STRAIGHT SHOTS – 1 : ടിപിഎം ആശംസകൾ (TPM GREETINGS)

ഒരു ഹ്രസ്വ നാടക പരമ്പരയാണ് STRAIGHT SHOTS. ഓരോ എപ്പിസോഡും ടിപിഎം വിശ്വാ സികളുടെ ഒരു പ്രത്യേക പെരുമാറ്റത്തെ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു. നിർദ്ദിഷ്ട ക്രമീകരണങ്ങ ളിൽ ടിപിഎം വിശ്വാസികളുടെ ജന്മവാസന എങ്ങനെ പ്രവർത്തിക്കുന്നുവെന്ന് നിങ്ങ ൾക്ക് തിരിച്ചറിയാൻ കഴിയും. ഓരോ പെരുമാറ്റത്തിനും മോളിയുടെ ആത്മാർത്ഥമായ പ്രതികരണം ലഭിക്കും.

കഥാപാത്രങ്ങളുടെ പശ്ചാത്തലം

മഞ്ജുവും മോളിയും ടിപിഎം വിശ്വാസികളാണ്. അവർ ഒരേ ഓഫീസിൽ ജോലി ചെയ്യു കയും ഒരേ ടിപിഎം കൂട്ടായ്മയിൽ പങ്കെടുക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. മഞ്ജു മോഷ്ടിച്ച ഒരു ആടാണ്. അഞ്ച് വർഷം മുമ്പ് മറ്റൊരു സഭയിൽ നിന്ന് ടിപിഎം കൂട്ടായ്മയിലേക്ക് മോഷ്ടി ക്കപ്പെട്ടു. അതിനുശേഷം, അവൾ ബ്രെയിൻ വാഷ് ആയി പൂർണ്ണ TPM തീവ്രവാദിയായി വളർന്നു. വെളുത്ത വസ്ത്രം ധരിച്ച സ്വയം പ്രഖ്യാപിത അപ്പൊസ്തലന്മാരുടെ സമൂഹം (BRIGADE) ദൈവത്തിനും അവൾക്കും ഇടയിൽ മധ്യസ്ഥത വഹിക്കുന്നുവെന്ന് അവൾ കരുതുന്നു. താനും ദൈവവും തമ്മിൽ ബന്ധം സ്ഥലിക്കാൻ അവരെ ഉപയോഗിക്കുന്നു എന്ന് അവൾ ചിന്തിക്കുന്നു. അവരിലൂടെ ദൈവവുമായി അവൾക്ക് ഒരു ബന്ധമുണ്ടെന്ന് അവൾ കരുതുന്നു. ബൈബിളിൽ എഴുതിയിരിക്കുന്ന എല്ലാറ്റിൻ്റെയും അർഥം എന്താകു ന്നുവെന്ന് അവർ അവളോട് പറയും. അവർ അവൾക്കുവേണ്ടി പ്രാർത്ഥിച്ചാൽ ദൈവം അനുഗ്രഹിക്കും. അവർ പ്രാർത്ഥിച്ചാൽ ദൈവം അവളുടെ പ്രശ്‌നങ്ങൾ പരിഹരിക്കും. അവളുടെ ജീവിതത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ദൈവത്തിൻ്റെ പദ്ധതികൾ അവർ അവളോട് പറ യുന്നു. അവൾ വിശുദ്ധന്മാരെ ഇഷ്ടപ്പെടുന്നില്ലെങ്കിൽ ദൈവം നീരസം കാട്ടാൻ തുടങ്ങും. അവൾക്കും ദൈവത്തിനും ഇടയിൽ, അവരില്ലാതെ, ക്രിസ്തുവിൻ്റെ രണ്ടാം വരവിൽ അവ ൾക്ക് പങ്കാളിയാകാൻ കഴിയില്ല. ഈ ഏജൻറ്റുമാരിലൂടെ ദൈവം തൻ്റെ ജീവിതത്തിലെ എല്ലാം കാര്യങ്ങളും പ്രവർത്തിക്കുന്നുവെന്ന് അവൾ കരുതുന്നു. അവൾ അവരെ അവ ളുടെ മനുഷ്യദൈവങ്ങൾ (കുട്ടി ദൈവങ്ങൾ) അഥവാ അവളുടെ ജീവിതത്തിൽ ദൈവ ത്തിന് തൊട്ടടുത്തുള്ളവർ ആക്കി.

എന്നാൽ, മറുവശത്ത്‌ മോളിയും ഒരു ടിപിഎം വിശ്വാസിയാണ്. എന്നാൽ അവൾ ഇപ്പോൾ ടിപിഎമ്മിൻ്റെ വശീകരണത്തിന് കീഴിലല്ല. ദൈവ കാരുണ്യത്താൽ, വേട്ടക്കാരൻ്റെ കെണിയിൽ നിന്നും രക്ഷപ്പെട്ട പക്ഷിയെപ്പോലെ അവളുടെ ആത്മാവ് രക്ഷപ്പെട്ടു. കെണി പൊട്ടി, അവൾ ടിപിഎമ്മിൻ്റെ വലയിൽ നിന്ന് രക്ഷപ്പെട്ടു. എന്നിട്ടും അവൾ ഇപ്പോഴും ടിപിഎമ്മിൽ പോകുന്നു. ടിപിഎമ്മിൻ്റെ കെണിയിൽ നിന്ന് ടിപിഎം വിശ്വാ സികളെ രക്ഷിക്കാൻ അവൾ ഇപ്പോഴും ടിപിഎം കൂട്ടായ്മയിൽ തുടരുന്നു. അവൾ ഇപ്പോൾ ടിപിഎം പാസ്റ്റർമാരോടും വിശ്വാസികളോടും ചാട്ടവാറുകൊണ്ട് അടിക്കുന്നതുപോലെ വെട്ടി തുറന്നു പറയുന്നു. ഈ ശ്രേണിയിൽ‌, ടി‌പി‌എം അവിവേകത്തോടുള്ള അവളുടെ ആത്മാർത്ഥമായ പ്രതികരണങ്ങൾ‌ നിങ്ങൾ‌ കാണും.

ഈ എപ്പിസോഡിൻ്റെ പശ്ചാത്തലം

മഞ്ജു “ടിപിഎം വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ” ചേർന്നു. ഈ ഗ്രൂപ്പിൽ ഏകദേശം 70-80 TPM വിശ്വാസികളുണ്ട്. ഓരോ പ്രഭാതത്തിലും, കോഴി രണ്ടുതവണ കൂകുന്നതിനുമുമ്പ്, മഞ്ജുവിൻ്റെ മൊബൈലിൽ നൂറുകണക്കിന് തവണ “PRAISE THE LORD” സന്ദേശങ്ങൾ മുഴങ്ങും. വിവിധ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പുകളിൽ “PRAISE THE LORD” എന്ന് ടൈപ്പ് ചെയ്യുന്നത് ടിപിഎം വിശ്വാസികളുടെ ഒരു ശീലമായി മാറിയിരിക്കുന്നു. വാട്ട്‌സ്ആപ്പിൽ വിശ്വാസി കളുടെ സമൂഹത്തിൽ “PRAISE THE LORD” എന്ന് ടൈപ്പുചെയ്യുന്നത് ആത്മീയ ഉയർച്ചയായി അവർക്ക് തോന്നുന്നു.

രംഗം 1 (SCENE 1)

Straight Shots-1: TPM Greetings

സമയം രാവിലെ 10.00. മണി. ഒരു വലിയ മൾ ട്ടിനാഷണൽ കമ്പനിയുടെ ഓഫീസിൻ്റെ സ്വീകരണ കൗണ്ടർ ഞങ്ങൾ കാണുന്നു. റിസപ്ഷനിസ്റ്റിൻ്റെ മേശയുടെ പിന്നിലെ മതിലിൽ “E-MOTORS PVT. LTD.” എന്ന് ബോൾഡ്, മഞ്ഞ നിറങ്ങളിലുള്ള അക്ഷരങ്ങളിൽ എഴു തിയ ഒരു കമ്പനിയുടെ പേര് ഉണ്ട്. മഞ്ജു റിസപ്ഷൻ ഡെസ്‌കിൽ ഇരിക്കുന്നത് ഞങ്ങൾ കാണുന്നു. അവൾ തൻ്റെ സ്വർണ്ണ നിറത്തി ലുള്ള ആപ്പിൾ ഫോണിൽ ചാറ്റ് ചെയ്യുന്ന തിരക്കിലാണ്. മോളി എത്തിയത് അവൾ കണ്ടില്ല.

മോളി: ഹായ് മഞ്ജു!

മഞ്ജു: PRAISE THE LORD, മോളി! (“PRAISE THE LORD” എന്നത് അവൾ ഊന്നിപ്പറയുന്നു)

(മോളി കൈ വീശി അവളെ നോക്കി പുഞ്ചിരി ക്കുന്നു. അവൾ അവളുടെ ക്യൂബിക്കളിലേക്ക് നടക്കാൻ തുടങ്ങുന്നു. “PRAISE THE LORD” എന്ന് അഭിവാദ്യം ചെയ്യാൻ അവഗണിച്ചതിന് മഞ്ജു അവളെ തിരികെ വിളിച്ച് വലിയ ഒരു പ്രഭാ ഷണം നടത്താൻ ശ്രമിക്കുന്നു.)

മഞ്ജു: മോളി …… .. മോളി… .. ഒരു മിനിറ്റ്!

മോളി തിരിഞ്ഞ് മഞ്ജുവിൻ്റെ സ്വീകരണ കൗണ്ടറിലേക്ക് മടങ്ങുന്നു.

മഞ്ജു: എന്താണ് ഈ “ഹായ്”? എന്തുകൊണ്ട് “PRAISE THE LORD” എന്ന് നീ പറയുന്നില്ല? നീ PRAISE THE LORD അവഗണിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നത് ഞാൻ ശ്രദ്ധിക്കുന്നത് ഇതാദ്യമല്ല. നമ്മുടെ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ പോലും നീ “PRAISE THE LORD” എന്ന് പറയുന്നില്ല?

മോളി: എന്തുകൊണ്ട്? ………… ഞാൻ എന്തിന് വാട്‌സ്ആപ്പിൽ “PRAISE THE LORD” എന്ന് ടൈപ്പുചെയ്യണം അതല്ലെങ്കിൽ നിന്നെ “PRAISE THE LORD” എന്ന് അഭിവാദ്യം ചെയ്യണം? 

മഞ്ജു: വിശുദ്ധന്മാർ എൻ്റെ വീട്ടിൽ വരുമ്പോൾ ഞാൻ അവരെ ഹലോ എന്ന് അഭിവാദ്യം ചെയ്താൽ അവർ എന്നെ ശാസിക്കുന്നു. നാം ലൗകിക മനുഷ്യരെപ്പോലെയാകരുതെന്ന് അവർ എന്നോട് പറയുന്നു. ഹായ്, ഹലോ എന്നിവ ലൗകിക ആളുകൾക്കുള്ളതാണ്. ടിപിഎം വിശ്വാസികൾ പരസ്പരം “PRAISE THE LORD” എന്ന് അഭിവാദ്യം ചെയ്യണം. നീ ഒരു ലൗകിക പെൺകുട്ടിയാണോ അതോ ആത്മീയ പെൺകുട്ടിയാണോ?

മോളി: മഞ്ജു നീ ഇതിന്‌ എനിക്ക് ഉത്തരം തരിക! എല്ലാ ദിവസവും രാവിലെ ആരതി യെയും സഞ്ജയനെയും എങ്ങനെ അഭിവാദ്യം ചെയ്യുന്നു? നീ അവർക്ക് ‘PRAISE THE LORD’ എന്നാണോ ‘GOOD MORNING’ എന്നാണോ ടൈപ്പുചെയ്യുന്നത്? എന്തുകൊണ്ട് നിൻ്റെ ലൗകിക സുഹൃത്തുക്കളോട് “PRAISE THE LORD” എന്നു പറഞ്ഞ് നീ അവരെപ്പോലെ ലൗകീകയല്ലെന്ന് കാണിക്കുന്നില്ല? നീ ലൗകികരോട് ലൗകീകയും മതാനുകൂലികളോട് മതാനുകൂ ലിയും ആയിത്തീരുകയല്ലേ? നിറങ്ങൾ മാറ്റുന്ന ഒരു ഓന്തിനെപ്പോലെ നീ എന്തിനാണ് പെരുമാറുന്നത്? “PRAISE THE LORD” എന്ന നിൻ്റെ പരസ്യഗാനം ടൈപ്പുചെയ്യുകയോ, പറയു കയോ ചെയ്യുമ്പോൾ നീ ഒരു ആത്മീയ വ്യക്തി ആകുന്നുണ്ടോ? നീ വാങ്ങിയ സ്വർണ്ണ നിറ മുള്ള ഐഫോൺ കണ്ടോ? നിനക്ക് ലൗകിക മനുഷ്യരുടെ എല്ലാ ആഗ്രഹങ്ങളും ഉണ്ട്, എന്നിട്ടും അവരെ ലൗകികരെന്നും സ്വയം ആത്മീയയെന്നും വിളിക്കാൻ നിനക്ക് നാണ മില്ലേ? നിങ്ങൾക്ക് വിലയേറിയ കാറുകളും വലിയ വീടുകളും വേണം, എന്നിട്ടും മറ്റുള്ള വരെ ലൗകികരെന്ന് എപ്പോഴും വിളിക്കുന്നു! നീ അമേരിക്ക, ദുബായ് മുതലായ ഇടങ്ങ ളിൽ ജോലികൾക്കായി പ്രാർത്ഥിക്കുകയും ഡോളർ കൊയ്യണമെന്ന് ആഗ്രഹിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു, എന്നിട്ടും നീ സ്വയം ആത്മീയയെന്നും മറ്റുള്ളവരെ ലൗകീകരെന്നും വിളി ക്കുന്നു? ഓരോരുത്തരെയും “PRAISE THE LORD” എന്ന് അഭിവാദ്യം ചെയ്യുമ്പോൾ നീ ആത്മീ യയാകുന്നുണ്ടോ? ക്ഷമിക്കണം, നിങ്ങൾ സഭ മന്ദിരത്തിനുള്ളിൽ ആയിരിക്കുമ്പോൾ വിശ്വാസികളുടെ ഉടുപ്പ് ധരിക്കുന്ന മതവിശ്വാസികളാണ്. ചലച്ചിത്രതാരങ്ങൾ സിനി മകളിൽ അഭിനയിക്കുന്നു, നിങ്ങൾ പള്ളികൾക്കുള്ളിൽ അഭിനയിക്കുന്നു. അവർ ക്യാമറയ്ക്ക് മുന്നിൽ ലൗകികരാകുന്നു, നിങ്ങൾ പള്ളി അംഗങ്ങൾക്ക് മുന്നിൽ മതവിശ്വാസികളാകുന്നു. നിങ്ങൾ‌ ലോകംപോലെ ലൗകികരാണ്! “PRAISE THE LORD” എന്ന് പറയാത്തതിന് മറ്റുള്ളവരെ പുച്ഛിക്കുന്നത് അവസാനിപ്പിക്കുക. നിങ്ങളുടെ വിശുദ്ധന്മാർ ആത്മീയരായി അഭിനയിക്കുന്നതുപോലെ ആത്മീയരെപ്പോലെ പെരുമാറാത്തതിന് ചെറിയ കുട്ടികളെ ശാസിക്കുന്നത് അവസാനിപ്പിക്കുക.

മഞ്ജു ലജ്ജയോടെ തല കുനിക്കുന്നു, മോളി അവളുടെ ക്യൂബിക്കളിലേക്ക് നടക്കുന്നു.

ദൈവം നിങ്ങളെ അനുഗ്രഹിക്കട്ടെ.

.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *