ടിപിഎമ്മിൻ്റെ കെണിയിൽ നിന്ന് രക്ഷപ്പെടുന്നു – 1-‍ാ‍ം ഭാഗം

കെണി ഒരുക്കി, 2019 ഡിസംബർ 31 മുതൽ ഞാണുകൾ (STRINGS) വലിക്കാൻ തുടങ്ങും. അതെ, ദി പെന്തക്കോസ്ത് മിഷൻ എന്നറിയപ്പെടുന്ന കൾട്ടിൽ ചേരാനായി വേഗത്തിൽ പറ്റിക്കാവുന്ന വിശ്വാസികളെ കുടുക്കാനായി പുതു വർഷ മീറ്റിംഗിലെ പ്രവചനങ്ങൾ തയ്യാറാക്കിയിരിക്കുന്നു. അവസാന 2 മാസങ്ങളിൽ രക്ഷപ്പെടാനുള്ള എല്ലാ വഴികളും അടച്ചതായി വെള്ള വസ്ത്ര ധാരികൾ ഉറപ്പാക്കും. കൾട്ടിൻ്റെ വളർച്ചാ പദ്ധതിക്ക് അവ സാന പാദ (LAST QUARTER) ഫലങ്ങൾ വളരെ പ്രധാനമാണ്. നിങ്ങൾ കെണിയിൽ വീഴാൻ പോകുന്ന ഒരാളാണോ? ടിപിഎമ്മിൻ്റെ കെണിയിൽ നിന്ന് രക്ഷപ്പെടാൻ കൃപ ലഭിച്ച നിരപരാധിയായ ഒരു ആൺകുട്ടിയുടെ ജീവിത സാക്ഷി നമുക്ക് അവലോകനം ചെയ്യാം.


Escaping from the Trap of TPM

എൻ്റെ പേര് തേജു റോബിൻ, ഞാൻ 1995 ൽ തമിഴ്‌നാട്ടിലെ കോയമ്പ ത്തൂർ ജില്ലയിൽ ജനിച്ചു . എൻ്റെ കു ടുംബം പൂർവ്വിക ഹിന്ദു വിശ്വാസം പിന്തുടർന്നു. 1992-ൽ എൻ്റെ കൊച്ച മ്മ (അമ്മയുടെ സഹോദരി) വയ റ്റിലെ ചില അസുഖങ്ങൾ കാരണം കഷ്ടപ്പെട്ടപ്പോൾ, TPM വേലക്കാർ പ്രാർത്ഥിച്ചു, എങ്ങനെയോ കൊച്ച മ്മക്ക് ആശ്വാസം ലഭിച്ചു. ഈ സംഭവം എൻ്റെ അമ്മയെയും മാതൃപിതാവിനെയും ടിപിഎ മ്മിൽ അംഗങ്ങളാക്കാൻ പ്രേരിപ്പിച്ചു. എൻ്റെ പിതാവ് ഒരു അജ്ഞേയവാദിയായിരുന്നു (AGNOSTIC), അദ്ദേഹം ടിപിഎം യോഗങ്ങളിൽ പങ്കെടുക്കുന്നതിൽ നിന്ന് എൻ്റെ അമ്മയെ ഒരിക്കലും തടസ്സപ്പെടുത്തിയില്ല. 1995 ൽ ഞാൻ ജനിച്ചപ്പോഴേക്കും എൻ്റെ അമ്മ ടിപിഎം കൂട്ടായ്മയിൽ വേരൂന്നിയവളായിരുന്നു; അതിനാൽ ഞാൻ “ടിപിഎമ്മിൽ ജനിച്ചു, വളർന്നു”.

കെണിയിൽ (TRAP) ഉല്ലസിക്കുന്നു

ഞാൻ ടിപിഎം സൺ‌ഡേ സ്കൂൾ പഠനം 12-‍ാ‍ം ക്ലാസ് വരെ പൂർത്തിയാക്കി, അതിനിടയിൽ നിരവധി സെൻറ്റെർ സമ്മാനങ്ങൾ‌ കരസ്ഥമാക്കി. TPM വേലക്കാർ ദൈവത്തോട് വളരെ അടുത്താണെന്ന് വളരെ ചെറുപ്പം മുതലേ എന്നെ പഠിപ്പിച്ചു. അവരുടെ കറയില്ലാത്ത തൂവെള്ള വസ്ത്രങ്ങളും പ്രസംഗ രീതിയും എന്നെ ആകർഷിച്ചു. വെളുത്ത വസ്ത്രം ധരിച്ച ടിപിഎം വേലക്കാരുടെ ദൃശ്യപരമായ പെരുമാറ്റം എൻ്റെ ധാരണയെ മറികടന്നു, ഞാൻ അറിയാതെ അവരോട് അടുക്കുകയായിരുന്നു. ടോയ്‌ലറ്റുകൾ വൃത്തിയാക്കുക, പൂന്തോട്ടപരിപാലനം, ടിപിഎം വേലക്കാരുടെ മുറികൾ വൃത്തിയാക്കുക, പ്രയർ ഹാൾ വൃത്തിയാക്കുക, പെയിൻറ്റിങ്ങ് ജോലികൾ, പലചരക്ക് സാധനങ്ങൾ വാങ്ങുക, ഇൻ-ചാർജ് സഹോദരൻ്റെയും പാസ്റ്ററിൻ്റെയും കൈകാലുകൾ മസാജ് ചെയ്യുക എന്നിങ്ങനെയുള്ള എല്ലാ വീട്ടുജോലികളും യാതൊരു ബുദ്ധിമുട്ടും കൂടാതെ ഞാൻ ഉടൻ ചെയ്യുന്നതായി കണ്ടു. “വെളുത്ത യൂണിഫോമിലുള്ള കപടവിശ്വാസികളെ” പരിപാലിക്കുന്ന ശമ്പളമി ല്ലാത്ത ഒരു സേവകനായി എന്നെ രഹസ്യമായി ഉപയോഗിക്കുവാണെന്ന് ഞാൻ മനസ്സിലാ ക്കിയില്ല. എന്നിരുന്നാലും, കീബോർഡ്, ഗിറ്റാർ എന്നിവ വായിക്കുക, മീറ്റിംഗുകളിൽ പരിഭാഷ ചെയ്യുക തുടങ്ങിയ മേൽത്തരമായ ചുമതലകൾ ലഭിച്ചതിനാൽ എനിക്ക് ശമ്പളം ലഭിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് പറയുന്നത് ഒരു വിധത്തിൽ തെറ്റാണ്.

എൻ്റെ ഫെയ്ത്ത് ഹോമിലെ ടിപിഎം വേലക്കാരുമായി പരമാവധി സമയം ഞാൻ ചെലവ ഴിക്കാറുണ്ടായിരുന്നു, അപ്പോൾ മുട്ടിന്മേൽ വലിയുന്ന കൊച്ചുകുട്ടികൾക്ക് പോലും ലജ്ജ തോന്നുന്ന ഏറ്റവും നിസ്സാരകാര്യങ്ങൾക്കുപോലും ടിപിഎം വേലക്കാർ തമ്മിൽ കലഹി ക്കുന്നതിന് ഞാൻ പലതവണ സാക്ഷ്യം വഹിച്ചിട്ടുണ്ട്. എന്നാൽ, ഇത് എന്നെ പ്രതികൂല മായി ബാധിക്കാൻ സാധ്യതയുള്ളതിനാൽ വിശ്വാസ ഭവനങ്ങളുടെ മതിലുകൾക്ക് പുറ ത്തുപോകരുതെന്ന് എനിക്ക് കർശനമായി മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി. ദൈവ ദാസന്മാരുടെ ശാപം, അതായത് ടിപിഎം വേലക്കാരുടെ ശാപം എൻ്റെ ജീവിതത്തിൽ ഒരു വലിയ പ്രശ്നമാ കുമെന്ന് മനസിലാക്കാൻ എന്നെ പരോക്ഷമായി ഭീഷണിപ്പെടുത്തി. അവസാന കാര്യം: ടിപിഎം വേലക്കാർക്കെതിരെ സംസാരിക്കുന്നത് ദൈവത്തിനെതിരെ സംസാ രിക്കുകയാണ്.

അവരുടെ നല്ലതും ചീത്തയുമായ സ്വഭാവങ്ങൾ തിരിച്ചറിയാൻ പറ്റാത്ത വിധം ടിപിഎം വേലക്കാരുടെ സ്വാധീനം എൻ്റെ ജീവിതത്തിൽ വളരെ ശക്തമായിരുന്നു. അവർ എന്തു തെറ്റ് ചെയ്താലും ഒരിക്കലും അവർക്കെതിരെ ചിന്തിക്കാൻ എനിക്ക് തോന്നിയില്ല. വളരെ വേദനയോടെ, 2015-16 ലെ ഒരു സംഭവം ഞാൻ ഓർക്കുന്നു, എൻ്റെ വിശ്വാസ ഭവനത്തിലെ മൂപ്പൻ, ബ്രദർ ജോബ് എൻ്റെ ലാപ്‌ടോപ്പ് ചില കാരണങ്ങളാൽ എടുത്ത്‌ തൻ്റെ കൈയിലു ണ്ടായിരുന്ന മെമ്മറി കാർഡ് ഉപയോഗിച്ച് അശ്ലീല സിനിമകൾ കാണുമായിരുന്നു. ലാപ്‌ ടോപ്പ് തിരികെ ലഭിച്ചതിനുശേഷം വീഡിയോ പ്ലെയർ ഹിസ്റ്ററി പരിശോധിക്കുമ്പോൾ ഞാൻ അവിശ്വാസത്തിൽ മുഴുകുമായിരുന്നു. അതേ മൂപ്പൻ ഒരു ചെറുപ്പക്കാരിയായ പെൺകുട്ടിയുമായി പ്രണയത്തിലായിരുന്നു. കഠിന ദുഃഖത്തോടെ, ഈ വ്യക്തി എൻ്റെ ജീവിതത്തെ വഴിതെറ്റിക്കുന്നതിൽ പ്രധാന പങ്കുവഹിച്ചുവെന്ന് ഞാൻ പറയട്ടെ. ഈ സാക്ഷ്യത്തിൻ്റെ അവസാന ഭാഗത്ത് ഞാൻ ഇതിനെക്കുറിച്ച് വിശദീകരിക്കാം. എന്നാൽ, 2018 ൽ അകാലത്തിൽ മരിച്ചതിനാൽ അയാളുടെ ദുഷ്പ്രവൃത്തികൾ അധിക കാലം തുട ർന്നില്ല. എന്നാൽ പുറം ലോകത്തിൻ്റെ ദൃഷ്ടിയിൽ, സ്ത്രീകളാൽ മലിനപ്പെടാത്ത ഒരു നിർ മ്മല കന്യകയായി അയാൾ കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു. അയാൾ “ടിപി‌എം സീയോനിൽ” 144000 എണ്ണം പൂർ‌ത്തിയാക്കാനായി തൻ്റെ ഓട്ടം വിശ്വസ്തതയോടെ ഓടുകയും ഒരു കല്ലായി മാറു കയും ചെയ്തതായി ടിപി‌എം ഘോഷിക്കുന്നു.

ചില വെളുത്ത വസ്ത്രധാരികളുടെ വ്യഭിചാര ജീവിതം വ്യക്തമായി കാണിക്കുന്ന ഒരു സംഭവം കൂടി വിവരിക്കാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. ഒരു വേലക്കാരൻ സഹോദരൻ പീറ്ററും വേലക്കാരി സഹോദരി പൊൻമണിയും വിശ്വാസ ഭവനത്തിലെ ഒരു കട്ടി ലിൽ ലൈംഗിക ബന്ധത്തിലേർപ്പെട്ട സംഭവത്തിന് എൻ്റെ ഇളയ സഹോദരൻ ദൃക്‌സാ ക്ഷിയാണ്. പിന്നീട് സഹോദരി പൊൻമണി ശുശ്രൂഷ വിട്ടു. പീറ്റർ “ടിപിഎമ്മിൻ്റെ മഹത്വ ത്തിൽ” പ്രവേശിച്ചു, അതായത്, അയാളും അകാലത്തിൽ മരിച്ചു. ഞാൻ വീണ്ടും പറയട്ടെ, വെള്ള വസ്ത്രധാരികളായ ടിപിഎം വേലക്കാരെ മൊത്തത്തിൽ സ്വാധീനിക്കാത്ത ഒറ്റ പ്പെട്ട സംഭവമായിട്ടാണ് ഞാൻ ഈ ദുഷ്പ്രവൃത്തികൾ വീക്ഷിച്ചത്.

ഇതിനിടയിൽ, എനിക്ക് എം‌ബി‌ബി‌എസിന് ഒരു മെറിറ്റ് സീറ്റ് ലഭിച്ചു, ചെന്നൈയിലെ പ്രശ സ്തമായ മദ്രാസ് മെഡിക്കൽ കോളേജിൽ ചേർന്നു. സമർപ്പിത ടിപിഎം അനുയായിയായ ഞാൻ കെല്ലിസ്, സെൻറ്റ് തോമസ് മൗണ്ട്, താംബരം എന്നിവിടങ്ങളിലെ ഫെയ്ത്ത് ഹോമു കളിൽ സ്ഥിരമായി ടിപിഎം മീറ്റിംഗുകളിൽ പങ്കെടുക്കാറുണ്ടായിരുന്നു. ചെന്നൈയിൽ ആയിരുന്നപ്പോൾ ബ്രദർ തേജു കുര്യനിൽ ഞാൻ ആകർഷിതനായി. അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ പ്രസംഗം, ആലാപനം, സംഗീതം പ്ലേ ചെയ്യാനുള്ള കഴിവുകൾ എന്നിവ എന്നെ അത്ഭുത പ്പെടുത്തി. അയാളുടെ ഫെയ്ത്ത് ഹോമിലെ മീറ്റിംഗുകളിലും ഞാൻ പങ്കെടുത്തിരുന്നു.

TPM YOUTH IDOL തേജു കുര്യൻ

സച്ചിൻ തെണ്ടുൾക്കർ നിരവധി ക്രിക്കറ്റ് ആരാ ധകരുടെ ആരാധ്യ പുരുഷൻ പോലെ, നിരവ ധി TPM യുവാക്കൾക്കും യുവതികൾക്കും തേജു കുര്യൻ ഒരു ആരാധ്യ പുരുഷനാ ണ്. ഞാൻ ഒരു അപവാദമായിരുന്നില്ല (EXCEPTION). ബ്രദർ തേജു കുര്യൻ‌ ഉയർന്ന നില യിലുള്ള ഒരു ടി‌പി‌എം വേലക്കാരനാണ്, അദ്ദേ ഹവുമായി അടുക്കുക എന്നത് ഒരു പദവിയാ യിരുന്നു. അയാളുടെ അടുത്ത സർക്കിളുക ളിൽ തുളച്ചുകയറാൻ കഴിഞ്ഞതിൽ ഞാൻ അതിയായി സന്തോഷിച്ചു. എനിക്ക് സംഗീത ത്തോട് അഭിരുചി ഉണ്ടായിരുന്നതിനാൽ അദ്ദേ ഹം എന്നെ ഇരുമ്പിലിയൂർ റെക്കോർഡിംഗ് സ്റ്റുഡിയോയിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയിരുന്നു.

ഫെയ്ത്ത് ഹോമിലെ താമസങ്ങളും പഠനങ്ങളും തുലനം ചെയ്ത് ഞാൻ എൻ്റെ MBBS നാലാം വർഷത്തിൽ എത്തി. ഞാൻ ടിപിഎം-വേലക്കാർ, വിശ്വാസ ഭവനങ്ങൾ, മീറ്റിംഗുകൾ (അത് എനിക്ക് ഞാൻ ആത്മീയനാണെന്ന തോന്നൽ തന്നു), എന്നിവയെ സ്നേഹിച്ചു, അതേസ മയം ഞാൻ എൻ്റെ പഠനത്തെയും ലോകത്തെയും സ്നേഹിച്ചു. യേശുവിൻ്റെ സ്നേഹത്തെ ക്കുറിച്ച് എന്നെ ഒരിക്കലും പരിചയപ്പെടുത്തിയില്ല. ലോകസ്നേഹം എന്നെ വഞ്ചിച്ചു, അതിനാൽ ഞാൻ ഒരു വിഷാദാവസ്ഥയിലായി. എൻ്റെ സങ്കടകരമായ അവസ്ഥ ഞാൻ ബ്രദർ തേജു കുര്യനുമായി പങ്കിട്ടു. അയാൾ എന്നെ ഉപദേശിച്ച് എല്ലാം ശരിയാകുമെന്ന് പറഞ്ഞു. ഈ വിഷാദാവസ്ഥയിൽ 2017 ജനുവരിയിൽ പൊങ്കൽ അവധിക്ക് ഞാൻ എൻ്റെ ജന്മനാട്ടിലേക്ക് പോയി.

കെണി ഒരുക്കുന്നു

എൻ്റെ വിഷാദാവസ്ഥ ശ്രദ്ധിച്ചുകൊണ്ട്, എൻ്റെ ലോക്കൽ വിശ്വാസ ഭവനത്തിലെ വേല ക്കാരി സഹോദരി ഷീബ ഇരുമ്പ് ചൂടായിരിക്കുമ്പോൾ അടിക്കാൻ പദ്ധതിയിട്ടുവെന്ന് ഇവിടെ ഞാൻ പ്രസ്താവിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു, ജനുവരി മാസം വരുമ്പോൾ ടിപിഎം വേലക്കാരുടെ ഇടയിൽ, അടുത്ത മാർച്ചിലെ അന്താരാഷ്ട്ര ചെന്നൈ കൺവെൻഷൻ സമയത്ത് മുഴുസമയ ടിപിഎം ശുശ്രൂഷയിലേക്ക് റിക്രൂട്ട് ചെയ്യാൻ അവിവാഹിതരായ യുവ ടിപിഎം വിശ്വാസികളെ തേടി പരിഭ്രാന്തി ബട്ടൺ അമർത്തുന്നു. അത് അവർക്ക് അവരുടെ ആന്തരിക ലക്ഷ്യങ്ങളും പ്രമോഷൻ സാധ്യതകളും വളർത്തുന്നു.

മേൽപ്പറഞ്ഞ വേലക്കാരി സിസ്റ്റർ ഷീബ ടിപിഎം ശുശ്രുഷയിൽ ചേരാനുള്ള നിർദ്ദേശ ങ്ങൾ നൽകി എന്നെ ആക്രമിക്കാൻ തുടങ്ങി. ടിപിഎമ്മിൽ മുഴുവൻ സമയ ശുശ്രൂഷയിൽ ചേരണമെന്നത് ദൈവഹിതമാണെന്ന് കർത്താവ് അവൾക്ക് വെളിപ്പെടുത്തിയതായി അവൾ എന്നോട് പറഞ്ഞു. ഈ ലോകത്തിലെ എൻ്റെ മെഡിക്കൽ പഠനത്തേക്കാൾ TPM വേലക്കാരുടെ ടോയ്‌ലറ്റുകൾ കഴുകുന്നത് ശ്രേഷ്ഠമാണെന്ന് അവൾ എന്നെ ബോധ്യപ്പെ ടുത്തി. ടിപിഎം ദൈവ ദാസന്മാരുടെ ടോയ്‌ലറ്റുകൾ കഴുകുകയെന്ന അവളുടെ ലാഭകര മായ നിർദ്ദേശത്തിന് ചെവികൊടുക്കാൻ തുടങ്ങിയ എൻ്റെ പ്രതിസന്ധിയെ ഞാൻ കുറ്റപ്പെ ടുത്തുന്നു. ശുശ്രൂഷയിലേക്ക് എന്നെ അയയ്ക്കുന്നത് ഞങ്ങളുടെ കുടുംബത്തെ അനുഗ്ര ഹിക്കാവുന്ന ഒരേയൊരു മാർഗ്ഗമാണെന്നു പറഞ്ഞ് അവൾ എൻ്റെ അമ്മയെ സമ്മർദ്ദത്തി ലാക്കി. ഈ സഹോദരി എല്ലാ ദിവസവും എന്നെ വിളിക്കുകയും സമ്മർദ്ദം തുടരുകയും സങ്കീർത്തനം 45:10-11 എൻ്റെ വിളിക്കൽ വാക്യം (CALLING VERSE) ആണെന്ന് പറയുകയും ചെയ്യുമായിരുന്നു.

സങ്കീർത്തനം 45:10-11, “അല്ലയോ കുമാരീ, കേൾക്ക; നോക്കുക; ചെവി ചായ്ക്ക. സ്വജന ത്തെയും നിൻ്റെ പിതൃഭവനത്തെയും മറക്ക. അപ്പോൾ രാജാവ് നിൻ്റെ സൌന്ദര്യത്തെ ആഗ്രഹിക്കും; അവൻ നിൻ്റെ നാഥനല്ലോ; നീ അവനെ നമസ്കരിച്ചുകൊൾക.”

ടിപിഎം ശുശ്രൂഷയിൽ ചേരുന്നതിന് ഒരു മുൻവ്യവസ്ഥയായ TPM ദൈവീക രോഗശാന്തി ഉപദേശം ഞാൻ പരിശീലിക്കുന്നില്ലെന്ന് അവളോട് പറഞ്ഞപ്പോൾ, അത് ഒരു പ്രശ്നമല്ലെന്ന് അവൾ എന്നോട് പറഞ്ഞു. TPM മുഴുസമയ ശുശ്രുഷ RECRUITMENT ഫോമിൽ “ദൈവീക രോഗശാന്തിയിലുള്ള വർഷങ്ങളുടെ എണ്ണം” എന്ന കോളം നിങ്ങൾ പൂരിപ്പിക്കുമ്പോൾ, 3 വർഷത്തിൽ കൂടുതലുള്ള ഏത് അക്കവും ഇടുക എന്ന് യാതൊരു നാണവുമില്ലാതെ അവൾ എന്നോട് പറഞ്ഞു. മാത്രമല്ല, നിരവധി ടിപിഎം വേലക്കാരുടെ ദുഷ്പ്രവൃത്തികൾ ഞാൻ നേരിട്ട് കണ്ടിട്ടുണ്ട്, ഈ സംഭവങ്ങൾ എല്ലാം ടിപിഎം ശുശ്രുഷയിൽ ചേരുന്നതിൽ നിന്ന് എന്നെ പിന്തിരിപ്പിച്ചു. അപ്പോൾ ഒരു ടിപിഎം വേലക്കാരൻ പറഞ്ഞു, “വീണുപോ യവരെ നമ്മൾ നോക്കരുത്, വിജയികളെ മാത്രം നോക്കണം”.

കെണിയിൽ വീഴുന്നു

ടി‌പി‌എം ശുശ്രൂഷയിൽ ചേരാൻ എൻ്റെ മനസ്സ് ഇളക്കിയതിൻ്റെ മുഴുവൻ ശ്രേയസ്സും ബുദ്ധി മതിയായ സഹോദരി ഷീബക്ക് കൊടുക്കണം. ഇതിനുപുറമെ അപ്പോൾ ചില വാക്യങ്ങ ളിലൂടെയോ പ്രവചനങ്ങളിലൂടെയോ ഞാൻ ദൈവത്തിൽ നിന്നുള്ള ഒരു വിളിക്കായി കാത്തിരിക്കുകയായിരുന്നു. അപ്പോൾ, സങ്കീർത്തനം 27:4 പ്രതിധ്വനിപ്പിച്ച ഒരു ഇംഗ്ലീഷ് ഗാനത്തിൻ്റെ വരികളുടെ രൂപത്തിൽ വിളി വന്നു.

സങ്കീർത്തനം 27:4, “ഞാൻ യഹോവയോട് ഒരു കാര്യം അപേക്ഷിച്ചു; അതു തന്നേ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു; യഹോവയുടെ മനോഹരത്വം കാണ്മാനും അവൻ്റെ മന്ദിരത്തിൽ ധ്യാനി പ്പാനും എൻ്റെ ആയുഷ്കാലമൊക്കെയും ഞാൻ യഹോവയുടെ ആലയത്തിൽ പാർക്കേണ്ട തിനു തന്നേ.”

ഇത് ഒരു പാട്ടായതിനാൽ, എൻ്റെ ഡയറിയിൽ വരികൾ ഞാൻ കുറിച്ചു. പിന്നീടുള്ള ഒരു ദിവസം, ഈ ഗാനത്തെക്കുറിച്ച് ഇപ്പോൾ ട്രിച്ചി സെൻറ്ററിലുള്ള ടിപിഎം വേലക്കാരൻ സഹോദരൻ റോബിയോട് ഞാൻ സംസാരിക്കുമ്പോൾ, എൻ്റെ കോളിംഗ് വാക്യം സങ്കീ ർത്തനം 27:4 ആണെന്ന് അയാളോട് പറഞ്ഞു, അയാളുടെ കോളിംഗ് വാക്യവും സങ്കീ. 27:4 ആണെന്നും അയാൾ എന്നെ ബോധ്യപ്പെടുത്തി . ദൈവത്തിൽ നിന്ന് TPM ശുശ്രൂഷയിൽ ചേരുന്നതിന് എനിക്ക് പ്രത്യേക വിളിയൊന്നും ലഭിച്ചില്ലെങ്കിലും, സഹോദരി ഷീബ, ബ്രദർ റോബി എന്നിവരിലൂടെയുള്ള കോളിംഗിനെ അടിസ്ഥാന മാക്കി ടിപിഎം ശുശ്രു ഷയിലേക്കുള്ള എൻ്റെ പറക്കലിന് ഞാൻ ചിറകുകൾ പിടിപ്പിച്ചു.

Escaping from the Trap of TPM

പൊങ്കൽ അവധിക്ക് ശേഷം ഞാൻ ചെന്നൈയിലേക്ക് മടങ്ങി, ബ്രദർ തേജു കുര്യനെ കണ്ടു. ശുശ്രൂഷയ്ക്കായി എനിക്ക് ഒരു ആഹ്വാനം ഉണ്ടെന്ന് സിസ്റ്റർ ഷീബയും ബ്രദർ റോബിയും എന്നോട് പറഞ്ഞുവെന്ന് ഞാൻ അദ്ദേഹത്തോട് പറഞ്ഞു. ഞാൻ പ്രാർത്ഥിച്ച് പുതിയ നിയമത്തിൽ നിന്ന് ഒരു കോളിംഗ് വാക്യം നേടണമെന്ന് തേജു കുര്യൻ പറഞ്ഞു. ഭാഗ്യവശാൽ, എൻ്റെ വിളിക്ക് ഉദ്ധരിക്കാൻ സാധ്യതയുള്ള വാക്യം അയാൾ തന്നെ എന്നെ അറിയിച്ചു. അത് റോമർ 8:30 ആയിരുന്നു.

റോമർ 8:30, “മുന്നിയമിച്ചവരെ വിളിച്ചും വിളിച്ചവരെ നീതീകരിച്ചും നീതീകരിച്ചവരെ തേജസ്കരിച്ചുമിരിക്കുന്നു.”

ഞാൻ പഠനം നിർത്തിയിട്ട്‌ TPM ശുശ്രുഷയിൽ ചേർന്നാൽ കുഴപ്പമില്ലെന്ന് തേജു എന്നോട് പറഞ്ഞു. ടി‌പി‌എമ്മിലെ സ്വാധീനമുള്ള മികച്ച പ്രസംഗകനായതിനാൽ എന്നെ സംബന്ധി ച്ചിടത്തോളം ബ്രദർ തേജു കുര്യൻ്റെ വാക്കുകൾ അരുളപ്പാട് പോലെയായിരുന്നു. ഇതെല്ലാം സംഭവിച്ചത് 2017 ജനുവരിയിലാണ്, തുടർന്ന് ഞാൻ എൻ്റെ പഠനത്തിൻ്റെ തിരക്കിലായി.

കെണിയിൽ പ്രവേശിക്കുന്നു

സമയം മുന്നോട്ടുപോയി, ശുശ്രൂഷയിൽ പോകണോ അതോ പഠനം തുടരണമോ എന്ന ആശയക്കുഴപ്പത്തിൽ ഞാൻ 2017 മാർച്ചിൽ ഇരുമ്പിലിയൂർ കൺവെൻഷൻ ഗ്രൗണ്ടിൻ്റെ കവാടങ്ങളിൽ എത്തി. താമസിയാതെ എൻ്റെ ലോക്കൽ വിശ്വാസ ഭവനത്തിൻ്റെ ചുമതല ക്കാരൻ ബ്രദർ ജോബ് (എൻ്റെ ജീവിതം വഴിതെറ്റിക്കുന്നതിൽ ഇയാൾ പ്രധാന പങ്കുവഹി ച്ചെന്ന് ഞാൻ നേരത്തെ സൂചിപ്പിച്ചിരുന്നു) ഇരുമ്പിലിയൂരിലെ ജനക്കൂട്ടത്തിൽ നിന്ന് പ്രത്യ ക്ഷപ്പെട്ട് എൻ്റെ മീശയും താടിയും ഷേവ് ചെയ്യാൻ എന്നോട് കൽപ്പിച്ചു. ഞാൻ അനുസ രിച്ചു. തുടർന്ന് അയാൾ എന്നെ ടിപിഎം ശുശ്രുഷയിൽ ചേരുന്നതിനുള്ള അപേക്ഷാ ഫോമിൻ്റെ സൂക്ഷിപ്പുകാരനായ പാസ്റ്റർ M T തോമസിൻ്റെ അടുക്കലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി. (അദ്ദേഹം ഇപ്പോൾ ഡെപ്യൂട്ടി ചീഫ് പാസ്റ്ററാണ്, എന്നാൽ 2017 ൽ അദ്ദേഹം സെൻറ്റെർ പാസ്റ്ററായിരുന്നു). ഫോം ശേഖരിച്ച ശേഷം, എൻ്റെ ലോക്കൽ ഇൻചാർജ് ബ്രദർ എനിക്കു വേണ്ടി സ്വയം ഫോം പൂരിപ്പിക്കാൻ തുടങ്ങി. ഇനിപ്പറയുന്ന ചോദ്യങ്ങൾ അടങ്ങിയ ഫോം:

 • രക്ഷിക്കപ്പെട്ട ദിവസം
 • സ്നാനപ്പെട്ട ദിവസം
 • പരിശുദ്ധാത്മാവ് പ്രാപിച്ച ദിവസം
 • കവർ മുതൽ കവർ വരെ ബൈബിൾ എത്ര തവണ വായിച്ചു
 • ദൈവീക രോഗശാന്തിയിൽ എത്ര വർഷങ്ങൾ
 • വിളിയുടെ വാഖ്യങ്ങൾ (CALLING VERSES)
 • എന്തെങ്കിലും ലൈംഗിക അധാർമികത ചെയ്തിട്ടുണ്ടോ?
 • എത്ര ആത്മാക്കൾ നേടി?

ഏറ്റവും രസകരമായ ഭാഗം, എനിക്ക് ഒരു വിവരവുമില്ലാത്ത STANDARD CALLING വാക്യ ങ്ങൾ ബ്രദർ ജോബ് തന്നെ ഫോമിൽ നിറച്ചു എന്നതാണ്. അയാൾ ഇനിപ്പറയുന്ന വാക്യം എഴുതി.

യെശയ്യാവ് 41:14, “പുഴുവായ യാക്കോബേ, യിസ്രായേൽപരിഷയേ, ഭയപ്പെടേണ്ടാ; ഞാൻ നിന്നെ സഹായിക്കും എന്ന് യഹോവ അരുളിച്ചെയ്യുന്നു; നിൻ്റെ വീണ്ടെടുപ്പുകാരൻ യിസ്രായേലിൻ്റെ പരിശുദ്ധൻ തന്നേ.”

“ദൈവീക രോഗശാന്തിയിൽ എത്ര വർഷം” എന്ന കോളത്തിൽ അയാൾ എനിക്കുവേണ്ടി എത്ര വർഷങ്ങൾ പരാമർശിച്ചുവെന്നുപോലും എനിക്കറിയില്ലായിരുന്നു. ഫോമിലെ വക്രത കണ്ട് എൻ്റെ മനഃസ്സാക്ഷി അലാറം ബെല്ല് അടിക്കുകയായിരുന്നു, എന്നാൽ വിശു ദ്ധന്മാർ ചെയ്യുകയാണെന്നും അവർ ഒരിക്കലും തെറ്റാകില്ലെന്നും ഉള്ള ചിന്ത എൻ്റെ മനഃ സ്സാക്ഷിയെ ഉറക്കി.

അതിനുശേഷം ഞങ്ങൾ പാസ്റ്റർ ഗുണശീലനെ കാണാൻ ഇരുമ്പിലിയൂരിലെ ജനക്കൂട്ട ത്തിലൂടെ സഞ്ചരിച്ചു. അന്ന് അദ്ദേഹം തമിഴ്‌നാട്ടിൽ (ട്രിച്ചി) നിന്നുള്ള ഒരു സെൻറ്റെർ പാസ്റ്ററായിരുന്നു. അദ്ദേഹം എന്നോട് കുറച്ചു ചോദ്യങ്ങൾ ചോദിച്ചു, അതിന് ഞാൻ തല യാട്ടി. പിന്നീട് ഫോം പൂരിപ്പിച്ച എല്ലാ സ്ഥാനാർത്ഥികളെയും അന്നത്തെ ചീഫ് പാസ്റ്ററായ എൻ സ്റ്റീഫനുമായി അഭിമുഖത്തിന് (INTERVIEW) വിളിച്ചു.

ചീഫ് പാസ്റ്ററുടെ വാസസ്ഥലത്ത് പ്രവേശിക്കുന്നതിനുമുമ്പ് അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ മുന്നിൽ മുട്ടു കുത്തണമെന്ന് നിർദ്ദേശം നൽകി. അങ്ങനെ എൻ്റെ ഊഴം വന്നപ്പോൾ ഞാൻ അകത്തേക്ക് പോയി അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ മുൻപിൽ മുട്ടുകുത്തി. ഒരു പ്രതിഷ്ഠ വാക്യം (CONSECRATION VERSE) പറയാൻ അദ്ദേഹം എന്നോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. നേരത്തെ പഠിപ്പിച്ചതുകൊണ്ട്, ഞാൻ ഒരു കവിത പോലെ പാരായണം ചെയ്തു.

ലൂക്കോസ് 14:26, “എൻ്റെ അടുക്കൽ വരികയും അപ്പനെയും അമ്മയെയും ഭാര്യ യെയും മക്കളെയും സഹോദരന്മാരെയും സഹോദരികളെയും സ്വന്തജീവ നെയും കൂടെ പകെക്കാതിരിക്കയും ചെയ്യുന്നവന് എൻ്റെ ശിഷ്യനായിരിപ്പാൻ കഴികയില്ല.”

നിങ്ങളുടെ അമ്മയ്ക്ക് അസുഖമാണെങ്കിൽ അമ്മയെ കാണാൻ നിങ്ങൾ ഭവന ത്തിൽ പോകുമോ?” എന്ന് അദ്ദേഹം എന്നോട് ചോദിച്ചു. എല്ലാ ഉദ്യോഗാർത്ഥികളെയും പോലെ, ഞാൻ “ഇല്ല” എന്ന് മറുപടി നൽകി.

കൺവെൻഷൻ്റെ ശനിയാഴ്ച രാത്രി അഭിമുഖം കഴിഞ്ഞയുടനെ, ദൈവം തൻ്റെ ശുശ്രൂഷ ചെയ്യാനും ശ്രേഷ്ഠമായ 144000 വിഭാഗത്തിൻ്റെ ഭാഗമാകാനും എന്നെ തിരഞ്ഞെടുത്തതിൽ എനിക്ക് ആശ്വാസവും സന്തോഷവും തോന്നി.

കെണി അടയുന്നു

ഞായറാഴ്ച മുഴുവൻ സമയ ടിപിഎം ശുശ്രുഷയിലെ എല്ലാ സ്ഥാനാർത്ഥികളോടും (ഏക ദേശം 50 സഹോദരന്മാർ) രാത്രി 10:00 ന് ഇരുമ്പിലിയൂരിലെ ഗ്രേസ് ഹാളിന് സമീപം അടച്ച മുറിയിൽ ഒത്തുകൂടാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു. പാസ്റ്റർ പോൾ ചന്ദ്രനും പാസ്റ്റർ ലൂക്കും ഞായ റാഴ്ച രാത്രി 10:00 മുതൽ തിങ്കളാഴ്ച രാവിലെ 4:00 വരെ ആ യോഗം നടത്തി. മീറ്റിംഗിൻ്റെ മുഴു വൻ സമയവും മുട്ടുകുത്തി അന്യഭാഷകളിൽ സംസാരിക്കണമെന്ന് മറ്റ് വേലക്കാർ ഞങ്ങൾക്ക് നിർദ്ദേശം നൽകി. ഞാൻ അത് ചെയ്തു. എന്നാൽ ആത്മീയമോ അസാധാര ണമോ ആയ ഒന്നും എനിക്ക് അനുഭവപ്പെട്ടില്ലെന്ന് വെളിപ്പെടുത്താൻ ഞാൻ ആഗ്രഹി ക്കുന്നു. യഥാർത്ഥത്തിൽ എൻ്റെ ശരീരം വേദനിക്കയായിരുന്നു.

തിങ്കളാഴ്ച പകൽ സമയത്ത് പാസ്റ്റർ എം ടി തോമസ് വീണ്ടും ഒരു മീറ്റിംഗ് നടത്തി. ഞാൻ ഞെട്ടിപ്പോയി. ഈ യോഗത്തിൽ, പാസ്റ്റർ എംടി തോമസ് ഞങ്ങളോട് പറഞ്ഞു, ഞങ്ങൾ ശുശ്രൂഷയ്ക്കുള്ള ഫോം പൂരിപ്പിച്ചതിനാൽ, ഞങ്ങൾ ചെയ്ത വ്യഭിചാരം, പെൺകുട്ടിയെ വഞ്ചിക്കുക, പരസംഗം, മറ്റേതെങ്കിലും പാപം എന്നിവ ഇതിനാൽ ക്ഷമിക്കപ്പെടും.“ ഏതെ ങ്കിലും ലൈംഗിക അധാർമികത പ്രവർത്തിച്ചിട്ടുണ്ടോ?” എന്ന അപേക്ഷാ ഫോമിലുള്ള ചോദ്യത്തിന് എല്ലാവരും “ഇല്ല” എന്ന് എഴുതി. അല്ലെങ്കിൽ, ഫോം നിരസിക്കും. വഞ്ചന എന്നെ ഞെട്ടിച്ചു. അല്ലങ്കിൽ “സ്ത്രീകളോടുകൂടെലിനപ്പെടാത്തവർ” (വെളി. 14:4) എന്ന വാഖ്യം എങ്ങനെ പൂർത്തീകരിക്കാനാകും?

കൂട്ടിനുള്ളിൽ പൂട്ടുന്നു

നിരവധി വേലക്കാരും വിശ്വാസികളും സാക്ഷ്യം വഹിക്കുന്ന ഒരു മഹത്തായ കാഴ്ചയാണ് പുതിയ വേലക്കാരുടെ സ്ഥാനാരോഹണം (ORDINATION). ചീഫ് പാസ്റ്റർ ഞങ്ങളുടെ തല യിൽ കൈ വെയ്ക്കുമ്പോൾ എല്ലാവരും സ്വയം ചാടുകയും ഉരുളുകയും ചെയ്യ ണമെന്ന് രാവിലത്തെ യോഗത്തിൽ വേലക്കാർ ഞങ്ങൾക്ക് നിർദ്ദേശം നൽകി. ഇത് ചീഫ് പാസ്റ്റർ എൻ്റെ തലയിൽ കൈവെച്ചാലുടൻ, സീയോൻ്റെ അഭിഷേകം എൻ്റെ മേൽ പതിക്കയും എന്നെ അങ്ങോട്ടും ഇങ്ങോട്ടും എറികയും ചെയ്യുമെന്ന എൻ്റെ ചിന്ത യ്ക്ക് വിരുദ്ധമായിരുന്നു. തുടർന്ന്, ഓർഡിനേഷൻ എല്ലാ ആഡംബരത്തിലും നടന്നു, ഒപ്പം എന്നോടൊപ്പം നിയോഗിക്കപ്പെട്ട സഹോദരീ സഹോദരന്മാരെപ്പോലെ ഞാൻ ചാടുകയും ഒരു സ്പ്രിങ്ങ് പോലെ ഉരുളുകയും ചെയ്ത് നിർദ്ദേശങ്ങൾ പാലിച്ചു. ശബ്ദ കോലാഹലം കഴി ഞ്ഞപ്പോൾ, യുദ്ധം അവസാനിച്ച ശേഷം യുദ്ധക്കളത്തിൽ പരിക്കേറ്റു കിടക്കുന്ന സൈനി കരെപ്പോലെ ഞങ്ങൾ എല്ലാവരും നിലത്തു കിടക്കയായിരുന്നു. ചീഫ് പാസ്റ്റർ കൈ വെച്ച ഉടനെ പുതുതായി നിയമിതരായ ശുശ്രുഷകന്മാരെ നിലത്ത് എറിയുന്ന “ശക്തമായ സീയോൻ്റെ അഭിഷേകം”, കണ്ട കാണികളായ വിശ്വാസികളുടെ മിഴികളിൽ മുഴുവൻ ഓർഡിനേഷൻ എപ്പിസോഡിനോടുള്ള അത്ഭുത ആവേശം എൻ്റെ കണ്ണിൻ്റെ കോണിലൂടെ എനിക്ക് കാണാൻ കഴിഞ്ഞു. വരുംവർഷങ്ങളിൽ ഈ ശ്രേഷ്ഠ ഗ്രൂപ്പിൻ്റെ ഭാഗമാകാൻ മനസ്സിൽ മതിപ്പ് തോന്നുകയും ചിന്തിക്കയും ചെയ്ത നിരവധി യുവാക്കളും പ്രേക്ഷകരിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

എല്ലാം ശമിച്ച ശേഷം, എല്ലാവരോടും ഒരു കൂട്ടം പേപ്പറിൽ ഒപ്പിടാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു. എൻ്റെ മൊത്തത്തിലുള്ള ഞെട്ടലിനും പരിഭ്രാന്തിക്കുമായി, കൂട്ടത്തിൽ ഒരു സ്റ്റാമ്പ് പേപ്പറിൽ ഒരു കരാർ ഉൾപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു. ഇതിനെക്കുറിച്ച് ആരും എന്നോട് പറഞ്ഞിട്ടില്ല. ഞങ്ങ ളുടെ കൈയിൽ നിന്ന് പേപ്പറുകൾ വലിച്ചുപറിക്കാനുള്ള തിരക്കിലായിരുന്നു ചുമതല യുള്ള വേലക്കാർ. വായിക്കാതെ ഒപ്പിടണം എന്നായിരുന്നു അവരുടെ ഉദ്ദേശ്യം. എന്നിട്ടും, ജിജ്ഞാസ കാരണം, ഞാൻ കരാർ കഴിയുന്നത്ര വായിച്ചു. ടിപിഎമ്മിൽ ശമ്പളം കിട്ടാത്ത ഒരു സേവകനാകാനാണ് ഞാൻ ഒപ്പിട്ടതെന്ന് സംഗ്രഹിക്കാം. എന്നാൽ ഞാൻ യേശുവിൻ്റെ ഒരു ദാസനാകാൻ പോകുകയാണെന്ന് ഞാൻ എപ്പോഴും ചിന്തിച്ചിരുന്നു. സ്വർഗ്ഗരാജ്യത്തി നുവേണ്ടി ഞാൻ എന്നെ ഒരു ഷണ്ഡനാക്കുന്നു എന്ന് വിശ്വസിച്ചിരുന്നു (മത്തായി 19:12) എന്നാൽ സ്റ്റാമ്പ് പേപ്പറിൽ ഒപ്പിട്ടതിലൂടെ ഞാൻ ഇപ്പോൾ മനുഷ്യർ നിർമ്മിച്ച ഷണ്ഡ നായെന്ന് മനസ്സിലായി.

ഇപ്പോൾ റോമർ 6:16 അനുസരിച്ച് ഞാൻ ടിപിഎമ്മിൻ്റെ (യേശുവിൻ്റെയല്ല) അടിമയായി.

റോമർ 6:16, “നിങ്ങൾ ദാസന്മാരായി അനുസരിപ്പാൻ നിങ്ങളെത്തന്നേ സമർപ്പിക്കയും നിങ്ങൾ അനുസരിച്ചു പോരുകയും ചെയ്യുന്നവന് ദാസന്മാർ ആകുന്നു എന്നു അറിയുന്നി ല്ലയോ? ഒന്നുകിൽ മരണത്തിന്നായി പാപത്തിൻ്റെ ദാസന്മാർ, അല്ലെങ്കിൽ നീതിക്കായി അനുസരണത്തിൻ്റെ ദാസന്മാർ (അടിമകൾ) തന്നേ.”

ഔദ്യോഗികമായി ഞാൻ അപ്പോൾ ഒരു മുഴുവൻ സമയ ടിപിഎം ശുശ്രുഷകനായിരുന്നു, പക്ഷേ ഞാൻ എൻ്റെ മാതാപിതാക്കളെ ഒന്നും അറിയിച്ചിരുന്നില്ല. എല്ലാ വേദനകളും സഹിച്ച് എന്നെ വളർത്തിയ എൻ്റെ മാതാപിതാക്കളെ ഈ തീരുമാനം അറിയിക്കാൻ ഒരു വേലക്കാരനും എന്നോട് ആവശ്യപ്പെട്ടില്ല. ഞാൻ എൻ്റെ കോളേജ് അധികാരികളെയോ സുഹൃത്തുക്കളെയോ ഒന്നും അറിയിച്ചില്ല.

Escaping from the Trap of TPM

എൻ്റെ ഈ പറയപ്പെടുന്ന ഓർഡിനേഷനുശേഷം ഞാൻ വീട്ടിലേക്ക് മടങ്ങി. എൻ്റെ മാതാ പിതാക്കൾ കണ്ണീരിലായി. എം‌ബി‌ബി‌എസ് നടുവിൽ ഉപേക്ഷിച്ചതിന് പിതാവ് എന്നെ ശകാരിച്ചു. വൈകാരിക ബ്ലാക്ക് മെയിലും പ്രക്ഷുബ്ധതയും (TURMOIL) മനസിലാക്കിയ ലോക്കൽ ടിപിഎം ഇൻ-ചാർജ് ബ്രദർ, അടുത്ത ദിവസം ഞാൻ ട്രിച്ചി സെൻറ്റെർ ഫെയ്ത്ത് ഹോമിലേക്ക് പോയി എന്നെ ചെന്നൈയിലെ ഇരുമ്പിലിയൂരിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകുന്നതു വരെ അവിടെ താമസിക്കണം എന്ന് പറഞ്ഞു.

തുടരും…..

ദൈവം നിങ്ങളെ അനുഗ്രഹിക്കട്ടെ.

.

2 Replies to “ടിപിഎമ്മിൻ്റെ കെണിയിൽ നിന്ന് രക്ഷപ്പെടുന്നു – 1-‍ാ‍ം ഭാഗം”

 1. ഒരു കൾട്ട് പ്രസ്ഥാനത്തിന്റെ
  ഉള്ളിലെ രഹസ്യം ഇത്രയും വ്യക്തമായി പുറത്തു കൊണ്ടു വന്ന പ്രിയസുഹൃത്തേ, അഭിനന്ദനങ്ങൾ. അപ്പച്ചന്റെ കാല് തടവുന്നതും , അമ്മച്ചി ക്ക് ചൂട് വെള്ളം തിളപ്പിച്ചു കൊക്കുന്ന തിനും ഉള്ള പ്രതി ഫലം ആണ് മുകളിൽ വായിച്ചത്. ടിപിഎം കള്ളൻ മാരെ സപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്ന സർവ്വ കള്ളൻ മാരും ഇത് വായിക്കുക. അപ്പച്ചന്റെ മുന്നിൽ , മുട്ട് കുത്തി തൊഴുത് നിൽക്കണം അത്രേ !

 2. What has so far been reported is only the proverbial tip of the iceberg. The large portion of the iceberg remains under the surface, unexplored and unexposed.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *