ഉൾപ്രാപണം (RAPTURE) – മഹോപദ്രവകാലത്തിന് മുൻപോ പിൻപോ – 4-‍ാ‍ം ഭാഗം

പ്രീ മഹോപദ്രവ സിദ്ധാന്തത്തെ നിരാകരിക്കുന്ന പരമ്പരയിലെ നാലാമത്തെ ലേഖനമാണ് ഈ ലേഖനം, ഇത് ഒരു തിരഞ്ഞെടുത്ത വളച്ചൊടിക്കലോടെ ടിപിഎമ്മിലും പഠിപ്പിക്കുന്നു. ഈ പരമ്പരയിലെ നേരത്തെയുള്ള ലേഖനങ്ങൾ വായിക്കുന്നതിന് നിങ്ങൾക്ക് ചുവടെ യുള്ള ലിങ്കുകളിൽ ക്ലിക്കുചെയ്യാം.

റിച്ചാർഡ് എൽ മെയ്‌ഹു പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഒരു പ്രമാണത്തിലെ ഓരോ പോയിൻറ്റും നിരസി ക്കുന്നതിനാണ് ഈ ലേഖനങ്ങൾ. പ്രമാണത്തിൻ്റെ പേജ് 5 (245) ൽ നിന്ന് ഞങ്ങൾ എടുത്ത ഒരു ഭാഗം ചുവടെ ചേർക്കുന്നു.


Richard L Mayhue

 

1 തെസ്സലോ. 4:13-18 ഒരു മഹോപദ്രവത്തിനു മുൻപുള്ള ഉൾപ്രാപണം ആവശ്യപ്പെടുന്നു. ചർച്ചയുടെ പേരിൽ, പ്രീ മഹോപദ്രവത്തിനു പുറ മെ മറ്റ് ചില ഉൾപ്രാപണ സമയങ്ങളും ശരിയാണെ ന്ന് സാങ്കൽപ്പികമായി കരുതുക. 1 തെസ്സലൊനീ. 4 ൽ എന്താണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്? ഇത് യഥാർത്ഥ ത്തിൽ നിരീക്ഷിച്ചതുമായി എങ്ങനെ താരതമ്യം ചെയ്യും?

ഒന്നാമതായി, പ്രിയപ്പെട്ടവർ കർത്താവിനോടൊ പ്പമാണെന്നും കഷ്ടതയുടെ ഭീകരത സഹിക്കേണ്ടി വരില്ലെന്നും തെസ്സലൊനീക്യർ സന്തോഷിക്കുമെ ന്നാണ് അദ്ദേഹം പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്. എന്നാൽ, തങ്ങളുടെ പ്രിയപ്പെട്ടവർക്ക് ഉൾപ്രാപണം നഷ്ടപ്പെ ട്ടുവെന്ന് ഭയന്ന് തെസ്സലോനിക്യർ യഥാർത്ഥത്തിൽ ദുഃഖിക്കുകയാണ്. 246 മാസ്റ്ററുടെ സെമിനാരി ജേർണലിൽ ഈ സങ്കടത്തിന് ഒരു പ്രീ മഹോപദ്രവ ഉൾപ്രാപണം മാത്രമേ ഉള്ളൂ.

രണ്ടാമതായി, പ്രിയപ്പെട്ടവരെച്ചൊല്ലി ദുഃഖിക്കുന്നതിനുപകരം തെസ്സലൊനീക്കക്കാർ അവരുടെ ആസന്നമായ വിചാരണയിൽ ദുഃഖിക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. കൂടാതെ, അവരുടെ ഭാവിയിലെ നാശത്തെക്കുറിച്ച് അവർ അന്വേഷിക്കും. എന്നാൽ തെസ്സലോനിക്യർക്ക് വരാനിരിക്കുന്ന കഷ്ടതയെക്കുറിച്ച് ഭയമോ ചോദ്യങ്ങളോ ഇല്ല.

മൂന്നാമതായി, തെസ്സലൊനീക്യരുടെ താത്പര്യമോ ചോദ്യങ്ങളോ ഇല്ലാതിരുന്നിട്ടും, അത്ത രമൊരു പരമോന്നത പരീക്ഷണത്തിനായി പൗലോസ് നിർദ്ദേശങ്ങളും പ്രബോധനവും നൽകിയിട്ടുണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു, ഇത് അവരുടെ ഇന്നത്തെ കഷ്ടതയെ താര തമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ സൂക്ഷ്മമായി കാണപ്പെടും. എന്നാൽ ഇത്തരത്തിലുള്ള ആസന്നമായ കഷ്ടതയുടെ ഒരു സൂചനയും വാചകത്തിൽ കാണുന്നില്ല. 1 തെസ്സലോനിക്യർ 4 ഒരു പ്രീ മഹോപദ്രവ ഉൾപ്രാപണ മാതൃകയ്ക്ക് മാത്രമേ യോജിക്കുന്നുള്ളൂ. ഉൾപ്രാപണത്തിനായി മറ്റേതൊരു സമയവുമായും ഇത് പൊരുത്തപ്പെടുന്നില്ല.


1 തെസ്സലോനി. 4:13-18 മഹോപദ്രവത്തിനു മുൻപുള്ള ഒരു ഉൾപ്രാപണം ആവശ്യപ്പെടുന്നുണ്ടോ?

ആരെങ്കിലും തിരുവെഴുത്തുകൾ തുറക്കാൻ മെനക്കെടാതെ ഇതുപോലുള്ള പ്രസ്താവന കൾ വായിക്കുന്നെങ്കിൽ, അവർ അത് വിശ്വസിക്കും, കാരണം അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ പേരിൽ ഒരു ദൈവശാസ്ത്ര ബിരുദം ഉണ്ട്. എന്നാൽ, യാഥാർഥ്യം മനസ്സിലാക്കാൻ അനുവദിക്കാ തെ ദൈവജനത്തെ അന്ധരാക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്ന അത്തരം ആളുകളെക്കുറിച്ച് നാം ജാഗ്രത പാലിക്കേണ്ടതുണ്ട്.

സന്ദർഭം പോലും നോക്കാതെ ഈ “പണ്ഡിതൻ” ഉദ്ധരിച്ച തിരുവെഴുത്ത് ഭാഗം നോക്കാം.

1 തെസ്സലൊനീക്യർ 4:13-15, “സഹോദരന്മാരേ, നിങ്ങൾ പ്രത്യാശയില്ലാത്ത മറ്റുള്ളവരെ പ്പോലെ ദുഃഖിക്കാതിരിക്കേണ്ടതിന് നിദ്രകൊള്ളുന്നവരെക്കുറിച്ചു അറിവില്ലാതിരിക്ക രുത് എന്നു ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. യേശു മരിക്കയും ജീവിച്ചെഴുന്നേൽക്കയും ചെയ്തു എന്നു നാം വിശ്വസിക്കുന്നു എങ്കിൽ അങ്ങനെ തന്നേ ദൈവം നിദ്രകൊണ്ടവരെയും യേശുമുഖാന്തരം അവനോടുകൂടെ വരുത്തും. കർത്താ വിൻ്റെ പ്രത്യക്ഷതവരെ ജീവനോ ടെ ശേഷിക്കുന്നവരായ നാം നിദ്രകൊണ്ടവർക്ക് മുമ്പാകയില്ല എന്ന് ഞങ്ങൾ കർത്താ വിൻ്റെ വചനത്താൽ നിങ്ങളോട് പറയുന്നു.”

1 തെസ്സലൊനീക്യർ 4:16-18, “കർത്താവ് താൻ ഗംഭീരനാദത്തോടും പ്രധാനദൂതൻ്റെ ശബ്ദ ത്തോടും ദൈവത്തിൻ്റെ കാഹളത്തോടുംകൂടെ സ്വർഗ്ഗത്തിൽനിന്ന് ഇറങ്ങിവരികയും ക്രിസ്തുവിൽ മരിച്ചവർ മുമ്പെ ഉയിർത്തെഴുന്നേൽക്കയും ചെയ്യും. പിന്നെ ജീവനോടെ ശേഷിക്കുന്ന നാം അവരോടു ഒരുമിച്ചു ആകാശത്തിൽ കർത്താവിനെ എതിരേല്പാൻ മേഘങ്ങളിൽ എടുക്കപ്പെടും; ഇങ്ങനെ നാം എപ്പോഴും കർത്താവിനോടുകൂടെ ഇരിക്കും. ഈ വചനങ്ങളെക്കൊണ്ട് അന്യോന്യം ആശ്വസിപ്പിച്ചുകൊൾവിൻ.”

രചയിതാവ് സൂചിപ്പിച്ചതുപോലെ “മഹാ കഷ്ടതയുടെ ഭീകരത” യെക്കുറിച്ച് ഈ ഭാഗത്ത് എന്തെങ്കിലും കാണുന്നുണ്ടോ? ആദ്യത്തെ വാക്യം (13-‍ാ‍ം വാക്യം) അഭിസംബോധന ചെയ്യുന്നത് അവരുടെ പ്രിയപ്പെട്ടവർ ശാരീരിക മരണത്താൽ (ഒരുപക്ഷേ ആ ദിവസത്തെ കഷ്ടതയാൽ) വിട്ടുപോയ ആളുകളെയാണ്.

1 തെസ്സലൊനീക്യർ 4:13-15, “സഹോദരന്മാരേ, നിങ്ങൾ പ്രത്യാശയില്ലാത്ത മറ്റുള്ളവരെപ്പോ ലെ ദുഃഖിക്കാതിരിക്കേണ്ടതിന് നിദ്രകൊള്ളുന്നവരെക്കുറിച്ചു അറിവില്ലാതിരിക്കരുത് എന്നു ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു.”

ഈ ഭാഗം വായിക്കുമ്പോൾ എനിക്ക് എന്തെങ്കിലും വിട്ടുപോയോ എന്ന് എൻ്റെ വായനക്കാ രോട് ചോദിക്കാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. അവരുടെ പുനരുത്ഥാനവും ഉൾപ്രാപണവും വിശദീകരിച്ചതിനുശേഷം, ഈ വാക്കുകളാൽ നമുക്ക് ആശ്വാസം ലഭിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്ന് പൗലോസ് പറയുന്നു (വാക്യം 18). മരിച്ചവർ ഉൾപ്രാപണം നഷ്‌ടമായതിനാൽ അവർ ദുഃഖിതരാണെന്ന് എഴുത്തുകാരൻ റിച്ചാർഡ് എൽ. ഉയിർത്തെഴുന്നേൽപ്പിന് മുമ്പ് സംഭവി ക്കുന്ന പുനരുത്ഥാനത്തെക്കുറിച്ച് പഠിപ്പിക്കപ്പെടാതെ അവർ ഒരു ഉൾപ്രാപണത്തെ ക്കുറിച്ച് പഠിപ്പിച്ചിരുന്നോ? ഇത്തരത്തിലുള്ള കഥകൾ വിശ്വസിക്കാൻ നിങ്ങൾ ശരിക്കും അന്ധരായിരിക്കണം.

വിരോധാഭാസമെന്നു പറയട്ടെ, ടിപിഎമ്മും അവരുടെ രഹസ്യ മഹോപദ്രവത്തിന് മുമ്പുള്ള ഉൾപ്രാപണം തെളിയിക്കാൻ അതേ തിരുവെഴുത്തിൽ നിന്ന് ഉദ്ധരിക്കുന്നു (അവരുടെ വിശ്വാസപ്രസ്താവനയിൽ).

Rapture Series – Pre-Trib vs Post Trib – 4

തെസ്സലോനിക്യർ മഹോപദ്രവം ഭയപ്പെട്ടിരുന്നോ?

രചയിതാവിൽ നിന്നുള്ള ഭാഗം വായിക്കുമ്പോൾ, തെസ്സലോനിക്യർ തന്നെപ്പോലെ തന്നെ കഷ്ടതയെ ഭയപ്പെടുന്നുവെന്ന് അദ്ദേഹം തീരുമാനിച്ചതായി തോന്നുന്നു. ഇത് നാം തെസ്സ ലൊനീക്യരിൽ നിന്നു തന്നെ സ്ഥിരീകരിക്കേണ്ടതല്ലേ?

1 തെസ്സലൊനീക്യർ 3:3, “കഷ്ടം അനുഭവിപ്പാൻ നാം നിയമിക്കപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു എന്ന് നിങ്ങൾ തന്നേ അറിയുന്നുവല്ലോ.”

രചയിതാവിൻ്റെ വിവരങ്ങൾ അനുസരിച്ച്, തെസ്സലോനിക്കയിലെ സഭ ആ ദിവസങ്ങളിൽ കഷ്ടത അനുഭവിച്ചിരുന്നു, ഈ ലേഖനത്തിലൂടെ പൗലോസ് അവരെ ശക്തിപ്പെടുത്തുക യായിരുന്നു. കഷ്ടതയെക്കുറിച്ച് അവർ മനോവിഭ്രാന്തിയിലായിരുന്നില്ല. മറ്റ് ക്രിസ്ത്യാനി കളെ പോലെ കഷ്ടത തങ്ങൾക്കുവേണ്ടിയാണെന്ന വസ്തുത അവർ അംഗീകരിച്ചിരുന്നു.

2 തെസ്സലൊനീക്യർ 1:3-5, “സഹോദരന്മാരേ, നിങ്ങളുടെ വിശ്വാസം ഏറ്റവും വർദ്ധിച്ചും ആളാംപ്രതി നിങ്ങൾക്ക് എല്ലാവർക്കും അന്യോന്യം സ്നേഹം പെരുകിയും വരികയാൽ ഞങ്ങൾ യോഗ്യമാകുംവണ്ണം ദൈവത്തിന് എപ്പോഴും നിങ്ങളെക്കുറിച്ച് സ്തോത്രം ചെയ്‍വാൻ കടമ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. അതുകൊണ്ട് നിങ്ങൾ സഹിക്കുന്ന സകല ഉപദ്രവങ്ങ ളിലും കഷ്ടങ്ങളിലുമുള്ള നിങ്ങളുടെ സഹിഷ്ണതയും വിശ്വാസവും നിമിത്തം ഞങ്ങൾ ദൈവത്തിൻ്റെ സഭകളിൽ നിങ്ങളെച്ചൊല്ലി പ്രശംസിക്കുന്നു. അത് നിങ്ങൾ കഷ്ടപ്പെടു വാൻ ഹേതുവായിരിക്കുന്ന ദൈവരാജ്യത്തിന് നിങ്ങളെ യോഗ്യന്മാരായി എണ്ണും എന്നി ങ്ങനെ ദൈവത്തിൻ്റെ നീതിയുള്ള വിധിക്ക് അടയാളം ആകുന്നു.”

മേല്പറഞ്ഞ പ്രസ്താവനകൾ പരിഭ്രാന്തരും നിരുത്സാഹപ്പെട്ടതുമായ ഒരു സഭയ്ക്ക് പൗലോസ് എഴുതിയതാണെന്ന തോന്നൽ എങ്കിലും നിങ്ങൾക്ക് ലഭിക്കുന്നുണ്ടോ? ദൈവരാജ്യത്തിന് യോഗ്യരായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നതിനായി ധൈര്യത്തോടെ കഷ്ടതകളിലൂടെ കടന്നുപോ കുന്ന ഒരു തെസ്സലോനീക്ക സഭ ഞാൻ കാണുന്നു (അടിവരയിട്ട ഭാഗങ്ങൾ ശ്രദ്ധിക്കുക).

ആധുനിക ക്രിസ്ത്യാനികൾ സത്യത്തിൽ നിന്ന് വളരെ അകലെയാണെന്ന് ഞാൻ മനസ്സി ലാക്കുന്നു, കഷ്ടതയെക്കുറിച്ചുള്ള ചിന്ത പോലും അവർ വെറുക്കുന്നു. അത്തരം ആളുകൾ രക്ഷിക്കപ്പെട്ടവരാണെന്ന് നിങ്ങൾ കരുതുന്നുണ്ടോ?

സന്ദർഭോചിത സമീപനം

തിരുവെഴുത്തിൻ്റെ ഒരു ഭാഗം വായിച്ച് അത് മനസിലാക്കാൻ ശ്രമിക്കുമ്പോൾ, സന്ദർഭം കണ്ടെത്തുന്നതിന് ഫോക്കസ് ചെയ്ത തിരുവെഴുത്തുകൾക്ക് മുകളിലും താഴെയുമായി കുറച്ച് വാക്യങ്ങൾ വായിക്കേണ്ടതുണ്ട്. റഫറൻസിൻ്റെ സൗകര്യാർത്ഥം നൂറ്റാണ്ടുകൾക്ക് ശേഷം അധ്യായങ്ങളും വാക്യങ്ങളും ചേർത്തുവെന്നോർക്കുക. യഥാർത്ഥത്തിൽ എഴുതി യപ്പോൾ അത് ഒരിക്കലും പുസ്തകത്തിൻ്റെ ഭാഗമോ ലേഖനമോ ആയിരുന്നില്ല.

1 തെസ്സലോ. 4:13-18 വരെയുള്ള വാഖ്യങ്ങൾക്ക് ശേഷമുള്ള ഏതാനും വാക്യങ്ങളിലേക്ക് ഞാൻ നിങ്ങളെ കൊണ്ടുപോകുന്നു.

1 തെസ്സലൊനീക്യർ 5:1-6, “സഹോദരന്മാരേ, കാലങ്ങളെയും സമയങ്ങളെയും കുറിച്ച് നിങ്ങളെ എഴുതിയറിയിപ്പാൻ ആവശ്യമില്ല. കള്ളൻ രാത്രിയിൽ വരുമ്പോലെ കർത്താ വിൻ്റെ നാൾ വരുന്നു എന്ന് നിങ്ങൾ തന്നേ നന്നായി അറിയുന്നുവല്ലോ. അവർ സമാധാന മെന്നും നിർഭയമെന്നും പറയുമ്പോൾ ഗർഭിണിക്ക് പ്രസവവേദന വരുമ്പോലെ അവർക്ക് പെട്ടെന്ന് നാശം വന്നു ഭവിക്കും; അവർക്ക് തെറ്റിയൊഴിയാവതുമല്ല. എന്നാൽ സഹോദര ന്മാരേ, ആ നാൾ കള്ളൻ എന്നപോലെ നിങ്ങളെ പിടിപ്പാൻ നിങ്ങൾ ഇരുട്ടിലുള്ളവരല്ല; നിങ്ങൾ എല്ലാവരും വെളിച്ചത്തിൻ്റെ മക്കളും പകലിൻ്റെ മക്കളും ആകുന്നു; നാം രാത്രി ക്കും ഇരുളിന്നുമുള്ളവരല്ല. ആകയാൽ നാം ശേഷമുള്ളവരെപ്പോലെ ഉറങ്ങാതെ ഉണ ർന്നും സുബോധമായുമിരിക്ക.” 

കർത്താവിൻ്റെ ദിവസത്തെ ക്കുറിച്ചുള്ള സമ്പൂർണ്ണ യുഗാന്ത്യശാസ്ത്രം (Eschatology) പൗലോസ് അവരെ പഠിപ്പിച്ചിരുന്നു. ഇത് ദുഷ്ടന്മാർക്ക് ഒരു കെണിയായിരിക്കുമെന്നും വെളിച്ചത്തിൻ്റെ മക്കൾക്ക് അനുഗ്രഹീത ദിനമായിരിക്കുമെന്നും അവർക്കറിയാം.

മത്തായി 24:29-31 ൽ നാം കാണുന്നത് കർത്താവിൻ്റെ ദിവസമാണ്. കർത്താവിൻ്റെ ദിവസ ത്തിനുമുമ്പ് ഉൾപ്രാപണം സംഭവിക്കുമെങ്കിൽ, ഈ ആളുകൾ കർത്താവിൻ്റെ ദിവസത്തി നായി എന്തുകൊണ്ട് കാത്തിരിക്കുന്നു? കർത്താവിൻ്റെ ദിവസത്തിനുമുമ്പ് സംഭവിക്കുന്ന ഒരു ഉൾപ്രാപണത്തിനായി അവർ കാത്തിരിക്കേണ്ടതല്ലേ? മത്തായി അനുസരിച്ച് കർ ത്താവിൻ്റെ ഈ ദിവസം എപ്പോൾ സംഭവിക്കുമെന്ന് നമുക്ക് നോക്കാം.

മത്തായി 24:29-31, “ആ കാലത്തിലെ കഷ്ടം കഴിഞ്ഞ ഉടനെ സൂര്യൻ ഇരുണ്ടുപോകും; ചന്ദ്രൻ പ്രകാശം കൊടുക്കാതിരിക്കും; നക്ഷത്രങ്ങൾ ആകാശത്തു നിന്നു വീഴും; ആകാ ശത്തിലെ ശക്തികൾ ഇളകിപ്പോകും. അപ്പോൾ മനുഷ്യപുത്രൻ്റെ അടയാളം ആകാ ശത്ത്‌ വിളങ്ങും; അന്ന് ഭൂമിയിലെ സകലഗോത്രങ്ങളും പ്രലാപിച്ചുംകൊണ്ട്, മനുഷ്യ പുത്രൻ ആകാശത്തിലെ മേഘങ്ങളിന്മേൽ മഹാശക്തിയോടും തേജസ്സോടും കൂടെ വരുന്നത് കാണും. അവൻ തൻ്റെ ദൂതന്മാരെ മഹാ കാഹളധ്വനിയോടുംകൂടെ അയക്കും; അവർ അവൻ്റെ വൃതന്മാരെ ആകാശത്തിൻ്റെ അറുതിമുതൽ അറുതിവരെയും നാലു ദിക്കിൽനിന്നും കൂട്ടിച്ചേർക്കും.”

കഷ്ടതയ്ക്കുശേഷം കർത്താവിൻ്റെ ദിവസം ആണെങ്കിൽ, നാം കഷ്ടത (നമ്മുടെ കാര്യ ത്തിൽ മഹോപദ്രവം) പ്രതീക്ഷിക്കേണ്ടതല്ലേ?

മത്തായി സൂചിപ്പിച്ച അതേ പ്രപഞ്ച ചിഹ്നങ്ങളാണ് കർത്താവിൻ്റെ ദിവസത്തിന് മുമ്പു ള്ളതെന്ന് തെളിയിക്കുന്ന മറ്റു ചില വാക്യങ്ങൾ ചുവടെ ചേർക്കുന്നു.

അപ്പൊ.പ്രവ.2:19-21, “ഞാൻ മീതെ ആകാശത്തിൽ അത്ഭുതങ്ങളും താഴെ ഭൂമിയിൽ അടയാളങ്ങളും കാണിക്കും; രക്തവും തീയും പുകയാവിയും തന്നേ. കർത്താവിൻ്റെ വലുതും പ്രസിദ്ധവുമായ നാൾ വരുംമുമ്പേ സൂര്യൻ ഇരുളായും ചന്ദ്രൻ രക്തമായും മാറിപ്പോകും. എന്നാൽ കർത്താവിൻ്റെ നാമം വിളിച്ചപേക്ഷിക്കുന്നവൻ ഏവനും രക്ഷിക്കപ്പെടും എന്നു ദൈവം അരുളിച്ചെയ്യുന്നു.”

യോവേൽ 2:30-31, “ഞാൻ ആകാശത്തിലും ഭൂമിയിലും അത്ഭുതങ്ങളെ കാണിക്കും: രക്തവും തീയും പുകത്തൂണും തന്നേ. യഹോവയുടെ വലുതും ഭയങ്കരവുമായുള്ള ദിവസം വരുംമുമ്പെ സൂര്യൻ ഇരുളായും ചന്ദ്രൻ രക്തമായും മാറിപ്പോകും.”

ആമോസ് 5:20, “യഹോവയുടെ ദിവസം വെളിച്ചമല്ല, ഇരുൾ തന്നെയല്ലോ; ഒട്ടും പ്രകാശമി ല്ലാതെ അന്ധതമസ്സ് തന്നേ.”

കർത്താവിൻ്റെ ദിവസത്തിനായുള്ള മറ്റ് പരാമർശങ്ങൾക്കായി ഇവിടെ ക്ലിക്കുചെയ്യുക.

ഈ ദിവസം (കർത്താവിൻ്റെ ദിവസം) ശിക്ഷയും (ദുഷ്ടന്മാർക്ക്) പ്രതിഫലവും (നീതിമാ ന്മാർക്ക്) നൽകും. തെസ്സലൊനീക്യർക്ക് എഴുതിയ രണ്ടാമത്തെ ലേഖനത്തിൽ പൗലോസ് ഇത് വിശദീകരിക്കുന്നു.

2 തെസ്സലൊനീക്യർ 1:6-10, “കർത്താവായ യേശു തൻ്റെ ശക്തിയുള്ള ദൂതന്മാരുമായി സ്വർഗ്ഗത്തിൽ നിന്ന് അഗ്നിജ്വാലയിൽ പ്രത്യക്ഷനായി ദൈവത്തെ അറിയാത്തവർക്കും നമ്മുടെ കർത്താവായ യേശുവിൻ്റെ സുവിശേഷം അനുസരിക്കാത്തവർക്കും പ്രതികാരം കൊടുക്കുമ്പോൾ നിങ്ങളെ പീഡിപ്പിക്കുന്നവർക്ക് പീഡയും പീഡ അനുഭവിക്കുന്ന നിങ്ങൾക്ക് ഞങ്ങളോടു കൂടെ ആശ്വാസവും പകരം നല്കുന്നത് ദൈവസന്നിധിയിൽ നീതിയല്ലോ. ആ നാളിൽ അവൻ തൻ്റെ വിശുദ്ധന്മാരിൽ മഹത്വപ്പെടേണ്ടതിനും ഞങ്ങ ളുടെ സാക്ഷ്യം നിങ്ങൾ വിശ്വസിച്ചതുപോലെ വിശ്വസിച്ച എല്ലാവരിലും താൻ അതിശ യവിഷയം ആകേണ്ടതിനും വരുമ്പോൾ സുവിശേഷം അനുസരിക്കാത്തവർ കർത്താ വിൻ്റെ സന്നിധാനവും അവൻ്റെ വല്ലഭത്വത്തോടുകൂടിയ മഹത്വവും വിട്ടകുന്ന് നിത്യനാശം എന്ന ശിക്ഷാവിധി അനുഭവിക്കും.”

പൗലോസിൻ്റെ വാക്കുകൾ ശ്രദ്ധിക്കുക. തെസ്സലൊനീക്യർക്ക് പ്രതിഫലം ലഭിക്കുന്ന അതേ ദിവസം തന്നെ ദുഷ്ടന്മാർ ശിക്ഷിക്കപ്പെടുന്ന ദിവസമാണെന്ന് അദ്ദേഹം പറയുന്നു. എന്നാൽ പീഡനത്തിനു മുമ്പുള്ള ഉൾപ്രാപണ സിദ്ധാന്തമനുസരിച്ച്, നീതിമാന്മാർക്ക് ഉൽപ്രാപനം ലഭിച്ച് ഏഴു വർഷത്തിനുശേഷം ദുഷ്ടന്മാർ ശിക്ഷിക്കപ്പെടും. റിച്ചാർഡ് എൽ. മെയ്‌ഹുവിനെപ്പോലുള്ള പ്രീ മഹോപദ്രവ ഉൾപ്രാപണ എഴുത്തുകാരുടെ വലിയ മൂഢ ത്തരം നിങ്ങൾ കാണുന്നുണ്ടോ? ടിപി‌എമ്മും പ്രസംഗിക്കതുപോലെ, കഷ്ടതയ്‌ക്ക് മുമ്പുള്ള ഉൾപ്രാപണ ഉപദേശത്തിൻ്റെ നുണ വിശ്വസിക്കാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നോ എന്ന് സ്വയം തീരുമാനിക്കുക.

ഉപസംഹാരം

നിങ്ങൾ ഒരു തിരുവെഴുത്ത്‌ ഭാഗം എടുത്ത് കെട്ടിച്ചമച്ച ഒരു സിദ്ധാന്തം പ്രയോഗിക്കാൻ ശ്രമിക്കുമ്പോൾ, ചില ജാലവിദ്യക്കാർ ചെയ്യുന്നതുപോലെ നിങ്ങൾ ആളുകളെ വിഡ്ഢി കളാക്കുന്നു. തിരുവെഴുത്തിൻ്റെ ഉദ്ദേശ്യം ലഭിക്കുന്നതിന് സന്ദർഭം പരിശോധിക്കാൻ നാം മിടുക്കരായിരിക്കണം. റിച്ചാർഡ് എൽ മെയ്‌ഹു നിങ്ങളെ കബളിപ്പിക്കാൻ ശ്രമിച്ച അതേ ഭാഗത്തുനിന്ന് ഒരു ചോദ്യം ഞാൻ നിങ്ങളോട് ചോദിക്കട്ടെ.

1 തെസ്സലൊനീക്യർ 4:17, “പിന്നെ ജീവനോടെ ശേഷിക്കുന്ന നാം അവരോടു ഒരുമിച്ച് ആകാശത്തിൽ കർത്താവിനെ എതിരേല്പാൻ മേഘങ്ങളിൽ എടുക്കപ്പെടും; ഇങ്ങനെ നാം എപ്പോഴും കർത്താവിനോടുകൂടെ ഇരിക്കും.”

അടിവരയിട്ട ഭാഗം ശ്രദ്ധിക്കുക – ഇരിക്കും. ഇത് ഒരു കഷ്ടതയ്‌ക്ക് മുമ്പുള്ള ഒരു ഉൾപ്രാ പണം ആയിരുന്നുവെങ്കിൽ, “ഇരിക്കും” എന്ന വാക്ക് ഇവിടെ ശരിക്കും ആവശ്യമില്ല. 

എന്നാൽ, “ഇരിക്കും” എന്ന വാക്ക് ഉൾപ്പെടുത്താൻ പൗലോസിന് ഒരു പ്രധാന കാരണമുണ്ട്. നമ്മിൽ മിക്കവരെയും നീക്കം ചെയ്യുന്ന ഒരു സംഭവമുണ്ടാകുമെന്നും കുറച്ചുപേർ മാത്രമേ അവശേഷിക്കുകയുള്ളൂവെന്നും അദ്ദേഹം നമ്മളോട് പറയുന്നു. മഹാകഷ്ടമല്ലെ ങ്കിൽ നമ്മിൽ മിക്കവരെയും നീക്കം ചെയ്യാൻ കാരണമെന്ത്? മഹാകഷ്ടം നമ്മിൽ മിക്ക വരെയും വധിക്കുകയോ പലരെയും വിശ്വാസത്തിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്യുകയോ ചെയ്യും. ഒരു ചെറിയ അവശിഷ്ടം മാത്രമേ അവശേഷിക്കുകയുള്ളൂ. കഷ്ടതയ്‌ക്ക് മുമ്പുള്ള ഒരു ഉൾപ്രാപണം തെളിയിക്കാൻ റിച്ചാർഡ് തെറ്റായി ഉദ്ധരിച്ച അതേ വാക്യത്തിലെ ഇത്രയും വലിയ സൂചന മനസ്സിലാക്കാതിരിരിക്കാൻ നിങ്ങൾ ശരിക്കും മന്ദബുദ്ധികളായിരിക്കണം.

ദൈവം നിങ്ങളെ അനുഗ്രഹിക്കട്ടെ.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *