധിപസംഘം അപ്പോസ്തലന്മാരെ തടയാൻ സാധിക്കാഞ്ഞതുപോലെ ആർക്കും അവരെ തടയാൻ സാധിക്കത്തില്ലെന്നു ഈ ടിപിഎം ശുശ്രുഷകൻ ഉദ്ദേശിക്കുന്നു. അദ്ദേഹം ടിപിഎമ്മിനെ അപ്പോസ്തലന്മാരോടൊപ്പവും യെഹൂദന്മാരുടെ ന്യായാധിപസംഘത്തെ “Fromtpm.com” എന്ന സൈറ്റുമായും താരതമ്യം ചെയ്യുന്നു.

ഗമാലിയേൽ ശരിയായിരുന്നോ?

ഗമാലിയേലിൻ്റെ യുക്തി ശരിയാണെന്ന് വിശ്വസിക്കുമ്പോൾ ഒരു പരീശനായ അധ്യാപകൻ്റെ തിരുവെഴുത്തിനെക്കുറിച്ച് യുക്തിസഹമായ ജ്ഞാനം ശരിയാണെന്ന് അംഗീകരിക്കുന്നു. തിരുവെഴുത്തുകൾ ഗമാലിയേലിനെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നുണ്ടോ? ഞങ്ങൾ തീർത്തും ഇല്ല എന്ന് പറയും. ഗമാലിയേൽ ശരിയാണെങ്കിൽ, എല്ലാ തട്ടിപ്പുകളും ഒഴിവാക്കിക്കൊണ്ട് യാതൊരു തടസ്സവും കൂടാതെ അത് വീണ്ടും വീണ്ടും ആവർത്തിക്കുന്നത് കാണാം. എന്നാൽ, മുന്നോട്ടുപോകുന്നതിനു മുൻപ്, ടിപിഎം ശുശ്രുഷകന്മാർക്ക് നഷ്ടപ്പെട്ട കണ്ണഞ്ചിപ്പിക്കുന്ന ഒരു പ്രശ്‍നം നമുക്ക് ശ്രദ്ധിക്കാം. ഗമാലിയേൽ പ്രഭാഷണത്തിൽ, സ്ഥാപിക്കപ്പെട്ട മതം യഹൂദമതവും ചെറിയ കൂട്ടർ അപ്പൊസ്തലന്മാരും ആയിരുന്നു. Fromtpm.com ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങൾ ടിപിഎമ്മിനെ താരതമ്യം ചെയ്യുന്നുവെങ്കിൽ. ടിപിഎം സ്ഥാപിത സഭയും Fromtpm അവരുടെ മാറ്റമില്ലാത്ത സ്ഥിതിയെ വെല്ലുവിളിക്കുന്ന ഒരു ചെറിയ ഗ്രൂപ്പുമാണ്. അതുകൊണ്ട്, ഒരാൾ സ്വന്തം മുതലെടുപ്പിനായി ഗമാലിയേലിൻ്റെ യുക്തി ഉദ്ധരിച്ചുകൊണ്ട് വാദിക്കുമ്പോൾ, ഞങ്ങൾ (fromtpm) പുതിയ തുടക്കവും ടിപിഎം, പരീശന്മാർ പിടിച്ചിരിക്കുന്ന യെഹൂദമതത്തിനു തുല്യവുമാകുന്നു.

തൻ്റെ അപ്പൊസ്തലന്മാരെ കടുത്ത ദുരന്തത്തിൽനിന്നു മോചിപ്പിക്കാനായി ദൈവം ഗമാലിയേലിൻ്റെ പ്രസംഗം ഉപയോഗിച്ചെങ്കിലും ബൈബിൾ ഗമാലിയേൽ സിദ്ധാന്തത്തെ പിന്തുണക്കുന്നില്ല. ഗമാലിയേൽ ശരിയാണെങ്കിൽ, ആർക്കും ശരിയെന്നു തോന്നുന്ന വാദഗതികളുമായി വന്ന ഇയ്യോബിൻ്റെ സുഹൃത്തുക്കളും ശരിയും സത്യസന്ധമായ വാദഗതികളും നൽകിയത് ശരിയാണോ എന്ന് വ്യക്തമാക്കുന്നതിൽ നമുക്ക് തികച്ചും സ്ഥിരതയുണ്ടായിരിക്കണം. എന്നാൽ അവസാനം ഇയ്യോബ് ശരിയും കൂട്ടുകാർ തെറ്റുമാണെന്നു ദൈവം പ്രഖ്യാപിച്ചതായി ബൈബിളിൽ രേഖപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു.

ഇയ്യോബ് 42:7, “യഹോവ ഈ വചനങ്ങളെ ഇയ്യോബിനോടു അരുളിച്ചെയ്തശേഷം യഹോവ തേമാന്യനായ എലീഫസിനോടു അരുളിച്ചെയ്തതു: നിന്നോടും നിൻ്റെ രണ്ടു സ്നേഹിതന്മാരോടും എനിക്കു കോപം ജ്വലിച്ചിരിക്കുന്നു; എൻ്റെ ദാസനായ ഇയ്യോബിനെപ്പോലെ നിങ്ങൾ എന്നെക്കുറിച്ചു വിഹിതമായതു സംസാരിച്ചിട്ടില്ല.”

ബൈബിളിൽ നിന്നാണെങ്കിലും, പ്രഭാഷകൻ ആരാണെന്നും അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ ഉദ്ദേശം എന്താണെന്നും നാം പരിശോധിക്കണമെന്നു പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ബൈബിളിൽ വരുന്നതുകൊണ്ട് മാത്രം നാം ഒരു വേദഭാഗവും സ്വീകരിക്കാൻ പാടില്ല. ബൈബിളിൽ ദൈവപുരുഷന്മാരുടെ വാക്കുകളും സാത്താനിൽ നിന്നുള്ള വാക്കുകളും സാധാരണക്കാരൻ്റെ വാക്കുകളും ദൈവജനത്തിൻ്റെ ശത്രുക്കളുടെ വാക്കുകളും ഉണ്ട്. നമ്മുടെ ജീവിതത്തിൽ പ്രായോഗികമാക്കുന്നതിനു മുമ്പ് നാം അതിനെപ്പറ്റി വിവേചിക്കണം?

ഗമാലിയേൽ ശരിയല്ലെന്ന് നമുക്ക് എങ്ങനെ അറിയാം? ക്രൈസ്തവലോകത്ത് 33,000 വിഭാഗങ്ങളുണ്ടെന്നതും അവരെല്ലാവരും ദൈവം പ്രത്യേകമായി അവകാശപ്പെടുന്നവരുമാണെന്ന് പറയുന്നു. അത് അറിയാൻ ഒരു വ്യക്തിക്ക് ഒരു ലളിതമായ പരിശോധന മതിയാകും. ടിപിഎമ്മിന് വെറും 100 വയസ്സാണ്. എന്നാൽ റോമൻ കത്തോലിക്കാ സഭയ്ക്ക് 1700 വർഷം പഴക്കമുള്ള പൈതൃകമുണ്ട്. അതിനാൽ, നമ്മൾ താരതമ്യം ചെയ്ത് ഗമാലിയേൽ തത്വം പിന്തുടർന്നാൽ ടിപിഎമ്മിനെക്കാൾ ആർസി കൂടുതൽ ശരിയാണ്. ആർസി വക്താക്കൾ അവർ വലിയ വിഭജനവും (ഓർത്തഡോക്സ് വിഭജനം), മാർട്ടിൻ ലൂഥർ തകർക്കാൻ നടത്തിയ ശ്രമങ്ങളും തരണം ചെയ്തുവെന്ന് അവകാശപ്പെടാം. അവർ ഇപ്പോഴും നിലനിൽക്കുന്നുവെന്നും 1.2 ബില്ല്യൺ ആളുകളുടെ കൂട്ടമാണെന്നും അഭിമാനത്തോടെ അവർക്ക് പറയാം. ആർസി യുക്തി ടിപിഎം തീവ്രവാദികൾ സമ്മതിക്കുമോ? ഇല്ലെങ്കിൽ, നിങ്ങളുടെ ടിപിഎം യുക്തിയും അതോടൊപ്പം അടിച്ചു പരത്തപ്പെടും.

ഗമാലിയേലിൻ്റെ യുക്തി നമുക്ക് മറ്റൊരു രംഗത്തിൽ പ്രയോഗിക്കാം. 1400 വർഷങ്ങൾക്ക് മുമ്പു മുഹമ്മദ് എന്ന പേരിൽ ഒരു പ്രവാചകൻ അറേബ്യയിൽ പ്രസംഗിച്ചു. അദ്ദേഹം തനിക്കു ചുറ്റും ഒരു കൂട്ടം അനുയായികളെ സൃഷ്ട്ടിച്ചു. മുഹമ്മദിൻ്റെ ഈ പ്രസ്ഥാനം ദൈവത്തിൽ നിന്നാണെങ്കിൽ, അത് നിലനിൽക്കും. നിങ്ങൾ അതിനെ എതിർക്കുന്നെങ്കിൽ ദൈവത്തിനെതിരെ സ്വയം പ്രതിരോദം നടത്തുകയായിരിക്കും. ഈ പ്രസ്ഥാനം ദൈവത്തിൽ നിന്നല്ലെങ്കിൽ അത് അപ്രത്യക്ഷമാകും. ഏതാണ്ട് 1400 വർഷത്തോളമായി ഇസ്ലാം ചുറ്റും ആയിരിക്കുന്നു. അതിനാൽ അത് ദൈവത്തിൽ നിന്നാണെന്ന് അർഥമാക്കുന്നോ? ഈ യുക്തി മോർമോൺസ്, യഹോവയുടെ സാക്ഷികൾ തുടങ്ങി ഒട്ടേറെ കൾട്ടുകൾക്കും ബാധകമാണ്.

അതുകൊണ്ട് ദീർഘായുസ്സ് ശരിയോ തെറ്റോ ആയിരിക്കാനുള്ള ഒരു കാരണം അല്ല.

മാത്രമല്ല, മൃഗത്തിന് മേൽ യാത്ര ചെയ്യുന്ന വേശ്യകളുടെ അമ്മയായ ബാബിലോനെക്കുറിച്ച് വെളിപ്പാട് 17-ൽ നമുക്ക് കാണാം. ഈ ബാബിലോണും പെൺമക്കളും ലോകത്തിൻ്റെയും അതിൻ്റെ സംവിധാനത്തിൻ കീഴിലും വേശ്യകളായിത്തീർന്ന വിവിധ സഭാ സംഘടനകളാണെന്നാണ് പൊതുവേ അംഗീകരിച്ചിരിക്കുന്നു. അങ്ങനെയാണെങ്കിൽ, മഹാ പീഡനകാലഘട്ടത്തിൽ ടിപിഎം ഉൾപ്പെടെയുള്ള എല്ലാ വേശ്യ സഭാ സംഘടനകളെയും നമുക്ക് പ്രതീക്ഷിക്കാം.

മത്തായി 13:29:30, “അതിന്നു അവൻ: ഇല്ല, പക്ഷേ കള പറിക്കുമ്പോൾ കോതമ്പും കൂടെ പിഴുതുപോകും. രണ്ടുംകൂടെ കൊയ്‌ത്തോളം വളരട്ടെ; കൊയ്‌ത്തു കാലത്തു ഞാൻ കൊയ്യുന്നവരോടു മുമ്പെ കള പറിച്ചുകൂട്ടി ചുട്ടുകളയേണ്ടതിന്നു കെട്ടുകളായി കെട്ടുവാനും കോതമ്പു എൻ്റെ കളപ്പുരയിൽ കൂട്ടിവെപ്പാനും കല്പിക്കും എന്നു പറഞ്ഞു.”

ഉപസംഹാരം

സാത്താൻ്റെ ജോലി എല്ലാ സ്ഥലത്തും വ്യാജങ്ങൾ വിതയ്ക്കുക എന്നതാകുന്നു. അതുകൊണ്ടു നിരവധി കൾട്ടുകളും മതവിഭാഗങ്ങളും തങ്ങളുടെ പ്രാതിനിധ്യത്തെ ഉയർത്തിപ്പിടിക്കുന്നു. ഇത് ആയിരക്കണക്കിന് വർഷങ്ങളായി സംഭവിച്ചു കൊണ്ടിരിക്കുന്നു, അനേകർക്ക് ഇത് നിയമപരമായി തോന്നുന്നതിനാൽ ഇത് വളരെക്കാലം നീണ്ടുനിൽക്കും.

ഈ വിഭാഗങ്ങൾ ദൈവത്തിൻ്റെ യഥാർത്ഥ സഭക്കെതിരെ പ്രവർത്തിക്കുന്ന നരകത്തിൻ്റെ വാതിലുകൾ ആകുന്നു. പക്ഷേ അവർക്ക് വിജയിക്കാനാവില്ല.

മത്തായി 16:18, “നീ പത്രൊസ് ആകുന്നു; ഈ പാറമേൽ ഞാൻ എൻ്റെ സഭയെ പണിയും; പാതാളഗോപുരങ്ങൾ അതിനെ ജയിക്കയില്ല എന്നു ഞാൻ നിന്നോടു പറയുന്നു.”

അപ്പോൾ ടിപിഎമ്മിൻ്റെ ഗമാലിയേൽ സിദ്ധാന്തം എന്താണ് നമ്മെ തെളിയിക്കുന്നത്?

  1. ദീർഘായുസ്സ് സത്യത്തിൻ്റെ ഒരു പരീക്ഷണമല്ല.
  2. ഭൂരിപക്ഷം സത്യത്തിൻ്റെ ഒരു പരിശോധനയല്ല.
  3. ബൈബിളിൽ എഴുതിയിരിക്കുന്നതിനാൽ സത്യത്തിൻ്റെ ഒരു പരിശോധനയല്ല. തിരുവെഴുത്തുകളെ വ്യാഖ്യാനിക്കുന്നതിനിടയിൽ സന്ദർഭവും പ്രചോദനവും വളരെ പ്രധാനമാണ്.
  4. പുരോഹിതന്മാരോടൊ പരീശന്മാരോടൊ യോജിക്കുന്നത് സത്യത്തിൻ്റെ പരിശോധനയല്ല.

ദൈവം നിങ്ങളെ അനുഗ്രഹിക്കട്ടെ.

.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *