ടിപിഎം ജീവിതം – ഒരു പ്രതിഫലനം – 8

എപ്പിസോഡ് 8 – വ്യാജഭവനത്തിൻ്റെ (FAKE HOME) മിന്നൊളി

സംക്ഷിതം (RECAP): അവസാന എപ്പിസോഡിൽ മോളിയും ഡെയ്സിയും പിന്നിലായെന്ന് നാം കണ്ടു. ട്രെയിനിൽ അവർ കയറുന്നതിനുമുമ്പ് ട്രെയിൻ സ്റ്റേഷനിൽ നിന്നും വിട്ടു. അടുത്ത 24 മണിക്കൂറിന് ട്രെയിൻ ഇല്ല. അടുത്തതായി എന്ത് സംഭവിക്കാൻ പോകുന്നു?

രംഗം (SCENE)

ഡെയ്സിയും മോളിയും പ്ലാറ്റ് ഫോമിലെ ഒരു ബഞ്ചിൽ ഇരിക്കുന്നു. നമുക്ക് ഒരു ലോഡ് ജിൽ പോയി അവിടെ രാത്രി ചെലവഴിക്കാം എന്ന് മോളി നിർദ്ദേശിക്കുന്നു. എന്നാൽ, അടുത്തു ള്ള ഒരു ടിപിഎം സഭയിൽ അഭയം തേടാൻ ഡെയ്സിയുടെ മാതാപിതാക്കൾ നിർബന്ധിച്ചു. പെൺകുട്ടികളെ വിശ്വാസ ഭവനത്തിൽ താമസിപ്പിക്കാൻ അനുവദിക്കാനായി അടുത്തു ള്ള വിശ്വാസ ഭവനവുമായി സംസാരിക്കാൻ അവർ സെൻറ്റെർ പാസ്റ്ററോട് ആവശ്യപ്പെട്ടി രുന്നു. ഒടുവിൽ അവർ ഏറ്റവും അടുത്ത വിശ്വാസ ഭവനത്തിലേക്കുള്ള യാത്രയിലാണ്. മോളി വീണ്ടും ടിപിഎമ്മിലേക്ക് പോകുവാൻ മടിക്കുന്നു, ​​എന്നാൽ ദൈവം അവൾക്കു വേണ്ടി പദ്ധതിയിട്ടിരിക്കുന്നു. ടിപിഎമ്മിൽ നിന്ന് വളരെ ദൂരം പോകണമെന്ന് അവൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു, പക്ഷെ കഴിയുന്നില്ല.

അവർ ടിപിഎം സഭ പ്രദേശത്ത് എത്തുന്നു, കൃത്യമായ സ്ഥാനത്തെക്കുറിച്ച് ജനങ്ങളോട് ചോദിക്കാൻ തുടങ്ങുന്നു.

ഡെയ്സി: അണ്ണാ … ഇവിടെ ഒരു പള്ളി ഉണ്ടോ?

റോഡിൽ ഒരാൾ: ഈ പ്രദേശത്ത്‌ രണ്ട് പള്ളികൾ ഉണ്ട്. നിങ്ങൾക്ക് വേണ്ടത് ഏതാണ്?

മോളി: ജനം വെളുത്ത യൂണിഫോം ധരിക്കുന്ന ഒന്ന് …… ബ്രഹ്മകുമാരികളെ പോലെ!

റോഡിൽ ഒരാൾ: ഉച്ചത്തിൽ അലറുകയും ബഹളം ഉണ്ടാക്കുകയും ചെയ്യും എന്നാണോ നിങ്ങൾ ഉദ്ദേശിക്കുന്നത്?

രംഗം (SCENE)

ശനിയാഴ്ച വൈകുന്നേരം നടക്കുന്ന കാത്തിരുപ്പ് യോഗത്തെ കുറിച്ചാണ് പറയുന്നതെന്ന് ഡെയ്സിക്ക് അറിയാം. കാത്തിരുപ്പ് യോഗത്തെ കുറിച്ചുള്ള വര്‍ണ്ണന അവൾക്ക് ഇഷ്ടപ്പെട്ടില്ല, പക്ഷെ ടിപിഎം പള്ളിയ്ക്ക് അടുത്തുള്ള താമസക്കാർക്ക് അത് ശല്യമായിത്തീർന്നേക്കു മെന്ന് അവൾ സമ്മതിക്കുന്നു. അവൾ സമ്മതിച്ചു തല കുലുക്കുന്നു.

റോഡിൽ ഒരാൾ: രണ്ടു തെരുവുകൾക്ക് പിന്നിലാണ്.

രംഗം (SCENE)

ഡെയ്സിയും മോളിയും തിരിഞ്ഞ് രണ്ടാമത്തെ തെരുവിലേക്ക് നടക്കുന്നു. അവർ ഒരു വെളുത്ത ബംഗ്ലാവ് കാണുന്നു. വിശ്വാസ ഭവനത്തിൻ്റെ വാതിൽക്കൽ എത്തുന്നു. രണ്ടു സഹോദരിമാർ വിശ്വാസ ഭാവനത്തിൽ നിന്നും പുറത്തുപോകുന്നത് അവർ കാണുന്നു. ഡെയ്സി അവരെ വന്ദിച്ച്, ട്രെയിൻ വിട്ടുപോയത് അവരെ അറിയിക്കുന്നു. അവർ ജെമിമ അക്കയ്ക്ക് വേണ്ടി സ്ലിപ്പറുകൾ വാങ്ങിച്ചതിന് ശേഷം വിപണിയിൽ നിന്ന് മടങ്ങിവരു മ്പോഴേയ്ക്കും അവരോട് ഉള്ളിൽ പോകാൻ പറയുന്നു. മോളി ചിന്തിക്കാൻ തുടങ്ങുന്നു, എന്തുകൊണ്ട് ജെമിമ അക്ക സ്വയം ചെരിപ്പുകൾ വാങ്ങാൻ പോകുന്നില്ല? എന്തുകൊണ്ട് അവളുടെ ജോലി ചെയ്യാൻ മറ്റുള്ളവരോട് പറയുന്നു? പെട്ടെന്ന് ഡെയ്സിയുടെ ഫോൺ ബെല്ല് അടിക്കാൻ തുടങ്ങുന്നു. ഇത് അവളുടെ വീട്ടിൽ നിന്നാണ്. ഒരുപക്ഷേ, അവർ ഫെയ്‌ത്ത്‌ ഹോമിൽ എത്തിയോ ഇല്ലിയോ എന്നറിയാൻ അവളുടെ മാതാപിതാക്കൾ ചിന്തയിലായിരിക്കാം.

ഡെയ്സി: ഹലോ!

ജോസഫ് (ഡെയ്സിയുടെ സഹോദരൻ): അക്കാ .. !! നിങ്ങൾ ഇരുവരും വിശ്വാസ ഭവനത്തിൽ എത്തിയോ?

ഡെയ്സി: അതെ! ഞങ്ങൾ സുരക്ഷിതരായി എത്തിച്ചേർന്നു. ഇപ്പോൾ ഗെയിറ്റിലാണ്.

ജോസഫ് (ഡെയ്സിയുടെ സഹോദരൻ): എന്നെ നിൻ്റെ സുഹൃത്തുമായി സംസാരിക്കാൻ അനുവദിക്കുമോ?

ഡെയ്സി: എന്തിനാണ്?

ജോസഫ് (ഡെയ്സിയുടെ സഹോദരൻ): ഒരു നിമിഷം മാത്രം. എനിക്ക് അവളോട് ചോദിക്ക ണം “സുഖമാണോ?”

ഡെയ്സി: അവൾക്ക് കുഴപ്പമൊന്നുമില്ല! വിഷമിക്കേണ്ട.

ജോസഫ് (ഡെയ്സിയുടെ സഹോദരൻ): ഞാൻ അവളോട് ചോദിക്കട്ടെ.

ഡെയ്സി: ഇല്ല !! ഞാൻ കൊടുക്കില്ല… നിനക്ക് എന്തോ ഹീനമായ ഉദ്ദേശ്യമുണ്ട്…. എനിക്ക് നിന്നെ അറിയാം.

ജോസഫ് (ഡെയ്സിയുടെ സഹോദരൻ): OK… അപ്പോൾ … വില കൊടുക്കാൻ തയ്യാറായിക്കൊ ള്ളൂ … ഞാൻ ഒരു സ്വപ്നം കണ്ടു, അതിനാൽ അവളെ താക്കീത് ചെയ്യാൻ ആഗ്രഹിച്ചു.

ഡെയ്സി: സ്വപ്നം .. നീ എന്ത് കണ്ടു?

ജോസഫ് (ഡെയ്സിയുടെ സഹോദരൻ): ഇത് അവൾക്ക് വേണ്ടിയാണ് …

ഡെയ്സി: ഞാൻ അവളോട് പറയാം … നീ എന്നോട് പറയൂ.

ജോസഫ് (ഡെയ്സിയുടെ സഹോദരൻ): വിശ്വാസ ഭവനത്തിൽ താൻ കാണുന്ന കാര്യങ്ങൾ ക്ക് കണ്ണടക്കാൻ അവളോട് പറയുക; വിശുദ്ധന്മാരെ നോക്കാതെ യേശുവിനെ മാത്രം നോ ക്കാൻ അവളോട് പറയുക … ഫെയ്‌ത്ത്‌ ഹോമിൽ കടുങ്ങുന്നവരോട് നമ്മൾ ഇത് പറയുന്നു. അവൾ കുടുങ്ങുന്നതിനു മുമ്പ് ഇത് അവളോട് പറയാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു …

ഡെയ്സി: മിണ്ടി പോകരുത്!

രംഗം: അവൾ ഫോൺ നിർത്തുന്നു. ഒരു വാതിൽ കാവൽക്കാരനെ പോലെ പാസ്റ്ററിൻ്റെ മുറിയിൽ നിൽക്കുന്ന ഒരു മെലിഞ്ഞ ചെറുപ്പക്കാരനായ ടിപിഎം വേലക്കാരനെ അവർ കാണുന്നു (ടിപിഎമ്മിൽ അത്തരം ഉപദേശിയെ പാസ്റ്ററിൻ്റെ സഹായി എന്ന് വിളിക്കുന്നു, സീനിയർ പാസ്റ്ററിൻ്റെ ഉത്തരവുകൾക്കായി അങ്ങനെയുള്ളവർ പാസ്റ്ററിൻ്റെ വാതിൽക്കൽ കാത്തിരിക്കും). ബ്രദർ അവരുമായി സംസാരിച്ചു തുടങ്ങുന്നു. അല്പം തുറന്ന കവാടത്തി ൽ കുടി, കിടക്കയിൽ കൂർക്കം വലിച്ചുറങ്ങുന്ന പ്രധാന പാസ്റ്ററെ അവർ കാണുന്നു. അയാ ൾ കുടവയറുള്ള കുറഞ്ഞപക്ഷം ഒരു ക്വിൻറ്റലിൽ കൂടുതൽ ഭാരമുള്ള വ്യക്തിയാണ്.

മെലിഞ്ഞ ബ്രദർ: PRAISE THE LORD, സഹോദരീ!

ഡെയ്സി: PRAISE LORD അണ്ണാ! ഞങ്ങൾ ഇവിടെ എത്തി …

രംഗം (SCENE)

അവൾ പൂർത്തിയാകുന്നതിനുമുമ്പ്, ഒരു സഹോദരി സമീപത്തുനിന്ന് താഴേക്ക് ഇറങ്ങി വന്നു, അപ്പോൾ കാവൽക്കാരൻ ബ്രദർ അവളുടെ അടുത്തേക്ക് ഓടി. അവളുടെ കൈയി ൽ ഒരു ഭക്ഷണ ട്രേ ഉണ്ട്! അവൾ കാവൽക്കാരൻ ബ്രദറിനോട് എന്തോ മന്ത്രിക്കുന്നു. ഇരു വരും പുഞ്ചിരിക്കുന്നു. അപ്പോൾ അവൾ ഡെയ്സിയെ നോക്കി, ട്രെയിൻ നഷ്ടപ്പെട്ട പെൺകു ട്ടികൾ അവളെ സമീപിക്കാൻ ക്ഷണിക്കുന്നു.

സഹോദരി: നീ ഡെയ്സി ആണോ?

ഡെയ്സി: അതെ അക്ക. PRAISE THE LORD.

രംഗം (SCENE)

ഡെയ്സിക്ക് പത്രം വായിച്ച് സ്ഥലകാലബോധം നഷ്ടമായ സത്യം പറയാനാവില്ല. കൂടാതെ, മോളി അവളുടെ അടുത്തുണ്ട്. അവൾ മോളിയെ അക്കയ്ക്ക് പരിചയപ്പെടുത്തി അവളു ടെ സുഹൃത്ത് ആണെന്ന് പറയുന്നു. അനാവശ്യമായി ഒന്നും പറയരുതെന്ന് അവൾ ബോധ പൂർവം പരോക്ഷമായി അക്കയെ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. എന്നാൽ അക്കയും മിടുക്കിയാണ്. വിശ്വാസികളിൽനിന്ന് എന്തൊക്കെ കാര്യങ്ങൾ മറച്ചുവെയ്ക്കണം എന്നും പരസ്യമായി സംസാരിക്കേണ്ടത് എന്താണെന്നും അവൾക്കറിയാം. അവർ മുകളിൽ സഹോദരിമാരു ടെ മുറിയിൽ പോകുന്നു. അവൾ അവരെ അമ്മച്ചിയുടെ മുറിയിലേക്ക് കൂട്ടി കൊണ്ടു പോകുന്നു

Reflections of Life in TPM – 8

അവർ അമ്മച്ചിയുമായി സംസാരിക്കാൻ തുടങ്ങുന്നു. അമ്മച്ചി വളരെ സ്നേഹത്തോടെ സംസാരിക്കുന്നു. അവർ വളരെ ദയാലുവായ വ്യക്തിയാണ്! ഡെയ്സിക്കും മോളിക്കും അവർ ഒരു അമ്മയായി തോന്നി. ഹെപ്സിബായുടെ മുറിയിൽ പോയി വിശ്രമിക്കാൻ അവർ പറയുന്നു. അവർ ഹെപ്സിബായുടെ മുറിയിൽ എത്തുന്നു. അവിടെ ഒരു ടേപ്പ് റെക്കോർഡർ ഉണ്ട്, അതിൽ നിന്നും വേലക്കാരുടെ യോഗത്തിലെ സന്ദേശം കേൾക്കുന്നു. ശബ്ദം കേട്ടിട്ട് ടി യു തോമസിൻ്റെ സന്ദേശം ആണെന്ന് തോന്നുന്നു.

വേലക്കാരുടെ യോഗത്തിലെ ഒരു കാസ്സറ്റിൽ നിന്നും വന്ന ശബ്ദം: ഒരു മദർ 18 ലക്ഷം രൂപ കിടക്കയുടെ അടിയിൽ ഒളിച്ചുവെച്ചു. അവൾ മരിച്ചപ്പോൾ അവളുടെ മുഖം വളരെ ഭയങ്കരമായി. ഓർക്കുക: ദൈവം സകല രഹസ്യങ്ങളും വെളിച്ചത്തിൽ കൊണ്ടു വരും. നിങ്ങളുടെ ജീവിതം ഗ്ലാസ് പോലെ സുതാര്യമായിരിക്കണം. ശുശ്രൂഷയിൽ വരുന്ന തിനുമുമ്പ് മറ്റൊരു സഹോദരിക്ക് ഒരു ബന്ധമുണ്ടായിരുന്നു. സഹോദരിമാർ ഏഴെന്നേറ്റു നിന്ന് കുറ്റം ഏറ്റുപറയാൻ ഞാൻ പറഞ്ഞപ്പോൾ അവൾ എഴുന്നേറ്റു നിന്ന് കുറ്റം ഏറ്റുപറ ഞ്ഞു. ചിലപ്പോൾ അവളുടെ പഴയ ദിനങ്ങൾ ഓർത്ത്‌ പ്രലോഭിക്കപ്പെടുന്നതായി അവൾ സമ്മതിച്ചു. അവളുടെ ബാഗുകൾ പാക്ക് ചെയ്ത് ഉടൻതന്നെ ഫെയ്‌ത്ത്‌ ഹോം വിട്ടുപോകാൻ ഞാൻ അവളോട് പറഞ്ഞു. അപ്രകാരം പുറകോട്ടു നോക്കുന്നവർ സീയോന് യോഗ്യരല്ല. ലൂക്കോസ് 9:62 വായിക്കുക ……

രംഗം (SCENE)

മോളിക്ക് ആ സഹോദരിയോട് സഹതാപം തോന്നി. ക്രൂരനായ പാസ്റ്റർക്ക് അയാളുടെ സഹപ്രവർത്തകരോട് യാതൊരു സഹതാപവും ദയയും ഇല്ല. അവളെ ആര് വിവാഹം കഴിക്കുമെന്നു പോലും അയാൾ വിചാരിച്ചില്ല? അവൾക്ക് ആര് ഭക്ഷിക്കാൻ കൊടുക്കും? പ്രാസംഗികൻ്റെ അമിത ആത്മീയത കാരണം അവളുടെ ജീവിതം നഷ്ടപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടാകണം. മറുവശത്ത്, ഡെയ്സി, സഹോദരിമാരുടെ കൈവശം വളരെയധികം പണമുണ്ടെന്ന് കേട്ട് ആശ്ചര്യപ്പെട്ടു. സഹോദരിമാർക്ക് ഇത്രയേറെ പണം സമ്പാദിക്കാനാകുമെന്നു സ്വപ്നത്തി ൽ പോലും അവൾ ഒരിക്കലും ചിന്തിച്ചില്ല! ഒരു സഹോദരിയുടെ തലയിണയ്ക്കടിയിൽ 18 ലക്ഷം! പെട്ടെന്ന് ഒരു സഹോദരി അകത്തു വന്നു. അവളുടെ പേര് ഹെപ്സിബാ എന്നു പറഞ്ഞു. പെൺകുട്ടികൾ വേലക്കാരുടെ യോഗത്തിലെ സന്ദേശങ്ങൾ കേൾക്കാൻ പാടി ല്ലെന്ന് അവൾ തിരിച്ചറിയുന്നു. വേലക്കാരുടെ മീറ്റിംഗിൽ പാസ്റ്റർമാർ വേലക്കാരുടെ രഹ സ്യപാപങ്ങൾ സാധാരണഗതിയിൽ കുറ്റപ്പെടുത്തുകയും വിമർശിക്കുകയും ചെയ്യുന്നതു കൊണ്ടാണ് ടിപിഎമ്മിൽ ഈ നയം പിന്തുടരുന്നത്. ഈ കാര്യങ്ങൾ പുറത്തു വരുകയാ ണെങ്കിൽ അവരുടെ വസ്ത്രം മാത്രം വെളുത്തതാണെന്ന് ജനങ്ങൾക്ക് മനസ്സിലാകും. ഹെപ്സിബാ പരവശയായി പെട്ടെന്ന് ടേപ്പ് റെക്കോർഡറിൻ്റെ സ്റ്റോപ്പ് ബട്ടൺ അമർത്തുന്നു.

ഡെയ്സി: എൻ്റെ പേര് ഡെയ്സി. ഞാൻ ഒരു വിശ്വാസിയാണ്. ഇവൾ എൻ്റെ സുഹൃത്താണ്. ഞ ങ്ങൾക്ക് ട്രെയിൻ നഷ്ടമായി.

ഹെപ്സിബാ: ശരി ..! ഇരിക്കു ..! ഇരിക്കു ..! വിശ്രമിക്കു. നിങ്ങൾ ഭക്ഷണം വല്ലതും കഴിച്ചോ?

ഡെയ്സി: അതെ അക്ക. അമ്മച്ചി ഞങ്ങൾക്ക് തന്നു.

ഹെപ്സിബാ: എനിക്ക് അപ്പച്ചൻ്റെ ബാക്കി വസ്ത്രങ്ങൾ കഴുകണം, അതിനുശേഷം അമ്മച്ചി യുടെ സാരി തേക്കണം. ഹാളിൽ നിന്ന് ആ പായുകൾ എടുത്തു അല്പം വിശ്രമിക്കുക. നി ങ്ങൾക്ക് എന്തെങ്കിലും വേണമെങ്കിൽ ഹാളിലെ സഹോദരിമാരോട് ചോദിക്കുക.

രംഗം (SCENE)

ഡെയ്സി തല കുലുക്കുന്നു. ഹെപ്സിബാ പോകുന്നു. അവർ ഹാളിൽ നിന്ന് പായ് എടുത്തു ഹെപ്സിബായുടെ മുറിയിൽ കിടക്കുന്നു. അവർ രണ്ടുപേരും വിശ്രമിക്കുകയും കണ്ണുകൾ അടയ്ക്കുകയും ചെയ്തു. മോളി ഇപ്പോൾ ചിന്തിക്കുന്നു. ഈ വെളുത്ത യൂണിഫോം ധരിച്ച രാജാക്കന്മാർക്ക് എത്ര വേലക്കാർ വേണം? ഒരു സഹോദരി യജമാനൻ അയച്ച ഉത്തരവാ ദിത്തങ്ങൾ വാങ്ങാൻ ഭരമേൽപ്പിച്ചിരിക്കുന്നതുപോലെ, ഷോപ്പിംഗ് നടത്താൻ പോകുന്നത് അവൾ കണ്ടു. പിന്നെ അവൾ കാവല്കാരൻ ബ്രദറിനെ കണ്ടു. പിന്നീട് അവൾ വെയിറ്ററെ കണ്ടു. അതിനുശേഷം അവൾ അപ്പച്ചനും അമ്മച്ചിക്കുമൊക്കെ ലോണ്ട്രി (LAUNDRY) സേവനം ചെയ്യുന്ന സഹോദരിയെ കണ്ടു. യേശു തൻ്റെ അനുയായികളോട് പറഞ്ഞില്ലേ, “നിങ്ങളിൽ ഒന്നാമൻ ആകുവാൻ ഇചഛിക്കുന്നവനെല്ലാം നിങ്ങളുടെ ദാസൻ ആകേണം (മത്തായി 20:27)?”  അപ്പോൾ ടിപിഎമ്മിലെ മുതിർന്ന വേലക്കാർ ജൂനിയർമാരോട് അനുസ രണയുടെ പേരിൽ തങ്ങളുടെ സേവകന്മാർ ആകാൻ എന്തുകൊണ്ട് പറയുന്നു? അവർ നല്ല ഉറക്കത്തിലായി. അവർ ഉണരുമ്പോൾ രാത്രി 8 മണി ആയി. അവരോട് ആഹാരം കഴി ക്കാൻ പറഞ്ഞു. അടുക്കളയിൽ നിന്ന് അവർ പാത്രങ്ങൾ എടുത്ത്‌ മടങ്ങുന്നു. അവർക്ക് ചോറ്, സാമ്പാർ, രസം എന്നിവയാണ് ലഭിച്ചത്. മറ്റൊരു പ്ലേറ്റും തയ്യാറാക്കിയിട്ടുണ്ട്. ഇത് മൂപ്പനു വേണ്ടിയാണ്. അരി, സാമ്പാർ, രസം എന്നിവ കൂടാതെ അതിൽ ഓമലേറ്റും വറുത്ത മീനും ഉണ്ട്. വേറൊരു പ്ളേറ്റിൽ എരിയുള്ള മുളകുപൊടി ചേർക്കുന്നതിന് ഒരു സഹോദ രി മറ്റൊരു സഹോദരിയോട് ആവശ്യപ്പെടുന്നു. ഈ പ്ലേറ്റ് അവളുമായി വൈരാഗ്യമുള്ള മറ്റൊരു സഹോദരനു വേണ്ടിയാണ്. അത്താഴത്തിനു ശേഷം രാത്രി പത്തുമണിക്കുള്ള സ്തുതിക്കായി ഇരിക്കാൻ അവരോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. രാത്രി പത്തുമണിയുടെ സ്തുതിയിൽ മിക്കവാറും സഹോദരിമാരും മയങ്ങുകയാണെന്ന് മോളി കണ്ടെത്തി. പാസ്റ്ററും അമ്മച്ചി യും അവിടെ ഇല്ലായിരുന്നു. അത് വേഗം തീർത്തു. അവർ ഉറങ്ങാൻ ഹെഫ്സീബായുടെ മുറി യിലേക്കു മടങ്ങുന്നു.

ഹെപ്സിബാ: അപ്പോൾ, നിങ്ങളുടെ ഭാവി പരിപാടി എന്താണ്?

ഡെയ്സി: അക്ക, ഞാൻ സീയോനിൽ ആയിരിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. എനിക്ക് ശുശ്രൂഷ യിൽ ചേരണം.

ഹെപ്സിബാ: നീ എന്നെ അക്ക എന്നു വിളിച്ചതിനാൽ, ഇത് എൻ്റെ ഉപദേശമായി കണക്കാ ക്കുക. ടിപിഎം ശുശ്രുഷയിൽ ഒരിക്കലും ചേരരുത്. ജീവിതം ഇവിടെ എളുപ്പമല്ല. പ്രത്യേ കിച്ച് സഹോദരിമാർക്ക്! ഇവിടെ ദൈവത്തെ സേവിക്കുന്നില്ല. നിങ്ങൾ ചെയ്യേണ്ടത് തുണി അളക്കുക, പാത്രങ്ങൾ കഴുകുക, ഭക്ഷണം പാകം ചെയ്യുക എന്നിവയാണ്. നന്നായി പഠി ക്കുക, ഒരു നല്ല ഭർത്താവിനെ വിവാഹം ചെയ്ത് നല്ല ഒരു വിശ്വാസിയായി ജീവിക്കുക! ഈ അമ്മച്ചി നല്ലതാണ്, പക്ഷേ കഴിഞ്ഞ തവണ ഉണ്ടായിരുന്നവൾ ഒരു പിശാചായിരുന്നു. അ വൾ എൻ്റെ ജീവിതം നരകമാക്കി. ഞാൻ ഇപ്പോഴും ശുശ്രുഷയിൽ ഇരിക്കുന്നത് ദൈവ കൃപ മാത്രം കൊണ്ടാണ്.

രംഗം (SCENE)

ഡെയ്സി ഞെട്ടിപ്പോയി. അവൾ വാദിച്ചില്ല! അവൾക്ക് ദുഃഖം തോന്നുന്നു. അവൾ കണ്ണുകൾ അടച്ചു ഗാഢ നിദ്രയിൽ ആവുന്നു. രാവിലെ 4 മണിയുടെ സ്തുതിയ്ക്കായി അവർ ഉണർന്നി ല്ല. അവസാനം, നേരം വെളുക്കുന്നു! അവർ ഉണരുന്നു. ഇഡലിയും സാമ്പാറും കഴിച്ചശേ ഷം സ്റ്റേഷനിൽ പോകാൻ അമ്മച്ചിയോട് അനുവാദം ചോദിക്കുന്നു. അവർക്ക് 10 മണിക്ക് ഒരു ട്രെയിൻ ഉണ്ട്. സ്റ്റേഷനിൽ കൊണ്ടുവിടാൻ ഡ്രൈവർ ബ്രദറിനോട് ഞാൻ പറയാമെ ന്ന് അമ്മച്ചി പറയുന്നു. വിശ്വാസ ഭവനത്തിൽ വെച്ച് അമ്മച്ചിക്ക് ഒരു കവറിൽ ഡെയ്സി 1000 രൂപ കൊടുത്തു. വിശ്വാസ ഭവനത്തിൽ വെച്ച് പാസ്റ്റർക്ക് 2000 രൂപയും കൊടുക്കുകയു ണ്ടായി. ഒരു കാറിൽ ഫെയ്‌ത്ത്‌ ഹോമിൽ നിന്ന് അവർ പുറപ്പെടുന്നു. കാർ ഓടിച്ചു കൊ ണ്ടിരിക്കുന്ന ബ്രദർ മോളിയെ കണ്ണാടിയിലൂടെ നോക്കുന്നു. ചില തിന്മകൾ അവൻ്റെ മന സ്സിൽ പാചകം ചെയ്യുന്നതായി തോന്നുന്നു. വൈദിക വസ്ത്രങ്ങൾ ധരിക്കുന്ന ഇത്തരം തെമ്മാടികളെ മോളി കാര്യമായി എടുക്കാറില്ല. എന്നാൽ ഡെയ്സിക്ക് ഇത് ഇഷ്ടപ്പെട്ടില്ല. അ വൾക്ക് അസൂയയും സങ്കടവും തോന്നുന്നു. ഒടുവിൽ, ബ്രദർ അവരെ സ്റ്റേഷനിൽ വിട്ടിട്ട് തിരിച്ചുവരുന്നു. സ്റ്റേഷനിൽ അവർ ട്രെയ്‌നുവേണ്ടി കാത്തിരിക്കുന്നു.

——–xxxxx——–

ദൈവം നിങ്ങളെ അനുഗ്രഹിക്കട്ടെ.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *