ഉൾപ്രാപണം (RAPTURE) – മഹോപദ്രവകാലത്തിന് മുൻപോ പിൻപോ – 2-‍ാ‍ം ഭാഗം

നിങ്ങൾ ഒരു ഉപദേശത്തിൽ ഉറച്ചുകഴിഞ്ഞാൽ, അതേ രീതിയിൽ നിങ്ങൾ വിപരീത ഉപ ദേശങ്ങൾ വിലയിരുത്തും. അതിൻ്റെ ഫലം നിങ്ങൾക്ക് ഇഷ്ടമല്ലാത്തതിനാൽ മറ്റെല്ലാ സാ ധുവായ പോയിൻറ്റുകളും അവഗണിക്കാൻ നിങ്ങൾ ശ്രമിക്കും. ഈ പ്രമാണത്തിൻ്റെ രച യിതാവ് (റിച്ചാർഡ് എൽ. മെയ്ഹ്യൂ) ഇതിന് സമാനമാണ്. ആ പ്രമാണം വായിക്കുന്നതിന് ഇവിടെ ക്ലിക്കുചെയ്യുക. താഴെക്കൊടുത്തിരിക്കുന്ന വാക്യങ്ങൾ ശ്രദ്ധിക്കുക, തിരുവെ ഴുത്ത് അദ്ദേഹത്തെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നില്ലെന്ന് അറിയുമ്പോൾ തൻ്റെ നിലപാട് സാധൂകരി ക്കാൻ അദ്ദേഹം കാരണങ്ങൾ കണ്ടെത്തുന്നു.

പറഞ്ഞ പ്രമാണത്തിൻ്റെ പേജ് 4 (244) ശ്രദ്ധിക്കുക.


ഉൾപ്രാപണം മഹോപദ്രവ കാലം കഴിഞ്ഞാണെങ്കിൽ അത് അപ്രധാനമാകും. ഒന്നാമതായി, ദൈവം മഹോപദ്രവത്തിലൂടെ സഭയെ അത്ഭുതകരമായി സംരക്ഷിക്കുന്നു വെങ്കിൽ, എന്തിന് ഒരു ഉൾപ്രാപണം? അർമ്മഗെദ്ദോനിൽ ദൈവക്രോധം ഒഴിവാക്കണമെ ങ്കിൽ, ഇസ്രായേലിനെ സംരക്ഷിച്ചതുപോലെ ദൈവം ഭൂമിയിലെ വിശുദ്ധന്മാരെ (മഹോ പദ്രവത്തിന് ശേഷമുള്ള കാലഘട്ടത്തിൽ സൂചിപ്പിക്കുന്നത് പോലെ) ഫറവോൻ്റെയും മിസ്രയീമിൻ്റെയും കോപത്തിൽ നിന്നും സംരക്ഷിച്ചതുപോലെ തുടർന്നും സംരക്ഷിക്കാ ത്തത് എന്തുകൊണ്ട്? (പുറപ്പാട് 8:22; 9:4,26; 10:23; 11:7 നോക്കുക) കൂടാതെ, ഉൾപ്രാപണ ത്തിൻ്റെ ഉദ്ദേശ്യം അർമ്മഗെദ്ദോനെ ഒഴിവാക്കാൻ ആണെങ്കിൽ ജീവിച്ചിരിക്കുന്ന വിശു ദ്ധന്മാരേ, ഒരേ സമയം അതിൽ നിന്നും വിടുതൽ പ്രാപിച്ച വിശുദ്ധന്മാരെ എന്തുകൊണ്ട് ഉയിർത്തെഴുന്നേൽപിക്കണം? രണ്ടാമത്, മഹോപദ്രവ കാലത്തിനു ശേഷം ഉൾപ്രാപണം നടക്കുകയാണെങ്കിൽ കർത്താവിൻ്റെ വരവിൽ, കോലാടിൽ നിന്നും ചെമ്മരിയാടുകളെ വേർപെടുത്തുന്നത് (മത്തായി 25:31 മുതൽ നോക്കുക) അനാവശ്യമായിരിക്കും. വിവർ ത്തനത്തിൽ തന്നെ വേർപെടുത്തൽ നടക്കുമായിരുന്നു. 

മൂന്നാമത്, ആയിരം വാഴ്ചക്ക് തൊട്ടുമുമ്പ് എല്ലാ മഹോപദ്രവ വിശ്വാസികളും ഉൾപ്രാപണം പ്രാപിച്ച് മഹത്വീകരിക്കുകയാണെങ്കിൽ, ആര് രാജ്യം ജനകീയമാക്കുകയും പ്രചരിപ്പിക്കു കയും ചെയ്യും? ജീവിച്ചിരിക്കുന്ന അവിശ്വാസികളെ മഹോപദ്രവ കാലത്തിൻ്റെ അവസാ നം വിധിക്കുകയും ഭൂമിയിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്യുകയും ചെയ്യുമെന്ന് തിരുവെഴുത്തുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു (മത്തായി 13:41-42; 25:41 കാണുക). എന്നിരുന്നാലും, ആയിരം വാഴ്ചയിൽ വിശ്വാസികൾക്ക് കുട്ടികൾ ജനിക്കുമെന്നും ഈ കുട്ടികൾ പാപത്തിന് അടിമകളാകും എന്നും അവർ പഠിപ്പിക്കുന്നു (യെശയ്യാവ്‌ 65:20; വെളിപ്പാട് 20:7-10 നോക്കുക). മഹോപദ്രവ കാലത്തിനു ശേഷമുള്ള ഉൾപ്രാപണത്തിലൂടെ ഭൂമിയിലെ എല്ലാ വിശ്വാസികളെയും മഹത്വപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ ഇത് സാധ്യമല്ല.

നാലാമത്, സഭയുടെ ഉൾപ്രാപണം മഹോപദ്രവ കാലത്തിനു ശേഷം സംഭവിക്കുകയും സഭ ഉടനെ ഭൂമിയിലേക്ക് തിരികെ വരികയും ചെയ്യുന്നത്, ക്രിസ്തുവിൻ്റെ ന്യായവിധിക്കോ (1 കൊരിന്ത്യർ 3:10-15; 2 കൊരിന്ത്യർ 5:10) , വിവാഹ അത്താഴത്തിനോ സമയമില്ലാതാക്കു ന്നു (വെളിപ്പാട് 19:6-10). അതിനാൽ, മഹോപദ്രവ കാലത്തിനു ശേഷമുള്ള ഉൾപ്രാപണം യുക്തിസഹമല്ലാതെ ചെമ്മരിയാട് – കോലാട് ജാതി വിധിന്യായവുമായി പൊരുത്തപ്പെ ടാതെ, വാസ്തവത്തിൽ, രണ്ട് നിർണായക അന്തിമ സമയ സംഭവങ്ങൾ ഇല്ലാതാക്കുന്നു. പരിഹരിക്കാനാവാത്ത ഈ ബുദ്ധിമുട്ടുകളെല്ലാം മഹോപദ്രവ കാലത്തിനു മുൻപുള്ള ഉൾപ്രാപണം ഒഴിവാക്കുന്നു.


ഒന്നാമത്, ദൈവം മഹോപദ്രവ കാലത്ത്‌ സഭയെ അത്ഭുത കരമായി സംരക്ഷിക്കുമെങ്കിൽ, എന്തിന് ഉൾപ്രാപണം?

ഈ ആദ്യ വാചകം ആദ്യത്തെ ഖണ്ഡികയെക്കുറിച്ചുള്ള അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ എല്ലാ ചോദ്യ ങ്ങളും സംഗ്രഹിക്കുന്നു. അത്തരമൊരു കാഴ്ചപ്പാടുള്ള ജനങ്ങളോട് എൻ്റെ ഉപദേശം മഹോപദ്രവം കഴിഞ്ഞുള്ള നിലപാട് വായിക്കുകയും മനസ്സിലാക്കുകയും ചെയ്യുക എന്ന താണ്. സഭാംഗങ്ങളുടെ ജീവൻ സംരക്ഷിക്കുന്നതിൽ പോസ്റ്റ് മഹോപദ്രവം സിദ്ധാന്തം വിശ്വസിക്കുന്നില്ല. യഥാർത്ഥ ക്രിസ്ത്യാനികളിൽ ഭൂരിഭാഗവും ക്രിസ്തുവിനുവേണ്ടി രക്തസാക്ഷിത്വം വരിക്കുമെന്ന് ഞങ്ങൾ വിശ്വസിക്കുന്നു. ആളുകൾ രക്തസാക്ഷിത്വം വരിക്കയാണെങ്കിൽ, “ശാരീരിക മരണത്തിൽ നിന്ന് നാം രക്ഷിക്കപ്പെടും” എന്ന ധാരണ അദ്ദേഹത്തിന് എവിടെ നിന്ന് ലഭിച്ചു?

മഹോപദ്രവ കാലത്ത്‌ എണ്ണാൻ കഴിയാത്ത വണ്ണം ജനങ്ങൾ മരണമടയുമെന്ന് ബൈബിൾ പറയുന്നു.

വെളിപ്പാട് 7:9, “ഇതിൻ്റെ ശേഷം സകല ജാതികളിലും ഗോത്രങ്ങളിലും വംശങ്ങളിലും ഭാഷകളിലും നിന്നുള്ളതായി ആർക്കും എണ്ണിക്കൂടാത്ത ഒരു മഹാപുരുഷാരം വെള്ള നിലയങ്കി ധരിച്ച് കയ്യിൽ കുരുത്തോലയുമായി സിംഹാസനത്തിനും കുഞ്ഞാടിനും മുമ്പാകെ നില്ക്കുന്നത് ഞാൻ കണ്ടു.”

വെളിപ്പാട് 7:13,14, “മൂപ്പന്മാരിൽ ഒരുത്തൻ എന്നോട്: വെള്ളനിലയങ്കി ധരിച്ചിരിക്കുന്ന ഇവർ ആർ? എവിടെ നിന്നു വന്നു എന്ന് ചോദിച്ചു. യജമാനൻ അറിയുമല്ലോ എന്നു ഞാൻ പറഞ്ഞതിന് അവൻ എന്നോടു പറഞ്ഞത്: ഇവർ മഹാകഷ്ടത്തിൽനിന്നു വന്നവർ; കുഞ്ഞാടിൻ്റെ രക്തത്തിൽ തങ്ങളുടെ അങ്കി അലക്കി വെളുപ്പിച്ചിരിക്കുന്നു.”

ആ നാളുകൾ ചുരുക്കപ്പെടുന്നില്ലെങ്കിൽ നമ്മിൽ ആരും രക്ഷപ്പെടുകയില്ലെന്ന് യേശു പറയുന്നു.

മത്തായി 24:21-22, “ലോകാരംഭംമുതൽ ഇന്നുവരെയും സംഭവിച്ചിട്ടില്ലാത്തതും ഇനി മേൽ സംഭവിക്കാത്തതും ആയ വലിയ കഷ്ടം അന്ന് ഉണ്ടാകും. ആ നാളുകൾ ചുരുങ്ങാതിരുന്നാ ൽ ഒരു ജഡവും രക്ഷിക്കപ്പെടുകയില്ല; വൃതന്മാർ നിമിത്തമോ ആ നാളുകൾ ചുരുങ്ങും.”

യഥാർത്ഥ ക്രിസ്ത്യാനികൾ സ്വന്തം ജീവൻ രക്ഷിക്കാൻ ശ്രമിക്കില്ല. നിങ്ങൾ സ്വന്തം ജീവൻ രക്ഷിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ തീർച്ചയായും രക്ഷിക്കപ്പെട്ടവരല്ല.

മത്തായി 10:28, “ദേഹിയെ കൊല്ലുവാൻ കഴിയാതെ ദേഹത്തെ കൊല്ലുന്നവരെ ഭയപ്പെ ടേണ്ടാ; ദേഹിയെയും ദേഹത്തെയും നരകത്തിൽ നശിപ്പിപ്പാൻ കഴിയുന്നവനെ തന്നേ ഭയപ്പെടുവിൻ.” 

മത്തായി 16:25, “ആരെങ്കിലും തൻ്റെ ജീവനെ രക്ഷിപ്പാൻ ഇച്ഛിച്ചാൽ അതിനെ കളയും; എൻ്റെ നിമിത്തം ആരെങ്കിലും തൻ്റെ ജീവനെ കളഞ്ഞാൽ അതിനെ കണ്ടെത്തും.”

യേശുവിൻ്റെ സാക്ഷ്യമെന്ന നിലയിൽ നാം മഹാകഷ്ടതയെ മറികടക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷി ക്കുന്നു. ഈ പ്രക്രിയയിൽ, നമുക്ക് നമ്മുടെ ജീവൻ നഷ്ടപ്പെടുകയാണെങ്കിൽ, അങ്ങനെ തന്നെ ആകട്ടെ.

വെളി. 12:11, “അവർ അവനെ കുഞ്ഞാടിൻ്റെ രക്തം ഹേതുവായിട്ടും തങ്ങളുടെ സാക്ഷ്യ വചനം ഹേതുവായിട്ടും ജയിച്ചു; മരണപര്യന്തം തങ്ങളുടെ പ്രാണനെ സ്നേഹിച്ചതുമില്ല.”

മഹോപദ്രവത്തിൻ്റെ ഉദ്ദേശ്യം

യേശുവിൻ്റെ ചില ഉപമകളെക്കുറിച്ച് എഴുത്തുകാരൻ Richard L. Mayhue മത്താ. 25, മത്താ. 13 എന്നിവയിൽ നിന്ന് ഉദ്ധരിച്ചു. ഈ സംഭവങ്ങൾ സ്വന്തം വീക്ഷണകോണിൽ സ്ഥാപിക്കാ ൻ അദ്ദേഹത്തിന് കഴിയാത്തതിനാൽ, അദ്ദേഹം പറയുന്നു പോസ്റ്റ് മഹോപദ്രവ ഉൾപ്രാ പണം ശരിയാകാൻ പറ്റില്ല. ഇതും അവലോകനം ചെയ്യാം.

ഒന്നാമത്, മഹോപദ്രവം യേശുവിൻ്റെ ആളുകൾക്ക് മാത്രമാണെന്ന് ചൂണ്ടിക്കാണിക്കേണ്ട തുണ്ട്. അത് അന്യ ജാതിക്കാർക്കല്ല. മഹോപദ്രവത്തിൻ്റെ ഉദ്ദേശ്യം നമുക്ക് മനസ്സിലാകാ ത്തപ്പോൾ, പ്രമാണ രചയിതാവിൻ്റെ ആശയങ്ങളുമായി നമ്മൾ ഒത്തുചേരുന്നു. ദുഃഖകര മെന്നു പറയട്ടെ, പ്രത്യേകിച്ച് പടിഞ്ഞാറൻ രാജ്യങ്ങളിലുള്ള, മിക്ക ക്രിസ്ത്യാനികളും, അത്തരം പഠിപ്പിക്കലുകളിലാണ് വളർന്നത്. പോസ്റ്റ് മഹോപദ്രവ സിദ്ധാന്തത്തിൽ വിശ്വ സിക്കുന്ന, എന്നാൽ 3.5 വർഷത്തെ മഹോപദ്രവം മറികടക്കാൻ വെള്ളവും ഭക്ഷണവും ശേഖരിക്കാൻ തുടങ്ങിയ ആളുകളെ എനിക്കറിയാം. അവരുടെ മിടുക്കുകൊണ്ട്‌ അവർ ദൈവ ഉദ്ദേശ്യത്തെ മറികടക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നു. എന്നാൽ അത്തരം ഉപാധികളിലൂടെ നിങ്ങൾ മഹോപദ്രവത്തെ മറികടക്കണമെന്ന് ദൈവം ആഗ്രഹിക്കുന്നുണ്ടോ? യേശുവിൽ നിന്ന് നിങ്ങൾ മനസ്സിലാക്കിയത് അതാണോ?

Rapture Series – Pre-Trib vs Post Trib – 2

ഗോതമ്പ് കളയിൽ നിന്ന് വേർതിരിക്കുന്ന ഒരു കാലഘട്ടമാണ് മഹോപദ്രവം (മത്തായി 13:40-43). ഒരു വ്യക്തിയെ പരിശോധനകളിലൂടെ പരിശോ ധിക്കുമ്പോൾ അയാളുടെ സ്വഭാവം വെളിപ്പെടു ന്നു. ബാഹ്യമായി, കളകൾ ഗോതമ്പ് പോലെ കാണപ്പെടുന്നു. നിങ്ങൾ ചെവികൾ പരിശോധി ക്കുമ്പോൾ ഫലങ്ങൾ വെളിപ്പെടും. മത്തായി 13 ഗോതമ്പിൻ്റെയും കളയുടെയും ഉപമയെക്കു റിച്ചാണ്. യാഥാർത്ഥ്യത്തെ വ്യാജത്തിൽ നിന്ന് വേർപെടുത്തി യേശു തൻ്റെ രാജ്യം ശുദ്ധീകരി ക്കും. മഹാ കഷ്ടത നിങ്ങളുടെ ഉള്ളിലെ യഥാർത്ഥ വ്യക്തിയെ പുറത്തുകൊണ്ടുവരും. നിങ്ങൾ യഥാ ർത്ഥമാണോ വ്യാജമാണോ എന്ന് മഹോപദ്രവം വെളിപ്പെടുത്തും. മഹാ കഷ്ടതയുടെ ഫല മായി കളകൾ ക്രിസ്തുവിനെ ഉപേക്ഷിക്കും. ക്രിസ്തു വരുമ്പോൾ, ആരാണ് തൻ്റെതെന്നും തൻ്റെ ദേശത്ത് നട്ട പിശാചിൻ്റെ സന്തതികൾ ആരാണെന്നും പ്രഖ്യാപിക്കും.

പുറത്തുള്ള അന്യ ജാതിക്കാരിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി, അവൻ്റെ രാജ്യത്തിനുള്ളിൽ കള കൾ വളരുകയായിരുന്നുവെന്ന് തെളിയിക്കുന്ന ചുവടെയുള്ള വാക്യങ്ങൾ ശ്രദ്ധിക്കുക.

മത്തായി 13:41-42, “മനുഷ്യപുത്രൻ തൻ്റെ ദൂതന്മാരെ അയക്കും; അവർ അവൻ്റെ രാജ്യത്തി ൽനിന്നു (കളകൾ യേശുവിൻ്റെ രാജ്യത്തിൽ ഉണ്ടായിരുന്നു) എല്ലാ ഇടർച്ചകളെയും അധ ർമ്മം പ്രവർത്തിക്കുന്നവരെയും കൂട്ടിച്ചേർത്ത്‌ തീച്ചൂളയിൽ ഇട്ടുകളയുകയും, അവിടെ കരച്ചലും പല്ലുകടിയും ഉണ്ടാകും.”

ഇത് മഹാ കഷ്ടതയുമായി ബന്ധിപ്പിക്കേണ്ട ഒരു സംഭവമല്ലെന്ന് മുകളിലുള്ള വാക്യം വ്യക്തമാക്കുന്നു. വെളിപ്പാട് 20:11-15 ലെ വലിയ വെളുത്ത സിംഹാസന വിധിന്യായവു മായി ഈ സാഹചര്യം കൂടുതൽ സമന്വയിപ്പിക്കുന്നു.

ക്രിസ്തുവിനോടൊപ്പം കഷ്ടപ്പെടാതെ നിങ്ങൾ വാഴും എന്ന വ്യാമോഹത്തിലാണെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ ഒരു ദയനീയ അവസ്ഥയിലാണ്.

2 തിമൊഥെ. 2:12, “നാം അവനോടുകൂടെ മരിച്ചു എങ്കിൽ കൂടെ ജീവിക്കും; സഹിക്കുന്നു എങ്കിൽ കൂടെ വാഴും; നാം തള്ളിപ്പറയും എങ്കിൽ അവൻ നമ്മെയും തള്ളിപ്പറയും.”

ദൈവത്തിൻ്റെ വീക്ഷണകോണിൽ നിന്ന് നിങ്ങൾ മഹാ കഷ്ടത നോക്കുമ്പോൾ, നിങ്ങളെ മികച്ചതാക്കാനുള്ള മികച്ച ഉപകരണമാണിത്. അത് നിങ്ങളെ അങ്ങേയറ്റം പരീക്ഷിക്കും. ക്രിസ്തുമതത്തിൻ്റെ ആദ്യ മൂന്ന് നൂറ്റാണ്ടുകളിൽ, മഹാ കഷ്ടത ഒരു മാനദണ്ഡമായിരുന്നു. എല്ലാവരും മഹാ കഷ്ടത അനുഭവിച്ചു. AD 325 ലെ നൈസിയ കൗൺസിലിൽ പങ്കെടുത്ത എല്ലാ ബിഷപ്പുമാർക്കും കഠിനമായ പീഡനത്തിൻ്റെ ഫലമായി ഒന്നോ അതിലധികമോ അവയവങ്ങൾ നഷ്ടപ്പെട്ടെന്ന് നിങ്ങൾക്കറിയാമോ?

റോമർ 5:3-5, “അതു തന്നേ അല്ല, കഷ്ടത സഹിഷ്ണതയെയും സഹിഷ്ണത സിദ്ധതയെയും സിദ്ധത പ്രത്യാശയെയും ഉളവാക്കുന്നു എന്നു അറിഞ്ഞു നാം കഷ്ടങ്ങളിലും പ്രശംസി ക്കുന്നു. പ്രത്യാശെക്കോ ഭംഗം വരുന്നില്ല; ദൈവത്തിൻ്റെ സ്നേഹം നമുക്ക് നല്കപ്പെട്ട പരി ശുദ്ധാത്മാവിനാൽ നമ്മുടെ ഹൃദയങ്ങളിൽ പകർന്നിരിക്കുന്നുവല്ലോ.”

എന്നാൽ ഇന്ന് ജീവിതത്തിലെ എല്ലാ സുഖസൗകര്യങ്ങളും ഉള്ള ക്രിസ്ത്യാനികൾക്ക് നാം കഷ്ടതയിലൂടെ കടന്നുപോകുമെന്ന് പറയുമ്പോൾ പ്രശ്‌നങ്ങളുണ്ട്. അവർ വളരെയധികം ഭയപ്പെടുന്നു. അതിനാൽ, കഷ്ടതയിൽ നിന്ന് രക്ഷപ്പെടുമെന്ന് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന ഒരു ഉപദേശത്തിൽ അവർ അഭയം പ്രാപിക്കുന്നു. ക്രിസ്തുവിനായി എല്ലാത്തരം പീഡനങ്ങളും അനുഭവിച്ച ആദ്യകാല ക്രിസ്ത്യാനികളെ സ്നേഹിച്ചതിനേക്കാൾ ദൈവം തങ്ങളെ സ്നേഹിക്കുന്നുവെന്ന് അവർ കരുതുന്നു. ആ ചിന്ത എത്രത്തോളം യുക്തിസഹമാണ്?

ആര് ഭൂമിയിൽ പെരുകും?

പ്രീ-മഹോപദ്രവ വക്താക്കൾ അവരുടെ ഡാർബി-സ്കോഫീൽഡ് സർവകലാശാലയിലെ തിരുവെഴുത്തുകൾ മനസിലാക്കിയതിനാൽ ചില പ്രശ്നങ്ങളെക്കുറിച്ച് എല്ലായ്പ്പോഴും വി ഷമിക്കുന്നു. രചയിതാവിൻ്റെ ചുവടെയുള്ള പ്രസ്താവന അഭിസംബോധന ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്.


മൂന്നാമത്, ആയിരം വാഴ്ചക്ക് തൊട്ടുമുമ്പ് എല്ലാ മഹോപദ്രവ വിശ്വാസികളും ഉൾപ്രാപണം പ്രാപിച്ച് മഹത്വീകരിക്കുകയാണെങ്കിൽ, ആര് രാജ്യം ജനകീയമാക്കുകയും പ്രചരിപ്പി ക്കുകയും ചെയ്യും? ജീവിച്ചിരിക്കുന്ന അവിശ്വാസികളെ മഹോപദ്രവ കാലത്തിൻ്റെ അവ സാനം വിധിക്കുകയും ഭൂമിയിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്യുകയും ചെയ്യുമെന്ന് തിരുവെഴുത്തു കൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു (മത്തായി 13:41-42; 25:41 കാണുക).


മുമ്പത്തെ വിഭാഗത്തിൽ ചർച്ച ചെയ്തതുപോലെ, സഭയിൽ പ്രവേശിച്ച വ്യാജ ക്രിസ്ത്യാ നികളാണ് കളകളെന്ന് തിരുവെഴുത്തുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. അവർ മഹാ കഷ്ടതയിൽ അസ്വസ്ഥരായി പുറത്തുപോയി. മുകളിലുള്ള തിരുവെഴുത്തുകളിൽ ഒരിടത്തും, ഈ ലോകത്തിൻ്റെ മറ്റു ഭാഗങ്ങളിൽ പ്രയോഗിച്ചതായി നിങ്ങൾക്ക് കണ്ടെത്താൻ കഴിയില്ല. പ്രീ-മഹോപദ്രവ ക്യാമ്പിൻ്റെ ദൈവശാസ്ത്രത്തിൽ വളരെയധികം പ്രശ്നമുണ്ടാക്കിയ ഒരു വലിയ അനുമാനമാണിത്. അതുകൊണ്ട് ഭൂമിയിൽ നിന്നും 600 കോടിയിലധികം ജന ങ്ങളെ യേശു ഉന്മൂലനം ചെയ്യാൻ പോകുന്നുവെന്ന് അവർ കരുതുന്നു. ഭൂമിയിലെ ജനസംഖ്യയെ നശിപ്പിക്കുന്നയാളാണ് യേശു എന്ന് അവർ കരുതുന്നു. അത്തരം ഒരു വീക്ഷണത്തേയും തിരുവെഴുത്ത് പിന്തുണയ്ക്കുന്നില്ല. എതിർ ക്രിസ്തു (അന്തി ക്രിസ്തു) ലോകം മുഴുവൻ ഭരിക്കുമെന്ന അനുമാനത്തിൻ്റെ ഫലമാണിത്. എന്നാൽ, അത്തരമൊരു കാഴ്ചപ്പാടിനെ തിരുവെഴുത്തുകൾ പിന്തുണയ്ക്കുന്നില്ല. ശത്രുക്കളോട് പ്രതികാരം ചെയ്യുക എന്നതാണ് യേശു ചെയ്യാൻ പോകുന്ന കാര്യം എന്ന് അവർ കരുതുന്നു. ഒരു ഭേദമായ കാര്യം മനസ്സിലാക്കുന്നതിന് നമുക്ക് തിരുവെഴുത്തുകൾ നോക്കാം. 

അവസാന സമയങ്ങളിൽ എതിർ ക്രിസ്തുവിനെ (വെളിപ്പാട് 16:12, ദാനിയേൽ 11:44) കിഴക്കൻ രാജാക്കന്മാരും (ഒരുപക്ഷേ ചൈന, ജപ്പാൻ, ഇന്ത്യ) വടക്കൻ രാജാക്കന്മാരും (ഒരുപക്ഷേ യൂറോപ്പ്, റഷ്യ, വടക്കേ അമേരിക്ക) എതിർക്കുകയും പോരാടുകയും ചെയ്യുമെന്ന് നാം ബൈബിളിൽ കാണുന്നു.

ദാനിയേ. 11:44, “എന്നാൽ കിഴക്കുനിന്നും വടക്കുനിന്നും ഉള്ള വർത്തമാനങ്ങളാൽ അവൻ പരവശനാകും; അങ്ങനെ അവൻ പലരെയും നശിപ്പിച്ചു നിർമ്മൂലനാശം വരുത്തേണ്ടതിന് മഹാ ക്രോധത്തോടെ പുറപ്പെടും.”

വെളിപ്പാട് 16:12, “ആറാമത്തവൻ തൻ്റെ കലശം യൂഫ്രാത്തേസ് എന്ന മഹാനദിയിൽ ഒഴിച്ചു; കിഴക്കു നിന്നു വരുന്ന രാജാക്കന്മാർക്ക് വഴി ഒരുങ്ങേണ്ടതിന് അതിലെ വെള്ളം വറ്റിപ്പോയി.”

വെളിപ്പാട് 19:19-21, “കുതിരപ്പുറത്തിരിക്കുന്നവനോടും അവൻ്റെ സൈന്യത്തോടും യുദ്ധം ചെയ്‍വാൻ മൃഗവും ഭൂരാജാക്കന്മാരും അവരുടെ സൈന്യങ്ങളും ഒന്നിച്ചു വന്നു കൂടിയത് ഞാൻ കണ്ടു. മൃഗത്തെയും അതിൻ്റെ മുമ്പാകെ താൻ ചെയ്ത അടയാളങ്ങളാൽ മനുഷ്യരെ ചതിച്ചു മൃഗത്തിൻ്റെ മുദ്ര ഏല്പിക്കയും അതിൻ്റെ പ്രതിമയെ നമസ്കരിപ്പിക്കയും ചെയ്ത കള്ളപ്രവാചകനെയും പിടിച്ചു കെട്ടി ഇരുവരെയും ഗന്ധകം കത്തുന്ന തീപ്പൊയ്കയിൽ ജീവനോടെ തള്ളിക്കളഞ്ഞു. ശേഷിച്ചവരെ കുതിരപ്പുറത്തിരിക്കുന്നവൻ്റെ വായിൽ നിന്നു പുറപ്പെടുന്ന വാൾകൊണ്ട് കൊന്ന് അവരുടെ മാംസം തിന്ന് സകല പക്ഷികൾക്കും തൃപ്തിവന്നു.”

ഇത് യേശു വിധിക്കുന്ന ലോകത്തിലെ മുഴുവൻ ജനസംഖ്യയല്ല. എതിർ ക്രിസ്തുവിന് 10 രാജ്യങ്ങളിൽ മാത്രമേ നേരിട്ടുള്ള ആധിപത്യമുണ്ടാകൂ എന്ന് നാം മനസ്സിലാക്കേണ്ടതുണ്ട്. പല രാജ്യങ്ങളിലും അദ്ദേഹത്തിന് പരോക്ഷമായ ആധിപത്യവും അധികാരവും ഉണ്ടായി രിക്കാം. എന്നിരുന്നാലും, അവൻ ലോകത്തെ മുഴുവൻ ഭരിക്കുമെന്ന് കരുതുന്നത് തികച്ചും അബദ്ധമാണ്. ക്രിസ്ത്യാനികളല്ലാതെ മറ്റു പലരും അയാൾക്കെതിരെ ഉണ്ടാകും.

വെളി. 13:1, “അപ്പോൾ പത്തുകൊമ്പും ഏഴു തലയും കൊമ്പുകളിൽ പത്തു രാജമുടിയും തലയിൽ ദൂഷ്ണനാമങ്ങളും ഉള്ളോരു മൃഗം സമുദ്രത്തിൽ നിന്ന് കയറുന്നത് ഞാൻ കണ്ടു.”

അതുകൊണ്ട്, ക്രിസ്തുവിരുദ്ധരെ (ക്രിസ്ത്യാനികളല്ലാത്തവരെ) എതിർത്തവരാണ് ഭൂമി യിലെ ജനസംഖ്യയെന്ന് മനസ്സിലാക്കാൻ വലിയ ബുദ്ധിയുടെ ആവശ്യമില്ല. പിന്നീട്, ആയിരം വർഷം ജനസംഖ്യ വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കും, ഇതേ ആളുകൾ യേശുവിനെ തിരായ ഗോഗ് / മഗോഗ് യുദ്ധത്തിൽ സാത്താനൊപ്പം നിൽക്കും.

വെളിപ്പാട് 20:7-8, “ആയിരം ആണ്ട് കഴിയുമ്പോഴോ സാത്താനെ തടവിൽ നിന്നു അഴിച്ചു വിടും. അവൻ ഭൂമിയുടെ നാലു ദിക്കിലുമുള്ള ജാതികളായി സംഖ്യയിൽ കടല്പുറത്തെ മണൽപോലെയുള്ള ഗോഗ്, മാഗോഗ് എന്നവരെ യുദ്ധത്തിന്നായി കൂട്ടിച്ചേർക്കേണ്ടതിന് വശീകരിപ്പാൻ പുറപ്പെടും.”

പ്രീ-മഹോപദ്രവ ദൈവശാസ്ത്രം ക്രിസ്ത്യാനികളെ രണ്ട് വിഭാഗങ്ങളായി തിരിക്കുന്നു. ഉയർന്ന വിഭാഗം ഉൾപ്രാപണം ചെയ്യപ്പെടും, താഴത്തെ വിഭാഗം മഹോപദ്രവ കാലത്ത് രക്ഷിക്കപ്പെടും. താഴ്ന്ന ക്രിസ്ത്യാനികൾ ഉന്നതർക്ക് ഭരിക്കാനായി ഭൂമിയിൽ പെരുകു മെന്ന് അവർ അനുമാനിക്കുന്നു. ഇത് യാതൊരു വർഗ്ഗീകരണവുമില്ലാതെ മുഴുവൻ മനുഷ്യർക്കും വേണ്ടി ജീവൻ നൽകിയ യേശുവിനെ അപമാനിക്കുന്നു. മാത്രമല്ല, യേശു നൽകിയ രക്ഷ ദുർബലവും ഉടയുന്നതുമാണെന്ന് കരുതുന്ന ഒരു ഉപദേശമാണിത്, 1000 വർഷത്തിനുശേഷം ഈ ആളുകൾ യേശുവിനെതിരായ മത്സരത്തിൽ പങ്കുചേരുമെന്ന് അവർ കരുതുന്നു.

ഉപസംഹാരം

മുമ്പത്തെ പോയിൻറ്റ് പോലെ, ഈ രേഖയുടെ രചയിതാവും മത്തായി 24, മർക്കോസ് 13, ലൂക്കോസ് 21, 2 തെസ്സലൊനീക്യർ 2 എന്നിവയിൽ പരാമർശിച്ചിരിക്കുന്നതുപോലെ ക്രിസ്തുവിൻ്റെ മഹോപദ്രവ കാലത്തിനു ശേഷമുള്ള തിരിച്ചുവരവിൻ്റെ വ്യക്തമായ തിരു വെഴുത്തു ഭാഗങ്ങളെക്കുറിച്ച് തൻ്റെ അനുമാനങ്ങളും ഉപദേശങ്ങളും മുന്നോട്ട് കൊണ്ടു പോകാൻ ശ്രമിക്കുന്നു.

തിരുവെഴുത്തുപരമായ പിന്തുണയില്ലാത്ത ജനങ്ങൾക്ക് മറ്റ് ആളുകളെ വശീകരിക്കാൻ കഥകൾ നെയ്യേണ്ടി വരും. അത്തരമൊരു ശ്രമമാണ് പ്രീ-മഹോപദ്രവ സിദ്ധാന്തം. യാതൊ രു പരീക്ഷണങ്ങളും കഷ്ടതകളും ഇല്ലാതെ രാജ്യം അവകാശമാക്കാൻ അവർ ആഗ്രഹി ക്കുന്നു. അവർ അപ്പൊസ്തലനായ പത്രോസ് പറയുന്ന കാര്യങ്ങൾ ശ്രദ്ധിക്കട്ടെ.

1 പത്രോസ് 4:12-19, “പ്രിയമുള്ളവരേ, നിങ്ങൾക്ക് പരീക്ഷക്കായി സംഭവിച്ചിരിക്കുന്ന അഗ്നിശോധനയിങ്കൽ ഒരു അപൂർവ്വകാര്യം നിങ്ങൾക്ക് വന്നുകൂടി എന്നു വച്ച് അതിശ യിച്ചു പോകരുത്. ക്രിസ്തുവിൻ്റെ കഷ്ടങ്ങൾക്ക് പങ്കുള്ളവരാകുന്തോറും സന്തോഷിച്ചു കൊൾവിൻ. അങ്ങനെ നിങ്ങൾ അവൻ്റെ തേജസ്സിൻ്റെ പ്രത്യക്ഷതയിൽ ഉല്ലസിച്ചാനന്ദി പ്പാൻ ഇടവരും. ക്രിസ്തുവിൻ്റെ നാമം ഹേതുവായി നിന്ദ സഹിക്കേണ്ടിവന്നാൽ നിങ്ങൾ ഭാഗ്യവാന്മാർ; മഹത്വത്തിൻ്റെ ആത്മാവായ ദൈവാത്മാവ് നിങ്ങളുടെമേൽ ആവസി ക്കുന്നുവല്ലോ. നിങ്ങളിൽ ആരും കുലപാതകനോ കള്ളനോ ദുഷ്‌പ്രവൃത്തിക്കാരനോ ആയിട്ടല്ല കഷ്ടം സഹിക്കേണ്ടത്; പരകാര്യത്തിൽ ഇടപെടുന്നവനായിട്ടുമല്ല; ക്രിസ്ത്യാ നിയായിട്ടു കഷ്ടം സഹക്കേണ്ടിവന്നാലോ ലജ്ജിക്കരുത്; ഈ നാമം ധരിച്ചിട്ടു ദൈവത്തെ മഹത്വപ്പെടുത്തുകയത്രേ വേണ്ടത്. ന്യായവിധി ദൈവഗൃഹത്തിൽ ആരംഭിപ്പാൻ സമയമായല്ലോ. അത് നമ്മിൽ തുടങ്ങിയാൽ ദൈവത്തിൻ്റെ സുവിശേഷം അനുസരി ക്കാത്തവരുടെ അവസാനം എന്താകും? നീതിമാൻ പ്രയാസേന രക്ഷപ്രാപിക്കുന്നു എങ്കിൽ അഭക്തൻ്റെയും പാപിയുടെയും ഗതി എന്താകും? അതുകൊണ്ട് ദൈവേഷ്ട പ്രകാരം കഷ്ടം സഹിക്കുന്നവർ നന്മ ചെയ്തുകൊണ്ട് തങ്ങളുടെ പ്രാണനെ വിശ്വസ്തനായ സ്രഷ്ടാവിങ്കൽ ഭരമേല്പിക്കട്ടെ.”

ദൈവം നിങ്ങളെ അനുഗ്രഹിക്കട്ടെ.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *