STRAIGHT SHOTS 4 : ദാനം ചെയ്യുമ്പോൾ കാഹളം മുഴക്കുന്നു

STRAIGHT SHOTS ഒരു ഹ്രസ്വ നാടക പരമ്പരയാണ്. ഓരോ എപ്പിസോഡും ടിപിഎം വിശ്വാ സികളുടെ ഒരു പ്രത്യേക പെരുമാറ്റത്തെ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു. നിർദ്ദിഷ്ട ക്രമീകരണങ്ങ ളിൽ ടിപിഎം വിശ്വാസികളുടെ ജന്മവാസന എങ്ങനെ പ്രവർത്തിക്കുന്നുവെന്ന് നിങ്ങ ൾക്ക് തിരിച്ചറിയാൻ ഇത് സഹായിക്കും. ഓരോ പെരുമാറ്റത്തിനും മോളിയുടെ ആത്മാ ർത്ഥമായ പ്രതികരണവും ലഭിക്കും.

പ്രധാന കഥാപാത്രങ്ങൾ: കഥാപാത്രങ്ങളുടെ പശ്ചാത്തലം അറിയുന്നതിന് 1-‍ാ‍ം എപ്പി സോഡ് വായിക്കുക.

പശ്ചാത്തലം: ഇന്ത്യയിലുടനീളം ഇപ്പോൾ ലോക്ക് ഡൌൺ ആണല്ലോ? മഞ്ജുവിനോടും മോളിയോടും വീട്ടിൽ നിന്ന് ജോലി ചെയ്യാൻ ആവശ്യപ്പെടുന്നു. SOFTWARE-CODER ആണ് മോളി. അതിനാൽ അവൾക്ക് കുറച്ച് ജോലിയുണ്ട്. മഞ്ജു ഓഫീസിലെ റിസപ്ഷനിൽ ഇരിക്കുന്ന വ്യക്തിയാണ്. അതുകൊണ്ട്, അവൾക്ക് വീട്ടിൽ ഇരുന്നു ഒരു ജോലിയും ചെയ്യാനില്ല, മറിച്ച് അവൾ വീട്ടിൽ ഇരുന്ന് ടിക്ടോക്ക് വീഡിയോകൾ കണ്ട് രസിക്കുന്നു. വൈകുന്നേരം 6 മണിക്ക് ശേഷം, രണ്ട് പെൺകുട്ടികളും മോളിയുടെ വീട്ടിൽ കണ്ടുമുട്ടി ഒരുമിച്ച് കുറച്ചു സമയം ചെലവഴിക്കുന്നു. അവരുടെ വീടുകൾ അടുത്തടുത്ത രണ്ട് തെരുവിലാണ്.

രംഗം 1 (SCENE 1)

സമയം വൈകുന്നേരം 6:30. മഞ്ജു മോളിയുടെ വസതിലാണ്. അവർ രണ്ടുപേരും സ്വല്പം വ്യായാമത്തിനായി മോളിയുടെ വീടിൻ്റെ ജോഗിംഗ് ട്രാക്കിലാണ്. പെട്ടെന്ന് ടിപിഎം വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പ് ഒരു പുതിയ സന്ദേശം അയയ്ക്കുന്നു. മഞ്ജു അവളുടെ മൊബൈലിൽ നോക്കുന്നു, കുറച്ച് നിമിഷങ്ങൾക്കുള്ളിൽ, കിട്ടിയ പുതിയ ഫോട്ടോയിലേക്ക് നോക്കി എല്ലാവരേയും അഭിനന്ദിക്കുന്നു. ഒരു ടിപിഎം വേലക്കാരൻ മാസ്ക്, ടിപിഎം എന്നെഴുതിയ ടിപിഎം തൊപ്പി എന്നിവ ധരിച്ച് തെരുവിൽ ഒരു സ്ത്രീക്ക് വാട്ടർ ബോട്ടിൽ നൽകുന്നത് കാണിക്കുന്നു. ടിപിഎം വേലക്കാരനായ സാമുവൽ പോലീസുകാർക്ക് വാട്ടർ ബോട്ടിൽ ദാനം ചെയ്യുന്നതായി കാണിക്കുന്ന കുറച്ച് ഫോട്ടോകൾ കൂടി കിട്ടുന്നു.

ദാനം ചെയ്യുമ്പോൾ സ്വയം ഫോട്ടോയെടുക്കുന്ന വിശുദ്ധനെ പൊക്കി പറയുന്ന തിരക്കി ലാണ് മഞ്ജു.

മോളി: നീ ഇത്ര ആഹ്ളാദിക്കാൻ ആകാൻ കാരണം എന്താണ്

മഞ്ജു: നമ്മുടെ ദൈവദാസന്മാർ എത്ര ദയയുള്ളവരാണെന്ന് നോക്കൂ!

മോളി: ശരിയോ? ഞാൻ നോക്കട്ടെ.

രംഗം: മഞ്ജു മോളിക്ക് ഫോട്ടോകൾ കാണിക്കുന്നു.

Straight Shots - 4: Sounding Trumpets while giving alms

മോളി: താൻ പോകുന്നിടത്തെല്ലാം തന്നെ പിന്തുടരാൻ അയാൾ ഫോട്ടോഗ്രാഫറോട് എന്തിന് ആവശ്യപ്പെടുന്നു?

മഞ്ജു: എന്തുകൊണ്ട് മോളി നിനക്ക് ഒരു നന്മയും കണ്ടെത്താൻ കഴിയുന്നില്ല? എപ്പോഴും നെഗറ്റീവ്!

മോളി: ഇതിൽ നന്മ എന്താണ് മഞ്ജു? അവൻ ഈ പരിപാടി ആസൂത്രണം ചെയ്തതാണെന്ന കാര്യം മനസ്സിലാക്കാൻ നീ അന്ധയാണോ? വെള്ളത്തിൻ്റെ കുപ്പികൾ ദാനം ചെയ്യുമ്പോൾ ഫോട്ടോയെടുക്കാൻ അയാൾ സ്വയം ആവശ്യപ്പെട്ടതാണെന്ന് നിനക്ക് മനസ്സിലാക്കാൻ കഴിയുന്നില്ലേ? നമ്മുടെ സംഭാവനകളും ദാനകളും രഹസ്യമായി ചെയ്യാൻ യേശു നമ്മോട് കൽപ്പിച്ചില്ലേ?

മത്തായി 6:3,4, “നീയോ ഭിക്ഷ കൊടുക്കുമ്പോൾ നിൻ്റെ ഭിക്ഷ രഹസ്യത്തിലായിരി ക്കേണ്ടതിന് വലങ്കൈ ചെയ്യുന്നത് എന്ത് എന്നു ഇടങ്കൈ അറിയരുത്. രഹസ്യത്തിൽ കാണുന്ന നിൻ്റെ പിതാവ് നിനക്ക് പ്രതിഫലം തരും.”

മോളി തുടരുന്നു: ജനങ്ങൾക്ക് കാണാനായി അയാൾ എന്തിനാണ് ഡ്രമ്മും കാഹളവും മുഴക്കുന്നത്?

രംഗം: മഞ്ജുവിൻ്റെ വായടഞ്ഞുപോയി. മോളി തുടരുന്നു.

മോളി: കൺവെൻഷൻ ദിവസങ്ങളിൽ ഒരേ വിശുദ്ധന്മാർ നിറങ്ങൾ മാറി മാറി മാറ്റുന്ന വിധം നീ ഓർക്കുന്നില്ലേ? കൺവെൻഷനിൽ നീ വേലക്കാരുടെ അടുക്കലേക്ക് പോയാൽ ഈ സഹപ്രവർത്തകൻ നിനക്ക് ഒരു ചായ പോലും തരില്ല. വേലക്കാരുടെ പ്രദേശത്ത് നിന്ന് നീ അബദ്ധത്തിൽ ചായ എടുത്താൽ, അവൻ ശാസിക്കയും ചായ നിൻ്റെ കയ്യിൽ നിന്ന് പിടിച്ചെടുക്കയും “ഈ ചായ വേലക്കാർക്കുള്ളതാണ്, വിശ്വാസികളുടെ സ്ഥലത്തു പോയി ചായ കുടിക്കുക” എന്ന് പറഞ്ഞ് പുറത്താക്കയും ചെയ്യും. കൺവെൻഷൻ ദിവസങ്ങളിൽ, പാക്കേജുചെയ്ത മിനറൽ വാട്ടർ നീ അയാളോട് ചോദിക്കുകയാണെങ്കിൽ, മിനറൽ വാട്ടർ സെൻറ്റെർ പാസ്റ്റർമാർക്കും ചീഫ് പാസ്റ്റർമാർക്കും വേണ്ടിയാണെന്ന് അയാൾ നിന്നോട് പറയും. എന്നിട്ട് പോയി പൊതു ടാപ്പുകളിൽ നിന്ന് വെള്ളം എടുക്കുക എന്നും കൂടെ പറയും.

ചാൾസ് സ്പർജൻ്റെ ഈ പ്രഭാഷണം കേൾക്കുക. അദ്ദേഹം പറയുന്നു: “കപടഭക്തൻ ദരിദ്രന്മാർക്ക് പണം കൊടുക്കുമ്പോൾ കാഹളം മുഴക്കുന്നു, ഒപ്പം പ്രാർത്ഥനക്ക് തെരുവിൻ്റെ ഒരു മൂല തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നു. നൈറ്റിംഗേൽ പോലെയുള്ള യഥാ ർത്ഥ ക്രിസ്ത്യാനി, രാത്രിയിൽ പാടുന്നു; എന്നാൽ എല്ലാ മനുഷ്യർക്കും കേൾ ക്കാനും കാണാനും കഴിയുന്ന പകലിൽ കപടഭക്തൻ പാട്ടുകളെല്ലാം ആലപി ക്കുന്നു. നമുക്ക് സ്വയം സത്യസന്ധമായി ഇടപെടാം. കപടഭക്തന്മാർ തേടുന്നത് കരഘോഷമാണ്. അവർ എല്ലാ രഹസ്യ മതങ്ങളും ഒഴിവാക്കുന്നു, മനുഷ്യർ കാണുന്നിടത്ത് മാത്രമേ ജീവിക്കുകയുള്ളൂ.”

മഞ്ജു: (ദേഷ്യത്തോടെ!) ഞാൻ വീട്ടിലേക്ക് പോകുന്നു.

മഞ്ജു നടക്കുന്നത് കണ്ട് മോളി പുഞ്ചിരിക്കുന്നു!

ദൈവം നിങ്ങളെ അനുഗ്രഹിക്കട്ടെ.

.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *