ഒരു ബൈബിൾ ക്ലാസ്സിലെ ചർച്ച

വളരെ വർഷങ്ങൾക്കുമുമ്പ്, ഒരു ബൈബിൾ സെമിനാരിയിൽ പഠിപ്പിക്കാനുള്ള അവ സരം എനിക്ക് ലഭിച്ചു. എൻ്റെ വിദ്യാർത്ഥികൾ ദൈവവചനത്തിനായി വളരെ എരിവുള്ള വരായിരുന്നു, യേശുവിനെ കൂടുതൽ സ്നേഹിക്കാൻ അവരെ പ്രേരിപ്പിക്കാൻ ഉതകുന്ന പുതിയ പുതിയ വഴികൾ ഞാൻ നിരന്തരം അന്വേഷിച്ചുകൊണ്ടിരുന്നു. അവർ സഭയുടെ ഉണർവിൻ്റെ ശബ്ദങ്ങളായി മാറണമെന്ന് ഞാൻ ആഗ്രഹിച്ചു. ഞാൻ അവരെ ചരിത്രം പഠി പ്പിക്കുമായിരുന്നു. ക്രിസ്തുമതത്തിൻ്റെ മുഴുവൻ ചരിത്രവും ഒരു ഹ്രസ്വ വാക്യത്തിൽ വിശ ദീകരിക്കാൻ ഞാൻ ഒരു മാന്യവ്യക്തിയുടെ പ്രസ്താവന ഉദ്ധരിച്ചു. ഞാൻ പറഞ്ഞു,

ഒരു കൂട്ടായ്മയായി പാലസ്തീനിൽ ക്രിസ്തുമതം ആരംഭിച്ചു; അത് ഗ്രീസിലേക്ക് മാറിയ പ്പോൾ ഒരു തത്ത്വചിന്തയായി മാറി; ഇറ്റലിയിലേക്ക് മാറിയപ്പോൾ ഒരു സ്ഥാപനമായി. അത് യൂറോപ്പിലേക്ക് കയറിയപ്പോൾ ഒരു സംസ്കാരമായി മാറി; അത് അമേരിക്കയിൽ വന്ന് ഒരു സംരംഭമായി മാറി. ഇപ്പോൾ അത് മൾട്ടി നാഷണൽ കോർപ്പറേഷനുക ളായി ലോകമെമ്പാടും വ്യാപിക്കുകയും വിവിധ ചോയ്സ് ബ്രാൻഡുകൾക്ക് കീഴിൽ ഇച്ഛാനുസൃതമാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.”

പുരാതന സഭയിലെ കൂട്ടായ്മ

ക്ലാസിലെ ഏറ്റവും പ്രായം കുറഞ്ഞ വിദ്യാർ ത്ഥിനിയായ ഷീബ കൈ ഉയർത്തി. അവ ളുടെ ചോദ്യം എന്തായിരിക്കുമെന്ന് എനിക്ക് ഊഹിക്കാനായില്ല. ചെറിയ ഛായാചിത്രം സ്വയം വിശദീകരിക്കുന്നതാണെന്ന് ഞാൻ കരുതി. ഒന്നാം നൂറ്റാണ്ടിൽ ഒരു കൂട്ടായ്മയായി സഭ ആരംഭിച്ചു. അവർ ഒരു ബ്രാൻഡ് നാമവു മില്ലാതെ വീടുകളിൽ കൂടിവന്ന ഒരു ചെറിയ കൂട്ടം പുരുഷന്മാരായിരുന്നു. അവ കേവലം കൂട്ടായ്മകളായിരുന്നു. അതിനുശേഷം ക്രിസ്തു മതം ജാതീയ രാഷ്ട്രങ്ങൾ ക്കിടയിലേക്ക് നീങ്ങിയപ്പോൾ അത് തത്ത്വചിന്തയായി മാറി. റോമൻ കത്തോലിക്കാ കുടയുടെ കീഴിൽ അത് ഒരു വമ്പൻ സ്ഥാപനമായി മാറി. യൂറോപ്പിൽ, അത് സ്വന്തം ഉത്സവങ്ങൾ, കലണ്ടർ, വസ്ത്രധാരണ ശൈലി, ആരാധനാ രീതി, മറ്റ് സാംസ്കാരിക വശങ്ങൾ എന്നിവ വികസി പ്പിച്ചു. അമേരിക്കയിലെത്തിയപ്പോൾ, ഞങ്ങൾ പള്ളികളിൽ മാനേജുമെൻറ്റ് സംഘടനകൾ സ്ഥാപിച്ചു, മുഴുവൻ വർഷത്തേക്കുമുള്ള ട്രഷറർമാർ, ചർച്ച് പ്രോഗ്രാമുകൾ, കലണ്ടറുകൾ എന്നിവ നിശ്ചയിച്ചു, അങ്ങനെ പലതും,

ഷീബ കൈ ഉയർത്തിയത് ഞാൻ കണ്ടു, “അതെ, ഷീബ. നിൻ്റെ ചോദ്യം എന്താണ്?”

അവൾ എന്നോട് ചോദിച്ചു “ഇപ്പോൾ സഭ ഒരു എൻറ്റെർപ്രൈസും മെഗാ കോർപ്പറേ ഷനുമാണെന്നാണോ നിങ്ങൾ പറയുന്നത്?”

ഞാൻ പറഞ്ഞു, “അതെ! സഭ ഒരു ബിസിനസ്സ് സംഘടന പോലെയാണ്!

അവൾ എന്നോട് വീണ്ടും ചോദിച്ചു, “സഭ ഒരു ശരീരമല്ലേ?”

ഞാൻ പറഞ്ഞു, “അതെ, അത് ശരീരമാണ്!”

അവൾ തുടർന്നു, “ഒരു ശരീരം ഒരു ബിസിനസ്സായി മാറുമ്പോൾ, അത് വേശ്യാവൃ ത്തിയല്ലേ?”

മുറി നിശബ്ദമായി. കുറച്ച് നിമിഷത്തേക്ക് ആരും അനങ്ങുകയോ സംസാരിക്കുകയോ ചെയ്തില്ല. ദൈവത്തിൻ്റെ സാന്നിദ്ധ്യം മുറിയിലേക്ക് ഒഴുകിയെത്തി, ഞങ്ങൾ വിശുദ്ധ സ്ഥലത്ത്‌ നില്കുന്ന പാപികളാണെന്ന് ഞങ്ങൾക്കറിയാം. അതുകൊണ്ട് ഞങ്ങൾ സ്തബ്ധരായി, ശബ്ദമുണ്ടാക്കാൻ ഭയപ്പെട്ടു. “കൊള്ളാം, ഞാൻ അതിനെ ക്കുറിച്ച് ചിന്തിച്ചിരുന്നെ ങ്കിൽ എന്ന് ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു” എന്നാണ് ആ പുണ്യ നിമിഷങ്ങളിൽ എനിക്ക് ചിന്തിക്കാൻ കഴിഞ്ഞത്. ഷീബയുടെ ചോദ്യം എൻ്റെ ജീവിതത്തെ മാറ്റിമറിച്ചു. ആറുമാസ ക്കാലം, എല്ലാ ദിവസവും ഒരു തവണയെങ്കിലും ഞാൻ അവളുടെ ചോദ്യത്തെ ക്കുറിച്ച് ചിന്തിച്ചു. “ഒരു ശരീരം ബിസിനസ്സായി മാറുമ്പോൾ, അത് വേശ്യാവൃത്തിയല്ലേ?”

അവളുടെ ചോദ്യത്തിന് ഒരേയൊരുത്തരം മാത്രമേയുള്ളൂ. ഉത്തരം “അതെ, നാമെല്ലാവരും പങ്കെടുക്കുന്ന സഭകളെല്ലാം ലളിതമായ കൂട്ടായ്മ ഒഴികെ മറ്റെല്ലാം ആകുന്നു. ലാളിത്യം നഷ്ടപ്പെട്ടു. ഈക്കാലത്ത്‌ നമ്മുടെ സഭ ബിസിനസ്സ് നടത്തുന്ന ഒരു ശരീരമാണ്, – പണം കൊടുക്കുന്നവർക്ക് പ്രാർത്ഥനകളും അനുഗ്രഹങ്ങളും കൈമാറുന്ന ഒരു ബിസിനസ്സ്. അവരുടെ പേരുകൾ നമ്മളുടെ പുസ്തകങ്ങളിലും രജിസ്റ്ററുകളിലും എഴുതുന്നു. പ്രതിമാസ ദശാംശം നൽകുന്ന കുടുംബങ്ങളെ മാത്രം നമ്മൾ അതിരാവിലെ 4:00 നും രാത്രി 10:00 നും സ്തുതിക്കുന്നു. സഭ അതിൻ്റെ അംഗങ്ങളല്ലാത്തവർക്ക് കർതൃമേശ നൽകുന്നില്ല. അത് പതി വായി എല്ലാ മാസവും ദശാംശം നൽകാത്ത കുട്ടികളെ വിവാഹം കഴിപ്പിക്കില്ല. അതിൻ്റെ ഉപഭോക്താക്കളല്ലാത്തവരുടെ മൃതദേഹങ്ങൾ സഭ അടക്കം ചെയ്യുന്നില്ല. സിഇഒ, ഡയറ ക്ടർ, മാനേജർമാർ എന്നിവരുടെ സ്വന്തം പതിപ്പ് സഭയ്ക്കുണ്ട്. ശുദ്ധമായ സ്നേഹത്തിൽ നിന്നും ദയയിൽ നിന്നും ആളുകളെ സേവിക്കുന്നതിനുപകരം പതിവായി 10% അടയ്ക്കു ന്നവർക്ക് ഇത് സേവനം കൊടുക്കുന്നു. ജീവിതത്തിൽ ഉയർച്ച, ബിസിനസ്സ്, സമൃദ്ധി എന്നിവയിൽ അനുഗ്രഹം ആഗ്രഹിക്കുന്ന വിശ്വാസികൾ പണം കൊടുത്ത്‌ അംഗത്വ രജിസ്റ്ററിൽ പേര് രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത് സഭയുടെ അംഗബലം കൂട്ടുന്നു. പണത്തിനു വേണ്ടിയാണ് അവർ ക്രിസ്തുവിനെ വിവാഹം കഴിച്ചത്! സീയോനിലെ മുഖ്യാസനത്തിനായി അവർ അവനെ വിവാഹം കഴിച്ചു. തങ്ങൾ നല്ലവരാണെന്നും തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടതാണെന്നും അവകാശപ്പെടുന്ന പ്രവചന വാഗ്ദാനങ്ങൾ കേട്ടതിനാൽ അവർ ടിപിഎമ്മിൽ എത്തി. ടിപി എമ്മിൽ നമ്മൾ ചോദിക്കേണ്ടതുണ്ട്, നമ്മൾ സ്നേഹിക്കുന്നവരോ അതോ വേശ്യകളോ? 

ഞാൻ ഒരു ദിവസം ഷീബയുടെ ചോദ്യം വീണ്ടും ആലോചിക്കയായിരുന്നു, “ഒരു കാമു കനും വേശ്യയും തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസം എന്താണ്?” എന്ന ചോദ്യം എന്നെ വല്ലാതെ അലട്ടി. ഇരുവരും ഒരേപോലെ പലതും ചെയ്യുന്നുണ്ടെന്ന് ഞാൻ മനസ്സിലാക്കി, അവൾ ചെയ്യുന്നതിനെ സ്നേഹിക്കുന്നതിനാൽ ഒരു കാമുകൻ ചെയ്യുന്നു. എന്നാൽ നിങ്ങൾ പണം നൽകുന്നിടത്തോളം ഒരു വേശ്യ പ്രണയം നടിക്കുന്നു. അപ്പോൾ ഒരു ചോദ്യം എൻ്റെ മനസ്സിൽ ഉയർന്നു, “ടിപിഎം സഭാ പാസ്റ്റർമാർക്ക് പണം നൽകുന്നത് നിർത്തിയ അംഗങ്ങൾക്ക് എന്ത് സംഭവിക്കും?” ഞാൻ ഉത്തരം തിരഞ്ഞപ്പോൾ, ദശാംശം നൽകു ന്നത് അവസാനിപ്പിച്ചു കഴിഞ്ഞാൽ, “വിശുദ്ധന്മാർ” പതിവായി ദശാംശം നൽകാത്തതിൻ്റെ ശാപത്തെക്കുറിച്ച് നിങ്ങൾക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുമെന്ന് ഞാൻ മനസ്സിലാക്കി. നിങ്ങൾ എനിക്ക് തന്നുകൊണ്ടിരുന്ന പണം നിങ്ങൾ മറന്നുവെന്ന ഒരു മുന്നറിയിപ്പ് സന്ദേശമായി ചില രോഗങ്ങൾ നിങ്ങളെയോ കുടുംബത്തെയോ ബാധിക്കുമെന്ന് അവർ പറയും. നിങ്ങ ളോടുള്ള “വിശുദ്ധന്മാരുടെ” സ്നേഹം അപ്രത്യക്ഷമാകും. നിങ്ങൾക്ക് അവഗണന അനു ഭവപ്പെടും. ധനികരും കൂടുതൽ പണം നൽകുന്നവരുമായ മറ്റ് വിശ്വാസികളെ അവർ സ്നേഹിക്കും. കൂടുതൽ സംഭാവന നൽകുന്നവർക്ക് കൂടുതൽ സമയവും പ്രാധാന്യവും നൽകും.

വേലക്കാർ തമ്മിൽ ചർച്ച ചെയ്യുന്ന ഒരു സംഭവം ഞാൻ കേട്ടു. ലോക്കൽ വിശ്വാസ ഭവന ത്തിൻ്റെ ചുമതലയുള്ള മൂപ്പൻ മൂത്ത വേലക്കാരി സഹോദരിയോട് പറഞ്ഞു,

“ആ വിൽസൺ പയ്യൻ കഴിഞ്ഞ മാസം നമ്മുടെ അടുക്കൽ പ്രാർത്ഥനയ്ക്കായി വന്നു. ഞാൻ അവനുവേണ്ടി പ്രാർത്ഥിച്ചു, സുഖം പ്രാപിക്കാൻ നിങ്ങൾ നമ്മുടെ സഭയിൽ വരണമെന്ന് പറഞ്ഞു. നമ്മുടെ പ്രാർത്ഥനകൾക്ക് ശേഷം അവന് ആശ്വാസം ലഭിച്ചപ്പോൾ, അവൻ നമ്മുടെ സഭയിൽ വരുന്നത് നിർത്തി, തിരികെ പോയി അവൻ്റെ സ്വതന്ത്ര പാസ്റ്റർ നടത്തുന്ന സഭയിൽ പങ്കെടുക്കാൻ തുടങ്ങി. അവൻ പ്രാർത്ഥനയ്ക്കായി വെളുത്ത വസ്ത്രങ്ങൾ ധരിക്കുന്ന ആളുകളുടെ അടുത്തേക്ക് ഓടിയെത്തുന്നതിന് കുഴപ്പങ്ങൾ അവനെ വീണ്ടും ഉണ്ടാകട്ടെ. അപ്പോൾ നമ്മൾ അവനുവേണ്ടി പ്രാർത്ഥിക്കയില്ല. അവൻ നമ്മളുടെ സഭയിൽ വരുന്നില്ല. നമ്മുടെ സഭയിൽ വരാത്തവർക്കുവേണ്ടി നമ്മൾ എന്തിന് സമയം പാഴാക്കണം?”

പണ്ട് പലരും നമ്മുടെ അസ്സെംബ്ലിയുടെ വിശ്വാസികളായിരുന്നുവെന്ന കാര്യം ഞാൻ ഓർത്തു. അവർ പോയപ്പോൾ, പ്രാർത്ഥനയ്ക്കും സ്തുതിക്കും ഉപയോഗിച്ചു കൊണ്ടിരുന്ന സഭയുടെ പട്ടികയിൽ നിന്ന് അവരുടെ പേരുകൾ അപ്രത്യക്ഷമായി. ഇന്ന് നിങ്ങൾ വിശ്വാ സികളുടെ പട്ടിക നോക്കുകയാണെങ്കിൽ, അവരുടെ പേരുകൾ ഒരിക്കലും കണ്ടെത്തുക യില്ല. അവർ “വിശുദ്ധന്മാർക്ക്” ദശാംശം കൊടുക്കുന്നില്ല. അവരുടെ പേരുകൾ മറന്നു! അവരുടെ കുടുംബങ്ങൾക്ക് അവർ എവിടെയാണെന്ന് അറിയില്ല. ആ വർഷങ്ങളിൽ (ഏകദേശം മുപ്പത് വർഷങ്ങൾക്ക് മുമ്പ്) ടിപിഎം സഭ കാണിച്ച എല്ലാ സ്നേഹവും പുക അപ്രത്യക്ഷമായതുപോലെ അപ്രത്യക്ഷമായി.

നാം ക്രിസ്തുവിൻ്റെ മണവാട്ടി എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന ഒരു ശരീരമാണോ അതോ ബിസിനസ്സ് സ്ഥാപനങ്ങൾ പ്രവർത്തിക്കുന്ന തത്വത്തിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഒരു ശരീരമാണോ? നമ്മുടെ സേവനങ്ങൾ ദാനധർമത്തിൽ നിന്നും ദയയിൽ നിന്നുമാണോ വ്യാപിക്കുന്നത്, അതോ നമ്മുടെ ശുശ്രൂഷാ പ്രവർത്തനങ്ങൾ നമ്മുടെ സാധാരണ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് മാത്രമായി പരിമിതപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ടോ? വേശ്യയെ സ്വർഗത്തിൽ കാണില്ലെന്നോർ ക്കുക. അവൾക്ക് മനുഷ്യരെ വഞ്ചിക്കാൻ കഴിയും, പക്ഷേ ദൈവത്തെ വഞ്ചിക്കാൻ കഴിയില്ല. അപ്പൊസ്തലനായ പൗലോസ് ഒരു നിർമ്മല കന്യകയെ ക്രിസ്തുവിനോട് ചേർത്തു (2 കൊരിന്ത്യർ 11:2). ഉപദേശത്താലും വഞ്ചനയാലും മലിനപ്പെടാത്ത നിർമ്മല കന്യക സീയോൻ പർവതത്തിൽ നിൽക്കുന്നു.

ഈ വകകൊണ്ട് വ്യാപാരം ചെയ്തു അവളാൽ സമ്പന്നരായവർ അവൾക്കുള്ള പീഡ ഭയ പ്പെട്ടു ദൂരത്തുനിന്നു:” വെളിപ്പാട് 18:15 (മഹതിയാം ബാബിലോണിൻ്റെ നാശത്തിനു ശേഷം)

ദൈവം നിങ്ങളെ അനുഗ്രഹിക്കട്ടെ.

.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *