ആള്‍മാറാട്ടക്കാരന്‍ കഴുത (IMPOSTER DONKEY)

ഒരിക്കൽ ഒരു ചെറിയ ഗ്രാമത്തിൽ ഒരു അലക്കുകാരന്‍ ജീവിച്ചിരുന്നു. തുണി ചുമക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന ഒരു കഴുത അയാൾക്ക്‌ ഉണ്ടായിരുന്നു. അലക്കുകാരന്‍ കഴുതയുടെ മുക ളിൽ വസ്ത്രങ്ങൾ വെച്ച് നദീതീരത്തേക്ക് കൊണ്ടുപോകുമായിരുന്നു. വസ്ത്രങ്ങൾ അല ക്കിയ ശേഷം കഴുതയുടെ പുറത്ത്‌ അലക്കിയ വസ്ത്രങ്ങളുമായി അയാൾ മടങ്ങുമായി രുന്നു. അലക്കുകാരന് ഒരു വലിയ കുടുംബമുണ്ടായിരുന്നു. അയാളുടെ വരുമാനമെല്ലാം കുടുംബത്തിൻ്റെ ഭക്ഷണത്തിനായി മാത്രം ചെലവഴിക്കും. കഴുതയെ പോറ്റാൻപോലും അയാളുടെ കൈവശം ബാക്കിയില്ലായിരുന്നു. അയല്‍നാട്ടുകാരായ ഇടയന്മാരും കഴു തയെ അവരുടെ വയലിൽ മേയാൻ അനുവദിച്ചില്ല. തത്ഫലമായി, കഴുത മെലിഞ്ഞ് അവ ശതയിലായി. കഴുതയുടെ ആരോഗ്യത്തെക്കുറിച്ച് അലക്കുകാരൻ ആശങ്കാകുലനായി.

ഒരു ദിവസം, അയാൾ വസ്ത്രങ്ങൾ കഴുകുമ്പോൾ ഒരു വലിയ കാറ്റ് അടിച്ചു. അവൻ്റെ ഉണ ങ്ങിയ വസ്ത്രങ്ങളെല്ലാം അങ്ങും ഇങ്ങുമെല്ലാം പറന്നു. കാറ്റ് ശമിച്ച ശേഷം, അലക്കുകാ രൻ എല്ലായിടത്തും പറന്ന വസ്ത്രങ്ങൾ ശേഖരിക്കാൻ തുടങ്ങി. അയാൾ വസ്ത്രങ്ങൾ തേടി ഒരു കുറ്റിക്കാട്ടിൽ പ്രവേശിച്ചു. അവിടെ അയാൾ ഒരു ചത്ത കടുവയെ കണ്ടു. അല ക്കുകാരൻ കഴുതയുമായി വീട്ടിലേക്ക് മടങ്ങി. എന്നാൽ കഴുത ഇന്ന് വളരെ അവശനില യിലായി. അതിന് വീട്ടിലേക്ക് മടങ്ങാൻ ഇരട്ടി സമയമെടുത്തു. കഴുതക്ക് ഭക്ഷണം നൽകി യില്ലെങ്കിൽ അത് ചാകുമെന്ന് അലക്കുകാരന് അറിയാമായിരുന്നു. എന്തുചെയ്യണമെന്ന് അറിയാതെ ഇരിക്കുമ്പോൾ അയാൾക്ക് പെട്ടെന്ന് ഒരു ആശയം കിട്ടി. അയാൾ സ്വയം ചിന്തിച്ചു, “ചത്ത കടുവയുടെ തൊലി എടുത്ത് എൻ്റെ കഴുതയെ മൂടിയാലോ? രാത്രിയിൽ ഇടയന്മാർക്ക് ഒരു യഥാർത്ഥ കടുവയെ വ്യാജത്തിൽ നിന്ന് തിരിച്ച റിയാൻ ബുദ്ധിമുട്ടാണ്. അവർ അത് കടുവയാണെന്ന് കരുതി അതിൻ്റെ അടുത്ത് വരാൻ ധൈര്യപ്പെടില്ല. ഈ രീതിയിൽ, കഴുതയ്ക്ക് അത് ആഗ്രഹിക്കുന്നത്ര പുല്ല് തിന്നാം.”

ഒരു യഥാർത്ഥ കഴുതയ്ക്ക് ഭക്ഷണം ലഭിക്കുന്നതിന് പ്രശ്നങ്ങൾ നേരിടേണ്ടി വരു മ്പോൾ, അത് വഞ്ചനയുടെ ഒരു ഉടുപ്പ് ധരിച്ച് സ്വയം പുതുക്കേണ്ടിവരും.

അടുത്ത ദിവസം അലക്കുകാരൻ കുറ്റിക്കാട്ടിൽ ചെന്ന് ചത്ത കടുവയുടെ തൊലിയുരിച്ചു. അയാൾ കഴുതയെ കടുവയുടെ തൊലി കൊണ്ട് മൂടി. സൂര്യാസ്തമയത്തിനു ശേഷം കഴു തയെ ഇടയൻ്റെ വയലിൽ മേയാൻ വിട്ടു. അത് കടുവയാണെന്ന് കരുതി ഇടയന്മാർ ഓടി പ്പോയി. കടുവകൾ പുല്ല് തിന്നത്തില്ലെന്ന് ഇടയന്മാരോ കൃഷിക്കാരോ മനസ്സിലാക്കിയില്ല.

വയറു നിറയെ പുല്ലു തിന്ന് കഴുത വീട്ടിലേക്ക് മടങ്ങി. അലക്കുകാരൻ വളരെ സന്തോഷ വാനായി. അയാൾ ഇത് ദിവസവും ചെയ്യാൻ തുടങ്ങി. അവൻ രാവിലെ കടുവയുടെ തൊലി എടുത്തുമാറ്റും, അലക്കുകാരൻ്റെ വീടിന് മുന്നിൽ കഴുത നിൽക്കുന്നത് ആളുകൾ കാണും. ആരും ഒന്നും സംശയിച്ചില്ല. കാലക്രമേണ കഴുത ശക്തി വീണ്ടെടുത്ത്‌ തടിച്ചു കൊഴുത്തു.

പുല്ല് മൂലം വിചിത്രമായി കാണുന്ന കടുവ അവരുടെ വയലുകളിൽ മാത്രമാണെന്ന് കർഷ കരുടെ തലച്ചോറിൽ കയറിയില്ല. പുല്ലില്ലാത്ത സ്ഥലങ്ങളിലേക്ക് പോകാൻ എന്തുകൊണ്ട് അത് മെനക്കെടുന്നില്ലെന്ന് അവർ ചിന്തിക്കില്ല. ക്രമേണ, കഴുതയ്ക്ക് മനുഷ്യരോടുള്ള പേടി ഇല്ലാതായി. ധാരാളം ഭക്ഷണം കഴിച്ച കഴുത അഹങ്കാരിയായി. ഈ പുതിയ വസ്ത്ര ധാരണം തനിക്ക് സമ്മാനിച്ച ജീവിതം അത് ആസ്വദിച്ചു. കടുവയുടെ വസ്ത്രം ധരിക്കു മ്പോൾ ആളുകൾ തന്നെ ഭയപ്പെടുന്നുവെന്ന് അതിന് തോന്നി.

2 പത്രോസ് 2:3, “അവർ ദ്രവ്യാഗ്രഹത്തിൽ കൌശലവാക്ക് പറഞ്ഞു നിങ്ങളെ വാണിഭം ആക്കും. അവർക്ക് പൂർവ്വകാലംമുതൽ ന്യായവിധി താമസിയാതെ വരുന്നു; അവരുടെ നാശം ഉറങ്ങുന്നതുമില്ല.”

The Imposter Donkey

ഒരു രാത്രി കഴുത തീറ്റി തിന്നുക്കൊണ്ടിരിക്കുമ്പോൾ പെട്ടെന്ന് ഒരു ശബ്ദം കേട്ടു. അത് അകലെ നിന്ന് കരയുന്ന ഒരു പെൺ കഴുതയുടെ ശബ്ദമായിരുന്നു. അവളുടെ ശബ്ദം കേട്ട പ്പോൾ ഈ കഴുത അവളിലേക്ക് ആകർഷിക്കപ്പെട്ടു. അതിനു പകരമായി ഈ കഴുതയും കരയാൻ തുടങ്ങി. താമസിയാതെ ഇടയന്മാർ സത്യം കണ്ടെത്തി. അത് കടുവയുടെ തൊലി കൊണ്ട് മൂടിയ കഴുതയാണെന്ന് അവർ മനസ്സിലാക്കി. അവർ അതിനെ ഓടിച്ച് വടികൊണ്ട് അടിച്ചുകൊന്നു.

2 തിമൊഥെയൊസ്‌ 3:12-13, “എന്നാൽ ക്രിസ്തുയേശുവിൽ ഭക്തിയോടെ ജീവിപ്പാൻ മനസ്സു ള്ളവർക്ക് എല്ലാം ഉപദ്രവം ഉണ്ടാകും. ദുഷ്ടമനുഷ്യരും മായാവികളും വഞ്ചിച്ചും വഞ്ചിക്ക പ്പെട്ടുംകൊണ്ട് മേല്ക്കുമേൽ ദോഷത്തിൽ മുതിർന്നു വരും.”


സ്വയം പ്രശംസിക്കുകയും ബ്രഹ്മചര്യത്തിൻ്റെ മേലങ്കി ധരിക്കുകയും വിശുദ്ധി വിശുദ്ധി എന്ന് ദിവസം മുഴുവൻ കരയുകയും ചെയ്യുന്ന ദേവന്മാർക്കായി സമർപ്പിക്കുന്നു. അടുത്തു നിന്ന് ഒരു പെൺ കഴുത കരയുന്നത് കേട്ടയുടനെ അവർ കരയാൻ ആരംഭിക്കുന്നു.

ഗുണപാഠം : നിങ്ങളുടെ വസ്ത്രം മാറ്റുന്നത് കൊണ്ട് കുറച്ച് സമയത്തേക്ക് മാത്രം ജന ങ്ങളെ വഞ്ചിക്കാൻ കഴിയും. ഇന്നല്ലെങ്കിൽ നാളെ, യഥാർത്ഥ സ്വഭാവം ഒടുവിൽ തുറന്നു കാട്ടപ്പെടും.

ധ്യാനത്തിനുള്ള തിരുവെഴുത്തുകൾ:

മത്തായി 23:27-28, “കപടഭക്തിക്കാരായ ശാസ്ത്രിമാരും പരീശന്മാരുമായുള്ളോരേ, നിങ്ങ ൾക്ക് ഹാ കഷ്ടം; വെള്ളതേച്ച ശവക്കല്ലറകളോടു നിങ്ങൾ ഒത്തിരിക്കുന്നു; അവ പുറമെ അഴകായി ശോഭിക്കുന്നെങ്കിലും അകമെ ചത്തവരുടെ അസ്ഥികളും സകലവിധ അശു ദ്ധിയും നിറഞ്ഞിരിക്കുന്നു. അങ്ങനെ തന്നേ പുറമെ നിങ്ങൾ നീതിമാന്മാർ എന്നു മനുഷ്യ ർക്ക് തോന്നുന്നു; അകമെയോ കപടഭക്തിയും അധർമ്മവും നിറഞ്ഞവരത്രേ.”

മത്തായി 15:19-20, “എങ്ങനെയെന്നാൽ ദുശ്ചിന്ത, കുലപാതകം, വ്യഭിചാരം, പരസംഗം, മോഷണം, കള്ളസാക്ഷ്യം, ദൂഷണം എന്നിവ ഹൃദയത്തിൽ നിന്നു പുറപ്പെട്ടുവരുന്നു. മനുഷ്യനെ അശുദ്ധമാക്കുന്നത് ഇതത്രേ; കഴുകാത്ത കൈകൊണ്ട് ഭക്ഷിക്കുന്നതോ മനുഷ്യനെ അശുദ്ധമാക്കുന്നില്ല.” നിറമുള്ള വസ്ത്രം ധരിക്കുകയും ഒരു സ്ത്രീയെ വിവാഹം കഴിക്കുകയും ചെയ്യുന്നത് പുരുഷനെ അശുദ്ധമാക്കില്ല. (ടിപിഎമ്മിലെ സമകാലിക അവസ്ഥയ്ക്കായി ചേർത്തിരിക്കുന്നു).

ദൈവം നിങ്ങളെ അനുഗ്രഹിക്കട്ടെ.

.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *