വിഷം ഇറക്കുന്ന പരമ്പര – ഉല്പത്തിയിലെ സുവിശേഷം – 3-‍ാ‍ം ഭാഗം

ദൈവത്തിൻ്റെ പദ്ധതി പഴയനിയമത്തിൻ്റെ പവിത്രമായ പേജുകളിൽ മറഞ്ഞിരുന്നു, അത് യഥാസമയം പുതിയ നിയമത്തിൻ്റെ പേജുകളിൽ യേശുവും അപ്പൊസ്തലന്മാരും വെളിപ്പെ ടുത്തി (കൊലോസ്യർ 1: 26, റോമർ 16: 24-26).

റോമർ 16:24-26, “പൂർവ്വകാലങ്ങളിൽ മറഞ്ഞിരുന്നിട്ട് ഇപ്പോൾ വെളിപ്പെട്ടുവന്നതും നിത്യ ദൈവത്തിൻ്റെ നിയോഗപ്രകാരം സകലജാതികൾക്കും വിശ്വാസത്തിൻ്റെ അനു സരണത്തിന്നായി പ്രവാചകന്മാരുടെ എഴുത്തുകളാൽ അറിയിച്ചിരിക്കുന്നതുമായ മർമ്മത്തിൻ്റെ വെളിപ്പാടിന് അനുസരണമായുള്ള എൻ്റെ സുവിശേഷത്തിനും യേശുക്രി സ്തുവിനെക്കുറിച്ചുള്ള പ്രസംഗത്തിനും ഒത്തവണ്ണം നിങ്ങളെ സ്ഥിരപ്പെടുത്തുവാൻ കഴി യുന്ന ഏകജ്ഞാനിയായ ദൈവത്തിന് യേശുക്രിസ്തുമുഖാന്തരം എന്നെന്നേക്കും മഹത്വം ഉണ്ടാകുമാറാകട്ടെ. ആമേൻ.”

പഴയനിയമത്തിലെ പ്രവാചകന്മാരുടെ അവ്യക്തമായ രചനകളിൽ മറഞ്ഞിരിക്കുന്ന ഈ “യേശുവിൻ്റെ പ്രസംഗം” പുതിയനിയമത്തിലെ എഴുത്തുകാരുടെ പേജുകളിലൂടെ നമുക്ക് വെളിപ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ള കാര്യങ്ങളാണ് ഈ പരമ്പരയിൽ നാം വായിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നത്, ഉല്‌പത്തിയുടെ പേജുകൾ. പ്രധാന രഹസ്യങ്ങൾ പുതിയ നിയമത്തിൻ്റെ പേജുകളിൽ ഇതി നകം വെളിപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. പഴയനിയമ ഭാഗങ്ങൾ മനസ്സിലാക്കുന്നതിന് നമ്മൾ താല്പ ര്യം കാണിക്കേണ്ട ആവശ്യമേയുള്ള. “പഴയത്, പുതിയതു വെളിപ്പെടുത്തിയതും പുതിയത്, പഴയതു മറച്ചുവെച്ചതുമാണ്.” പഴയനിയമത്തിലെ ഭാഗങ്ങളിൽ പ്രയോഗി ക്കുന്ന മറ്റേതൊരു താക്കോലും തിരുവെഴുത്തുകൾ വായിക്കുമ്പോൾ മൂടുപടം നമ്മുടെ കണ്ണുകളെ മൂടും (2 കൊരിന്ത്യർ 3:14). 1-‍ാ‍ം ഭാഗത്തിലും 2-‍ാ‍ം ഭാഗത്തിലും ഇതുവരെ കണ്ട കാര്യങ്ങൾ സംക്ഷിതമായി നമുക്ക് നോക്കാം.

  • സൃഷ്ടിയിലും വീഴ്ചയിലും ഉള്ള സുവിശേഷം
  • ആദാമിൻ്റെ നഗ്നത മറയ്ക്കാൻ കുഞ്ഞാട് അറുക്കപ്പെട്ടു.
  • കുഞ്ഞാടിൻ്റെ തോലും അത്തിപ്പഴവും
  • ആദാമിൻ്റെ യും ഹവ്വായുടെയും വിവാഹത്തിലെ സുവിശേഷം
  • സർപ്പത്തിൻ്റെ ശാപവും അതിൻ്റെ അന്ത്യത്തെക്കുറിച്ചുള്ള പ്രവചനവും
  • ക്രിസ്തുവിൻ്റെ ഒരു മുൻ‌ഗണനയായി ആദാം
  • കയീൻ്റെയും ഹാബെലിൻ്റെയും കഥയിലെ സുവിശേഷം
  • രക്തസാക്ഷിത്വവും വിശ്വാസത്തിൻ്റെ വ്യാപനവും
  • ഹാനോക്കിൻ്റെ കഥയിലെ സുവിശേഷം

ഉല്‌പത്തിയുടെ ആദ്യ കുറച്ച് അധ്യായങ്ങളെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ പഠനങ്ങൾ തുടരാം.

ഉല്‌പത്തി 1 ലെ സൃഷ്ടി കഥയിലെ ദൃഷ്ടാന്തം

പല പണ്ഡിതന്മാരും പറയുന്നത് ഉല്‌പത്തി 1 ഒരുപക്ഷേ ഒരു കവിതയാണെന്നോ അല്ലെ ങ്കിൽ ഇത് അക്ഷരീയ വിവരണത്തേക്കാൾ അർദ്ധ കാവ്യാത്മകമാണെന്നോ ആണ്. എന്നിരുന്നാലും, അത്തരമൊരു അവകാശവാദത്തിലൂടെ ചരിത്രപരമായ സത്യങ്ങൾ അതിനുള്ളിൽ ഇല്ലെന്ന് നിഷേധിക്കാനാവില്ല. പഴയ നിയമത്തിലേയും പുതിയ നിയമ ത്തിലേയും പല തിരുവെഴുത്തുകളും ഉല്‌പത്തി 1 ലെ സൃഷ്ടി വിവരണത്തെ പരാമർശി ക്കുന്നതിനാലാണിത്‌, ഉല്‌പത്തി ചരിത്രപരമല്ലെന്ന്‌ പറയുന്ന മനുഷ്യരെ തള്ളിപ്പറയുന്നു (പുറപ്പാട് 20:11, യെശയ്യാവ് 40:26, യോനാ 1:9, എബ്രായർ 11:3, വെളിപ്പാട്‌ 4:11). ഇത് ഒരു കവിതയായതിനാൽ, അതിൻ്റെ ആഖ്യാനത്തിനുള്ളിൽ രൂപകൽപ്പന ചെയ്ത ഒരു സാങ്കൽ പ്പിക ഭാവനാശക്തി ഉണ്ടെന്നും ഇതിനർത്ഥമില്ല. അതിൻ്റെ അർത്ഥം ഉല്‌പത്തി 1-ൽ ഉപ യോഗിച്ചിരിക്കുന്ന ഭാഷ കാവ്യാത്മകവും ദൃഷ്ടാന്തകവുമാണ്. ഒറിജൻ, അഗസ്റ്റിൻ മുതലാ യവരുടെ കാലം മുതൽ ഈ അവകാശവാദം നിലനിൽക്കുന്നു – AD 500 ന് മുമ്പുള്ള ആധു നിക ശാസ്ത്രമോ ഗലീലിയോ പോലും ജനിച്ചിട്ടില്ലാത്ത കാലം.

ഉദാഹരണത്തിന്, “ഭൂമി പാഴായും ശൂന്യമായും ഇരുന്നു (ഉല്പത്തി 1:2)” അല്ലെങ്കിൽ “ഫലം പുറപ്പെടുവിക്കുക, വർദ്ധിപ്പിക്കുക” (ഉല്പത്തി 1:26). ഉല്‌പത്തി 1-ൽ “സന്ധ്യയായി ഉഷസ്സു മായി, ഒന്നാം ദിവസം” എന്നിങ്ങനെ പല തവണ ആവർത്തിക്കുന്ന ചില വാക്യങ്ങൾ നാം കാണുന്നു. കൂടാതെ “നല്ലത് എന്നു ദൈവം കണ്ടു” എന്ന് 5-6 തവണ ആവർത്തിക്കുന്നു. “അതതു തരം” എന്ന വാചകം ഉല്‌പത്തി 1 ൽ പല പ്രാവശ്യം ആവർത്തിക്കുന്നു. ആവർ ത്തനവും താളവും ഒരു കവിത എന്നറിയപ്പെടുന്ന സാഹിത്യ ശൈലിയുടെ അടിസ്ഥാന ഘടകങ്ങളാണെന്ന് നമുക്കറിയാം. കവിതയുടെ മറ്റൊരു വശം ഒരു ഉപമയാണ്. ഉല്‌പത്തി 1 പറയുന്നു, ദൈവത്തിൻ്റെ ആത്മാവ് വെള്ളത്തിൻ മീതെ പരിവർത്തിച്ചുകൊണ്ടിരുന്നു. ലോകം വെള്ളത്തിൽ നിന്ന് സൃഷ്ടിച്ചു, എന്നത് ജലസ്നാനത്തിലൂടെ നമ്മുടെ പുതിയ സൃഷ്ടിയുടെ പ്രതീകമാണ്. എന്തുകൊണ്ട് ദൈവം ഒന്നും സൃഷ്ടിച്ചിട്ടില്ലാത്തപ്പോൾ ആദ്യം മുതൽ വെള്ളം ഉണ്ടായിരുന്നുവെന്ന് കുട്ടിക്കാലത്ത് ഞാൻ പലപ്പോഴും ചിന്തിക്കാറുണ്ടാ യിരുന്നു? ദൈവം ആദ്യ ദിവസം വെളിച്ചം സൃഷ്ടിക്കുന്നതിന് മുമ്പുതന്നെ വെള്ളം നില നിന്നിരുന്ന എന്തോ ആയിരുന്നു, അതുകൊണ്ട് വെള്ളം സൃഷ്ടിക്കപ്പെടാത്തതാണോ? ഉല്‌പത്തി 1 നെക്കുറിച്ചുള്ള അക്ഷരാർത്ഥത്തിലുള്ള എൻ്റെ ഗ്രാഹ്യമാണ് ഇതിന് കാരണം. ഉല്‌പത്തി 1 വ്യക്തമായ അക്ഷരീയ വിവരണമാണെന്ന് ഞാൻ കരുതിയിരുന്നു. തിരുവെ ഴുത്തുകൾ ഞാൻ സങ്കൽപ്പിക്കുന്നതിനേക്കാൾ വളരെ വ്യത്യസ്തമായിരിക്കും എന്ന് എൻ്റെ കുഞ്ഞ് മനസ്സിന് അജ്ഞാതമായിരുന്നു. “വെളിച്ചം ഉണ്ടാകട്ടെ” എന്നത് ദൈവത്തിൻ്റെ വെളിച്ചം ഇരുട്ടിൽ പ്രകാശിക്കുന്നതിൻ്റെ പ്രതീകമാണ്. സൃഷ്ടി കഥ സുവിശേഷത്തെ എങ്ങനെ പ്രതീകാത്മകമായി പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നുവെന്ന് നിങ്ങൾക്ക് അഗാധമായി ആലോചിക്കാം.

ഏഴാം ദിവസത്തിലെ (ശബ്ബത്ത് നാൾ) ഉത്തരവ്

ഉല്‌പത്തി 2:2-ൽ നാം വായിക്കുന്നു: “താൻ ചെയ്ത പ്രവൃത്തി ഒക്കെയും ദൈവം തീർത്ത ശേഷം താൻ ചെയ്ത സകലപ്രവൃത്തിയിൽനിന്നും ഏഴാം ദിവസം നിവൃത്തനായി.” ശബ്ബ ത്തിൻ്റെ ന്യായപ്രമാണം പരിശോധിക്കുമ്പോൾ നാം വായിക്കുന്നു ദൈവം ഇസ്രായേല്യ രോട് കൽപ്പിച്ചു “…നിങ്ങൾ സാമാന്യവേല യാതൊന്നും ചെയ്യരുത് (ലേവ്യ 23:7).” ശബ്ബ ത്തിലോ ഏഴാം ദിവസത്തിലോ വിശ്രമിക്കാനും ഒരു പ്രവൃത്തിയും ചെയ്യാതിരിക്കാനും ദൈവം തൻ്റെ ജനത്തോട് എന്തുകൊണ്ട് കല്പിച്ചു? ശബ്ബത്ത് ദിനം അക്ഷരാർത്ഥത്തിൽ ആചരിക്കുകയാണോ അതോ ആത്മീയവും സാങ്കൽപ്പികവുമായ പ്രകൃതിയാണോ ദൈവം ഉദ്ദേശിച്ചത്? പരീശന്മാർ ഇത് അക്ഷരാർത്ഥത്തിൽ സ്വീകരിച്ചു, അതിനാൽ അവർ ശബ്ബത്ത് നാളിലെ കാര്യങ്ങളിൽ ക്രിസ്തുവുമായി നിരന്തരം തർക്കത്തിലായിരുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ശബ്ബത്ത് ദിന ഉത്തരവിന് പിന്നിലെ ആത്മീകമോ ദൃഷ്ടാന്തമോ ആയ അർത്ഥം സ്വാഭാവികമായും രക്ഷ ആയിരിക്കും.

ഇസ്രായേല്യരെ 7-‍ാ‍ം ദിവസം ജോലി ചെയ്യുന്നതിൽ നിന്നും വിലക്കിയിരുന്നു, “നിങ്ങൾ സാമാന്യവേല യാതൊന്നും ചെയ്യരുത് (ലേവ്യ 23:7).” മരുഭൂമിയിൽ പോലും, ആറു ദിവസം മന്നാ ശേഖരിക്കാൻ അവരോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു, എന്നാൽ ഏഴാം ദിവസം അവരുടെ നിത്യാ ഹാരം ശേഖരിക്കുന്നതിൽ നിന്നും അവർ സ്വസ്ഥമായിരുന്നു: അന്ന് അവർക്ക് സൗജന്യ മായി ജീവൻ നൽകി. വിശ്രമ ദിവസം അവരുടെ ജീവിതം നിലനിർത്താൻ സമ്പാദിക്കാൻ അവർക്ക് ജോലി ചെയ്യേണ്ട ആവശ്യമില്ലായിരുന്നു. അവരുടെ നിത്യവൃത്തിയ്ക്കായുള്ള ജീവിത കഷ്ടപ്പാടിൽ നിന്ന് യേശു അവർക്ക് വിശ്രമം നൽകുന്ന ഒരു ഭാവി ദിനത്തിലേക്ക് അത് അവരെ ചൂണ്ടിക്കാണിച്ചു. ഒരു മനുഷ്യൻ എല്ലാ ദിവസവും ജോലി ചെയ്യുകയും തൻ്റെ അധ്വാനത്താൽ ഭക്ഷണം ശേഖരിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. അതിനുശേഷം അവൻ അതിൽ നിന്ന് ഭക്ഷിക്കുകയും ജീവിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. അവൻ ഈ പ്രക്രിയ വീണ്ടും വീണ്ടും ചെയ്യുകയും നിരന്തരം അധ്വാനിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. അവൻ അധ്വാനം നിർ ത്തുന്ന ദിവസം ഭക്ഷണം ലഭിക്കില്ല, അന്ന് അവൻ മരിക്കും. അതുകൊണ്ട് നിത്യവൃത്തി യ്ക്കായി അവൻ അധ്വാനിക്കുകയും പ്രവർത്തിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. മനുഷ്യൻ ചെയ്ത പാപത്തിൻ്റെ ശാപമാണിത് (ഉല്പത്തി 3:19). എന്നാൽ, യേശു നൽകുന്ന വിശ്രമം ശബ്ബത്ത് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. യേശു പറഞ്ഞു, “… എൻ്റെ നുകം ഏറ്റുകൊണ്ട് എന്നോട് പഠിപ്പിൻ; എന്നാൽ നിങ്ങളുടെ ആത്മാക്കൾക്ക് ആശ്വാസം കണ്ടത്തും. (മത്തായി 11:29)” അപ്പൊസ്ത ലനായ പൗലോസ് പറയുന്നു, “പ്രവർത്തിക്കാത്തവൻ എങ്കിലും അഭക്തനെ നിതീകരിക്കു ന്നവനിൽ വിശ്വസിക്കുന്നവനോ അവൻ്റെ വിശ്വാസം നീതിയായി കണക്കിടുന്നു (റോമർ 4:5).” പക്ഷേ, അയ്യോ! ദൈവാത്മാവിനോട് നിരന്തരം കലഹിക്കുകയും നിത്യജീവൻ നേടാൻ കഠിനാധ്വാനം ചെയ്യാൻ ആളുകളെ പഠിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന പരീശന്മാർ ഈ ദിവസങ്ങളിൽ പോലും ഉണ്ട്. വിവാഹം കഴിക്കരുത്, കൂടുതൽ ഉപവസിക്കണം, ടിവി കാണരുത്, മരുന്ന് കഴിക്കരുത്, ഞായറാഴ്ചകളിൽ വെളുത്ത വസ്ത്രം ധരിക്കണം, അങ്ങ നെ നിത്യജീവൻ നേടുന്നതിന് അവർ പല നിയമങ്ങളും പാലിക്കുന്നു. ഈ “പ്രവൃത്തിയാ ലുള്ള രക്ഷയുടെ വിശ്വാസികൾ” അവരുടെ പിതാക്കന്മാർക്കും അവർക്കും ചുമപ്പാൻ കിഴിഞ്ഞിട്ടില്ലത്ത നുകമായ നിയമങ്ങളുടെ ഭാരം ജനങ്ങളുടെ കഴുത്തിൽ വയ്ക്കുന്നു. (അപ്പൊ.പ്രവൃ. 15:10).

ക്രിസ്തുവിൻ്റെ ഒരു മുൻ‌ഗണനയായി ഹാബെൽ

എബ്രായ എഴുത്തുകാരൻ ഹാബെലിനെ യേശുവിനോട് താരതമ്യപ്പെടുത്തി പറയുന്നു, ഹാബെലിൻ്റെ രക്തത്തെക്കാൾ ഗുണകരമായി സംസാരിക്കുന്ന യേശുവിൻ്റെ രക്തം. അ തിനാൽ അവൻ ഹാബെലിനെ യേശുവിനോട് താരതമ്യപ്പെടുത്തി യേശു ഹാബെലിനേ ക്കാൾ മികച്ചവനാണെന്ന് പറയുന്നു. ഓർമ്മിക്കുക, തരം വെറും നിഴലാണ്, യഥാർത്ഥ വസ്തുവല്ല. തരവും നിഴലും യഥാർത്ഥ വസ്‌തുവിനേക്കാൾ ചെറുതാണ്. ബൈബിളിൽ പരാമർശിച്ചിരിക്കുന്ന ക്രിസ്‌തുവിൻ്റെ എല്ലാ മുൻ‌ഗണനക്കാരിലും ചില പോരായ്മകളുണ്ടെ ന്നതിൽ അതിശയിക്കാനില്ല. ഹാബെൽ ഒരുതരം ക്രിസ്തുവായിരുന്നുവെന്നത് നമുക്ക് നോക്കാം.

ഹാബെൽ

യേശു

ഹാബെൽ ഇടയനായിരുന്നു യേശു ഇടയനാകുന്നു
സഹോദരൻ വെറുത്തു സഹോദരന്മാർ വെറുത്തു – സ്വന്തം ജനങ്ങൾ
ദുഷ്ടൻ കൊന്നു (I യോഹന്നാ. 3:12) ദുഷിച്ച കരങ്ങൾ കൊന്നു (പ്രവൃ. 2:23)
ദൈവത്തിന് യാഗം അർപ്പിച്ചു സ്വയം ദൈവത്തിന് സമർപ്പിച്ച യാഗമായി

കയീൻ്റെ അടയാളം

A.W.PINK എഴുതുന്നു “പ്രവചനം, നേരിട്ടുള്ള ഉച്ചാരണത്തിലോ പ്രതീകാത്മകതയിലോ ഉള്ള വിശുദ്ധ പേജുകളിലെ ദിവ്യ ഓട്ടോഗ്രാഫ് ആണ് (A W Pink – Gleanings in Genesis).” ദൈവം കയീനിൽ ഒരു അടയാളം വെച്ചതായി നാം വായിക്കുന്നു (ഉല്പത്തി 4:15). സ്വന്തം കോപ ത്തിൽ നിന്നുള്ള സംരക്ഷണത്തിനായി ദൈവം തൻ്റെ ജനത്തിൻ്റെ മേൽ പതിച്ച അടയാ ളത്തിന് ഈ അടയാളം യോജിക്കുന്നുവെന്ന് പല ബൈബിൾ പണ്ഡിതന്മാരും വിശ്വസിക്കു ന്നു (യെഹെസ്‌കേൽ 9:4-6, വെളിപ്പാട് 9:4), ഒരുപക്ഷേ, അവൻ അനുതപിച്ചിരിക്കാം (പുറ പ്പാട് 12:13 നോക്കുക), ദൈവം എല്ലാ പാപികളോടും എന്നും കരുണയുള്ളവനാണ്.

നിങ്ങൾക്ക് ഇത് പരിശോധിച്ച് സ്വയം തീരുമാനിക്കാം. ക്രിസ്തുവിനെ ക്രൂശിച്ച യഹൂദരുടെ മുൻ വ്യക്തിത്വവും കയീൻ ആണ്. എ ഡബ്ല്യു പിങ്കിൻ്റെ രചനയിൽ നിന്ന് എടുത്ത ചുവടെ യുള്ള പട്ടിക കാണുക.

കയീൻ ക്രിസ്തുവിനെ ക്രൂശിച്ച യഹൂദന്മാർ
കുഞ്ഞാടിനെ യാഗം കഴിക്കാൻ വിസമ്മതിച്ചു, സ്വന്തം യാഗം അർപ്പിച്ചു കുഞ്ഞിടിൻ്റെ യാഗം നിരസിച്ചു, ന്യായ പ്രമാണത്തിലെ സ്വന്തം പ്രവൃത്തിയുടെ ത്യാഗം അർപ്പിച്ചു (റോമർ 10:3)
ദേശം തരിശായിത്തീരുമെന്ന് ശപിച്ചു (ഉല്പത്തി 4:12) ദേശം തരിശായിത്തീരുമെന്ന് ശപിച്ചു (ലേവ്യ 26:20)
നീ ഭൂമിയിൽ ഉഴന്നലയുന്നവൻ ആകുമെന്ന് ദൈവം ശപിച്ചു (ഉല്പത്തി 4:12) ജാതികൾക്കിടയിൽ അലഞ്ഞുതിരിയു മെന്ന് യഹൂദന്മാരെ ശപിച്ചു (ഹോശേയ 9:17, ആവർത്തനം 28:65-66)
ദൈവ മുഖത്തുനിന്ന് ഒളിച്ചു (ഉല്പത്തി 4:14) ദൈവം യഹൂദന്മാരിൽ നിന്ന് മുഖം തിരിച്ചു (ആവർത്തനം 32:20)

ആദാം മുതൽ നോഹ വരെയുള്ള വംശാവലിയിലെ സുവിശേഷം

ഉല്‌പത്തി 5 ൽ പരാമർശിച്ചിരിക്കുന്ന വംശാവലിയിൽ നൽകിയിരിക്കുന്ന പേരുകളിൽ സുവിശേഷ സന്ദേശങ്ങൾ പേരുകളുടെ അർത്ഥത്തിൽ മറഞ്ഞിരിക്കുന്നതായി ചക്ക് മിസ്‌ലർ Chuck Missler) (നിരീക്ഷിച്ചു. ഇത് നിങ്ങൾക്ക് താൽപ്പര്യമുണ്ടാക്കാം അല്ലെങ്കിൽ തിരുവെഴുത്തുകളിൽ നൽകിയിട്ടില്ലാത്തവ കണ്ടെത്തുന്നതിനുള്ള അനാവശ്യ ശ്രമമായി ഇത് അവഗണിക്കാം. തീരുമാനിക്കേണ്ടത് നിങ്ങളാണ്.

Venom Removal Series – Gospel in Genesis-3

മനുഷ്യന് നശ്വരമായ ദുഃഖം നിയമിച്ചിരിക്കുന്നു; (എന്നാൽ) ദൈവത്തിൻ്റെ അനുഗ്രഹം അവൻ്റെ മരണം മൂലമുള്ള നിരാശാജനകമായ അസ്വസ്ഥത മാറ്റും എന്ന് പഠിപ്പിക്കട്ടെ.

ഉപസംഹാരം

തുടക്കത്തിൽ തന്നെ അവസാനം പ്രഖ്യാപിക്കുന്നത് ദൈവത്തിൻ്റെ ഒരു പ്രത്യേക സ്വഭാവ മാണ് (യെശയ്യാവ്‌ 46:10). ആരംഭത്തിൻ്റെ ചരിത്രം (ഉല്‌പത്തി) എഴുതിക്കൊണ്ടിരുന്ന സമ യത്ത്, ഭാവിയിൽ സംഭവിക്കാൻ പോകുന്ന കാര്യങ്ങൾ ദൈവം പ്രഖ്യാപിക്കുകയായി രുന്നു. ദൈവിക ദീര്‍ഘദൃഷ്ടി മാനവികതയുടെ ചരിത്രത്തിൽ ക്രിസ്തുവിൻ്റെ കഥകൾ എഴുതുകയായിരുന്നു. ചലച്ചിത്ര സംവിധായകൻ സിനിമയുടെ സ്രഷ്ടാവ് പോലെ, ദൈവം, തൻ്റെ മഹത്വം ചൂണ്ടിക്കാണിക്കുന്ന മുൻകാലങ്ങളിൽ നടന്ന സംഭവങ്ങളുടെ സംവിധായ കനായിരുന്നു. അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ ദൈവിക കരം ചരിത്രം രേഖപ്പെടുത്തുന്നത് പോലെ രേഖപ്പെടുത്തുക മാത്രമല്ല, വേദപുസ്തക കഥാപാത്രങ്ങളുടെ ജീവിതത്തിൽ സംഭവിക്കുന്ന കാര്യങ്ങളുടെ രചയിതാവ് കൂടിയായിരുന്നു. വിശുദ്ധ രചനയുടെ തത്ത്വത്തിൽ അവൻ്റെ മഹത്വം കാണാൻ ദൈവം നമ്മുടെ കണ്ണ് തുറപ്പിക്കട്ടെ!

ദൈവം നിങ്ങളെ അനുഗ്രഹിക്കട്ടെ.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *