ഓപ്പറേഷൻ റോം (OPERATION ROME) – 3-‍ാ‍ം ഭാഗം

സംക്ഷേപം (RECAP): മുൻ ലേഖനത്തിൽ, ടിപിഎമ്മിനോട് ബൈ-ബൈ പറയാൻ പാസ്റ്റർ ജോസ് തീരുമാനിച്ചതായി നമ്മൾ കണ്ടു. സ്ഥാപന സംഘടനകളുടെ അതിരുകൾക്ക് പുറ ത്താണെങ്കിലും ദൈവമേഖലയിൽ ശുശ്രൂഷ തുടരുമെന്ന് അദ്ദേഹം തീരുമാനിച്ചു. മാർ ട്ടിൻ ലൂഥറുടെ പ്രവൃത്തികൾ വായിച്ചതിനുശേഷം അദ്ദേഹം സ്വയം പറഞ്ഞു, ലോക ത്തിലെ ഏക സഭയ്‌ക്കെതിരെ നിലകൊള്ളാനും അതിൻ്റെ മെരുങ്ങാത്ത മതവിരുദ്ധ തയെ എതിർക്കാനും മാർട്ടിൻ ലൂഥറിന് ധൈര്യം നൽകാൻ ദൈവത്തിന് കഴിയുമെങ്കിൽ, പിന്നെ എന്തുകൊണ്ട് ഞാൻ ടിപിഎമ്മിനെതിരെ നിന്നുകൂടാ? അതിനാൽ അദ്ദേഹം ചീഫിൻ്റെ ഓഫീസിലേക്ക് നേരിട്ട് വരുന്നു. ചീഫിനെ നേരിടുക, തെറ്റുകളുടെ ചങ്ങലക ളാൽ ബന്ധിക്കപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന മനുഷ്യരെ മോചിപ്പിക്കുക, “ഈജിപ്ഷ്യൻ പെന്തക്കോസ്ത് മിഷൻ്റെ” ഫറവോനോട് ദൈവജനത്തെ സ്വാതന്ത്ര്യത്തോടെ പുറത്തിറങ്ങാൻ അനുവദി ക്കുക എന്നിവയായിരുന്നു അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ പദ്ധതി. ഗേറ്റിനു വെളിയിൽ നിന്നുകൊണ്ട് ചീഫിൻ്റെ വിളിക്കായി കാത്തിരിക്കുന്നു. ഉടനെ അയാളെ അകത്തേക്ക് വിളിക്കുമ്പോൾ എന്ത് സംഭവിക്കുമെന്ന് അടുത്തതായി നമ്മുക്ക് നോക്കാം.

രംഗം 1 (SCENE 1)

(രംഗം): വാതിൽ തുറക്കുന്നു പാസ്റ്റർ ജോസ് അകത്ത്‌ പോകുന്നു. കട്ടിലിൻ്റെ അരികിൽ വച്ചിരിക്കുന്ന കസേരയിൽ ചീഫ് ഇരിക്കുന്നു. അയാളുടെ കിടക്കമേൽ ചെറിയ നീല  പൂക്കൾ അച്ചടിച്ചിരിക്കുന്ന മൃദുവായ വെളുത്ത ബെഡ് ഷീറ്റ് വിരിച്ചിരിക്കുന്നു, ചീഫ് പാസ്റ്ററിൻ്റെ ശരിയായ ബെഡ്ഷീറ്റ് തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിൽ എല്ലാ വേലക്കാരും പ്രഗത്ഭ ന്മാരാണ്. ഇത് പഠിക്കുന്നത് അത്ര കഠിനമായ കഴിവല്ല. ചീഫിൻ്റെ ബെഡ് ഷീറ്റ് ടിപിഎ മ്മിൽ ഉപയോഗിക്കുന്ന മറ്റേതൊരു ബെഡ് ഷീറ്റിനേക്കാളും വലിയ വ്യത്യാസമുള്ളതല്ല. ഒരു സഹോദരി മാത്രമേ മറ്റുള്ളവരുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ, പ്രാദേശിക വിപണി യിൽ നിന്ന് ചീഫിനായി വിലകൂടിയതും കൂടുതൽ സുഖപ്രദവുമായ ഷീറ്റ് വാങ്ങുന്നുള്ളൂ. ശരിയായ BED SHEET തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിന് ഒരേയൊരു നിയമം മാത്രമേയുള്ളൂ.  അതിൽ വലിയ പൂക്കൾ ഉണ്ടാകാൻ പാടില്ല. വലിയ പൂക്കൾ ബെഡ്-ഷീറ്റിനെ നിറമുള്ളതായി തോന്നിപ്പിക്കും. വിശുദ്ധന്മാർ ഒരിക്കലും നിറമുള്ള ബെഡ് ഷീറ്റുകളിൽ ഉറങ്ങില്ലെന്ന് നിങ്ങൾക്കറിയാം. അതേ, രണ്ട് വിശുദ്ധന്മാർ വെളുത്ത ബെഡ് ഷീറ്റിൽ ഇരുണ്ട പാപങ്ങൾ ചെയ്യുന്നത് കണ്ടതായി പലരും റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്, എന്നാൽ ഒരിക്കലും നിറമുള്ള BED ഷീറ്റിൽ ഉറങ്ങുന്ന പാപം കാണുകയില്ല. ശരിയായ ബെഡ് ഷീറ്റ് തിര ഞ്ഞെടുക്കുന്നത് ദി പെന്തക്കോസ്ത് ശുശ്രൂഷയിലെ അനുഭവത്തിലൂടെ പ്രാവീണ്യം നേടേണ്ട തീരെ ചെറിയ നിസ്സാര കഴിവുകളിലൊന്നാണ്.

ശുശ്രുഷകനാകാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഒരു ജൂനിയർ, ചീഫ് ഉപയോഗിക്കുന്നതെല്ലാം അയാ ൾക്കു മാത്രമായി നീക്കിവയ്ക്കണമെന്നും പഠിക്കണം. ബെഡ്‌ഷീറ്റ്, കർട്ടനുകൾ, അയാൾ ഉപയോഗിക്കുന്ന പാത്രങ്ങൾ, അങ്ങനെ എല്ലാം! ഉദാഹരണത്തിന്; ചീഫ് പാസ്റ്റർമാർ ഉപ യോഗിക്കുന്ന ബെഡ് ഷീറ്റ് ഒരു സഹോദരിക്ക് അവളുടെ ബെഡ്ഷീറ്റായി കൊടുക്കില്ല. ചീഫ് പാസ്റ്ററിന് ഭക്ഷണം വിളമ്പുന്ന പ്ലേറ്റ്, പാൽ, കോഫി, മാങ്ങ ജ്യൂസ് എന്നിവയ്ക്കായി അദ്ദേഹം ഉപയോഗിക്കുന്ന കോഫി മഗ് എന്നിവയെല്ലാം മറ്റ് വേലക്കാർ ഉപയോഗിക്കുന്ന മറ്റ് വസ്തുക്കളിൽ നിന്ന് മാറ്റി പ്രത്യേകം സൂക്ഷിക്കുന്നു. ജോസ് ഒരു വിശ്വാസ ഭവനം പയ്യ നായിരുന്നപ്പോൾ, ഒരു കൊച്ചുകുട്ടിയായിരുന്നപ്പോൾ തന്നെ, ഈ കഴിവുകൾ എല്ലാം നേടി. സഹോദരിമാർ അദ്ദേഹത്തിന് ഒരു പ്രത്യേക മഗ്ഗിൽ കഞ്ഞി കൊടുക്കാറുണ്ടായിരുന്നു (സെൻറ്റെർ പാസ്റ്റർ ഉപയോഗിക്കുന്ന മഗ്ഗ് അല്ല). ഒരു സെൻറ്റെർ പാസ്റ്ററുടെ മഗ്ഗ് അലമാര യിൽ സൂക്ഷിക്കുന്നു, സെൻറ്റെർ പാസ്റ്റർ പ്രാദേശിക വിശ്വാസ ഭവനം സന്ദർശിക്കുമ്പോൾ മാത്രമാണ് അത് പുറത്തെടുക്കുന്നത്.

ടി‌പി‌എം വിശ്വാസ ഭവനത്തിനുള്ളിൽ പഠിച്ച ഈ ആഴത്തിലുള്ള കലകളെല്ലാം പാസ്റ്റർ ജോസ് ഇപ്പോൾ മറക്കണം. ടിപിഎം വിടുമ്പോൾ തന്നെ ഈ രീതികളെല്ലാം അദ്ദേഹത്തിന് ഉപേക്ഷിക്കേണ്ടിവരും. വീണുപോയ വേലക്കാരിൽ പലരും ടി‌പി‌എം വിടുമ്പോൾ ഈ പാരമ്പര്യങ്ങളിൽ വീണുപോകുന്നു. ജോസ് ഇതെല്ലാം മറക്കണം. പക്ഷെ മറ്റ് പല സാധ്യത കളും നിലവിലുണ്ട്. FROMTPM സൈറ്റിൽ നിന്നുള്ള സത്യത്തിൻ്റെ കഠാര ചീഫിൻ്റെ ഇരുണ്ട ഹൃദയത്തിൽ‌ ഇടാൻ‌ ജോസിന് കഴിയും! അപ്പോൾ 1923 മുതൽ ടിപിഎം യന്ത്രങ്ങൾ പ്രചരി പ്പിക്കുന്ന ഈ ഇരുണ്ട കലകളെല്ലാം മായ്‌ക്കേണ്ടിവരും.

ചീഫ് പാസ്റ്ററുടെ കട്ടിലിന് സമീപം ഒരു മേശയും കസേരയും ഉണ്ട്. ഈ മേശയിൽ ഒരു MP 3 പ്ലെയർ വച്ചിരിക്കുന്നു. ഇത് ജപ്പാനിൽ നിർമ്മിച്ചതുപോലെ തോന്നുന്നു. ഒരുപക്ഷേ ഇത് ഇറക്കുമതി ചെയ്തതാകാം! ചീഫ് പാസ്റ്ററുടെ കൈവശമുള്ള മിക്ക സാധനങ്ങളും അദ്ദേഹം ഉപയോഗിച്ചാലും ഇല്ലെങ്കിലും ഇറക്കുമതി ചെയ്തതാകുന്നു. തെറ്റിദ്ധരിക്കരുത്! ചീഫ് പാസ്റ്റ ർമാർ ഇറക്കുമതി ചെയ്ത സാധനങ്ങൾ വാങ്ങില്ല. അവരുടെ സ്വാർത്ഥ ഹൃദയങ്ങളുടെ ആഗ്രഹങ്ങൾ നിറവേറ്റുന്നതിനായി ദൈവം നൽകിയ പണം അവർ പാഴാക്കില്ല. അവർക്ക് എങ്ങനെ ഇതുപോലൊരു പാപം ചെയ്യാൻ കഴിയും? അവർ ഒരു ഗോത്രത്തിൻ്റെ നേതാക്ക ന്മാരാണ്, അവിടെ വൃദ്ധ മാതാപിതാക്കളെയും ചെറുപ്പക്കാരിയായ ഭാര്യയെയും ചെറിയ നിസ്സഹായരായ കുട്ടികളെയും ഉപേക്ഷിക്കുന്നതിലും ദൈവസേവനത്തിൽ ലളിതമായ ജീവിതം നയിക്കുന്നതിലും ദൈവജനത്തിലും തീർത്തും നേതാക്കൾ വിശ്വസിക്കുന്നു. ലോകം ത്യജിച്ച ജീവിതം നയിക്കുന്ന വിശുദ്ധന്മാർ ലൗകിക വസ്തുക്കൾ വാങ്ങുന്നത് കാണാൻ കഴിയില്ല. അവർ ഉപേക്ഷിച്ചതൊന്നും വാങ്ങുകയില്ല. അതിനാൽ, ഇപ്പോൾ മേശപ്പുറത്ത് കിടക്കുന്ന ഇറക്കുമതി ചെയ്ത MP 3 പ്ലെയർ ചീഫ് പാസ്റ്റർ വാങ്ങിയിട്ടില്ലെന്ന് ഞങ്ങൾക്ക് 100 ശതമാനം ഉറപ്പുണ്ട്. അത് ആരോ അദ്ദേഹത്തിന് സമ്മാനമായി കൊടുത്ത താകുന്നു. പല വേലക്കാരും പരസ്പരം പലതും സമ്മാനിക്കുന്നു. അവർ അവരുടെ സഹപ്ര വർത്തകർക്കായി സാധനങ്ങൾ വാങ്ങുകയും അവർക്ക് സമ്മാനിക്കയും ചെയ്യുന്നു.

പിന്നീട് സഹപ്രവർത്തകർ അവർക്ക് സാധനങ്ങൾ വാങ്ങുകയും സമ്മാനമായി നൽകു കയും ചെയ്യുന്നു. സമ്മാനങ്ങൾ അങ്ങനെ കൈമാറ്റം ചെയ്യപ്പെടുന്നു. വ്യക്തിപരമായ ഉപ യോഗത്തിനായി ആരും ഒന്നും വാങ്ങുന്നില്ല. അവയെല്ലാം സമ്മാനമായി ലഭിക്കുന്നു. അങ്ങനെ അത് വാങ്ങാതെ വിശ്വാസ ജീവിതത്തിലൂടെ സാധനങ്ങൾ ഞങ്ങൾക്ക് ലഭി ച്ചെന്ന് എല്ലാവർക്കും അവകാശപ്പെടാം, ഞങ്ങൾ അത് വാങ്ങിയിട്ടില്ല. പത്ത് ടൂത്ത് ബ്രഷു കൾ, ഇരുപത് സോപ്പുകൾ, പത്ത് അടിവസ്ത്രങ്ങൾ, മൂന്ന് ലഗേജ് ബാഗുകൾ മുതലായ പലതും പാസ്റ്റർ ജോസിനുമുണ്ട്. 

MP 3 പ്ലെയർ ഒഴികെ ചീഫ് പാസ്റ്ററുടെ കൈവശമുള്ള ഇറക്കുമതി ചെയ്യുന്ന സാധനങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ധാരാളം ജൂനിയർ വേലക്കാർ ടി‌പി‌എമ്മിൽ ഉണ്ട്. ഭാഗ്യം കൊണ്ട് മാത്രം അത്തരം ഇറക്കുമതി ചെയ്ത സാധനങ്ങൾ കൈവശമുള്ള ജൂനിയർമാർ, അവർക്ക് സമ്മാ നിക്കുന്ന സാധനങ്ങളുടെ വലുപ്പം വളരെ ചെറുതാണെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തും. അതിനാൽ അത് അസൂയാലുക്കളായ മുതിർന്ന വേലക്കാരുടെ ശ്രദ്ധയിൽപ്പെടാതെ അവരുടെ ബാഗു കളിൽ ഒളിച്ചു വയ്ക്കാൻ സാധിക്കും. മയക്കുമരുന്ന് പോലീസ് കണ്ടുകെട്ടുന്നത് പോലെ, ഒരു ജൂനിയർ വേലക്കാരൻ ഇറക്കുമതി ചെയ്ത സാധനങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുന്നതായി ശ്രദ്ധ യിൽപ്പെട്ടാൽ മൂപ്പന്മാർ കണ്ടുകെട്ടുന്നു. അതിനാൽ സ്വീകരിക്കുന്ന സാധനങ്ങളുടെ ആകാരം ചെറുതും ഒരിക്കലും ശ്രദ്ധിക്കപ്പെടാത്ത വലിപ്പവുമാണെന്ന് ഉറപ്പാക്കും.

ചീഫ് പാസ്റ്ററുടെ കട്ടിലിന് സമീപം മേശപ്പുറത്ത് പഠിക്കാൻ ഒരു വിളക്ക് (STUDY LAMP) വച്ചിരിക്കുന്നു. ചീഫ് പാസ്റ്റർ ഈ പഠന വിളക്ക് ഉപയോഗിക്കുന്നുവെന്ന് ഞാൻ കരുതു ന്നില്ല. അദ്ദേഹം രാത്രിയിൽ പഠിക്കുകയില്ല. അദ്ദേഹം പകൽ സമയത്ത് പോലും തിരുവെ ഴുത്തുകൾ പഠിക്കുന്നില്ല! അദ്ദേഹം ആചാരം പോലെ വെറുതെ ബൈബിൾ വായിക്കുന്നു. പഠിക്കുന്നതും ഗവേഷണം നടത്തുന്നതും വായിക്കുന്നതും തമ്മിൽ വളരെ വ്യത്യാസമു ണ്ട്. അതിനാൽ, ചീഫിൻ്റെ മേശപ്പുറത്തെ വിളക്കിനെ “പഠന വിളക്ക്” എന്നതിനേക്കാൾ “വായനാ വിളക്ക്” എന്ന് വിളിക്കണമെന്നാണ് എൻ്റെ അഭിപ്രായം.

പക്ഷെ ബൈബിൾ വായിക്കാൻ പോലും ചീഫ് ഈ വായനാ വിളക്ക് (READING LAMP) ഉപ യോഗിക്കുന്നില്ല. അയാൾ എന്തിന് ഇത് ഉപയോഗിക്കണം? അയാൾ സ്വന്തം സ്വകാര്യ ഉപ യോഗത്തിനായി മാത്രം നീക്കിവച്ചിരിക്കുന്ന തൻ്റെ സ്വകാര്യ മുറിയിൽ താമസിക്കുന്നു. രാത്രി മുഴുവനും മുറിയുടെ ലൈറ്റുകൾ ‘ഓണാക്കി’ ഇട്ടാൽ പോലും ആർക്കും പ്രശ്നമില്ല. മുറി ഇരുണ്ടതാക്കി രാത്രി വിളക്ക് ഉപയോഗിക്കേണ്ട ആവശ്യമില്ല. അതിനാൽ, വായനാ വിളക്ക് അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ മേശയിലെ ഒരു ക്ഷുദ്രാലങ്കാരം (SHOW PIECE) ഇനം മാത്രമാണ്. ഇതുകൊണ്ട് യാതൊരു പ്രയോജനവുമില്ല. ആരോ ഈ വിളക്ക് അദ്ദേഹത്തിന് സമ്മാനിച്ചു. ഇത് അദ്ദേഹം ഒരിക്കലും ഉപയോഗിക്കാത്ത ടോർച്ചിനേക്കാൾ ഒട്ടും വ്യത്യസ്തമല്ല.  ഒരി ക്കലും ഉപയോഗിക്കാത്ത നിരവധി സമ്മാനങ്ങൾ അയാളുടെ കൈവശം ഉണ്ട്. ഞങ്ങൾ ഇതിനെ ഉപയോഗിക്കാത്ത സമ്മാനം എന്ന് വിളിക്കുന്നു. പക്ഷേ, അയാൾ പതിവായി ഉപയോഗിക്കുന്ന ഒരു സമ്മാനം ഉണ്ട്! അന്യഭാഷകളിൽ സംസാരിക്കുന്ന ഒരു സമ്മാനം! സാധാരണ വിശ്വാസികളോ സാധാരണ വേലക്കാരോ സംസാരിക്കുന്ന അന്യഭാഷാ വര ത്തെക്കാൾ ഉയർന്ന ക്രമമാണ് ചീഫ് പാസ്റ്റർ പതിവായി ഉപയോഗിക്കുന്ന അന്യഭാഷയുടെ വരം എന്ന് നിഷ്കളങ്കരായ പല വിശ്വാസികളും കരുതുന്നു. അന്യഭാഷകൾ കൂടാതെ രോഗ ശാന്തി വരം, അത്ഭുതങ്ങളുടെ വരം മുതലായ യാതൊരു ആത്മീയ വരവും ചീഫിനില്ല! ആത്മീയമായി ഇറക്കുമതി ചെയ്ത സമ്മാനങ്ങൾ ദൈവം അയാൾക്ക്‌ നൽകിയിട്ടില്ല! സ്വർ ഗത്തിൽ നിന്ന് ഇറക്കുമതി ചെയ്ത സമ്മാനങ്ങൾ ചീഫ് പാസ്റ്ററിന് ഇല്ല! മനുഷ്യർ ചീഫിന് വിലപ്പെട്ട നിരവധി സമ്മാനങ്ങൾ കൊടുക്കുന്നു, പക്ഷേ ദൈവം ഒന്നും കൊടുത്തിട്ടില്ല!

ചീഫ്: പാസ്റ്റർ നിങ്ങളുടെ യാത്രാ എങ്ങനെയിരുന്നു?

പാസ്റ്റർ ജോസ്: വളരെ സുഖപ്രദമായിരുന്നു പാസ്റ്റർ. എന്നെ വിമാനത്താവളത്തിൽ നിന്ന് കൊണ്ടുവരാൻ BMW അയച്ചതിന് നന്ദി.

ചീഫ്: BMW….? (ചീഫ് ആശ്ചര്യപ്പെട്ട് നെറ്റി ചുളിക്കുന്നു) നിങ്ങളെ സ്വീകരിക്കാൻ ഞങ്ങൾ ഒരു സ്കോർപിയോ അയച്ചതായി എനിക്ക് തോന്നുന്നു?

പാസ്റ്റർ ജോസ്: ശരിയാണ്, അത് പുറത്തുനിന്ന് സ്കോർപിയോ ആണ്, പക്ഷേ അകത്തെ സൗകര്യങ്ങൾ ബി‌എം‌ഡബ്ല്യുവിനേക്കാൾ ഒട്ടും കുറവല്ല. ഇപ്പോൾ സെൻറ്റെർ പാസ്റ്റർമാർ ഉപയോഗിക്കുന്ന ഈ സാങ്കേതികവിദ്യ എനിക്ക് വളരെ ഇഷ്ടമാണ്. ബാഹ്യമായി കാണുന്ന ഒരു ടാറ്റാ സുമോ കാർ വാങ്ങുക, അകത്ത് നിന്ന് ഒരു വിമാനം പോലെ സൗകര്യ പ്രദമാക്കു ന്നതിന് ലക്ഷക്കണക്കിന് പണം ചെലവഴിക്കുക.

ചീഫ്: അടുത്ത തവണ വരുമ്പോൾ ഒരു ഓട്ടോറിക്ഷയിൽ വരുക. അങ്ങനെ ഞങ്ങളുടെ അകമ്പടി സേവനങ്ങൾ നിങ്ങൾക്ക് അയയ്ക്കുന്നതിൽ നിന്ന് ഞങ്ങളെ രക്ഷിക്കൂ!

രംഗം 1a (SCENE 1a)

(രംഗം): യുദ്ധം ആരംഭിച്ചു കഴിഞ്ഞു. ചീഫ് കളിക്കാൻ ഒരു കൊച്ചുകുട്ടിയല്ല. അയാളല്ല പോരാട്ടം ആരംഭിച്ചത്. സെൻറ്റെർ പാസ്റ്ററുടെ പദവി അലങ്കരിക്കുന്ന ഒരു വ്യക്തിയോട് കടിച്ചുമുറിച്ചു സംസാരിക്കാൻ അദ്ദേഹത്തിന് ഉദ്ദേശ്യമില്ലായിരുന്നു. ചീഫ് അദ്ദേഹത്തെ ആദരവോടെ അഭിവാദ്യം ചെയ്തിരുന്നു. എന്നാൽ ജോസ് എന്തുകൊണ്ട് ചീഫിൻ്റെ കരുണ യുടെ ആവശ്യമില്ലെന്ന് കാണിച്ചു.

ചീഫ് (തുടരുന്നു): ഒന്നു ചോദിക്കട്ടെ, നിങ്ങൾ എന്തിന് ഇന്ത്യയിൽ വന്നു?

പാസ്റ്റർ ജോസ്: സഭയുടെ വികസനത്തിനായി എനിക്ക് വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ട ചില കാര്യ ങ്ങൾ ചർച്ച ചെയ്യാനുണ്ട്.

ചീഫ്: എന്ത് സംഭവവികാസങ്ങൾ? ദൈവത്തിൻ്റെ ശത്രുക്കളുടെ ആ WEBSITE നിങ്ങൾ ഇപ്പോഴും വായിക്കുന്നുണ്ടോ?

പാസ്റ്റർ ജോസ്: FROMTPM കുട്ടികൾ ദൈവ വിരോധികളാണെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നില്ല.

രംഗം 1b (SCENE 1b)

അവർ ദൈവത്തിൻ്റെ ശത്രുക്കളാണോ അല്ലയോ എന്ന് ചർച്ച ചെയ്യാൻ ചീഫിന് സമയമില്ല. ഈ ദിവസങ്ങളിൽ ടിപിഎമ്മിലെ ആളുകളുടെ പ്രധാന ചർച്ചാ വിഷയമായി മാറിയ ജോസിൻ്റെ പെരുമാറ്റത്തെ അദ്ദേഹം ചോദ്യം ചെയ്യും. അവൻ്റെ പ്രവൃത്തികളെ ചോദ്യം ചെയ്യേണ്ട സമയം അതിക്രമിച്ചിരിക്കുന്നു.

ചീഫ്: എല്ലാ ദിവസവും രാവിലെ വിശ്വാസ ഭവനത്തിൽ നിന്ന് നിങ്ങൾ എവിടെയാണ് ഓടുന്നത്? ഈ പ്രായത്തിൽ നിങ്ങൾക്ക് വല്ല ബന്ധവുമുണ്ടോ?

പാസ്റ്റർ ജോസ്: മെല്ലിസയുടെ വിചിത്രകല്പനകൾ (FANTASY) നിങ്ങൾ കേൾക്കുന്നത് അവ സാനിപ്പിക്കണമെന്ന് എനിക്ക് തോന്നുന്നു. പ്രഭാത നടത്തത്തിനായി പോകുന്നവരോട് സുവിശേഷം പ്രസംഗിക്കണമെന്ന് ഞാൻ അവളോട് പല തവണ പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്. ഞാൻ ‘ജോഗേഴ്‌സ് പാർക്കിൽ’ പോയി പാർക്കിൽ ഒത്തുകൂടുന്ന ആളുകളോട് യേശുവിനെ കുറിച്ച് പറയുന്നു.

രംഗം 1c (SCENE 1c)

പ്രഭാത നടത്തവും ജോഗേഴ്സ് പാർക്ക് പോലുള്ള സ്ഥലത്തേക്ക് പോകുന്നതും ടിപിഎമ്മിൽ നിഷിദ്ധമാണ്. പ്രഭാത സവാരി സമയത്ത്‌ സുവിശേഷം പ്രസംഗിക്കുന്നു എന്ന മാതിരി യുള്ള ഒഴികഴിവ് ടിപിഎമ്മിൽ നടക്കില്ല. ജോസിൻ്റെ പ്രതികരണത്തിൽ ചീഫ് ഒട്ടും സന്തോഷവാനായില്ല. ടിപിഎം സമൂഹം നിഷിദ്ധമെന്ന് കരുതുന്ന കാര്യങ്ങളാണ് ജോസ് ചെയ്യുന്നതെന്ന് അദ്ദേഹം കരുതുന്നു.

ഇടയിൽ പറയട്ടെ, ടിപിഎം നിഷിദ്ധമെന്ന് (TABOO) കരുതുന്ന നിരവധി കാര്യങ്ങൾ ജോസ് ചെയ്യുന്നു. പാപം തന്നെ സ്വാധീനിക്കാൻ അനുവദിക്കുന്നതിനുപകരം യേശു പാപികളെ സ്വാധീനിച്ചുവെന്ന് അയാൾ കരുതുന്നു. യേശു പാപികളെ അല്ല, പാപത്തെ തന്നിൽ നിന്ന് അകറ്റി. എന്നാൽ ടിപിഎം പാസ്റ്റർമാർ തങ്ങൾ പിന്തുടരുന്നുവെന്ന് അവകാശപ്പെടുന്ന ക്രിസ്തുവിന് എതിരാണ്! അവർ പാപത്തെയല്ല പാപികളെ അകറ്റിനിർത്തുന്നു. പാപിക ളിൽ അവർ ചെലുത്തുന്ന സ്വാധീനത്തേക്കാൾ പാപികൾ അവരിൽ ചെലുത്തുന്ന സ്വാധീ നത്തെ അവർ ഭയപ്പെടുന്നു.

അതിനാൽ ടിപിഎം നേതാക്കളുടെ കാഴ്ചയിൽ നിഷിദ്ധമായ ഈ കാര്യങ്ങൾ ജോസ് ചെയ്യുന്നു. അവൻ രാവിലെ മാത്രമല്ല വിശ്വാസ ഭവനത്തിൽ നിന്നും പുറത്തുപോകുന്നത്, രാത്രികാലങ്ങളിൽ പോലും വിശ്വാസ ഭവനത്തിൽ നിന്ന് പുറത്തുപോകുന്നു. അയാൾ സന്ദർശന സമയത്ത്‌ സഹോദരിമാരുമായി പോകത്തില്ല. സുവിശേഷത്തെക്കുറിച്ച് ഇതി നകം തന്നെ അറിയുന്ന വിശ്വാസികളെ കാണാൻ അദ്ദേഹം സഹോദരിമാരെ അയക്കും. എന്നാൽ യേശുവിൽ വിശ്വസിക്കാത്തവരെ അയാൾ തന്നെ സന്ദർശിക്കുന്നു. സാധാരണ ക്കാരനെപ്പോലെ വസ്ത്രങ്ങൾ ധരിക്കുന്ന അദ്ദേഹം രാത്രിയിൽ ചെറിയ ഹോട്ടലുകൾ സന്ദർശിക്കാറുണ്ട്. അയാൾ തനിച്ചിരിക്കുന്ന പുരുഷന്മാരെ തിരയുന്നു ദുഃഖത്തിൽ മുങ്ങിയിരിക്കുന്ന പുരുഷന്മാർ, ഒരു കുപ്പി മദ്യത്തിൽ സുഖം തേടുന്ന പുരുഷന്മാർ. പാസ്റ്റർ ജോസ് അവരോടൊപ്പം ഭക്ഷണം കഴിക്കാൻ ശ്രമിക്കയും പതുക്കെ യേശുവിനെ പരിചയപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യുന്നു. ഒരു ഹോട്ടലിൽ ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നതിൻ്റെ അപക ടത്തെക്കുറിച്ച് അയാൾക്കറിയാം, എന്നാൽ തൻ്റെ ഹൃദയത്തിൻ്റെ സത്യസന്ധത ദൈവം അറിയുന്നുവെന്ന് അദ്ദേഹം വിശ്വസിക്കുന്നു. അയാൾക്ക് മനുഷ്യരിൽ നിന്ന് ഒരു സാക്ഷ്യപത്രത്തിൻ്റെയും (CERTIFICATE) ആവശ്യമില്ല. അവരുടെ മനസ്സിന് സങ്കൽപ്പിക്കാൻ കഴിയുന്നത് അവർ ചിന്തിക്കട്ടെ.

ചീഫ്: നിങ്ങൾ വിശ്വാസികളോടൊപ്പം ട്രെയിനുകളിൽ യാത്ര ചെയ്യുന്നതായും ഞാൻ കേട്ടിട്ടുണ്ട്. കൺവെൻഷനുകളിൽ, നിങ്ങൾ ഒരേ മേശയിൽ വിശ്വാസികളോടൊപ്പം ഭക്ഷണം കഴിക്കാറുണ്ടോ?

പാസ്റ്റർ ജോസ്: പാസ്റ്റർ, എനിക്ക് എന്തിന് പ്രത്യേക ഉപചാരം (SPECIAL TREATMENT) വേണം? എല്ലാ വിശ്വാസികളും ഒരുമിച്ച് ഭക്ഷണം കഴിക്കുമ്പോൾ ഞാൻ എന്തിന് എൻ്റെ സ്വകാര്യ മുറിയിൽ പ്രത്യേക ഭക്ഷണം കഴിക്കണം?

ചീഫ്: അതിനാൽ നിങ്ങൾ വളരെ വിനീതനാണെന്ന് അവരെ കാണിക്കാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. ചീഫ് പാസ്റ്റർമാർ പ്രത്യേക ഉപചാരവും സദ്യയിൽ ഏറ്റവും പ്രധാന സ്ഥാനം ഇഷ്ടപ്പെടുന്ന പരീശന്മാരെപ്പോലെയാണെന്ന് നിങ്ങൾ അവരോട് പറയാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവോ? ദൈവത്തിൻ്റെ ബാക്കി ദാസന്മാരെ വിശ്വാസികളുടെ മുമ്പാകെ കുറ്റപ്പെടുത്താൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവോ?

പാസ്റ്റർ ജോസ്: പാസ്റ്റർ, നിങ്ങളെ കുറ്റപ്പെടുത്തുന്നതിനല്ല. സ്വകാര്യമായി ഭക്ഷണം കഴിക്കാനോ എല്ലാവരോടും ഭക്ഷണം കഴിക്കാനോ എനിക്ക് ഒരു സാധ്യത ഉണ്ടായിരുന്നു. ഞാൻ എനിക്ക് ഇഷ്ടപ്പെട്ടത് തിരഞ്ഞെടുത്തു. ഇപ്പോൾ തീരുമാനിക്കേണ്ടത് നിങ്ങളും മറ്റുള്ളവരും ആണ്.

ഈ സംഭാഷണം ചീഫിനെ പ്രകോപിപ്പിക്കുന്നു. ചീഫിന് ഇഷ്ടപ്പെടാത്ത മുടന്തൻ ഒഴികഴി വുകൾ ജോസ് ഗൗരവമായി പറയുന്നു. അവിശ്വാസികളിൽ നിന്ന് വേർപെട്ട ജീവിതം നയിക്കേണ്ടത് വിശ്വാസികൾ മാത്രമല്ല, വിശുദ്ധന്മാരും വിവാഹിതരായ സാധാരണ വിശ്വാസികളിൽ നിന്ന് വേർപെട്ട ജീവിതം നയിക്കണമെന്ന് ചീഫ് കരുതുന്നു. എന്നാൽ വേർപെട്ട ജീവിതത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ടിപിഎം ഉപദേശത്തെ ക്കുറിച്ച് ജോസിന് നെഗറ്റീവ് അഭിപ്രായങ്ങളാണ്. വേർപെട്ട ജീവിതത്തിൻ്റെ മറവിൽ വേലക്കാർ പ്രത്യേക ചികിത്സ സ്വീകരിക്കുന്നുവെന്ന് അദ്ദേഹം കരുതുന്നു. വിശുദ്ധി കാത്തുസൂക്ഷിക്കുന്ന വസ്ത്ര ത്തിൻ്റെ കീഴിൽ അവർ പ്രത്യേക ഭക്ഷണം, പ്രത്യേക യാത്രാ സൗകര്യങ്ങൾ, മറ്റ് പ്രത്യേക സൗകര്യങ്ങൾ എന്നിവ ആസ്വദിക്കുന്നു.

ചീഫ്: മറ്റൊരു കാര്യം… ഞാൻ കേട്ടിട്ടുണ്ട്… നമ്മുടെ വിശുദ്ധന്മാർ നിശ്ചയിച്ച നിയമങ്ങൾ അനുസരിച്ച് യോഗ്യരല്ലാത്തവർക്ക് നിങ്ങൾ കർതൃമേശ നൽകാറുണ്ടോ?

പാസ്റ്റർ ജോസ്: കർതൃമേശ സദ്‌ഗുണർക്കുള്ള പ്രതിഫലമല്ലെന്ന് ഞാൻ വിശ്വസി ക്കുന്നു. ഇത് “രക്ഷയുടെ ഉറപ്പ്” നൽകുന്ന ഒരു ആത്മീയ ഭക്ഷണമാണ്. നമ്മുടെ നിയമ ങ്ങൾ പാലിക്കുന്ന ജനങ്ങൾക്ക് ഇത് ഒരു പ്രതിഫലമായി നൽകേണ്ടതല്ല, മറിച്ച് കർത്താ വിൻ്റെ മേശയാണ്, ക്രിസ്തുവിൻ്റെ മഹത്തായ ത്യാഗത്തിൽ പാപമോചനം തേടുന്ന പാപിക ളുമായി ഇത് പങ്കിടണം.

ചീഫ്: അതിനാൽ നിങ്ങൾ ശരിയെന്ന് കരുതുന്നത് തുടർന്നും ചെയ്യും? നമ്മുടെ സഭ ആരംഭിച്ചതുമുതൽ പതിറ്റാണ്ടുകളായി നമ്മുടെ മുതിർന്നവർ പഠിപ്പിക്കുന്ന കാര്യങ്ങൾ നിങ്ങൾ ചെയ്യില്ല?

പാസ്റ്റർ ജോസ്: ഞാൻ ഒരു തെറ്റും ചെയ്യുന്നില്ലെന്ന് വിശ്വസിക്കുന്നു!

ചീഫ്: ഈ സഭയുടെ സ്ഥാപകർക്ക് നിയമങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കാൻ ദൈവം ജ്ഞാനം നൽകി. നമ്മൾ അതിരുകൾ വയ്ക്കണം… നിങ്ങൾക്ക് മനസ്സിലാകുന്നില്ലേ …… എല്ലാം വിശുദ്ധിക്ക് വേണ്ടിയാണ്.

പാസ്റ്റർ ജോസ് (ഇടയിൽ ചീഫിനെ തടസ്സപ്പെടുത്തുന്നു): അതിരുകൾ വയ്ക്കുന്നതു കൊണ്ട് നമ്മൾ മതിലുകൾ സ്ഥാപിക്കണമെന്ന് അർത്ഥമാക്കുന്നില്ല. മതിലുകൾ ആളു കളെ വിഭജിക്കുന്നു! പരിശുദ്ധി ദാനധർമ്മത്തിൽ നിന്നും ക്രിസ്തുവിൻ്റെ സ്നേഹത്തിൽ നിന്നും മാറി നിൽക്കാനുള്ള ഒഴികഴിവല്ല.

പാസ്റ്റർ ജോസ്: യേശു മതിലുകൾ പണിതുവോ? മർക്കോസ് 2:17! ഞാൻ നീതിമാന്മാരെ അല്ല പാപികളെ തേടിയാണ് വന്നതെന്ന് യേശു പറഞ്ഞു…. മതിലുകൾ പണിയാനല്ല മറിച്ച്, വിശുദ്ധവും അതിവിശുദ്ധവും തമ്മിലുള്ള വിഭജന തിരശ്ശീല തകർക്കാൻ … നീതിമാനായ ദൈവവുമായി പാപികളെ നിരപ്പിപ്പാനും വന്നു എന്ന് പറഞ്ഞു.

ചീഫ്: അതിനാൽ നിങ്ങൾ നമ്മുടെ സ്ഥാപകരേക്കാൾ കൂടുതൽ അറിവുള്ളവനാണ്… നിങ്ങൾ അങ്ങനെയല്ലേ?

പാസ്റ്റർ ജോസ് മിണ്ടാതിരിക്കുന്നു. ചീഫ് സ്വന്തം വാക്കുകളിൽ എന്താണ് ഉദ്ദേശിക്കുന്ന തെന്ന് അദ്ദേഹം മനസ്സിലാക്കി. “എൻ്റെ കോഴിക്ക് നാല് കാലുകളുണ്ട്” എന്ന് വാദിക്കുന്ന ഒരാളെപ്പോലെയാണ് അദ്ദേഹം. മനസ്സിലാക്കാൻ അയാൾ തയ്യാറല്ല. അയാൾ സംവാദ ത്തിനു പകരം ചർച്ച ചെയ്യുന്നു. മാർക്ക് ട്വെയിൻ്റെ വാക്കുകൾ ജോസ് ഓർക്കുന്നു, “ഒരി ക്കലും ഒരു വിഡ്ഢിയുമായി തർക്കിക്കരുത്. അവൻ നിങ്ങളെ അവൻ്റെ നിലവാരത്തി ലേക്ക് വലിച്ചിഴയ്ക്കയും അവൻ്റെ അനുഭവത്തിലൂടെ നിങ്ങളെ അടിക്കയും ചെയ്യും.” അതിനാൽ, നിശബ്ദത പാലിക്കാൻ ജോസ് ഇഷ്ടപ്പെടുന്നു. ചീഫ്, മറുവശത്ത്, ദേഷ്യത്തി ലാണ്. ജോസ് നമ്മുടെ പാരമ്പര്യങ്ങൾ ലംഘിക്കുകയാണെന്ന് അദ്ദേഹം കരുതുന്നു. താമ സിയാതെ ചീഫ് ഫോൺ എടുത്ത് ആരോടോ സംസാരിക്കാൻ തുടങ്ങുന്നു. ഇരുപത് മിനിറ്റ് ചീഫ് ജോസിനെ അവഗണിക്കുന്നു. ചീഫ് തന്നോട് വിട പറയാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെന്ന് ജോസ് മനസ്സിലാക്കി. അവൻ അയാളെ അവഗണിക്കുന്നു. അവസരം നഷ്ടപ്പെട്ടുവെന്ന് കരുതി പാസ്റ്റർ ജോസ് മുറിയിൽ നിന്ന് പുറത്തേക്ക് നടക്കുന്നു. അയാൾ പ്രതീക്ഷിച്ചതു പോലെ കാര്യങ്ങൾ നടന്നില്ല.

തുടരും….

ദൈവം നിങ്ങളെ അനുഗ്രഹിക്കട്ടെ.

.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *