ഉൾപ്രാപണ സീരീസ് – ഇസ്രായേലിൻ്റെ യുഗാന്ത്യശാസ്ത്രം – 1-‍ാ‍ം ഭാഗം

യുഗാന്ത്യശാസ്ത്രം (Eschatology) വളരെ രസകരമായ ഒരു വിഷയമാണ്. അതേസമയം, വളരെ ശ്രദ്ധാപൂർവ്വം പിന്തുടരുകയും ജനപ്രിയ പ്രസംഗകരെ പിന്തുടരാൻ നാം തിരുവെഴു ത്തുകളിൽ നിന്ന് പുറത്തുകടക്കുന്നില്ലെന്ന് ഉറപ്പാക്കുകയും ചെയ്യേണ്ട ഒരു വിഷയവുമാ ണിത്. ബെരോവക്കാരായ യെഹൂദന്മാരെപ്പോലെ നാം ചോദ്യം ചെയ്യേണ്ട ആവശ്യവു മുണ്ട്. വഞ്ചന വ്യാപകമായ പഠനത്തിൻ്റെ ഒരു ശാഖയാണിത്. മറ്റുള്ളവർ വഞ്ചിക്കപ്പെടു മ്പോൾ നാം വഞ്ചിതരല്ലെന്ന് കരുതാനാവില്ല. പൗലോസ് അപ്പൊസ്തലൻ്റെ മുന്നറിയിപ്പ് നമുക്ക് താഴ്മയായി ഓർക്കാം.

1 കൊരിന്ത്യർ 10:12, “ആകയാൽ താൻ നില്ക്കുന്നു എന്നു തോന്നുന്നവൻ വീഴാതിരിപ്പാൻ നോക്കിക്കൊള്ളട്ടെ.”

ആത്മീയ കാര്യങ്ങളിൽ വരുമ്പോൾ നമുക്ക് ദാരിദ്ര്യാവസ്ഥയിലേക്ക് വരാം, ഒരു വിഷയ ത്തിൽ വെളിച്ചം ലഭിക്കുമ്പോൾ നമ്മുടെ നിലപാടുകൾ തിരുത്താനും തയ്യാറാകാം. ആൽ‌ വിൻ‌, A.C.തോമസ്‌ എന്നിവരുടെ ഉപദേശങ്ങൾ‌ മാറ്റാൻ‌ അവർ‌ തയ്യാറാകുന്നില്ല എന്നതാണ് ടി‌പി‌എമ്മിൻ്റെ അവസ്ഥയുടെ ഒരു പ്രധാന കാരണം. അവർ ഇന്നും അവരുടെ തെറ്റിൽ തുടരുന്നു. നിങ്ങൾ ഒരു വളഞ്ഞ അടിത്തറയിൽ പണിയുമ്പോൾ, ആനുപാതീക പുരോഗ തിയിൽ, കെട്ടിടത്തിൽ വളവുകൾ വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്നു.

ഈ ലോകത്ത് വഞ്ചന എങ്ങനെ പ്രവർത്തിക്കുന്നു എന്നതിനെക്കുറിച്ച് ഒരു ആശയം നൽ കുന്ന കുറച്ച് ലേഖനങ്ങൾ എഴുതാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. ഈ ലേഖനങ്ങൾ‌ക്ക് കൃത്യ മായ ഉൾപ്രാപണ സംഭവങ്ങളുമായി യാതൊരു ബന്ധവുമില്ലെങ്കിലും, ഇതിന് യുഗാന്ത്യ ശാസ്ത്രവുമായി വളരെയധികം പ്രാധാന്യമുണ്ട്.

യുഗാന്ത്യശാസ്ത്രം (Eschatology) എങ്ങനെ പഠിക്കണം?

അന്തിമകാല സംഭവങ്ങൾ, മനുഷ്യരാശിയുടെ വിധി, മരണം, പുനരുത്ഥാനം, ന്യായവിധി, മരണാനന്തര ജീവിതം എന്നിവയിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്ന ദൈവശാസ്ത്രത്തിൻ്റെ ഒരു ശാഖയാണ് യുഗാന്ത്യശാസ്ത്രം. മിക്ക യുഗാന്ത്യശാസ്ത്ര ഭാഗങ്ങളും പ്രതീകാത്മകമാണ്. എന്നിരുന്നാലും, വ്യകതമായ സന്ദേശങ്ങളും അതിൽ ഉണ്ട്. ഈ ഭാവി സംഭവങ്ങളെ ക്കുറിച്ച് പറയുന്ന ഭാഗങ്ങൾ മനസിലാക്കുന്നത് അനുഗ്രഹിക്കപ്പെട്ട അനുഭവമാണ്.

വെളിപ്പാട് 1:3, “ഈ പ്രവചനത്തിൻ്റെ വാക്കുകളെ വായിച്ചു കേൾപ്പിക്കുന്നവനും കേൾക്കു ന്നവരും അതിൽ എഴുതിയിരിക്കുന്നത് പ്രമാണിക്കുന്നവരും ഭാഗ്യവാന്മാർ; സമയം അടു ത്തിരിക്കുന്നു.”

നിങ്ങളുടെ യുഗാന്ത്യശാസ്ത്രം ശരിയാക്കുമ്പോൾ, ശരിയായ രീതിയിൽ അഞ്ച് വിരലു കളും നന്നായി ഒതുങ്ങിയ ഒരു കയ്യുറയിൽ കൈയിട്ടെന്ന തോന്നൽ നിങ്ങൾക്ക് ലഭിക്കും. ഇന്നത്തെ മിക്ക പ്രസംഗകരും വളരെ തിരക്കിലാണ്, രണ്ടോ മൂന്നോ വിരലുകൾ ശരി യാകുമ്പോൾ അവർ അലറിവിളിക്കുന്നു. ബാക്കിയുള്ള വിരലുകൾ സ്ഥലത്തുണ്ടോ എന്ന് പോലും അവർ ശരിക്കും ശ്രദ്ധിക്കുന്നില്ല. അതിനാൽ, അവർ തങ്ങളുടെ വിരലുകൾ തെറ്റായ സ്ലോട്ടിൽ ഇടുന്നുവെന്ന് പിന്നീട് കണ്ടെത്തുമ്പോൾ അവർ തങ്ങളേയും മറ്റുള്ള വരേയും വിഡ്ഢികളാക്കുന്നു.

  • കയ്യുറയുടെ രണ്ട് വിരലുകൾ ഭാവി (FUTURE) സംഭവങ്ങിലേക്ക് വിരൽ ചൂണ്ടുന്നു.
  • കയ്യുറയുടെ രണ്ട് വിരലുകൾ ചരിത്രത്തിലേക്ക് (HISTORY) വിരൽ ചൂണ്ടുന്നു.
  • കയ്യുറയുടെ ഒരു വിരൽ വർത്തമാനത്തെ (PRESENT) സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

നിങ്ങളുടെ യുഗാന്ത്യശാസ്ത്രം ചരിത്രത്തോടോ വർത്തമാനകാലത്തോടോ യോജിക്കു ന്നില്ലെങ്കിൽ, മിക്കവാറും ബാക്കിയുള്ള രണ്ട് വിരലുകളും തെറ്റായ അറയിൽ ആയിക്കും ഇടുക.

ഇസ്രായേൽ രാഷ്ട്രം

പ്രവാസികളുടെ തിരിച്ചുവരവിനെക്കുറിച്ചുള്ള ചില പ്രവചനങ്ങളുടെ പൂർത്തീകരണ മായി മിക്ക ഇവാഞ്ചലിക്കൽ ക്രിസ്ത്യൻ പ്രസംഗകരും ഇസ്രായേൽ എന്ന പേരിൽ മിഡിൽ ഈസ്റ്റിലെ ഇന്നത്തെ രാജ്യത്തെ ചൂണ്ടിക്കാണിക്കും. 1948 ൽ രൂപംകൊണ്ട രാജ്യം പുരാതന ഇസ്രായേലിനെ പ്രതിനിധാനം ചെയ്യുന്നുവെന്നും അവർ ആ സംഭവത്തിൽ തങ്ങളുടെ എസ്കാറ്റോളജി കെട്ടിപ്പടുക്കുന്നുവെന്നും അവർ കരുതുന്നു. കയ്യുറയുടെ തെറ്റായ സ്ഥലങ്ങളിൽ രണ്ട് വിരലുകൾ ഇടുകയാണ് അവർ ഇവിടെ ചെയ്യുന്നത്. ജോൺ ഹാഗി, ജോനാഥൻ കാൻ എന്നിവരെപ്പോലുള്ളവർ ഈ രാജ്യത്തെക്കുറിച്ചുള്ള കഥകൾ പറഞ്ഞ് കോടിക്കണക്കിന് സമ്പാദിച്ചു. നിങ്ങളുടെ പോക്കറ്റിൽ നിന്ന് പണം അവരി ലേക്ക് കൈമാറാൻ അവർ പതിവായി കഥകൾ ഉണ്ടാക്കുന്നു. കബളിപ്പിക്കപ്പെടരുത്. ഇസ്രായേൽ എതിർക്രിസ്തു ഭരണകൂടത്തിനെതിരായ അഴിമതിയാണ്. എനിക്ക് ഒരു ലേഖനത്തിൽ പൂർത്തിയാക്കാൻ കഴിഞ്ഞേക്കില്ല, പക്ഷേ പ്രസംഗകരും വിവിധ മാധ്യമ സ്ഥാപനങ്ങളും തരുന്ന പല തെറ്റായ ധാരണകളും ശരിയാക്കും.

ആധുനിക ഇസ്രായേൽ പതാക

നമുക്കെല്ലാവർക്കും ഇസ്രായേൽ രാജ്യത്തോട് ഒരു സോഫ്റ്റ് കോർണർ ഉണ്ട്. റോമാക്കാർ AD 70 ൽ പുറത്താക്കിയ ബൈബിളിലെ ഇസ്രായേലുമായി അവരെ ചേർക്കുന്നതിനാലാണിത്. നമ്മൾ ഇപ്പോ ഴത്തെ “ഇസ്രായേൽ” നോക്കുന്നതിന് മുമ്പ്, ചരിത്ര വുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കയ്യുറകളുടെ രണ്ട് വിരലു കൾ ശരിയായ സ്ലോട്ടിൽ ഇട്ടിരിക്കുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കേണ്ടതുണ്ട്.

പുരാതന ഇസ്രായേല്യർ കനാൻ ദേശത്തേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്നതിനു തൊട്ടുമുമ്പ്, ദൈവവും ഇസ്രായേൽ ജനതയും ഒപ്പിട്ട ഒരു ഉടമ്പടി ഉണ്ടായിരുന്നു. ഉടമ്പടി നാം വളരെ സൂക്ഷ്മമായി പഠിക്കേണ്ടതുണ്ട്. ഈ കരാറിൽ, അനുഗ്ര ഹങ്ങൾക്ക് പകരമായി ദൈവത്തിൻ്റെ എല്ലാ കല്പനകളും പാലിക്കാൻ ഇസ്രായേൽ രാജ്യം സമ്മതിച്ചു. ആ കൽപ്പനകളിലൊന്നു പോലും ലംഘിച്ചാൽ അവർക്ക് ശാപമുണ്ടാക്കും.

ആവ. 28:1, “നിൻ്റെ ദൈവമായ യഹോവയുടെ വാക്ക് നീ ശ്രദ്ധയോടെ കേട്ട്, ഞാൻ ഇന്ന് നിന്നോട് ആജ്ഞാപിക്കുന്ന അവൻ്റെ സകല കല്പനകളും പ്രമാണിച്ചുനട ന്നാൽ നിൻ്റെ ദൈവമായ യഹോവ നിന്നെ ഭൂമിയിലുള്ള സർവ്വജാതികൾക്കും മീതെ ഉന്നതമാക്കും.”

ആവ. 29:1, “മോശെ എല്ലായിസ്രയേലിനെയും വിളിച്ചുകൂട്ടി പറഞ്ഞത് എന്തെന്നാൽ: യഹോവ മിസ്രയീംദേശത്തുവെച്ചു നിങ്ങൾ കാൺകെ ഫറവോനോടും അവൻ്റെ സകല ഭൃത്യന്മാരോടും അവൻ്റെ സർവ്വദേശത്തോടും ചെയ്തത് ഒക്കെയും നിങ്ങൾ കണ്ടുവല്ലോ;”

ആവർത്തന പുസ്തകത്തിലെ 28, 29 അധ്യായങ്ങൾ, ഇസ്രായേല്യർ പിന്തുടരുകയോ അനു സരിക്കാതിരിക്കുകയോ ചെയ്യുമ്പോൾ ലഭിക്കുന്ന അനുഗ്രഹങ്ങളുടെയും ശാപങ്ങളു ടെയും ഒരു പട്ടികയാണ്. നിങ്ങളുടെ ബൈബിൾ‌ തുറന്ന് ശ്രദ്ധാപൂർ‌വ്വം രണ്ട് അധ്യായ ങ്ങളും വായിക്കുക.

ആവർത്തന പുസ്തകത്തിൻ്റെ 30-‍ാ‍ം അധ്യായത്തിലേക്ക്‌ പോകുകയാണെങ്കിൽ‌, അനുതപി ക്കുന്ന ഇസ്രായേലിനെ പുനഃസ്ഥാപിക്കാമെന്ന വാഗ്ദാനം കാണാം.

പ്രവാസം വരെയുള്ള ഇസ്രായേലിൻ്റെ ചരിത്രം

ഇസ്രായേൽ, ശൗലിൻ്റെ (ആദ്യ ഇസ്രായേൽ രാജാവ്) കാലം മുതൽ ഒരു രാജ്യമായിത്തീ ർന്നു . ആ ദിവസങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് അവരെ ന്യായാധിപന്മാർ നയിച്ചു. ന്യായാധിപന്മാരുടെ പുസ്തകം നിങ്ങൾ വായിച്ചാൽ, ദൈവവുമായുള്ള ഉടമ്പടിയോടുള്ള പ്രതിബദ്ധതയെ ക്കുറിച്ച് ഇസ്രായേൽ ഒരിക്കലും ഗൗരവമായിരുന്നില്ലെന്ന് നിങ്ങൾ മനസ്സിലാക്കും. മിക്ക പ്പോഴും ജനങ്ങൾ വഴിപിഴച്ചവരും സ്വന്തം ആശയങ്ങൾ പിന്തുടരുന്നവരുമായിരുന്നു. അപ്പോൾ ദൈവം ശത്രുക്കളെ അയച്ച് അവരെ ശിക്ഷിക്കുകയും അവരെ കീഴ്പ്പെടുത്തു കയും ചെയ്യും. വളരെക്കാലത്തിനുശേഷം, ശത്രുക്കളുടെ നുകത്തിൽ നിന്ന് അവരെ വിടുവിക്കാൻ ദൈവം ഒരാളെ അയക്കും. ശമൂവേലിൻ്റെ കാലം വരെ ഈ രീതി തുടർന്നു.

അവരുടെ അനുസരണക്കേടിൻ്റെ ശിക്ഷ എന്ന നിലയിൽ, മറ്റ് ദേശവാസികളുടെ മുമ്പിൽ നിന്ന് അവരെ നീക്കിക്കളകയില്ലെന്ന് ദൈവം പറഞ്ഞു.

ന്യായാധിപന്മാർ 2:3, “അതുകൊണ്ട് ഞാൻ അവരെ നിങ്ങളുടെ മുമ്പിൽനിന്നു നീക്കിക്കള കയില്ല; അവർ നിങ്ങളുടെ വിലാപ്പുറത്ത്‌ മുള്ളായിരിക്കും; അവരുടെ ദേവന്മാർ നിങ്ങ ൾക്ക് കണിയായും ഇരിക്കും എന്നു ഞാൻ പറയുന്നു.”

നിങ്ങൾ ചരിത്രം പഠിക്കുമ്പോൾ, ഇസ്രായേലിൽ 100% ഇസ്രായേൽ ജനസംഖ്യയുള്ള ഒരു കാലവും ഉണ്ടായിരുന്നില്ലെന്ന് നിങ്ങൾ മനസ്സിലാക്കും. അവർക്ക് എല്ലായ്പ്പോഴും പ്രദേശ വാസികളുമായി തർക്കിക്കേണ്ടിവന്നു. ദാവീദിൻ്റെയും ശലോമോൻ്റെയും കാലങ്ങളിൽ പോലും ഈ ആളുകളുടെ ഒരു കൂട്ടം അവരുടെ ചുറ്റും ഉണ്ടായിരുന്നു. ഒരു രാജ്യം എന്ന നിലയിൽ ഇസ്രായേൽ 120 വർഷം മാത്രമേ നിലനിന്നിരുന്നുള്ളൂ. അവ ശൗൽ രാജാവും ദാവീദും ശലോമോനും ഇസ്രായേൽ രാഷ്ട്രം ഭരിച്ച നാളുകളായിരുന്നു. ശലോമോൻ്റെ കാലത്തിനുശേഷം രാജ്യം രണ്ടായി പിളർന്നു. അതിനുശേഷം, ഇസ്രായേൽ എന്ന് വിളിക്ക പ്പെടുന്ന ഒരു രാഷ്ട്രം ഇന്നുവരെ ഉണ്ടായിട്ടില്ല. അതിനുശേഷം, ഒരു ഘട്ടത്തിലും 13 ഗോ ത്രങ്ങളും (12 + 1) ഒരു രാജ്യമായി ഒന്നിച്ച് നിലനിന്നില്ല.

ഇസ്രായേൽ, കല്പന ലംഘിച്ചതിനാൽ ദൈവം തന്നെ അവരെ ഛിന്നഭിന്നമാക്കി. ദാവീദും ശലോമോനും യഹൂദ ഗോത്രത്തിൽ ആയിരുന്നുവെന്ന് ഓർക്കുക.

1 രാജാക്ക. 11:11-13, “യഹോവ ശലോമോനോട് അരുളിച്ചെയ്തത് എന്തെന്നാൽ: എൻ്റെ നിയമവും ഞാൻ നിന്നോടു കല്പിച്ച കല്പനകളും നീ പ്രമാ ണിച്ചില്ല എന്നുള്ള സംഗതി നിൻ്റെ പേരിൽ ഇരിക്കകൊണ്ട് ഞാൻ രാജത്വം നിങ്കൽ നിന്ന് നിശ്ചയമായി പറിച്ചു നിൻ്റെ ദാസന് കൊടുക്കും. എങ്കിലും നിൻ്റെ അപ്പനായ ദാവീദിൻ നിമിത്തം ഞാൻ നിൻ്റെ ജീവകാലത്ത്‌ അത് ചെയ്കയില്ല; എന്നാൽ നിൻ്റെ മകൻ്റെ കയ്യിൽനിന്നു അതിനെ പറിച്ചുകളയും. എങ്കിലും രാജത്വം മുഴുവനും പറിച്ചുകളയാതെ എൻ്റെ ദാസനായ ദാവീദിൻ നിമിത്തവും ഞാൻ തിരഞ്ഞെടുത്ത യെരൂശ ലേമിൻ നിമിത്തവും ഒരു ഗോത്രത്തെ ഞാൻ നിൻ്റെ മകന് കൊടുക്കും.”

ശലോമോൻ്റെ മരണശേഷം, രാജ്യം രണ്ടായി വിഭജിക്കപ്പെട്ടു. പത്ത് ഗോത്രങ്ങൾ യൊരോ ബെയാമിനെ (ശലോമോൻ്റെ ദാസൻ) പിന്തുടർന്നു, ബാക്കി രണ്ട് ഗോത്രങ്ങൾ രെഹബെ യാം (ശലോമോൻ്റെ പുത്രൻ) ഭരിച്ചു. പത്ത് ഗോത്രങ്ങളെ പിന്നീട് ഇസ്രായേൽ എന്നും 2 ഗോത്രങ്ങളെ (യഹൂദ, ബെന്യാമിൻ) യഹൂദ എന്നും വിളിച്ചിരുന്നു. ലേവിയുടെ പുരോഹി തവർഗ്ഗം ഇരു രാജ്യങ്ങളിലും ചിതറിപ്പോയി.

യഹൂദാ രാജ്യത്ത് നിന്നുള്ളവരെയാണ് നമ്മൾ യഹൂദർ എന്ന് വിളിക്കുന്നത്. ഇസ്രായേ ലിലെ 13 ഗോത്രങ്ങളിലും യഹൂദന്മാർ ഉൾപ്പെടുന്നു എന്ന ഒരു തെറ്റായ ധാരണയുണ്ട്. അത് സത്യമല്ല. അതിനാൽ ചരിത്രത്തിൽ ഓരോ തവണയും യഹൂദന്മാർ എന്ന പദത്തെക്കുറിച്ച് പരാമർശമുണ്ടാകുമ്പോൾ അത് യഹൂദ, ബെന്യാമിൻ എന്നീ ഗോത്രവും ലേവി ഗോത്ര ത്തിൻ്റെ പകുതിയും ആകുന്നു.

ഇസ്രായേൽ രാജ്യം (10 ഗോത്രങ്ങൾ) ഇസ്രായേലിൻ്റെ ദൈവത്തെ ഉപേക്ഷിച്ച് ജാതീയ ദേവ ന്മാരെ പിന്തുടർന്ന് അവരെ അനുഗമിച്ചു. ആദ്യ രാജാവായ യൊരോബെയാം മുതൽ തന്നെ അവർ നാശത്തിലേക്ക് പോയി. അവരുടെ രാജ്യം ശലോമോൻ്റെ കാലത്തിനു ശേഷം 200 വർഷങ്ങൾ പോലും നീണ്ടുനിന്നില്ല. അശ്ശൂറിയക്കാർ അവരെ തകർത്തു, BC 721 ൽ നാടുകടത്തി. ഈ പത്ത് ഗോത്രങ്ങളെ പൊതുവെ ഇസ്രായേലിൻ്റെ നഷ്ടപ്പെട്ട ഗോത്ര ങ്ങൾ എന്ന് വിളിക്കുന്നു. ഇസ്രായേൽ ദേശത്തെ പിന്നീട് ജാതികൾ വീണ്ടും ജനവാസ മാക്കി, അവർ പിന്നീട് യഹൂദന്മാരുമായി ഇടകലർന്ന് അവശേഷിച്ച ഇസ്രായേല്യരെ ശമര്യക്കാരാക്കി.

2 രാജാക്കന്മാർ 17:23, “അവർ അവയെ വിട്ടുമാറായ്കയാൽ യഹോവ പ്രാവചകന്മാരായ തൻ്റെ സകലദാസന്മാരും മുഖാന്തരം അരുളിച്ചെയ്തപ്രാകരം ഒടുവിൽ യിസ്രായേലിനെ തൻ്റെ സന്നിധിയിൽ നിന്നു നീക്കിക്കളഞ്ഞു. ഇങ്ങനെ യിസ്രായേൽ സ്വദേശം വിട്ടു അശ്ശൂരിലേക്ക് പോകേണ്ടിവന്നു; ഇന്നുവരെ അവിടെ ഇരിക്കുന്നു.”

യേഹേസ്കേൽ 39:23, “യിസ്രായേൽഗൃഹം തങ്ങളുടെ അകൃത്യംനിമിത്തം പ്രവാസത്തി ലേക്ക് പോകേണ്ടിവന്നു എന്നും അവർ എന്നോടു ദ്രോഹം ചെയ്തതുകൊണ്ട് ഞാൻ എൻ്റെ മുഖം അവർക്ക് മറെച്ചു, അവരൊക്കെയും വാൾകൊണ്ട് വീഴേണ്ടതിന് അവരെ അവ രുടെ വൈരികളുടെ കയ്യിൽ ഏല്പിച്ചു എന്നും ജാതികൾ അറിയും.”

Rapture Series – Eschatology of Israel – 1

പ്രവാസത്തിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയ ഈ ആളുകൾ ഇന്നും ഇസ്രായേലിലേക്ക് മടങ്ങിവ ന്നിട്ടില്ല. അവർ വിദേശ സംസ്കാരങ്ങളുമായി ഇടകലർന്ന് സ്വന്തം ജീവിതം നയിക്കുന്ന തിനായി വിദൂര ദേശങ്ങളിലേക്ക് കുടിയേറി. അതിനാൽ, മാനുഷികമായി പറഞ്ഞാൽ, അവരെ അവരുടെ പൂർവ്വികരുടെ നാട്ടിലേക്ക് തിരികെ കൊണ്ടുവരുന്നത് സാധ്യമല്ല. അതിൽ എന്നെയും നിങ്ങളെയും ഉൾപ്പെടുത്താം. ആർക്കറിയാം?

Rapture Series – Eschatology of Israel – 1

ഇസ്രായേൽ ഒരിക്കലും അവരുടെ പൂർവ്വികരുടെ ദേശത്തേക്ക് മടങ്ങിവന്നില്ലെങ്കിലും യഹൂദ രാജ്യവും സമാനമായ കാരണങ്ങളാൽ പ്രവാസത്തിലായി. യഹൂദയിലെ രാജാ ക്കന്മാർ കൂടുതൽ ദൈവഭക്തരായിരുന്നു, അതിനാൽ അവരുടെ ശിക്ഷ അത്ര കഠിന മായിരുന്നില്ല. മാത്രമല്ല, മിശിഹായെ സംബന്ധിച്ച ദൈവ പദ്ധതി പൂർത്തീകരിക്കേണ്ട തുമുണ്ട്. യഹൂദ പ്രവാസത്തെ ബാബിലോണിയൻ പ്രവാസം എന്ന് വിളിക്കുന്നു. BC 605-നടുത്ത് നെബൂഖദ്‌നേസർ അവരെ ബന്ദികളാക്കി. BC 586 ഓടെ ശലോമോൻ്റെ മന്ദിരം യെരുശലേമിൽ നശിപ്പിച്ചു. യഹൂദയുടെ പ്രവാസം അല്പകാലത്തേക്കു മാത്രം അങ്ങു മിങ്ങും പുനഃസ്ഥാപിച്ചു. പുനഃസ്ഥാപിച്ചതിനുശേഷവും അവർ ഒരിക്കലും യഹൂദാദേശം ഭരിച്ചില്ല. വിദേശ സ്വാധീനത്തിൽ പാവ രാജാക്കന്മാരാണ് അവരെ ഭരിച്ചിരുന്നത്. യേശു വിൻ്റെ കാലത്തുപോലും റോമാക്കാർ അവരെ ഭരിച്ചിരുന്നു. അതിനാൽ പുനഃസ്ഥാപനം ക്രിസ്തുവിൻ്റെ വരവിനുവേണ്ടി ഭാഗികം മാത്രമായിരുന്നുവെന്ന് നമുക്ക് ഉറപ്പിച്ചു പറയാൻ കഴിയും. പക്ഷേ മറ്റൊരു കാരണത്താൽ ക്രിസ്തുവിൻ്റെ പുനരുത്ഥാനത്തിൻ്റെ 40 വർഷത്തി നുശേഷം, അവർ വീണ്ടും ചിതറിപ്പോയി.

ഉപസംഹാരം

ദൈവം തൻ്റെ ജനത്തെ അറിയുന്നു. വഞ്ചകന്മാർക്ക് കുറച്ച് സമയത്തേക്കുകൂടെ ആളു കളെ കബളിപ്പിക്കാൻ കഴിയും. അവൻ തൻ്റെ ജനിതക കോഡ് അവരുടെ മേൽ വച്ചിട്ടുണ്ട്, ആവ ർത്തനപുസ്തകം 30-‍ാ‍ം അധ്യായത്തിൽ പറയുന്നതുപോലെ അവരെ അവരുടെ പൂർ വ്വികരുടെ നാട്ടിലേക്ക് തിരികെ കൊണ്ടുവരും. അവൻ വിശ്വസ്തനാണ്, അന്യജാതികളുടെ പൂർണ്ണസംഖ്യ ചേരുമ്പോൾ അവൻ തൻ്റെ നീക്കം നടത്തും.

റോമർ 11:25-26, “സഹോദരന്മാരേ, നിങ്ങൾ ബുദ്ധിമാന്മാരെന്ന് നിങ്ങൾക്കു തന്നേ തോന്നാ തിരിപ്പാൻ ഈ രഹസ്യം അറിയാതിരിക്കരുത് എന്നു ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു; ജാതികളുടെ പൂർണ്ണസംഖ്യ ചേരുവോളം യിസ്രായേലിന് അംശമായി കാഠിന്യം ഭവിച്ചിരിക്കുന്നു. ഇങ്ങനെ യിസ്രായേൽ മുഴുവനും രക്ഷിക്കപ്പെടും.”

ദൈവം നിങ്ങളെ അനുഗ്രഹിക്കട്ടെ.

.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *