ദൈവത്തെ സേവിക്കാൻ ദൈവം വിളിക്കുമ്പോൾ

ദൈവം വിളിച്ച് ഒരു സംഘടനയിൽ ചേർന്ന് അതിൻ്റെ നിർദ്ദേശങ്ങൾ പാലിക്കുകയും ജീവിതം അനന്തമായി അവസാനിക്കുകയും ചെയ്ത ഒരു വ്യക്തിയെ ബൈബിളിൽ നിന്നും കാണിച്ചുതരാമോ?

ഉപ്പ് രക്ഷകനൊപ്പം

അത്തരക്കാരെ നിങ്ങൾക്ക് ബൈബിളിൽ കണ്ടെത്താൻ കഴിയില്ല. അതിനാൽ, ദൈവം സത്യമായും വിളിച്ച അത്തരമൊരു വ്യക്തിയെ യഥാർത്ഥ ലോകത്ത് കണ്ടെ ത്തുമെന്ന് നിങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കരുത്. ദൈവപുരുഷന്മാർ രക്ഷകരാണ് (മത്തായി 5:13). ഉപ്പുപോലെ, അവർ സ്വയം ദൃശ്യമാകുന്നില്ല. എന്നാലും, രുചി മാറ്റുന്നതിനാൽ അവ യുടെ അഭാവം എളുപ്പത്തിൽ ശ്രദ്ധിക്കപ്പെടും.

വെളുത്ത വസ്ത്രം ധരിച്ച ചെന്നായ്ക്കൾ ദൈവത്തിൻ്റെ ദാസന്മാരായി നിറം മാറി അവരുടെ മസ്തിഷ്കപ്രക്ഷാളനം സംഭവിച്ച അനുയായികളെ കബളിപ്പിക്കുമ്പോൾ, അവരുടെ തന്ത്രത്തിൻ്റെ തീവ്രത അവർ എപ്പോഴെങ്കിലും ചിന്തിച്ചിട്ടുണ്ടോ? ദൈവം വിളിക്കുന്ന ആളുകൾക്ക് ഒരു ദൗത്യമുണ്ട്. ബൈബിളിലെ എല്ലാ പരിശുദ്ധന്മാരെയും പരിശോധിക്കുക. ഒരു മത കോർപ്പറേഷനിൽ ചേർന്ന് അവർ തങ്ങളുടെ ദൗത്യത്തിൽ നിന്ന് വ്യതിചലിച്ചില്ല. അവരെ സംബന്ധിച്ചിട ത്തോളം തടസ്സങ്ങൾ ഒരിക്കലും പ്രാധാന്യമായിരുന്നില്ല.

നിത്യവൃത്തിയ്ക്കുവേണ്ടി കഷ്ടപ്പെടാത്ത ഒരു കൂട്ടം ആൾമാറാട്ടക്കാർ (രുചിയില്ലാത്ത ഉപ്പുകൾ) ടിപിഎമ്മിൽ ഉണ്ട്. ക്രിസ്തുവിൻ്റെ സുവിശേഷത്തിന് വിരുദ്ധമായ വക്രതയും ദൈവനിന്ദയും നിറഞ്ഞ ഉപദേശങ്ങൾ അവർ പ്രചരിപ്പിക്കുന്നു. അനായാസ ജീവിതം നയിക്കുന്ന ഈ പിശാചിൻ്റെ ദാസന്മാർക്ക് അവർ ചെയ്യുന്നതെന്താണെന്ന് ഒരു സൂചനയും ഇല്ല. അന്ത്യശ്വാസം വലിക്കുമ്പോൾ അവർ അവരുടെ യജമാനനെ കാണും.

പാപത്തിൻ്റെ ഇരുണ്ട ലോകത്തിൽ ക്രിസ്തുവിനായി പ്രകാശിച്ച ഒരു ദീപമായ സി ടി സ്റ്റഡു മായി (C T STUDD) അവരെ താരതമ്യം ചെയ്യുക.

അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ പ്രാരംഭ വർഷങ്ങൾ

എഡ്വേർഡ് സ്റ്റഡിന് ജനിച്ച മൂന്ന് ആൺമക്കളിൽ ഇളയവനായ ചാൾസ് തോമസ് സ്റ്റഡ് (1860-1931) സമർത്ഥനും ബാറ്റും ബോളും ഒരുപോലെ കൈകാര്യം ചെയ്യാൻ കഴിവുള്ള ഓൾ‌ റൗണ്ടറായ പ്രശസ്ത ഇംഗ്ലീഷ് ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാരനാണ്. 1882 ൽ ഒരു സീസണിൽ 1000 റൺസും 100 വിക്കറ്റും നേടി ‘ഡബിൾ’ തികച്ച രണ്ടാമത്തെ ഇംഗ്ലീഷുകാരനായി. 21 വയസ്സു ള്ളപ്പോൾ, കേംബ്രിഡ്ജ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിക്ക് വേണ്ടി ഒരു സെഞ്ച്വറി നേടി, ഇംഗ്ലണ്ടിനായി കളിക്കാൻ തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടു, 1882-83 ൽ ഓസ്ട്രേലിയയിൽ ആഷസ് നേടാൻ അവരെ സഹായിച്ചു. ഒരു വലിയ കരിയർ അവനു മുന്നിൽ നീണ്ടുനിൽക്കുന്നതായി കാണപ്പെട്ടു, എന്നിട്ടും അവൻ ക്രിസ്തുവിനുവേണ്ടി എല്ലാം ഉപേക്ഷിച്ചു, “യേശുക്രിസ്തു ദൈവമായിരി ക്കുകയും എനിക്കുവേണ്ടി മരിക്കുകയും ചെയ്തെങ്കിൽ, അവനുവേണ്ടി ഒരു ത്യാഗവും എനിക്ക് ചെയ്യാൻ കഴിയില്ല.”

ഡി എൽ മൂഡിയുടെ പ്രസംഗത്തിലൂടെ, 1875 ൽ ചാൾസിൻ്റെ പിതാവ് മനസ്സാന്തരപ്പെട്ടു. ഒരു വർഷത്തിനുശേഷം, അവനും സഹോദരന്മാരും ക്രിസ്തുവിനെ സ്വീകരിച്ചു, പിന്നീട് അദ്ദേഹം ആ നിമിഷം ഓർമിച്ചു: “ഞാൻ മുട്ടുകുത്തി, ഞാൻ പറഞ്ഞു ‘ ദൈവത്തിന് നന്ദി. അപ്പോൾത്തന്നെ സന്തോഷവും സമാധാനവും എൻ്റെ ഉള്ളിൽ വന്നു. ‘വീണ്ടും ജനിക്കുക’ എന്താണെന്ന് എനിക്കറിയാമായിരുന്നു, അതിനുമുമ്പ് എനിക്ക് വളരെ വരണ്ടതായ ബൈബിൾ, പിന്നീട് എല്ലാം ആയിത്തീർന്നു.”When God calls you to serve him

നിർഭാഗ്യവശാൽ, ചാൾസ് തൻ്റെ വിശ്വാസം മറ്റുള്ളവരുമായി പങ്കുവെച്ചില്ല. അനന്തര ഫലമായി, ആത്മീയമായി തണുത്ത അദ്ദേഹം ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കുന്നത് ഇഷ്ടപ്പെട്ടു. 1883-ൽ, ഒരു പിന്മാറ്റക്കാരനായി 6 വർഷത്തിനുശേഷം, കേംബ്രിഡ്ജിലെ മൂഡിയുടെ ഒരു മീറ്റിംഗിൽ അദ്ദേഹം വീണ്ടും ദൈവത്തിലേക്ക് തിരിച്ചു വന്നു. ക്രിക്കറ്റ് കളിച്ചതിൽ അദ്ദേഹം ഒരി ക്കലും ഖേദം പ്രകടിപ്പിച്ചില്ല, എന്നാൽ അത് ഒരു വിഗ്രഹമായി മാറാൻ അനുവദിച്ചതിൽ ഖേദിക്കുന്നു. ഗെയിമിൽ നിന്നും ധൈര്യം, സ്വയം നിഷേധം, സഹിഷ്ണുത എന്നിവയുടെ പാഠങ്ങൾ അദ്ദേഹം പഠിച്ചു, ക്രിസ്തുവിനോട് പൂർണമായി സമർപ്പിക്കപ്പെട്ടതിനുശേഷം അതെല്ലാം യേശുവിൻ്റെ സേവനത്തിൽ ഉപയോഗിച്ചു. ഒരു വിദഗ്ദ്ധ ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാര നായി എല്ലാവരും പുകഴ്ത്തിയ വ്യക്തി പിന്നീട് തൻ്റെ രക്ഷകനെ മഹത്വപ്പെടുത്തുന്ന തിനും അവൻ്റെ രാജ്യം വിപുലീകരിക്കുന്നതിനുമായി പുറപ്പെട്ടു.

ഉണർവ്

ഇപ്പോൾ ആത്മാക്കൾക്കായുള്ള ദാഹം നിമിത്തം, ചാൾസ് സുവിശേഷത്തിനായി തൻ്റെ സുഹൃത്തുക്കളെ നേടാൻ ശ്രമിച്ചു, അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ രണ്ട് സുഹൃത്തുക്കൾ മൂഡിയുടെ മീറ്റിംഗുകളിൽ മനസ്സാന്തരരപ്പെട്ടു. തൻ്റെ ജീവിതം ക്രിസ്തുവിനു പൂർണമായി സമർപ്പിക്കാ ത്തതിനാൽ തനിക്ക് ഇപ്പോഴും ജീവിതത്തിൽ ശക്തിയില്ലെന്ന് അദ്ദേഹം മനസ്സിലാക്കി. ഒടുവിൽ അത് ചെയ്തപ്പോൾ, ദൈവാത്മാവിൻ്റെ ആഴത്തിലുള്ള അനുഭവം അദ്ദേഹത്തിനു കിട്ടി. അന്നുമുതൽ അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ ജീവിതം തികച്ചും പുതിയൊരു രീതിയിൽ പോയി.

മിഷനറിയായി ചൈനയിലേക്ക് പുറപ്പെട്ട ചാൾസിനെ ചൈന ഇൻലാൻഡ് മിഷൻ്റെ (CIM) അസോസിയേറ്റ് അംഗമായി ഹഡ്സൺ ടെയ്‌ലർ സ്വീകരിച്ചു. അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ തീരുമാനം പൊതുമാധ്യമങ്ങളിൽ ഒരു വികാരമുണ്ടാക്കി, അത് സ്റ്റുഡൻറ്റ്  വോളണ്ടിയർ മൂവ്മെൻ റ്റിൻ്റെ (SVM) തുടക്കം കുറിച്ചു. അദ്ദേഹം നിസ്സംഗനായ ഒരു പ്രഭാഷകനായിരുന്നുവെങ്കിലും അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ വ്യക്തിപരമായ സാക്ഷ്യം കാണികളെ ആകർഷിക്കുകയും പലരും വിദേശ ദൗത്യങ്ങൾക്കായി സന്നദ്ധരാവുകയും ചെയ്തു. തൻ്റെ മിഷനറി പ്രവർത്തനത്തെ ക്കുറിച്ച് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു, “ചിലർ പള്ളിയുടെയോ ചാപ്പൽ മണിയുടെയോ ശബ്ദ ത്തിൽ ജീവിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു; നരകത്തിൻ്റെ ഒരു മുറ്റത്ത് ഒരു വീണ്ടെടു ക്കൽ ഷോപ്പ് നടത്താൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു.”

1865 ൽ ഇംഗ്ലണ്ടിൽ നിന്ന് പുറപ്പെട്ട ‘കേംബ്രിഡ്ജ് സെവനിൽ’ ഒരാളായിരുന്നു അദ്ദേഹം. അവർ സമർപ്പിതരും ധീരരുമായ ചെറുപ്പക്കാരായിരുന്നു, അവരുടെ സാക്ഷ്യങ്ങൾ ഇംഗ്ലണ്ട് രാജ്ഞി അച്ചടിക്കുകയും അംഗീകരിക്കുകയും ചെയ്തു. എന്നാൽ ഉയർന്ന പരമാ ധികാരിയുടെ (ദൈവം) അംഗീകാരം അവരെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം പ്രധാനമായിരുന്നു.

വിവാഹവും ചൈനയിലെ വേലകളും

ക്രിസ്തുവിൻ്റെ പഠിപ്പിക്കലിൻ്റെ വെളിച്ചത്തിൽ ക്രിസ്തീയ വേലയ്ക്ക് അവനെ നൽകാൻ തീരുമാനിച്ച ഒരു അവകാശം ചാൾസിന് പിതാവിൽ നിന്ന് തൻ്റെ 25-ാം ജന്മദിനത്തിൽ ലഭിച്ചു. പണത്തിൻ്റെ ഭൂരിഭാഗവും ദരിദ്രരെ സഹായിക്കുന്നവർക്ക് നൽകി. 1887 ജനുവരി 13 ന് അദ്ദേഹം മൂഡി, മുള്ളർ, വൈറ്റ്‌ചാപലിൻ്റെ ഹോളണ്ട്, ഇന്ത്യയിലെ ബൂത്ത് ടക്കർ എന്നിവർക്ക് 5000 ഡോളർ വീതമുള്ള നാല് ചെക്കുകൾ അയച്ചു. മറ്റ് ചെക്കുകൾ ബർ ണാഡോ, ആർക്കിബാൾഡ് ബ്രൗൺ, മിസ്സ് മക്ഫെർസൺ, സ്മൈലി എന്നിവർക്കും ബാക്കി ചിലത് സിഐഎമ്മിലേക്കും പോയി. ഏതാനും മാസങ്ങൾക്കുശേഷം അദ്ദേഹം സിഐഎം മിഷനറിയായ പ്രിസ്‌കില്ല സ്റ്റുവർട്ടിനെ വിവാഹം കഴിച്ചു, അഞ്ച് ഡോളറും കുറച്ച് മെത്തകളും ഒഴികെ ബാക്കി പണം അവർ ദാനം ചെയ്തു. കർത്താവിനെ അനുസ രിക്കുകയും വിശ്വാസത്താൽ ജീവിക്കുകയും ചെയ്തുകൊണ്ട് അവർ ദാമ്പത്യ ജീവിതം ആരംഭിക്കാൻ തീരുമാനിച്ചു. അവരുടെ വിവാഹസേവനത്തിനിടയിൽ, അവർ മുട്ടു കുത്തി ദൈവത്തോടും പരസ്പരവും ഒരു വാഗ്ദാനം നൽകി, “അങ്ങേ സേവിക്കുന്നതിൽ ഞങ്ങൾ ഒരിക്കലും തടസ്സമാകില്ല.”

അവരുടെ ആദ്യകാല ദാമ്പത്യജീവിതം അതി കഠിനമായിരുന്നു; അവർ സ്വന്തം ജീവിതം ഭയന്നു,  അവരെ ‘വിദേശ പിശാചുക്കൾ’ എന്ന് ആക്ഷേപിച്ചു. അവർ അതിജീവിച്ചു, ഒടു വിൽ, അവരുടെ സുവിശേഷീകരണത്തിൽ, മാജിക് വിളക്ക് പ്രത്യേകിച്ചും ഉപയോഗ പ്രദമായ ഉപകരണമാണെന്ന് കണ്ടെത്തിയപ്പോൾ ഒരു മുന്നേറ്റം ഉണ്ടായി, പലരേയും ക്രിസ്തുവിനായി നേടി. ചാൾസ് പിന്നീട് പറഞ്ഞു, “ജനങ്ങളുടെ പ്രശംസകളും അഭിപ്രാ യങ്ങളും ഞാൻ ഗൗനിച്ചെങ്കിൽ ഞാൻ ഒരിക്കലും ഒരു മിഷനറി ആകയില്ലായി രുന്നു.” അദ്ദേഹം ഓപിയം അഭയാർഥികളുടെ ഉദ്ധാരണത്തിനായി പ്രവർത്തിപ്പിക്കാൻ കൂടുതൽ സമയം ചെലവഴിച്ചു, അവിടെ ഏഴ് വർഷക്കാലം 800 ലധികം ആസക്തികളെ (ADDICTS) പരിചരിച്ചു.

ചാൾസും ഭാര്യയും ചൈനയിൽ ആയിരുന്ന കാലത്ത് രോഗികളായിരുന്നു, 1893 ൽ മരണാ വസ്ഥയിലെത്തി. ഡോക്ടറുടെ പരിചരണമില്ലാതെ പ്രിസ്‌കില്ല നാല് പെൺകുട്ടികൾക്കും ശൈശവത്തിൽ മരിച്ച രണ്ട് ആൺമക്കൾക്കും ജന്മം നൽകി. 1894 ൽ ഇംഗ്ലണ്ടിലേക്ക് മടങ്ങിയെത്തിയപ്പോൾ അവരുടെ മൂത്തമകൾ ഗ്രേസിന് പ്രായം 5 വയസ്സായിരുന്നു. മൂഡിയുടെ ക്ഷണപ്രകാരം ചാൾസ് പതിനെട്ട് മാസം അമേരിക്കയിലെ കോളേജുകളിൽ പര്യടനം നടത്തി. സ്റ്റുഡന്റ് വോളണ്ടിയർ മൂവ്‌മെന്റിൽ, അദ്ദേഹം വിദ്യാർത്ഥികളോട് സംസാരിച്ചപ്പോൾ, അദ്ദേഹം പറഞ്ഞ കാര്യങ്ങളിൽ അവർക്ക് താൽപ്പര്യമുണ്ടായി, ഒപ്പം നിരവധി ചോദ്യങ്ങൾ അദ്ദേഹത്തോട് ചോദിച്ചു. കേംബ്രിഡ്ജ് സെവൻ്റെ ആഹ്വാനത്തെ ത്തുടർന്ന് വിദ്യാർത്ഥികളുടെ ഉണർവ് അവിടെ വ്യാപിച്ചു. വിദേശ മിഷനുകളിൽ സേവ നമനുഷ്ഠിക്കാൻ വിദ്യാർത്ഥികളിൽ പലരും ജീവിതം സമർപ്പിച്ചു.

ഇന്ത്യയിലേയും ആഫ്രിക്കയിലേയും വേലകൾ

ചൈനയിലേക്ക് മടങ്ങാൻ അദ്ദേഹം ആഗ്രഹിച്ചു, പക്ഷേ അവിടേക്കുള്ള വാതിൽ അട ഞ്ഞപ്പോൾ, കുടുംബ ഉത്തരവാദിത്വം നിറവേറ്റാനും തൻ്റെ പിതാവിന് നന്മയായിരുന്ന ഇന്ത്യയിലേക്ക് സുവിശേഷം കൊണ്ടുപോകാനുമുള്ള അവസരമാണിതെന്ന് അദ്ദേഹം തീരുമാനിച്ചു, ആറുമാസം ഉത്തരേന്ത്യയിലെ തിർഹൂട്ടിൽ ചെലവഴിച്ച അദ്ദേഹം പിന്നീട് ദക്ഷിണേന്ത്യയിലേക്ക് പോയി അവിടെ ഒരു പാസ്റ്ററായി തീർന്നു. ഒരേ ദിവസം സ്‌നാന മേറ്റ അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ നാലു പെൺമക്കളുടെയും മാനസ്സാന്തരമായിരുന്നു ഈ കാലഘട്ട ത്തിൻ്റെ പ്രത്യേകത. നിരവധി ബ്രിട്ടീഷ് ഉദ്യോഗസ്ഥരും ഗ്രാമീണരും ക്രിസ്തുവിനെ സ്വീക രിച്ചു. 1906 വരെ അദ്ദേഹം ഇന്ത്യയിൽ പ്രസംഗിച്ചു. കർത്താവിനെ സേവിക്കുന്നതിൽ അദ്ദേഹത്തിന് അതിയായ സന്തോഷമുണ്ടായിരുന്നു, “ദൈവം എനിക്ക് ഒരു വേല നൽകിയപ്പോൾ ഞാൻ അത് നിരസിച്ചില്ല എന്നതാണ് എൻ്റെ ഏക സന്തോഷം” അദ്ദേഹം ഉദ്ധരിച്ചു.

ചാൾസിൻ്റെ പതിവായുള്ള കടുത്ത ആസ്ത്മയുടെ ഫലമായി ഇത്തവണ ഇംഗ്ലണ്ടിലേക്ക് മടങ്ങാൻ സ്റ്റഡ്സ് നിർബന്ധിതരായി. 1908-ൽ ലിവർപൂളിൽ താമസിക്കുമ്പോൾ, ‘നരഭോ ജികൾക്ക് മിഷനറിമാരെ വേണം’ എന്ന രസകരമായ അറിയിപ്പ് ആഫ്രിക്കയുടെ ആവശ്യ ങ്ങളിലേക്ക് അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ ശ്രദ്ധ ആകർഷിച്ചു. കച്ചവടക്കാരും വേട്ടക്കാരും ഉദ്യോഗ സ്ഥരും രാജ്യത്തിൻ്റെ ഉൾപ്രദേശം വരെ ചെന്നിട്ടും, ക്രിസ്ത്യാനികളാരും സുവിശേഷം കൊണ്ടുചെല്ലാത്ത പ്രദേശങ്ങളുണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം കണ്ടെത്തി. അദ്ദേഹം ഉദ്ധരിച്ചു, “യഥാ ർത്ഥ ക്രിസ്ത്യാനികൾ ക്രിസ്തുവിനുവേണ്ടിയുള്ള നിരാശാജനകമായ സംരംഭ ങ്ങളിൽ ആനന്ദിക്കുന്നു, ദൈവത്തിൽ നിന്ന് വലിയ കാര്യങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കു കയും സന്തോഷത്തോടെ ശ്രമിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.” 1910 ൻ്റെ അവസാനത്തോടെ, നിരവധി എതിർപ്പുകൾക്കിടയിലും ചാൾസ് ആഫ്രിക്കയിലെ സുഡാനിലേക്ക് കപ്പൽ കയറി. ദൈവം അവനോട് സംസാരിച്ചു, ‘ഈ യാത്ര സുഡാന് മാത്രമുള്ളതല്ല; അത് സുവി ശേഷവത്കരിക്കപ്പെടാത്ത ലോകത്തിനുവേണ്ടിയാണ്.’ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു, “മാന്യരേ, ദൈവം എന്നെ പോകാൻ വിളിച്ചിരിക്കുന്നു, ഞാൻ പോകും. ചെറുപ്പക്കാർ പിന്തു ടരാനിടയുള്ള ഒരു ചവിട്ടുപടിയായി മാത്രമേ എൻ്റെ ശവക്കുഴി മാറുകയുള്ളൂ.” സുഡാനിന് അപ്പുറം ബെൽജിയൻ കോംഗോയിൽ (ഇപ്പോൾ സൈർ) സുവിശേഷം കേട്ടി ട്ടില്ലാത്ത ധാരാളം ജനങ്ങൾ ഉണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം കണ്ടെത്തി.

ഹാർട്ട് ഓഫ് ആഫ്രിക്ക മിഷൻസ് (HAM) എന്ന പേരിൽ ചാൾസ് സ്വന്തം ഒരു മിഷനറി സൊസൈറ്റി ആരംഭിച്ചു. അവൻ്റെ ഭാര്യ അംഗീകരിച്ചുവെങ്കിലും, അദ്ദേഹത്തോടൊപ്പം പോകാൻ അവൾക്ക് ആരോഗ്യം ഇല്ലായിരുന്നു; പകരം കേംബ്രിഡ്ജ് യുവ ബിരുദധാരിയായ ആൽഫ്രഡ് ബക്സ്റ്റൺ കൂടെപോയി. 1913 ൽ അവർ കോംഗോയിൽ പോയി നാട്ടുകാർക്കി ടയിൽ നാല് മിഷൻ സ്റ്റേഷനുകൾ സ്ഥാപിച്ചു.

പത്ത് വർഷം മുമ്പ് വരെ സൈനികരെ നാട്ടുകാർ കൊന്ന് പാചകം ചെയ്ത് ഭക്ഷിച്ചിരുന്ന നാലായിൽ (NALA) ഒരു ദൗത്യം സ്ഥാപിച്ചു. ഭാഷാ പ്രശ്‌നങ്ങളുണ്ടായിട്ടും, നിരവധി ജന ങ്ങൾ മനസ്സാന്തരപ്പെട്ടു, പക്ഷേ ചാൾസിൻ്റെ ഹൃദയനില അദ്ദേഹത്തെ വിശ്രമത്തിനായി വീട്ടിലേക്ക് മടങ്ങേണ്ടത് അനിവാര്യമാക്കി. അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ അഭാവത്തിൽ ഭാര്യ വെറു തെയിരുന്നില്ല, സൗത്ത് ലണ്ടനിലെ അപ്പർ നോർവുഡിൽ ഒരു ആസ്ഥാനം സ്ഥാപിക്കു കയും സുവിശേഷം എത്താത്തവരിലേക്ക് എത്തിച്ചേരാൻ സഹായത്തിനായി ഒരു അഭ്യർ ത്ഥന നടത്തുകയും ചെയ്തു.

When God calls you to serve him

ചാൾസ് എല്ലാ കാര്യങ്ങൾക്കും പൂർണ്ണമായും പരിശുദ്ധാത്മാവിനെ ആശ്രയിച്ചിരുന്നു. ഒരു മാഗസിൻ ലേഖനത്തിൽ അദ്ദേഹം എഴുതി: പാപികളെ നിന്ദിക്കാതെ മാനസാന്തരത്തി ലേക്കാണ് ക്രിസ്തുവിൻ്റെ ആഹ്വാനം, … നിരാലംബരായവരുടെ ഇടയിൽ ആത്മാക്കളുടെ ജീവനുള്ള സഭകൾ വളർത്തുക, മനുഷ്യരെ പിശാചിൻ്റെ പിടിയിൽ നിന്ന് വിടുവിച്ച് നരകത്തിൻ്റെ വക്കിൽ നിന്ന് രക്ഷിക്കുക, യേശുവിനായി അവരെ പരിശീലിപ്പിക്കുക, അവരെ ദൈവത്തിൽ സർവ്വശക്തരാക്കുക. എന്നാൽ ചുട്ടു പഴുത്ത, പാരമ്പര്യേതര, തടസ്സമില്ലാത്ത പരിശുദ്ധാത്മാവിനാൽ മാത്രമേ ഇത് സാധ്യമാകൂ… (കൂടാതെ) അനന്തമായ ത്യാഗത്തിലൂടെയും തികഞ്ഞ ധൈര്യത്തിലൂടെയും.” പിന്നീട് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു, “പരിശു ദ്ധാത്മാവിന് ഇപ്പോൾ എത്രമാത്രം അവസരമുണ്ട്, പള്ളികളും മിഷനറി സമൂഹ ങ്ങൾ അവനെ ചുവന്ന ടേപ്പിൽ ബന്ധിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നു, അവർ സ്വയം ജോലി ചെയ്യുമ്പോൾ ഒരു മൂലയിൽ ഇരിക്കാൻ പ്രായോഗികമായി ആവശ്യപ്പെടുന്നു.”

കർത്താവിനോടും പുതിയ ദൗത്യത്തോടും തികഞ്ഞ സമർപ്പണം ചാൾസ് ആവശ്യപ്പെടു കയും പ്രതീക്ഷിക്കുകയും ചെയ്തു, എല്ലായ്പ്പോഴും താൻ കുരിശുയുദ്ധക്കാർക്ക് ഒരു മാതൃക ആകുകയും ചെയ്തു. 1916 ൽ അദ്ദേഹം കോംഗോയിലേക്ക് പുറപ്പെട്ടപ്പോൾ അദ്ദേ ഹത്തോടൊപ്പം അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ മകൾ എഡിത്ത് ഉൾപ്പെടെ ‘ക്രിസ്തുവിനായി സജീവമായ വീരന്മാരാകാൻ’ തയ്യാറായിരുന്ന എട്ട് പുതിയ മിഷനറിമാരും ഉണ്ടായിരുന്നു. ബാക്കി കാലം അദ്ദേഹം നളയിലും പിന്നീട് ഇബാംബിയിലും തൻ്റെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ കേന്ദ്രീക രിച്ചു. ദൗത്യം അഭിവൃദ്ധിപ്പെട്ടു; ആയിരക്കണക്കിന് ആളുകൾ ‘സ്വർഗ്ഗത്തിലേ ക്കുള്ള വഴി’ സ്വീകരിച്ചു, സ്‌നാനമേറ്റു, കൂടുതൽ വഴികൾ തുറന്നു. 1919-ൽ രോഗിയായിരു ന്നിട്ടും, ആഫ്രിക്കക്കാർ അവരുടെ പള്ളികളിൽ നേതാക്കന്മാരാകുന്നതും മറ്റുള്ളവർ സുവിശേഷ കന്മാരായി പുറപ്പെടുന്നതും കണ്ട് അദ്ദേഹം പുളകിതനായി.

ജീവിതത്തിൻ്റെ സമാപന അധ്യായങ്ങൾ

ആത്മാക്കളെ നേടാൻ തന്നാലാവുന്നതെല്ലാം ചെയ്തുകൊണ്ട് ശാരീരിക ബലഹീനത മറി കടന്ന് ചാൾസ് തൻ്റെ പരിമിതികൾ തകർത്തു. അദ്ദേഹം ഉദ്ധരിച്ചു, “ഓരോ ദിവസവും ആയിരക്കണക്കിന് ആത്മാക്കൾ നശിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുമ്പോൾ എൻ്റെ ജീവിതത്തിലെ ഏറ്റവും മികച്ച വർഷങ്ങൾ ഈ ലോകത്തിൻ്റെ ബഹുമതികൾക്കായി ജീവിക്കാൻ എനിക്ക് എങ്ങനെ കഴിയും? അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ അർപ്പണബോധം നാട്ടിലേക്ക് മടങ്ങിയ സമിതിയെ അസ്വസ്ഥരാക്കി, ഹാർട്ട് ഓഫ് ആഫ്രിക്ക മിഷനെ ‘ഏറ്റവും ഭ്രാന്തമായ മിഷനറി സമൂഹ ങ്ങളിലൊന്ന്’ എന്ന് വിശേഷിപ്പിച്ചു. അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു, “സഹിഷ്ണുതയ്‌ക്കപ്പുറത്ത് എൻ്റെ കുരിശ് കനത്തതാണെന്ന് ചിലപ്പോൾ എനിക്ക് തോന്നും. അറ്റകുറ്റപ്പണി ക്കപ്പുറം എൻ്റെ ഹൃദയം ക്ഷീണിച്ചതായി തോന്നുന്നു, എൻ്റെ ആഴത്തിലുള്ള ഏകാന്തതയിൽ ഞാൻ പല പ്പോഴും ഇല്ലാതാകാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു, പക്ഷേ, ദൈവം ആഗ്രഹിക്കുന്ന എല്ലാ ജോലിയും ചെയ്യാൻ ഞാൻ തയ്യാറാണെന്ന് ദൈവ ത്തിന് നന്നായി അറിയാം.”

1922-ൽ മിഷൻ ലോകത്തിൻ്റെ മറ്റു ഭാഗങ്ങളായ തെക്കേ അമേരിക്ക, മധ്യേഷ്യ, പശ്ചിമാ ഫ്രിക്ക എന്നിവിടങ്ങളിൽ മേഖലകൾ വികസിക്കുകയും തുറക്കുകയും ചെയ്തു. ലോക ഇവാഞ്ചലൈസേഷൻ ക്രൂസേഡ് (WEC) എന്ന പുതിയ പേര് ഇട്ടു. അടുത്ത കാലത്തായി, ഈ പ്രവൃത്തി ഇന്ത്യയിലേയ്ക്ക് വ്യാപിക്കുകയും ക്രിസ്ത്യൻ ലിറ്ററേച്ചർ ക്രൂസേഡ് ഉൾപ്പെടു ത്തുന്നതിനായി കൂടുതൽ ശാഖകൾ സ്ഥാപിക്കുകയും ചെയ്തു. ശ്രദ്ധേയമായ ഒരു ദർശ കൻ്റെ സാക്ഷ്യമായി ഇന്ന് WEC നിലകൊള്ളുന്നു, അതിൻ്റെ ഫലം 50 രാജ്യങ്ങളിൽ വ്യാപി ച്ചിരിക്കുന്നു, ആയിരത്തിലധികം മുഴുസമയ സുവിശേഷകർ ശുശ്രുഷിക്കുന്നു.

പന്ത്രണ്ടുവർഷത്തിനുശേഷം, മിസ്സിസ് സ്റ്റഡ് ഇബാംബിയിൽ തൻ്റെ ഭർത്താവുമൊപ്പം രണ്ടാഴ്ച ചെലവിട്ടു; അത് അവളുടെ മരണത്തിന് മുമ്പ് അവർ ഒരുമിച്ച് കഴിഞ്ഞ അവസാന സമയമായിരുന്നു. ചില ആഫ്രിക്കക്കാർ അവരുടെ ഇടയിൽ സുവിശേഷം കൊണ്ടുവരുന്ന തിനായി തങ്ങളുടെ Bwana Mukubwa (മൂത്ത സഹോദരൻ) നൽകിയ ത്യാഗം തിരിച്ചറിഞ്ഞു. അവസാന രണ്ട് വർഷത്തിനിടയിൽ, ചാൾസിൻ്റെ ആരോഗ്യം അതിവേഗം വഷളായി; അദ്ദേഹത്തിന് പനി പിടിച്ചു, നിരവധി ഹൃദയാഘാതങ്ങൾ സംഭവിച്ചു. ഒരു ഞായറാഴ്ച, ആഫ്രിക്കക്കാർക്കായി അഞ്ച് മണിക്കൂർ മീറ്റിംഗ് നടത്തിയ ശേഷം അതിൻ്റെ അടുത്ത വ്യാഴാഴ്ച അദ്ദേഹം മരിച്ചു.

ജീവിതകാലത്ത് 4 ഭൂഖണ്ഡങ്ങൾ സഞ്ചരിച്ച ചാൾസ് ഒരു ആഗോള മിഷനറിയായിരുന്നു. ചെലവ് കണക്കാക്കാതെ തിരിഞ്ഞു നോക്കാതെ യേശുക്രിസ്തുവിനെ അനുഗമിക്കുകയെ ന്നതിൻ്റെ അർത്ഥമെന്തെന്ന് അദ്ദേഹം പ്രകടമാക്കി. അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു, “ഞാൻ മരിക്കു മ്പോൾ, ഞാൻ ഇനി പോരാട്ടത്തിൽ ഇല്ല എന്ന വസ്തുത ആഘോഷിക്കാൻ എല്ലാ നരകത്തിനും ഒരു പാർട്ടി ഉണ്ടായിരിക്കണമെന്ന് ഞാൻ പ്രാർത്ഥിക്കുന്നു.” അദ്ദേഹം ഒരു ഭടനായി ജീവിച്ചു, ഒരു ഭടനായി മരിച്ചു.

ദൈവം നിങ്ങളെ അനുഗ്രഹിക്കട്ടെ.

.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *