ടിപിഎമ്മിൽ നിന്ന് പുറത്തുകടക്കാൻ പദ്ധതിയുണ്ടോ?

ഈ കൾട്ടിൽ കുടുങ്ങിയതിനുശേഷം ടിപിഎം വേലക്കാരിൽ നിന്നും അവരുടെ പ്രതിസ ന്ധിയെക്കുറിച്ച് ഞങ്ങൾക്ക് ധാരാളം ഇമെയിലുകൾ ലഭിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്നു. കൾട്ടിൽ നിന്ന് പുറത്തുപോയവർക്ക് പണം, തൊഴിൽ, കുടുംബത്തിനുള്ളിലെ സ്വീകാര്യത തുട ങ്ങിയ പല പ്രശ്നങ്ങൾ നേരിടേണ്ടിവരും. അതിനാൽ, അവരിൽ പലർക്കും കൾട്ട് സംവിധാ നത്തിൽ നിന്ന് പുറത്തുവരാനും സ്വതന്ത്രരായിരിക്കാനുമുള്ള ധൈര്യം സമാഹരിക്കാനാ വില്ല. ആശയക്കുഴപ്പവും വേദനയും മനസിലാക്കാൻ, എനിക്ക് ഇന്നലെ ലഭിച്ച മെയിലുക ളിലൊന്ന് വായിക്കാം. ടിപിഎമ്മിൽ നിന്ന് പുറത്തുകടക്കാൻ പദ്ധതിയിടുകയാണോ? ഈ ലേഖനം വായിക്കാതെ നിങ്ങൾ പുറത്തുകടക്കരുത്. നിങ്ങൾ ടിപിഎമ്മിൽ നിന്ന് പുറത്തു കടക്കാൻ ആരെയെങ്കിലും സഹായിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ, ഈ ലേഖനം അവ ർക്ക് എങ്ങനെയെങ്കിലും എത്തിച്ചു കൊടുക്കുക.

Dear Admin,

I have few beloveds of mine, caught inside tpm ministry. They joined the tpm ministry in their youth days, without completing proper academic education. Now they are poised with the question, ” What will we do after we leave tpm ministry? Who will give us food or employment? You might be aware that employment is a big issue for even highly educated engineers, graduates and MBA’s in India. If that be the case, then it is not hard to imagine the state of man or woman who is in his 40s and have no experience, no education.

The problem is how to survive outside tpm ministry, after having spent half of your PRIME LIFE in service to an institution like tpm. People come out of tpm and realize this institution as stripped them of everything, including the prime time of their precious life. I suggested them to exit tpm and join Bible college.

They have agreed on the need and necessity of formal theological bible education, but the problem is that if they join a Bible college, who will pay their Bible college fees, and expenses for four years?The only option before them is either to continue in this ministry with a heavy heart or come out with some money so that they can do something with it. But they feel guilty of coming out of tpm with cash. Can you explain whether it is wrong to get out of tpm with some cash?  Is it a robbery? Kindly help with strong biblical support.  

Regards

AYP

(മുകളിൽ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന ഇമെയിലിൻ്റെ മലയാള പരിഭാഷ)

പ്രിയ അഡ്മിൻ,

എനിക്ക് ടി‌പി‌എം ശുശ്രൂഷയ്ക്കുള്ളിൽ കുടുങ്ങിക്കിടക്കുന്ന ചില പ്രിയപ്പെട്ടവരുണ്ട്. ശരി യായ ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസം പൂർത്തിയാക്കാതെ അവർ ചെറുപ്പത്തിൽ തന്നെ TPM ശുശ്രൂഷ യിൽ ചേർന്നു. ഇപ്പോൾ അവർ ഉയർത്തുന്ന ചോദ്യം, ”ഞങ്ങൾ ടിപിഎം ശുശ്രൂഷയിൽ നിന്ന് പുറത്തുവന്നതിനുശേഷം എന്ത് ചെയ്യും? ആര് ഞങ്ങൾക്ക് ഭക്ഷണമോ ജോലിയോ നൽകും? ഇന്ത്യയിൽ ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസമുള്ള എഞ്ചിനീയർമാർക്കും എം‌ബി‌എകാർക്കും ബിരുദ ധാരികൾക്കും പോലും തൊഴിൽ ഒരു വലിയ പ്രശ്നമാണെന്ന് നിങ്ങൾക്ക് അറിയാ മല്ലോ? അങ്ങനെയാണെങ്കിൽ, തൻ്റെ നാൽപതുകളിൽ പ്രായമുള്ള, അനുഭവമോ വിദ്യാ ഭ്യാസമോ ഇല്ലാത്ത പുരുഷൻ്റെയും സ്ത്രീയുടെയും അവസ്ഥ സങ്കൽപ്പിക്കാൻ പോലും സാധ്യമല്ല.

നിങ്ങളുടെ നല്ല ജീവിതത്തിൻ്റെ പകുതി ടിപിഎം പോലുള്ള ഒരു സ്ഥാപനത്തിൽ സേവന ത്തിനായി ചെലവഴിച്ചതിന് ശേഷം TPM ശുശ്രുഷയ്ക്ക് പുറത്ത് എങ്ങനെ അതിജീവിക്കും എന്നതാണ് പ്രശ്നം. ജനങ്ങൾ ടിപിഎമ്മിൽ നിന്ന് പുറത്തുവന്ന് ഈ സ്ഥാപനം അവരുടെ വിലയേറിയ ജീവിതത്തിൻ്റെ പ്രധാന സമയം ഉൾപ്പെടെ എല്ലാം തട്ടിയെടുത്തതായി മനസ്സി ലാക്കുന്നു. ടിപിഎമ്മിൽ നിന്ന് പുറത്തുകടന്ന് ബൈബിൾ കോളേജിൽ ചേരാൻ ഞാൻ അവരോട് നിർദ്ദേശിച്ചു.

ഔപചാരിക ദൈവശാസ്ത്ര ബൈബിൾ വിദ്യാഭ്യാസത്തിൻ്റെ ആവശ്യകതയും അനിവാര്യതയും അവർ സമ്മതിച്ചിട്ടുണ്ട്, എന്നാൽ അവർ ഒരു ബൈബിൾ കോളേജിൽ ചേരുകയാണെങ്കിൽ, ആര് അവരുടെ ബൈബിൾ കോളേജ് ഫീസും നാലുവർഷത്തെ ചെലവുകളും വഹിക്കും എന്നതാണ് പ്രശ്നം? അവരുടെ മുമ്പി ലുള്ള ഏക പോംവഴി ഒന്നുകിൽ ആധിപിടിച്ച മനസ്സോടെ ഈ ശുശ്രുഷയിൽ തുടരുക അല്ലെങ്കിൽ എന്തെങ്കിലും ചെയ്യാൻ പറ്റുന്ന വിധത്തിൽ കുറച്ച് പണം എടുത്തുകൊണ്ട് പുറത്തുവരിക. എന്നാൽ ടിപിഎമ്മിൽ നിന്ന് പണവുമായി പുറത്തിറങ്ങിയാൽ അവർക്ക് കുറ്റബോധം തോന്നും. കുറച്ച് പണവുമായി ടിപി എമ്മിൽ നിന്ന് പുറത്തുകടക്കുന്നത് തെറ്റാണോ എന്ന് വിശദീകരിക്കാമോ? ഇത് ഒരു കവർച്ചയാണോ? വേദപുസ്തക അടിസ്ഥാനത്തിൽ ദയവായി സഹായിക്കുക.

Regards

AYP.


ഹൈലൈറ്റ് ചെയ്ത അവസാന ഖണ്ഡിക ഈ ലേഖനത്തിൽ നിങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരി ക്കുന്നു. ജീവിതം എന്താണെന്ന് ശരിക്കും അറിയാത്ത പ്രായത്തിലാണ് മിക്ക ടിപിഎം ശുശ്രുഷകന്മാരും ഈ കൾട്ടിൽ ചേരുന്നതെന്ന് ഞങ്ങൾക്കറിയാം. അവരെ അടയിരുത്തി ഗ്രൂപ്പിൽ ചേരാൻ ലക്ഷ്യമിടുന്നു. ഒരിക്കൽ ലക്ഷ്യം തിരിച്ചറിഞ്ഞാൽ, അവർ മൂക്കിനു കീഴിലാണെന്ന് ഈ വെളുത്ത വസ്ത്ര ധാരികൾ ഉറപ്പാക്കുന്നു. അവർ മികച്ച മാർക്കറ്റിംഗ് തന്ത്രങ്ങൾ പ്രയോഗിച്ച് ഒടുവിൽ അവരെ കുടുക്കുന്നു. തിരിച്ചു വരാൻ കഴിയാത്ത VALVE പോലെ ഈ സിസ്റ്റം പ്രവർത്തിക്കുന്നു. നിങ്ങൾ അകത്തുകടന്നാൽ, പിന്നെ പുറത്തിറ ങ്ങാൻ കഴിയില്ല. ബഹിഷ്‌കരണം വഴി പുറത്തുവരുന്ന ആരെയും നിരസിക്കാൻ അവർ കുടുംബവുമായി കരാർ ഉണ്ടാക്കുന്നു. വാൽവിൻ്റെ ചിത്രം പരിശോധിക്കുക, അതിൽ വായുസഞ്ചാരം ഏകപക്ഷീയമാണ്, വിപരീത പ്രവാഹം വാതിൽ അടയ്ക്കും.

Planning to get out from TPM?

സാമ്പത്തിക ഘടകം (MONEY FACTOR)

ആത്മീയതയെ ക്കുറിച്ച് പറയുമ്പോൾ, പണം മാത്രം എന്ന ചിന്ത വളരെ ചെറിയ ഘടക മാണ്. എന്നാലും, പണത്തോടുള്ള നിങ്ങളുടെ മനോഭാവം നിങ്ങളുടെ ആത്മീയതയ്ക്ക് വളരെ പ്രധാനമാകുന്നു. പണത്തോടുള്ള അത്യാഗ്രഹം പലതവണ ജനങ്ങളുടെ ജീവിത ത്തിൽ ഭയങ്കര തകർച്ചയ്ക്ക് കാരണമായിട്ടുണ്ട്. അതേസമയം, ആധുനിക ലോകത്തിലെ നിങ്ങളുടെ നിലനിൽപ്പിനായി പണം ആവശ്യമാണെന്ന് അംഗീകരിക്കേണ്ടതുമുണ്ട്. ചുരു ക്കത്തിൽ, നമ്മുക്ക് പണം ആവശ്യമാണ്, പക്ഷേ പണത്തിനായി മാത്രം ജീവിക്കരുത്.

1 തിമൊഥെയൊസ്‌ 6:10, “ദ്രവ്യാഗ്രഹം സകലവിധ ദോഷത്തിനും മൂലമല്ലോ. ഇതു ചിലർ കാംക്ഷിച്ചിട്ടു വിശ്വാസം വിട്ടുഴന്നു ബഹുദുഃഖങ്ങൾക്ക് അധീനരായിത്തീർന്നിരിക്കുന്നു.”

എങ്ങനെ പുറത്ത്‌ കടക്കാം?

ദുഷിച്ച വ്യവസ്ഥകളിൽ നിന്ന് പുറത്തുകടക്കാൻ ദൈവം ജനത്തെ സഹായിച്ചതിൻ്റെ ഉദാഹരണങ്ങളാൽ ബൈബിൾ നിറഞ്ഞിരിക്കുന്നു. ഈ പ്രത്യേക ഉദാഹരണത്തിനായി നമുക്ക് എക്കാലത്തെയും മികച്ച പുറപ്പാടിൽ (EXIT) ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കാം. അതായത് മിസ്രയീമിൽ നിന്നുള്ള ഇസ്രായേല്യരുടെ പുറപ്പാട്. ക്രൂരനായ ഫറവോനു കീഴിൽ ഇസ്രാ യേല്യർ നടത്തിയ കഠിനാധ്വാനത്തിൻ്റെ തെളിവാണ് മിസ്രയീം. അവരെ കഠിനമായി കഷ്ടപ്പെടുത്തിയതിൻ്റെ ചില വാക്യങ്ങൾ പരിശോധിക്കാം.

പുറപ്പാട് 1:14, “കളിമണ്ണും ഇഷ്ടികയും വയലിലെ സകലവിധവേലയും സംബന്ധിച്ചുള്ള കഠിനപ്രവർത്തിയാലും അവരെക്കൊണ്ട് കാഠിന്യത്തോടെ ചെയ്യിച്ച സകല പ്രയത്ന ത്താലും അവർ അവരുടെ ജീവനെ കൈപ്പാക്കി.”

പുറ. 5:6-9, “അന്ന് ഫറവോൻ ജനത്തിൻ്റെ ഊഴിയ വിചാരകന്മാരോടും പ്രമാണികളോടും കല്പിച്ചത് എന്തെന്നാൽ: ഇഷ്ടിക ഉണ്ടാക്കുവാൻ ജനത്തിനു മുമ്പിലത്തെപ്പോലെ ഇനി വൈക്കോൽ കൊടുക്കരുത്; അവർ തന്നേ പോയി വൈക്കോൽ ശേഖരിക്കട്ടെ. എങ്കിലും ഇഷ്ടികയുടെ കണക്ക് മുമ്പിലത്തെപ്പോലെ തന്നേ അവരുടെ മേൽ ചുമത്തേണം; ഒട്ടും കുറെക്കരുത്. അവർ മടിയന്മാർ; അതുകൊണ്ടാകുന്നു: ഞങ്ങൾ പോയി ഞങ്ങളുടെ ദൈവത്തിന് യാഗം കഴിക്കട്ടെ എന്നു നിലവിളിക്കുന്നത്. അവരുടെ വേല അതിഭാരമായി രിക്കട്ടെ; അവർ അതിൽ കഷ്ടപ്പെടട്ടെ;”

ഈ അധ്വാനത്തിൽ നിന്ന് ഇസ്രായേല്യർ സമ്പാദിച്ച തുക നിങ്ങൾക്കറിയാമോ?

ഒന്നുമില്ല. വളരെ കഠിനമായ തൊഴിൽ സാഹചര്യങ്ങളിൽ നിർബന്ധിത ലേബർ‌ ക്യാമ്പുകളിൽ അവരെ ചേർ‌ത്തു. ഞങ്ങൾ അതിനെ “അടിമത്തം” എന്ന പേരിൽ വിളിക്കുന്നു.

Planning to get out from TPM?

ഇപ്പോൾ നിങ്ങൾ പുറപ്പാടിൻ്റെ കഥ വായിച്ചാൽ, ദൈവം ഇസ്രായേൽ ജനതയെ വെറും കൈയോടെ പുറത്തുകൊണ്ടുവന്നില്ലെന്ന് മനസ്സിലാകും. ഇസ്രായേലികളെ കൊണ്ട് മിസ്രയീമ്യർ ചെയ്യിച്ച കഠിന വേലക്ക് ദൈവം പ്രതിഫലം കൊടുപ്പിച്ചു. അവരുടെ കഠിന അധ്വാനത്തിന് പ്രതിഫലം ലഭിക്കുമെന്ന് ദൈവം എങ്ങനെ ഉറപ്പു വരുത്തിയെന്ന് നോക്കാം.

പുറ. 12:35-36, “യിസ്രായേൽമക്കൾ മോശെയുടെ വചനം അനുസരിച്ച് മിസ്രയീമ്യരോട് വെള്ളിയാഭരണങ്ങളും പൊന്നാഭരണങ്ങളും വസ്ത്രങ്ങളും ചോദിച്ചു. യഹോവ മിസ്രയീമ്യർക്ക് ജനത്തോടു കൃപ തോന്നിച്ചതുകൊണ്ട് അവർ ചോദിച്ചതൊക്കെയും അവർ അവർക്ക് കൊടുത്തു; അങ്ങനെ അവർ മിസ്രയീമ്യരെ കൊള്ളയിട്ടു.”

മുകളിലുള്ള വാക്യങ്ങളും ഹൈലൈറ്റ് ചെയ്ത ഭാഗങ്ങളും ശ്രദ്ധിക്കുക. ഇത് മോശയിലൂടെ ദൈവത്തിൻ്റെ നിദ്ദേശം ആണ്. അവർ മിസ്രയീമ്യരുടെ വിലപിടിപ്പുള്ള എല്ലാ സാധന ങ്ങളും എടുത്തു. “കൊള്ളയിട്ടു” എന്ന വാക്ക് ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്നത് ശ്രദ്ധിക്കുക.

വേതനം തടഞ്ഞുവയ്ക്കുന്നത് ദൈവത്തിന് ഇഷ്ടമില്ലാത്ത ഒരു കാര്യം ആകുന്നു.

ലേവ്യ 19:13, “കൂട്ടുകാരനെ പീഡിപ്പിക്കരുത്; അവൻ്റെ വസ്തു കവർച്ച ചെയ്ക്കയും അരുത്; കൂലിക്കാരൻ്റെ കൂലി പിറ്റേന്നു രാവിലെവരെ നിൻ്റെ പക്കൽ ഇരിക്കരുത്.”

ആവർത്ത. 24:14-15, “നിൻ്റെ സഹോദരന്മാരിലോ നിൻ്റെ ദേശത്തു നിൻ്റെ പട്ടണങ്ങളിലുള്ള പരദേശികളിലോ ദരിദ്രനും അഗതിയുമായ കൂലിക്കാരനെ നീ പീഡിപ്പിക്കരുത്. അവൻ്റെ കൂലി അന്നേക്കന്നു കൊടുക്കേണം; സൂര്യൻ അതിന്മേൽ അസ്തമിക്കരുത്; അവൻ ദരി ദ്രനും അതിന്നായി ആശിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്നവനുമല്ലോ. അവൻ നിനക്ക് വിരോധമായി യഹോവയോടു നിലവിളിപ്പാനും അത് നിനക്ക് പാപമായിത്തീരുവാനും ഇടവരുത്തരുത്.”

യാക്കോ. 5:4, “നിങ്ങളുടെ നിലങ്ങളെ കൊയ്ത വേലക്കാരുടെ കൂലി നിങ്ങൾ പിടിച്ചുവല്ലോ; അത് നിങ്ങളുടെ അടുക്കൽനിന്നു നിലവിളിക്കുന്നു. കൊയ്തവരുടെ മുറവിളി സൈന്യങ്ങ ളുടെ കർത്താവിൻ്റെ ചെവിയിൽ എത്തിയിരിക്കുന്നു.”

ഉപസംഹാരം

നിങ്ങൾ പുറത്തു കടക്കാൻ തീരുമാനിച്ചെങ്കിൽ, നിങ്ങളുടെ പുറത്തേക്കുള്ള തന്ത്രം (EXIT STRATEGY) ആസൂത്രിതം ആയിരിക്കണം. ഈ കഠിനമായ ജോലി ചെയ്യിക്കുന്നവർക്കായി നിങ്ങൾ എത്ര വർഷം പാഴാക്കിയെന്ന് ചിന്തിക്കുക. നിങ്ങൾ നിങ്ങളുടെ സ്വന്തം കാലിൽ ആയിരിക്കുമ്പോൾ എന്തുമാത്രം ആവശ്യങ്ങളുണ്ടെന്ന് കണക്കാക്കുക. ഒന്നുമില്ലാതെ പുറത്തുവന്ന് ഒരു വഴി കണ്ടെത്താൻ പാടുപെടുന്ന മറ്റുള്ളവരെപ്പോലെ ആകരുത്. നിങ്ങൾ ഈ പ്രതിസന്ധിയിൽ തുടരാൻ ദൈവം ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല.

നിങ്ങൾ എന്നെന്നേക്കുമായി ഉപേക്ഷിക്കുന്ന ഫറവോന്മാരെയും (ചീഫ് പാസ്റ്റർ മാരും സെൻറ്റെർ പാസ്റ്റർമാരും) മിസ്രയീമ്യരെയും (ടിപിഎം വിശ്വാസികൾ) പറ്റി വിഷമിക്കേണ്ടതില്ല. നിങ്ങളുടെ പെസഹ തിടുക്കത്തിൽ തിന്നുക, ചെങ്കട ലിലേക്ക് നീങ്ങുക.

നിങ്ങൾ ഒരു കൂട്ടം ചെന്നായ്ക്കളുടെ നടുവിലാണെന്ന് മനസ്സിലാക്കുക. നിങ്ങൾ ചെന്നാ യ്ക്കളുടെ നടുവിലായിരിക്കുമ്പോൾ, യേശുവിൻ്റെ വാക്കുകൾ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതുണ്ട്.

മത്താ. 10:16, “ചെന്നായ്ക്കളുടെ നടുവിൽ ആടിനെപ്പോലെ ഞാൻ നിങ്ങളെ അയക്കുന്നു. ആകയാൽ പാമ്പിനെപ്പോലെ ബുദ്ധിയുള്ളവരും പ്രാവിനെപ്പോലെ കളങ്കമില്ലാത്ത വരും ആയിരിപ്പിൻ.”

ദൈവം നിങ്ങളെ അനുഗ്രഹിക്കട്ടെ.

.

One Reply to “ടിപിഎമ്മിൽ നിന്ന് പുറത്തുകടക്കാൻ പദ്ധതിയുണ്ടോ?”

  1. ഈ കൾട്ടിന്റെ ഉള്ളിൽ മുഴുവൻ ചതിയും കള്ളവും ആണെന്ന് കണ്ടു കഴിഞ്ഞു . നല്ല പ്രായം മുഴുവൻ അതിൽ പാഴാക്കിയിട്ട് പുറത്തു വരുവാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന വരോട് …… നിങ്ങൾ സത്യം മാത്രം പ്രവർത്തിച്ചു ഇതിനുള്ളിൽ ഒരു മാറ്റവും വരില്ലല്ലോ ? പ്രത്യേക ബുദ്ധി ഒന്നും വേണ്ട , മലയാളത്തിലെ പഴഞ്ചൊല്ല് പോലെ വൈക്കോൽ കെട്ടാൻ വേറെ കയർ കൊണ്ട് പോകേണ്ട . പുറത്തു വന്ന് തൊഴിൽ, ഭക്ഷണം ….. ഇവ കണ്ടു പിടിക്കാൻ നിൽക്കാതെ അകത്തു നിന്ന് തന്നെ കണ്ടെത്തി പുറത്തു വരിക. ക്രിസ്തു തരുന്ന സ്വാതന്ത്ര്യം അനുഭവിക്കുക

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *