വിഷം ഇറക്കുന്ന പരമ്പര – ഉല്പത്തിയിലെ സുവിശേഷം – 1-‍ാ‍ം ഭാഗം

ഇന്ന് ഒരു പ്രത്യേക ദിനമാണ് (2019 മെയ് 30). നമ്മുടെ കർത്താവിൻ്റെ സ്വർഗ്ഗാരോഹണ ത്തെ ഓർമ്മപ്പെടുത്തുന്ന ദിവസം. പുത്രനായ യേശുക്രിസ്തു (യോഹന്നാൻ 17:5, എഫെസ്യർ 1:20-21) പിതാവിനോടും പരിശുദ്ധാത്മാവിനോടും ഒപ്പം ദൈവത്തിൻ്റെ സിംഹാസനത്തി ൽ ഇരുന്ന ദിവസം. യേശു നമ്മെയെല്ലാം പ്രതിനിധീകരിക്കുന്ന ഒരു മനുഷ്യനായിരുന്ന തിനാൽ, “മനുഷ്യനായ” ക്രിസ്തു യേശുവിനെ ലോകമെമ്പാടുമുള്ള എല്ലാ ആകാശങ്ങൾ ക്കും നിയമങ്ങൾക്കും മുകളിലായി, കാണുന്നതും കാണാത്തതുമായ എല്ലാം ഉയിർത്തെഴു ന്നേൽപ്പിച്ച ദിവസം നമുക്ക് ആഘോഷിക്കാം. ദൈവം തൻ്റെ ദിവ്യത്വം മനുഷ്യത്വമായി പങ്കിട്ട മനുഷ്യൻ സ്വർഗ്ഗത്തിലെത്തിയ അവിടെ സ്ഥാപിതമായ എത്രയോ മഹത്വകരമായ ദിവസമാണിത്. “നമ്മെ ക്രിസ്തുയേശുവിൽ അവനോടുകൂടെ ഉയിർത്തെഴുന്നേല്പിച്ചു സ്വർ ഗ്ഗത്തിൽ ഇരുത്തുകയും ചെയ്തു” എന്ന് പൗലോസ് പറയാൻ കാരണം ഇതാണ്. (എഫെ. 2:7)

എല്ലാറ്റിൻ്റെയും ഉല്‌പത്തി’ അഥവാ ‘സൃഷ്ടിയുടെ ആരംഭം’ എന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള ഒരു പുസ്തകമാണ് ഉല്‌പത്തി. ‘ഉല്‌പത്തി എന്ന പേരിൻ്റെ അർത്ഥം ഇതാകുന്നു – ആരംഭം. ‘നമു ക്ക് ഇതിനെ പുതിയ തുടക്കത്തിലേക്കോ പുതിയ ഉല്‌പത്തിയിലേക്കോ വിരൽ ചൂണ്ടുന്ന (2 കൊരിന്ത്യർ 5:17) പഴയനിയമഗ്രന്ഥമെന്ന് വിളിക്കാം. ഉല്‌പത്തി 1 മുതൽ 3 വരെയുള്ള അ ധ്യായം എങ്ങനെയാണ്‌ സുവിശേഷം പ്രസംഗിക്കുന്നതെന്ന് നമുക്ക് നോക്കാം. 

സൃഷ്ടിയും വീഴ്ചയും

ദൈവം ലോകത്തെ എങ്ങനെ സൃഷ്ടിച്ചുവെന്ന് പ്രതിപാദിച്ചുകൊണ്ട് ഈ പുസ്തകം ആരംഭി ക്കുന്നു. ദൈവം സൃഷ്ടിച്ചതെല്ലാം നല്ലതായിരുന്നു. നല്ലത് എന്ന വാക്ക് ശ്രദ്ധിക്കുക. ആദ്യ അധ്യായത്തിൽ ആറ് തവണ “നല്ലത് എന്നു ദൈവം കണ്ടു” എന്ന് ആവർത്തിച്ചിരിക്കുന്നു. അവസാനമായി, മുഴുവൻ സൃഷ്ടിയും വളരെ മികച്ചതായി സംഗ്രഹിക്കുന്നു. ഉല്പത്തി 1:31 പറയുന്നു, “താൻ ഉണ്ടാക്കിയതിനെ ഒക്കെയും ദൈവം നോക്കി, അത് എത്രയും നല്ലത് എന്നു കണ്ടു.” അങ്ങനെ സൃഷ്ടി ഗദ്യത്തിലെ ലളിതമായ സന്ദേശം, ദൈവം എല്ലാം മനോ ഹരവും പരിപൂർണ്ണവുമാക്കി എന്നതാണ്. എല്ലായിടത്തും സന്തോഷം ആയിരുന്നു. വെളി പ്പാട് പുസ്തകത്തിൽ പറയുന്നതുപോലെ, “ദുഃഖവും മുറവിളിയും കഷ്ടതയും ഇനി ഉണ്ടാക യില്ല (വെളിപ്പാട് 21:5),” അതിനാൽ ദൈവം ലോകത്തെ ‘നന്മ’യാക്കിയപ്പോൾ സൃഷ്ടിയുടെ ഉത്ഭവത്തിലായിരുന്നു അതെന്ന് നമുക്ക് പറയാൻ കഴിയും. അത് വേദനയോ മരണമോ രോഗമോ ആയിരുന്നില്ല. സൃഷ്ടി സ്വർഗ്ഗം പോലെ സ്വർഗ്ഗീയമായിരുന്നു. ഏദെൻതോട്ടം സ്വർഗ്ഗീയ ജീവിതത്തിലേക്കും സന്തോഷത്തിലേക്കും ഒരു സൂചനയായിരുന്നു (യെഹെസ്‌ കേൽ 28:13, വെളി 22: 2, 2: 7, ലൂക്കോസ് 23:43 എന്നിവ കാണുക).

പിന്നീട് മനുഷ്യൻ്റെ പതനത്തെക്കുറിച്ച് ഉല്‌പത്തി പുസ്തകം പറയുന്നു. വീഴ്ചയോടെ ഭൂമി യിൽ ശാപം വന്നു. ദൈവം പറഞ്ഞു, “…നിൻ്റെ നിമിത്തം ഭൂമി ശപിക്കപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു;….. (ഉല്പത്തി 3:17). പൗലോസ് പറയുന്നു, “സൃഷ്ടി ദ്രവത്വത്തിൻ്റെ ദാസ്യത്തിൽനിന്നു വിടുതലും ദൈവമക്കളുടെ തേജസ്സാകുന്ന സ്വാതന്ത്ര്യവും പ്രാപിക്കും എന്നുള്ള ആശയോടെ മായെ ക്കു കീഴ്പെട്ടിരിക്കുന്നു; മനഃപൂർവ്വമായിട്ടല്ല, അതിനെ കീഴ്പെടുത്തിയവൻ്റെ കല്പന നിമി ത്തമത്രേ.” (റോമർ 8:20-21).

പാപത്തിൽ നിന്നും മരണത്തിൽ നിന്നും വേദനയിൽ നിന്നും വീണ്ടെടുപ്പ് തേടാൻ ഈ വീഴ്ച നമ്മെ ചൂണ്ടിക്കാണിക്കുന്നു. രക്ഷകനായ മിശിഹായുടെ ആവശ്യം നമ്മൾക്ക് അനു ഭവപ്പെടുന്നു. മുഴുവൻ സൃഷ്ടിയും വീണ്ടെടുപ്പിനായി കൊതിക്കുന്നു. നമ്മുടെ വീഴ്ച നാം തിരിച്ചറിഞ്ഞില്ലെങ്കിൽ, സൗഖ്യമാകാനോ പുന .സ്ഥാപിക്കാനോ ഉള്ള ആവശ്യം നമ്മളിൽ അനുഭവപ്പെടില്ല. രോഗികൾക്ക് വൈദ്യനെ ആവശ്യമുണ്ട്, പൂർണ്ണരല്ല! അതിനാൽ മനു ഷ്യൻ്റെ പതനം രക്ഷകൻ്റെ ആവശ്യത്തിലേക്ക് നയിക്കുന്നു. അങ്ങനെ സുവിശേഷത്തിന് അടിത്തറ പാകാൻ ആരംഭിക്കുന്നു.

അറുക്കപ്പെട്ട കുഞ്ഞാട്

സുവിശേഷത്തിൻ്റെ ആവശ്യകത അറിയിച്ചശേഷം, ഉല്പത്തി പുസ്തകം വായനക്കാരോട് സുവിശേഷം പ്രസംഗിക്കുന്നു. ആദാമിൻ്റെ പാപം നിമിത്തം ഒരു കുഞ്ഞാട് അറുക്കപ്പെ ട്ടതായി ഇത് നമ്മളെ അറിയിക്കുന്നു. നാം വായിക്കുന്നു, “യഹോവയായ ദൈവം ആദാമി നും അവൻ്റെ ഭാര്യക്കും തോലുകൊണ്ട് ഉടുപ്പ് ഉണ്ടാക്കി അവരെ ഉടുപ്പിച്ചു (ഉല്പത്തി 3:21).” ദൈവത്തിൻ്റെ ബലിയാടായ കുഞ്ഞാടായ യേശുവിനെക്കുറിച്ചുള്ള ആദ്യത്തെ പരാമർശം ഇതാകുന്നു. ഈ വാക്യം വെളിപ്പാട് പുസ്തകത്തിൽ നമുക്ക് കാണാം ‘ലോകസ്ഥാപനം മുത ൽ അറുക്കപ്പെട്ട കുഞ്ഞാട് …… (വെളിപ്പാട് 13:8). ആദാം പാപം ചെയ്തതിനാൽ, ലോകം സൃ ഷ്ടിക്കപ്പെട്ടതിനുശേഷം ദൈവത്തിന് ആദാമിനു പകരം ഒരു മൃഗത്തെ ബലി കൊടുക്കേ ണ്ടി വന്നു. ആദാമിൻ്റെ നഗ്നത ദൈവം ബലികഴിച്ച മൃഗങ്ങളുടെ തൊലി കൊണ്ട് മൂടുന്ന തായി നാം കാണുന്നു. പൗലോസ് പറയുന്നു, “ക്രിസ്തുവിനോട് ചേരുവാൻ സ്നാനം ഏറ്റിരി ക്കുന്ന നിങ്ങള്‍ എല്ലാവരും ക്രിസ്തുവിനെ ധരിച്ചിരിക്കുന്നു. (ഗലാത്യർ 3:27).” പാപം ചെയ്ത ശേഷം ആദാമും ഹവ്വായും വസ്ത്രം ധരിച്ചതുപോലെ നാം ദൈവ കുഞ്ഞാടിൻ്റെ തോല് ധരിച്ചിരിക്കുന്നു. നമ്മൾ വീണ്ടും നഗ്നരാകാതിരിക്കാൻ കുഞ്ഞാടായ യേശുക്രിസ്തു മരിച്ചു, അവൻ്റെ നീതിയാൽ നമ്മളെ വസ്ത്രം ധരിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നു.

അത്തിയിലയും കുഞ്ഞാടിൻ്റെ തോലും

Venom Removal Series – Gospel in Genesis – part G1

തിരുവെഴുത്തുകളുടെ ആദ്യ കുറച്ചു പേജുക ളിൽ തെറ്റായ സുവിശേഷത്തിൽ വിശ്വസിക്കാ നുള്ള മനുഷ്യ പ്രവണതയുടെ ഒരു നേർക്കാഴ്ചയും നാം കാണുന്നു. ആദാമും ഹവ്വായും അവരുടെ സ്വന്തം കൈകൊണ്ട് പാപങ്ങൾ മറയ്ക്കാൻ ശ്രമി ച്ചു. അവർ അത്തിയില കൂട്ടിത്തുന്നി തങ്ങൾക്ക് അരയാട ഉണ്ടാക്കിയെന്നും എഴുതിയിരിക്കുന്നു (ഉല്പത്തി 3:7). എന്നാൽ ദൈവം അവരെ ത്വക്ക് വസ്ത്രം ധരിച്ചു. അത്തിയില തുന്നിച്ചേർത്തു കൊണ്ട് തങ്ങൾക്ക് വസ്ത്രങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കിയപ്പോ ൾ ദൈവം അവരെ ത്വക്ക് അങ്കി കൊണ്ട് മറച്ച തെന്തുകൊണ്ടെന്ന് ആശ്ചര്യപ്പെടാം? ആദാമും ഹവ്വായും അവരുടെ നഗ്നത മറയ്ക്കുന്നത് മനു ഷ്യൻ്റെ സ്വന്തം സൽപ്രവൃത്തികളുടെ നീതിയെ ക്കുറിച്ച് സാങ്കൽപ്പികമായി സംസാരിക്കുന്നു. വീണുപോയ മനുഷ്യ മനസ്സിൻ്റെ സ്വന്തം ആത്മശക്തിയിൽ നിന്ന് രക്ഷ തേടുന്ന പ്രവണതയെക്കുറിച്ച് ഇത് സംസാരിക്കുന്നു. മനു ഷ്യൻ എപ്പോഴും സ്വന്തം പ്രവൃത്തിയുടെ നീതിയിൽ ന്യായീകരണം തേടുന്നു. സ്വർഗീയ നഗരമായ സീയോനെ നേടുന്നതിനുള്ള ഉപാധിയായി സ്വയം പ്രതിഷ്ഠ, സ്വയം ബ്രഹ്മചര്യം, സ്വയം വിശുദ്ധി എന്നിവയിൽ വിശ്വസിക്കുന്ന ടിപിഎമ്മിൻ്റെ അനേകം അനുയായികളെ നാം കാണുന്നതിൽ അതിശയിക്കാനില്ല. വിവാഹം കഴിച്ചിട്ടില്ലാത്ത ബ്രഹ്മചര്യകൾക്ക് മാത്രമേ സീയോനിലെ ദൈവ സിംഹാസനത്തിനടുത്ത് ദൈവത്തോട് അടുക്കാൻ കഴിയൂ എന്ന് വിശ്വസിക്കാൻ അവർ ജനങ്ങളെ വശീകരിക്കുന്നു. എന്നാൽ ദൈവം പറയുന്നു “… .നമ്മുടെ നീതിപ്രവർ‍ത്തികൾ ഒക്കെയും കറപിരണ്ട തുണിപോലെ; ഞങ്ങൾ എല്ലാവരും ഇലപോലെ വാടിപ്പോകുന്നു; .. (യെശയ്യാവ് 64:6). ”ശരിയാണ്! ആദാമും ഹവ്വായും തങ്ങളു ടെ പാപങ്ങൾ മറയ്ക്കാൻ ഇലകൾ ഉപയോഗിച്ചു, – വാടിപ്പോകുന്ന ഇലകൾ – അതായത് മനുഷ്യരുടെ താൽക്കാലിക നീതി. യെശയ്യാവിൽ ദൈവം പറയുന്നു, “അവർ‍ നെയ്തത് വസ്ത്രത്തിന് കൊള്ളുകയില്ല; അവരുടെ പണി അവർ‍ക്ക് പുതപ്പാകയും ഇല്ല; അവരുടെ പ്രവൃത്തികൾ നീതികെട്ട പ്രവൃത്തികൾ; സാഹസകർ‍മ്മങ്ങൾ അവരുടെ കൈക്കൽ ഉണ്ട്. (യെശയ്യാവ് 59:6).” അതിനാൽ, ഒരു കാലത്ത് ഒരു പരീശനായിരുന്ന, ന്യായപ്രമാണ പ്രകാരം കുറ്റമറ്റവനായ പൗലോസ് അപ്പൊസ്തലൻ, സുവിശേഷം പ്രസംഗിക്കുന്നു, “ഞാൻ ക്രിസ്തുവിനെ നേടേണ്ടതിനും ന്യായപ്രമാണത്തിൽനിന്നുള്ള എൻ്റെ സ്വന്ത നീതിയല്ല, ക്രിസ്തുവിങ്കലുള്ള വിശ്വാസംമൂലം ദൈവം വിശ്വസിക്കുന്നവർക്ക് നൽകുന്ന നീതി തന്നേ ലഭിച്ചു” (ഫിലിപ്പിയർ 3:9).

അതിനാൽ ആദാമും ഹവ്വായും നഗ്നത മറയ്ക്കാൻ അത്തിയില കൂട്ടിത്തുന്നി അരയാട ഉണ്ടാക്കുന്നത്, സ്വന്തം നീതിയാൽ ദൈവ കോപത്തിൽ നിന്ന് രക്ഷപ്പെടാൻ ശ്രമിക്കുന്ന മനുഷ്യ പ്രവണതയെ കാണിക്കുന്നു. എന്നാൽ, ദൈവം ആദാമിനെയും ഹവ്വായെയും തോല് അങ്കി ധരിപ്പിക്കുന്നത് സ്വന്തം മകൻ്റെ ബലിയിലൂടെ മനുഷ്യനുവേണ്ടിയുള്ള ദൈവിക പരിഹാര ക്രമീകരണം കാണിക്കുന്നു.

വിവാഹവും അനുരഞ്ജന സുവിശേഷവും

ആകയാൽ യഹോവയായ ദൈവം മനുഷ്യന് ഒരു ഗാഢനിദ്ര വരുത്തി; അവൻ ഉറങ്ങി യപ്പോൾ അവൻ്റെ വാരിയെല്ലുകളിൽ ഒന്ന് എടുത്തു അതിനു പകരം മാംസം പിടിപ്പിച്ചു. യഹോവയായ ദൈവം മനുഷ്യനിൽനിന്നു എടുത്ത വാരിയെല്ലിനെ ഒരു സ്ത്രീയാക്കി, അവളെ മനുഷ്യൻ്റെ അടുക്കൽ കൊണ്ടുവന്നു“. (ഉല്പത്തി 2:21-22).

ദൈവം ആദ്യം ആദാമിനെ സൃഷ്ടിച്ചു, തുടർന്ന് ആദാമിൻ്റെ വാരിയെല്ലിൽ നിന്ന് ഹവ്വായെ സൃഷ്ടിച്ചു. ആദാമിൽ നിന്ന് ഹവ്വാ ഉടലെടുത്തു. ആദാം പറഞ്ഞു: “അപ്പോൾ മനുഷ്യൻ; ഇത് ഇപ്പോൾ എൻ്റെ അസ്ഥിയിൽ നിന്നു അസ്ഥിയും എൻ്റെ മാംസത്തിൽനിന്നു മാംസവും ആകുന്നു. ഇവളെ നരനിൽനിന്നു എടുത്തിരിക്കയാൽ ഇവൾക്ക് നാരി എന്നു പോരാകും എന്നു പറഞ്ഞു.” (ഉല്പത്തി 2:23).  ”ക്രിസ്തുവിൻ്റെ മണവാട്ടി സഭ ക്രിസ്തുവിൽനിന്നു രൂപം കൊള്ളുമെന്ന ഒരു പ്രവചനമാണിത്. യേശുവിൻ്റെ അനുഗാമികളെ ക്രിസ്തുവിൻ്റെ ശരീരം എന്ന് അപ്പൊസ്തലനായ പൗലോസ് വിശദീകരിക്കുകയും വിളിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ഹവ്വാ ആദാമിൻ്റെ ശരീരമോ അസ്ഥിയോ ആയിരുന്നതുപോലെ, സഭയും ക്രിസ്തുവിൻ്റെ ശരീര മാണ് അഥവാ യേശുവിൻ്റെ “മാംസവും രക്തവും” ആണ്. അതിനാൽ യേശു പറഞ്ഞു, “തി ന്നുക, ഇത് നിങ്ങൾക്കു വേണ്ടി നല്കുന്ന എൻ്റെ ശരീരം” പിന്നെ പറഞ്ഞു, “ഈ പാനപാത്രം നിങ്ങൾക്കു വേണ്ടി ചൊരിയുന്ന എൻ്റെ രക്തത്തിലെ പുതിയ നിയമം ആകുന്നു.” അങ്ങ നെ സഭയാകുന്ന നാം യേശുവിൻ്റെ “മാംസവും രക്തവും” ‘അസ്ഥിയുടെ അസ്ഥിയും” ആ യിത്തീർന്നു. സ്നാനത്തിൽ, നമ്മുടെ ഉള്ളിലുള്ള പഴയ മനുഷ്യൻ മരിക്കുന്നു, യേശുവിൻ്റെ പുനരുത്ഥാനത്തോടൊപ്പം പുതിയ മനുഷ്യൻ ജനിക്കുകയും ഉയിർത്തെഴുന്നേൽക്കുക യും ചെയ്യുന്നു (റോമർ 6:4-5). അങ്ങനെ വീണ്ടും ജനിച്ച സഭ യേശുവിൽ നിന്ന് എടുത്ത ഒരു സൃഷ്ടിയാണ്.

അതുകൊണ്ട് ഉല്പത്തി 2:21-22 നമ്മുടെ സ്നാനത്തെക്കുറിച്ചും കർത്തൃമേശയെക്കുറിച്ചും സംസാരിക്കുന്നു. നമ്മുടെ വീണ്ടും ജനിച്ച അനുഭവത്തെക്കുറിച്ച് അത് സംസാരിച്ചു. ദൈ വവുമായുള്ള നമ്മുടെ അനുരഞ്ജനത്തെക്കുറിച്ച് അത് സംസാരിച്ചു. പാപികളും ദൈവ ത്തിൽ നിന്ന് അകന്നുപോയവരുമായ നാം യേശുവിലൂടെ ദൈവവുമായി അനുരഞ്ജിപ്പി ക്കപ്പെടുന്നു (2 കൊരിന്ത്യർ 5:18-19). ഈ പ്രമേയത്തെക്കുറിച്ചുള്ള വിശദമായ വിശദീകര ണം എഫെസ്യർ 5:22-33 കൊടുത്തിരിക്കുന്നു (ഭാര്യാഭർത്താക്കന്മാരുടെ ഐക്യത്തിൻ്റെ രഹസ്യം – വിവാഹം), I കൊരിന്ത്യർ 11:23-34 (കർത്തൃമേശ), I കൊരിന്ത്യർ 12 (യേശുവി ൻ്റെ ശരീരവും ആത്മീയ വർദ്ധനയ്ക്കായുള്ള ആത്മാവിൻ്റെ ദാനങ്ങളും) ശരീരത്തിൻ്റെ മുഴുവൻ ഭാഗത്തും), യോഹന്നാൻ 17 (ദൈവവുമായുള്ള ഐക്യം), പുതിയനിയമത്തിലെ കൊലോസ്യർ 1:21 പോലെയുള്ള മറ്റ് ഭാഗങ്ങൾ.

സർപ്പത്തിൻ്റെ ശാപവും രക്ഷകനെ തിരിച്ചറിയുന്നതും

പിന്നീട് സാത്താനെ പരാജയപ്പെടുത്തുന്ന സ്ത്രീയുടെ സന്തതിയെന്ന നിലയിൽ മിശിഹാ യുടെ സർവ്വവ്യാപിയായ നേരിട്ടുള്ള വാഗ്ദാനം നമുക്കെല്ലാവർക്കും അറിയാം. ദൈവം പറഞ്ഞു.

ഞാൻ നിനക്കും സ്ത്രീക്കും നിൻ്റെ സന്തതിക്കും അവളുടെ സന്തതിക്കും തമ്മിൽ ശത്രു ത്വം ഉണ്ടാക്കും. അവൻ നിൻ്റെ തല തകർക്കും; നീ അവൻ്റെ കുതികാൽ തകർക്കും.” (ഉല്പത്തി 3:15).

ഇടുങ്ങിയ വാതിലും വിശാലമായ വാതിലും

ഉല്പത്തി 2:9 ൽ രണ്ട് വൃക്ഷങ്ങൾ നാം കാണുന്നു. അതിലൊന്ന് ജീവൻ്റെ വൃക്ഷം ആകുന്നു. ജീവൻ്റെ വൃക്ഷം വിരൽ ചൂണ്ടുന്നത് യേശു തന്നെയായ ജീവൻ്റെ അപ്പത്തിലാലേക്കാണെ ന്ന കാര്യത്തിൽ നമ്മുടെ മനസ്സിൽ എന്തെങ്കിലും സംശയമുണ്ടോ? നന്മതിന്മകളെക്കുറി ച്ചുള്ള അറിവിൻ്റെ വൃക്ഷമായ മറ്റൊരു വൃക്ഷത്തെ നാം കാണുന്നു. അങ്ങനെ ആദാമിൻ്റെ മുമ്പിൽ രണ്ടു വാതിലുകൾ ഉണ്ടായിരുന്നു. ഒന്ന് മരണത്തിലേക്ക് നയിച്ചു. “നന്മതിന്മകളെ ക്കുറിച്ചുള്ള അറിവിൻ്റെ വൃക്ഷത്തിൻ ഫലം തിന്നരുത്; തിന്നുന്ന നാളിൽ നീ മരിക്കും.” പേര് പറയുന്ന മറ്റൊരു വൃക്ഷം ജീവൻ്റെ കവാടമാകുന്നു. അതിനെ ജീവിത വൃക്ഷം എന്ന് വിളിച്ചു. ഞാൻ ജീവൻ്റെ അപ്പം ആണെന്ന് യേശു പറഞ്ഞു. നിത്യജീവൻ്റെ വാതിലാണ് യേശു. നിർഭാഗ്യവശാൽ, ആദാം വിശാലവും വീതിയുള്ളതുമായ വാതിൽ തിരഞ്ഞെടു ത്തു. ക്രിസ്തു അവന് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയതുപോലെ തോന്നുന്നു – തിന്നുന്ന നാളിൽ നീ മരിക്കും. ദൈവം ആദാമിനോടും ഹവ്വായോടും പറയുന്നതുപോലെയായിരുന്നു, “ഇടുക്കു വാതിലൂടെ അകത്തു കടപ്പിൻ; നാശത്തിലേക്കു പോകുന്ന വാതിൽ വീതിയുള്ളതും വഴി വിശാലവും ആകുന്നു.” (മത്തായി 7:13, ഉല്പത്തി 2:17).

ജ്വലിക്കുന്ന വാളുകൾ ജീവിത വഴി തടയുന്നു

ജീവവൃക്ഷത്തിൻ്റെ ഫലം തിന്നുന്നതിൽ നിന്ന് മനുഷ്യനെ തടഞ്ഞ് എന്നേക്കും ജീവിപ്പാ ൻ സംഗതി വരാതിരിക്കാനായി ജ്വലിക്കുന്ന വാളുള്ള കെരൂബുകൾ തോട്ടം സൂക്ഷിച്ചിരു ന്നതായും നാം കാണുന്നു. നാം വായിക്കുന്നു, “ഇങ്ങനെ അവൻ മനുഷ്യനെ ഇറക്കിക്ക ളഞ്ഞു; ജീവൻ്റെ വൃക്ഷത്തിങ്കലേക്കുള്ള വഴികാപ്പാൻ അവൻ ഏദെൻ തോട്ടത്തിന് കിഴക്കു കെരൂബുകളെ തിരിഞ്ഞുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന വാളിൻ്റെ ജ്വാലയുമായി നിർത്തി. (ഉല്പത്തി 3:24).”

നിത്യജീവൻ്റെ വാതിൽ തടഞ്ഞതായി നാം കാണുന്നു (ഉല്പത്തി 3:22). ആരെങ്കിലും മരിക്കു ന്നില്ലെങ്കിൽ നിത്യജീവൻ്റെ വഴി തടഞ്ഞിരിക്കുന്നു എന്ന സുവിശേഷത്തിന് ഇത് അടിത്തറയിട്ടു. സെഖര്യാവ് 13:7 ൽ, ഈ വാൾ യേശുവിൻ്റെ നേരെ ഉയർന്നതായി നാം കാണുന്നു. സെഖര്യാവ് 13:7 വായിക്കുന്നു, “വാളേ, എൻ്റെ ഇടയൻ്റെ നേരെയും എൻ്റെ കൂട്ടാളിയായ പുരുഷൻ്റെ നേരെയും ഉണരുക എന്നു സൈന്യങ്ങളുടെ യഹോവയുടെ അരുളപ്പാട്; ആടുകൾ ചിതറിപ്പോകേണ്ടതിന് ഇടയനെ വെട്ടുക; ഞാൻ ചെറിയവരുടെ നേരെ കൈ തിരിക്കും.” 

ഇതേ വാൾ ലൂക്കോസ് 2:35 ലും കാണുന്നു (നിൻ്റെ സ്വന്തപ്രാണനിൽകൂടിയും ഒരു വാൾ കടക്കും.) ഇത് വിത്ത് പ്രസവിച്ച സ്ത്രീയുടെ ജീവിതം കാണിക്കുന്നു (ഉല്പത്തി 3:15).

ക്രൂശിക്കാനായി ക്രിസ്തുവിനെ അറസ്റ്റുചെയ്തപ്പോൾ, പത്രോസ് ഒരു വാൾ എടുക്കുന്നതായി നാം കാണുന്നു. തിരുവെഴുത്തുകൾ പ്രവചിച്ച മറ്റൊരു വാൾ വായനക്കാരെ ഓർമ്മിപ്പി ക്കുന്നതിനുള്ള ദൈവത്തിൻ്റെ പരമാധികാരം ഇതായിരിക്കാം. യേശു ഈ തിരുവെഴുത്ത് ശിഷ്യന്മാരെ ഓർമിപ്പിച്ചു: “ഈ രാത്രിയിൽ നിങ്ങൾ എല്ലാവരും എങ്കൽ ഇടറും; ഞാൻ ഇടയനെ വെട്ടും; കൂട്ടത്തിലെ ആടുകൾ ചിതറിപ്പോകും എന്നു എഴുതിയിരിക്കുന്നുവ ല്ലോ.” (മത്തായി 26:31).” വാൾ ക്രിസ്തുവിനെ വെട്ടിയപ്പോൾ അവൻ നമുക്ക് ജീവൻ്റെ വാതി ൽ തുറന്നു. എബ്രായ എഴുത്തുകാരൻ പറയുന്നു, “യേശു തൻ്റെ ദേഹം എന്ന തിരശ്ശീലയിൽ കൂടി നമുക്ക് പ്രതിഷ്ഠിച്ച ജീവനുള്ള പുതുവഴിയായി (എബ്രായർ 10:19).”

ഉപസംഹാരം

To God be the glory, great things He hath done,
So loved He the world that He gave us His Son,
Who yielded His life an atonement to sin,
AND OPENED THE LIFE-GATE THAT ALL MAY GO IN

Fanny Crosby

ദൈവം നിങ്ങളെ അനുഗ്രഹിക്കട്ടെ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *