ക്രിസ്തീയ ബിസിനസ് പ്രസ്ഥാനങ്ങൾക്ക് മോദിയുടെ മരുന്ന് – 2-‍ാ‍ം ഭാഗം

മിക്ക ക്രിസ്ത്യൻ ശുശ്രുഷകളും തങ്ങളുടെ നേതാക്കന്മാർ ഓരോ പ്രാവശ്യവും പെരുപ്പി ച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന നിശ്ചയ ലക്ഷ്യങ്ങൾ പിന്തുടരുന്ന മാർക്കറ്റിംഗ് കമ്പനികൾ പ്പോലെ യാണ്. അക്കാലത്തെ പരീശന്മാരുമായി സംസാരിക്കുന്നതിനിടയിൽ യേശു ഈ പ്രതി ഭാസം പരാമർശിച്ചു. മനസ്സാന്തരപ്പെട്ട ജനങ്ങളുടെ ഗുണനിലവാരവും പരാമർശിക്കുന്നു.

മത്താ. 23:14, “കപടഭക്തിക്കാരായ ശാസ്ത്രിമാരും പരീശന്മാരുമായുള്ളോരേ, നിങ്ങൾക്ക് ഹാ കഷ്ടം; നിങ്ങൾ ഒരുത്തനെ മതത്തിൽ ചേർക്കുവാൻ കടലും കരയും ചുറ്റി നടക്കുന്നു; ചേർന്നശേഷം അവനെ നിങ്ങളെക്കാൾ ഇരട്ടിച്ച നരകയോഗ്യൻ ആക്കുന്നു.”

സ്ഥാപന സഭകളുടെ (INSTITUTIONAL CHURCH) ഘടന

അത്തരം വിപണന ശ്രമങ്ങളുടെ ഫലമായി (ഞാൻ അതിനെ സുവിശേഷികരണം എന്ന് വിളിക്കില്ല), ജനങ്ങളെ അവരുടെ ഗ്രൂപ്പിൽ ചേർക്കാൻ അവർക്ക് കഴിയുന്നു. ഈ സമ്മേള നത്തിനുള്ള ബന്ധിത ഘടകം യേശു അല്ലാത്തതിനാൽ, അവരെ തമ്മിൽ ബന്ധിപ്പിക്കു ന്നതിന് അവർക്ക് എല്ലായ്പ്പോഴും വ്യത്യസ്തമായ ഒരു ഘടകം ആവശ്യമാണ്. ഭൂസ്വത്തു ക്കൾ നിയന്ത്രിക്കുന്ന പ്രത്യേക സംഘടനയാണ് ഈ ബന്ധിത ഘടകം. അതിനാൽ ബ്രാഞ്ച് ഓഫീസ് നിയന്ത്രിക്കുന്ന ലോക്കൽ മാനേജരായി അവർക്ക് ഒരു പുരോഹിതനെ നിയമി ക്കേണ്ടതുണ്ട്. അത്തരമൊരു ഘടന ഒരു കോർപ്പറേറ്റ് ബിസിനസ്സ് സ്ഥാപനവുമായി സാമ്യ മുള്ളതാണെന്ന് വ്യക്തം. മുമ്പത്തെ ലേഖനത്തിൽ സൂചിപ്പിച്ചതുപോലെ, ഒരു സ ഭയുടെ ഘടന അങ്ങനെ ആകാൻ പാടില്ല.

Modi Medicine for Christian Business Houses – 2

സഭകൾ അത്യാഗ്രഹത്തിൻ്റെ മന്ദിരമായി മാറുന്നു

മന്ദിരം ശുദ്ധീകരിക്കുന്നു

യേശു ഏറ്റവും അധികം വെറുക്കുന്ന ഒരു കാര്യം വാണിഭശാല ആണെന്ന് നമുക്കറിയാം. അന്ന് അദ്ദേഹം അവരെ വെറുത്തു, ഇപ്പോഴും അവരെ വെറുക്കുന്നു. എന്നെയും നിങ്ങ ളെയും പോലുള്ള ക്രിസ്ത്യാനികൾ ചമ്മട്ടി എടുക്കാത്തതു കാരണം, യേശു ബിജെപിയും അവരുടെ ഗുണ്ടകളെയും ചമ്മട്ടി ആയി ഉപയോഗിക്കുന്നു. ശുദ്ധീകരണ ജോലി അദ്ദേഹം ചെയ്യും. പല ക്രിസ്ത്യാനികൾക്കും ഇത് സന്തോഷകരമായ ഒരു കാര്യമല്ല. അവരുടെ കെണിയിൽ വീഴരുത്.

യോഹന്നാൻ 2:13-16, “യെഹൂദന്മാരുടെ പെസഹ സമീപം ആകകൊണ്ട് യേശു യെരൂശലേ മിലേക്കു പോയി. ദൈവാലയത്തിൽ കാള, ആട്, പ്രാവ്, എന്നിവയെ വില്ക്കുന്നവരെയും അവിടെ ഇരിക്കുന്ന പൊൻവാണിഭക്കാരെയും കണ്ടിട്ട് കയറുകൊണ്ട് ഒരു ചമ്മട്ടി ഉണ്ടാ ക്കി ആടുമാടുകളോടും കൂടെ എല്ലാവരെയും ദൈവാലയത്തിൽ നിന്നു പുറത്താക്കി. പൊൻവാണിഭക്കാരുടെ നാണ്യം തൂകിക്കളഞ്ഞു മേശകളെ മറിച്ചിട്ടു; പ്രാവുകളെ വില്കു ന്നവരോട്: “ഇത് ഇവിടെനിന്നു കൊണ്ടുപോകുവിൻ; എൻ്റെ പിതാവിൻ്റെ ആലയത്തെ വാണിഭശാല ആക്കരുത്” എന്നു പറഞ്ഞു.”

ഇപ്പോഴത്തെ ആവശ്യം

നമ്മുടെ ഉത്തരവാദിത്തം മനസ്സിലാക്കേണ്ട സമയം ആയിരിക്കുന്നു. യാതൊരു ഉത്തരവാ ദിത്തവുമില്ലാതെ ഈ മത വഞ്ചകന്മാർക്ക് പണം കൊടുക്കുമ്പോൾ, നമ്മൾ അവിശ്വസ്ത രായ കാര്യവിചാരകന്മാർ ആകുന്നു. അവരുടെ ശുശ്രൂഷയെക്കുറിച്ചുള്ള ചോദ്യങ്ങ ൾക്ക് തൃപ്തികരമായ പ്രതികരണം ലഭിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കേണ്ടതുണ്ട്. നിങ്ങൾക്ക് തൃപ്തികരമായ പ്രതികരണമൊന്നും ലഭിച്ചില്ലെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ അവർക്ക് കൊടുക്കുന്നത് നിർത്തണം. അക്കൗണ്ടുകളുടെ പുസ്തകം കാണിക്കാനും അവരുടെ ധനമിടപാടുകളിൽ സുതാര്യമായിരിക്കാനും അവരോട് ആവശ്യപ്പെടുക. ഉത്തരവാദിത്തത്തെയും സാമ്പ ത്തിക സുതാര്യതയെയും കുറിച്ച് കൂടുതലറിയാൻ ഇവിടെ ക്ലിക്കുചെയ്യുക.

ഒരു മാളിക പണിയുന്നത് നല്ല കാര്യമാണെന്ന് കരുതരുത്. ഇത് പണം ദുർവിനിയോഗം മാത്രമാണ്. ബൈബിളിൽ അപ്പൊസ്തലന്മാർ മാളികകൾ, പള്ളികൾ, വിശ്വാസ ഭവനങ്ങൾ നിർമ്മിക്കുന്നത് എത്ര തവണ നിങ്ങൾ കാണുന്നു? ഞാൻ ഒന്നും കാണുന്നില്ല.

പുരോഹിതന്മാർക്ക് സൗകര്യങ്ങൾ ഒരുക്കുന്നതിനായി നിങ്ങളുടെ പണം വഴിതിരിച്ചു വിടുമ്പോൾ, നിങ്ങൾ ആശങ്കപ്പെടേണ്ടതുണ്ട്. അവർ നിങ്ങളുടെ ചുമലിൽ കയറി കറങ്ങുന്നു. നിങ്ങളുടെ വിഡ്ഢിത്തരം മനസ്സിലാക്കാൻ ബി‌ജെ‌പിയെയും RSS പ്രവർ ത്തകരെയും നിങ്ങളുടെ വീട്ടുവാതിൽക്കൽ അയയ്‌ക്കുന്നതിൽ അതിശയിക്കാനില്ല. ഈ കെട്ടിടങ്ങളും മാളികകളും ആക്രമിക്കയും തടവുകാർ പലായനം ചെയ്യുകയും ചെയ്യുന്ന സമയം അടുത്തിരിക്കുന്നു. നിങ്ങളെ നയിക്കുമെന്ന് വാഗ്ദാനം ചെയ്ത വേശ്യകൾ ജീവൻ രക്ഷിക്കാനായി ഓടിപ്പോകും

ഉപസംഹാരം

സ്വന്തം ജനങ്ങളെ ശുദ്ധീകരിക്കയും വൃത്തിയാക്കയും ചെയ്യുന്ന ഒരു ഘട്ടത്തിലേക്ക് ദൈവ സഭ പ്രവേശിച്ചിരിക്കുന്നു. ലൗകിക പുരുഷന്മാർ പ്രസംഗങ്ങൾ എന്ന് വീമ്പിളക്കിയ മഹത്തായ കെട്ടിടങ്ങൾ നിങ്ങൾക്ക് ഉണ്ടായിരുന്ന ദിവസങ്ങൾ അവസാനിക്കും. യഥാർ ത്ഥ ക്രിസ്ത്യാനികൾ രഹസ്യമായി നടക്കേണ്ടിവരും. തൻ്റെ തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ജനങ്ങൾ (ഇത് ടിപിഎം തീവ്രവാദികളെ കുറിച്ചല്ല) മഹതിയാം ബാബിലോണിൽ നിന്ന് സ്വയം അക ന്നുപോകുമെന്നും അവരുമായി കൂട്ടായ്മ ഉണ്ടെന്നും ദൈവം ഉറപ്പാക്കും. ദൈവം എല്ലാം നിശ്ചലമാകും.

2 കൊരിന്ത്യർ 6:16, “…..അതുകൊണ്ട് “അവരുടെ നടുവിൽ നിന്നു പുറപ്പെട്ടു വേർപ്പെട്ടിരി പ്പിൻ എന്നു കർത്താവ് അരുളിച്ചെയ്യുന്നു; അശുദ്ധമായത് ഒന്നും തൊടരുത്;…….

വെളിപ്പാട് 18:4, “വേറോരു ശബ്ദം സ്വർഗ്ഗത്തിൽ നിന്നു പറയുന്നതായി ഞാൻ കേട്ടത്. എൻ്റെ ജനമായുള്ളോരേ, അവളുടെ പാപങ്ങളിൽ കൂട്ടാളികളാകാതെയും അവളുടെ ബാധക ളിൽ ഓഹരിക്കാരാകാതെയുമിരിപ്പാൻ അവളെ വിട്ടു പോരുവിൻ.”

1 യോഹന്നാൻ 1:3, “ഞങ്ങൾ കണ്ടും കേട്ടുമുള്ളതു നിങ്ങൾക്ക് ഞങ്ങളോടു കൂട്ടായ്മ ഉണ്ടാ കേണ്ടതിനു നിങ്ങളോടും അറിയിക്കുന്നു. ഞങ്ങളുടെ കൂട്ടായ്മയോ പിതാവിനോടും അവൻ്റെ പുത്രനായ യേശുക്രിസ്തുവിനോടും ആകുന്നു.”

ദൈവം നിങ്ങളെ അനുഗ്രഹിക്കട്ടെ.

.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *