പൊരുത്തക്കേട് (COGNITIVE DISSONANCE) പൗലോസ് വിശദീകരിക്കുന്നു

കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച ടിപിഎം ഭക്തന്മാർക്ക് വളരെയധികം വൈഷമ്യം സൃഷ്ടിച്ച ദിനങ്ങളായി രുന്നു. ഈ സൈറ്റിലെ ചില ലേഖനങ്ങൾ‌ അവരിൽ പലരുടെയും തലച്ചോറുകൾ‌ തകർ ക്കുന്നതിന് കാരണമായി. കൊടും TPM തീവ്രവാദികളിൽ ഭൂരിഭാഗവും പൊരുത്തക്കേട് (COGNITIVE DISSONANCE) എന്ന് ഞങ്ങൾ വിളിക്കുന്ന ഒരു പെരുമാറ്റം പ്രകടിപ്പിച്ചു. ലിങ്കുകൾ ഫോർവേഡ് ചെയ്തതിന് വ്യക്തികളെ നീക്കം ചെയ്ത നിരവധി വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പുകളെക്കു റിച്ചും ഞാൻ കേട്ടു. അലറിവിളിക്കുന്ന ടിപിഎമ്മിൻ്റെ ആത്മാവ് എല്ലാ ശനിയാഴ്ചകളിലും നിറഞ്ഞിരിക്കുന്നതിനാൽ അവരിൽ നിന്ന് അക്രമകരമായ പ്രവൃത്തികളും അധിക്ഷേപ കരമായ വാക്കുകളും വന്നു.

ആ ദിവസങ്ങൾ അവരുടെ സിംഗപ്പൂരിലെ പുരോഹിത നേതാവിൻ്റെ പ്രവൃത്തികളും പുരോഹിതരിൽ നിന്നുള്ള പ്രതീക്ഷയും അനുരഞ്ജിപ്പിക്കാൻ കഴിയാത്ത മാനസിക സമ്മർദ്ദത്തിൻ്റെ കാലഘട്ടമായിരുന്നു. സാഹചര്യങ്ങൾക്ക് ഒരു പോംവഴി കണ്ടെത്താൻ ശ്രമിച്ചതുമൂലം അവരുടെ മനസ്സിനുള്ളിലുണ്ടായ പോരാട്ടം ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദത്തിന് കാരണമായി.

സങ്കീർണ്ണമായ രംഗം (COMPLEX SCENARIO) 

റിട്ടയർമെൻറ്റ് ഫണ്ടുകളിൽ വളരെയധികം നിക്ഷേപിച്ച് റിട്ടയർമെൻറ്റ് ഫണ്ട് മാനേജർ മെയിൽ ചെയ്യുന്ന ഗ്രാഫുകൾ ഓരോ ആഴ്ചയും നിരീക്ഷിക്കുന്ന ഒരാളെ പരിഗണിക്കുക. നിങ്ങൾ വിശ്വസിച്ച ഫണ്ട് മാനേജർ ഒരു വഞ്ചനകനാണെന്ന് മറ്റൊരു ഉറവിടം നിങ്ങളെ അറിയിക്കുമ്പോൾ ഉണ്ടാകുന്ന അനുഭവം ചിന്തിക്കുക. നിങ്ങളുടെ ഫണ്ടുകൾകൊണ്ട് അദ്ദേഹം സ്വന്തം ജീവിതം ആസ്വദിക്കുന്നു എന്നതിന് ഉറവിടം തെളിവുകൾ നൽകുന്നു. നിങ്ങൾ പതിവായി നിക്ഷേപിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ഫണ്ടുകൾ ഉദ്ദേശിക്കാത്ത കാര്യങ്ങ ൾക്കായി എങ്ങനെ നീക്കംചെയ്യുന്നുവെന്നും ഈ ഉറവിടം കാണിക്കുന്നു. നിങ്ങൾക്ക് തല ചുറ്റുന്നതായി തോന്നുന്നു. നിങ്ങൾ‌ക്ക് ഒരു വ്യക്തതയുമില്ല. ഈ സമയത്ത്, സംഭവിക്കാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഏറ്റവും മികച്ച കാര്യം “പാപ്പരത്വത്തിൻ്റെ വാർത്ത പുറത്തു വിട്ട ഉറവിടം (Source which broke the news of Bankruptcy)” ശരിയല്ല എന്നതാകും.

ഈ ഉറവിടം തെറ്റാണെന്ന് പറയുന്ന എല്ലാവരെയും നിങ്ങൾ കെട്ടിപിടിക്കും. ആ കാര്യം നിങ്ങളെ കബളിപ്പിച്ച അതേ ഫണ്ട് മാനേജർ പറഞ്ഞാലും മതി. അസുഖകരമായ വാർത്ത പുറത്തുവിട്ട ഉറവിടവുമായി നിങ്ങൾക്ക് ശത്രുതയുണ്ടാകും. നിങ്ങൾക്ക് ഇപ്പോൾ അറിയാ വുന്ന സത്യം നിഷേധിക്കാൻ നിങ്ങൾ ഏതു പരിധിവരെയും പോകും. ഇത് നിങ്ങളെ വല്ലാതെ വേദനിപ്പിക്കുന്നു, ഇതുവരെ നിങ്ങൾ ആസ്വദിച്ച തലച്ചോറിൻ്റെ അവസ്ഥ പരിര ക്ഷിക്കാൻ നിങ്ങൾക്ക് മറ്റൊരു വഴിയിൽ പോകാം. നുണയും വഞ്ചനയും ശരിയല്ലെന്ന് നിങ്ങൾക്കറിയാമെങ്കിലും, മാറിയ യാഥാർത്ഥ്യം അംഗീകരിക്കാനുള്ള കഴിവില്ലായ്മ കാരണം നിങ്ങൾ കുറ്റവാളിയുമായി യോജിക്കാനും തയ്യാറാകും.

യോജിപ്പില്ലായ്മ (COGNITIVE DISSONANCE)

ഞങ്ങൾ പൊരുത്തക്കേട് (COGNITIVE DISSONANCE) എന്ന് വിളിക്കുന്ന സാഹചര്യം മുകളിൽ സൂചിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നു. ഈ സാഹചര്യത്തെ അഭിമുഖീകരിക്കുമ്പോൾ പലരും ഭയങ്കരമായി അസ്വസ്ഥരാകുന്നു. ചിലർ അക്രമകാരികളായി തീരുന്നു. പുതിയ യരുശലേമിൽ ദൈവ വുമായി ഒരു നിത്യത ലഭിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിച്ച് ജീവിതത്തിൻ്റെ ഏഴിലൊന്നും വരുമാ നത്തിൻ്റെ പത്തിലൊന്നും നിക്ഷേപിച്ച ഒരാളെക്കുറിച്ച് ചിന്തിക്കുക. അവർ ദൈവവുമാ യുള്ള ബന്ധത്തെക്കുറിച്ച് നിങ്ങളോട് കള്ളം പറഞ്ഞ ഈ ബ്രോക്കർമാരെ അനുസരിക്കു ന്നതിന് അവരുടെ ജീവിതം മുഴുവൻ ചെലവഴിച്ചു.

എന്തെങ്കിലും നേടാൻ വളരെയധികം പരിശ്രമിക്കുകയും അത് നെഗറ്റീവ് ആയി വിലയി രുത്തുകയും ചെയ്യുമ്പോൾ പൊരുത്തക്കേട് സംഭവിക്കും. ഒരു മാലിന്യക്കൂമ്പാരമായി മാറിയ എന്തോ നേടുന്നതിനായി നാം വർഷങ്ങളോളം പരിശ്രമിച്ചു. ഇത് നമ്മുടെ തലച്ചോ റിൽ അക്രമാസക്തമായ അലകൾക്ക് കാരണമാകുന്നു. യോജിപ്പില്ലായ്മ ഉൽ‌പാദിപ്പിക്കുന്ന വ്യതിചലനം ഒഴിവാക്കാൻ, ഞങ്ങൾ‌ വർഷങ്ങളോളം പരിശ്രമിച്ചിട്ടില്ല, അല്ലെങ്കിൽ‌ ആ ശ്രമം ശരിക്കും ആസ്വാദ്യകരമായിരുന്നു അതുമല്ലെങ്കിൽ‌ അത്രയധികം പരിശ്രമിച്ചി ല്ലെന്ന് സ്വയം ബോധ്യപ്പെടുത്താൻ‌ ശ്രമിക്കുക.

Paul Explains Cognitive Dissonance

എന്നാൽ ഒരു നുണ മുറുകെ പിടിക്കുമ്പോൾ നിങ്ങൾ സുരക്ഷിതരാകില്ല. ഇത് നിങ്ങളെ കൂടുതൽ പരിതാപകരമായ അവസ്ഥയിലേക്ക് തള്ളിവിടുന്നു. നിങ്ങളെ ഈ അവസ്ഥയിലേക്ക് കൊണ്ടുവന്ന തെമ്മാടിയെ നിങ്ങൾ സ്നേഹിക്കാൻ തുടങ്ങും.

അവർ (സ്വകാര്യമായി) ചെയ്യാൻ ആഗ്രഹിക്കാത്ത എന്തെങ്കിലും കാര്യങ്ങൾ ചെയ്യാൻ (പരസ്യമായി) ആരെങ്കിലും നിർബന്ധിതരാകുമ്പോൾ, അവരുടെ അറിവിനും (ഞാൻ ഇത് ചെയ്യാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല) അവരുടെ പെരുമാറ്റത്തിനും (ഞാൻ അത് ചെയ്തു) തമ്മിൽ പൊരുത്തക്കേട് സൃഷ്ടിക്കപ്പെടുന്നു.

പൗലോസിൻ്റെ പ്രവചനം (PAUL’S PROPHESY)

വിശ്വാസികളുടെ ഇത്തരത്തിലുള്ള പെരുമാറ്റം അപ്പൊസ്തലനായ പൗലോസ് തന്നെ പ്രവ ചിച്ചിട്ടുണ്ട്. 2 തെസ്സലൊനീക്യർ 2-‍ാ‍ം അധ്യായം സഭയുടെ അന്ത്യകാലത്തെയും ഉൽപ്രാ പണത്തേയും കുറിച്ചുള്ള ഒരു അധ്യായമാണ്. എതിർ ക്രിസ്തുവിനെ അനുഗമിക്കുന്ന ജന ങ്ങളെ പറ്റി പൗലോസ് വിശദീകരിക്കുന്നു.

2 തെസ്സലോനി. 2:10-12, “അവർ രക്ഷിക്കപ്പെടുവാന്തക്കവണ്ണം സത്യത്തെ സ്നേഹിച്ചു കൈക്കൊള്ളായ്കയാൽ തന്നേ അങ്ങനെ ഭവിക്കും. സത്യത്തെ വിശ്വസിക്കാതെ അനീതിയിൽ രസിക്കുന്ന ഏവർക്കും ന്യായവിധി വരേണ്ടതിന് ദൈവം അവ ർക്കു ഭോഷ്കു വിശ്വസിക്കുമാറ് വ്യാജത്തിൻ്റെ വ്യാപാരശക്തി അയക്കുന്നു.”

ഈ പ്രവചനത്തിൽ, ദൈവം ശക്തമായ ഒരു വ്യാജത്തിൻ്റെ വ്യാപാരശക്തി അയക്കുമെന്ന് അപ്പൊസ്തലൻ പറയുന്നു. അതിനെക്കുറിച്ച് ചിന്തിക്കുക. മനുഷ്യരും സാത്താനും വ്യാജ ത്തിൻ്റെ വ്യാപാരശക്തി അയയ്‌ക്കുമ്പോൾ, ദൈവകൃപയാൽ നമുക്ക് രക്ഷപ്പെടാനാകും. എന്നാൽ, സത്യത്തെ സ്നേഹിക്കാത്തവർ ദൈവം തന്നെ അഴിച്ചുവിടുന്ന ഒരു വ്യാജ ത്തിൻ്റെ വ്യാപാരശക്തിയെ അഭിമുഖീകരിക്കേണ്ടി വരും.

നാശത്തിൻ്റെ അഗാധകൂപത്തിൽ നിന്ന് ഉപദേശങ്ങൾ നല്കുന്ന ചെന്നായ്ക്കളുടെ കൂട്ടത്തെ നിങ്ങൾ പിന്തുടരുകയാണെങ്കിൽ നിങ്ങൾക്ക് പ്രതീക്ഷയ്ക്ക് വകയില്ല. നിങ്ങളെ നയി ക്കുന്ന വ്യാജ ഉപദേഷ്ട്ടാക്കന്മാരുടെ പഠിപ്പിക്കലുകൾ നിങ്ങൾ പരീക്ഷിക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ സ്വയം കുറ്റക്കാരാകും.

ഉപസംഹാരം

എന്തെങ്കിലും ഉദ്ദേശ്യമില്ലെങ്കിൽ ആരും അവരുടെ പ്രണയം ഏറ്റുപറയുകയില്ല. നിർഭാഗ്യ വശാൽ, ഈ സാഹചര്യത്തിൽ, ഒരാളുടെ സ്വന്തം ലൈംഗിക സുഖത്തിനായി വഞ്ചിക്കുക എന്നതായിരുന്നു ഉദ്ദേശ്യം.

നിങ്ങളെ വിശ്വസിപ്പിക്കാനായി ഇരയ്‌ക്കോ ഈ വെബ്‌സൈറ്റിനോ വ്യാജമായ (DOCTORED) ക്ലിപ്പുകളും മോർഫ് ചെയ്ത ചിത്രങ്ങളും പോസ്റ്റുചെയ്യുന്നതിലൂടെ ഒന്നും നേടാനില്ല. ഈ വാട്ട്‌സ്ആപ്പും ഫോട്ടോഗ്രാഫിക് തെളിവുകളും യോഗ്യതയുള്ള അധികാരികൾ പരിശോ ധിക്കുന്നതിൽ ഞങ്ങൾക്ക് യാതൊരു പ്രശ്നവുമില്ല. യാതൊരു തെളിവുമില്ലാതെ മറ്റുള്ളവ രുടെ മേൽ അത്തരം നുണകൾ ആരോപിക്കുമ്പോൾ അവരുടെ സ്വന്തം ചിന്തകളിലെ അഴിമതിയുടെ അളവിൻ്റെ ആഴം കാണിക്കുന്നു. കുറ്റവാളികളായ വേലക്കാരെ ന്യായിക രിക്കാൻ അവർ എത്ര മോശമായ താഴ്ന്ന നിലവാരത്തിലേക്കും ഇറങ്ങും.

ഇത് ഒരു ചെന്നായെ പറ്റിയുള്ള ഈ വെളിപ്പെടുത്തൽ മൂലമുണ്ടായ പൊരുത്തക്കേട് ശാന്ത മാക്കാൻ നിങ്ങൾക്ക് ചില ഒഴികഴിവുകൾ നൽകുന്നുവെന്നത് ശരിയാണ്. എന്നാൽ ഈ പ്രക്രിയയിൽ, നിങ്ങൾ വളരെ സ്നേഹിച്ച നുണയിലേക്ക് ആകർഷിതരാകുകയാണ്. ഇര യുടെ മേൽ വർഷിക്കുന്ന എണ്ണമില്ലാത്ത ഭീഷണികളും അസഭ്യങ്ങളും സ്വഭാവ ഹത്യ കളും യാഥാര്‍ത്ഥ്യം മാറ്റുകയില്ല. നിങ്ങളുടെ വിഗ്രഹം സുരക്ഷിതമായി തുടരുന്നതിന് എല്ലാത്തരം കിംവദന്തികളും പ്രചരിപ്പിക്കുന്നത് തുടരുക.

അങ്ങനെയുള്ളവരെ പൗലോസ് സത്യത്തെ വിശ്വസിക്കാതെ അനീതിയിൽ രസി ക്കുന്നവർ എന്ന് അഭിസംബോധന ചെയ്യുന്നു.

Paul Explains Cognitive Dissonance

ടിപിഎം വേലക്കാരുടെ നുണകൾ ജീവിതകാലം മുഴുവൻ സ്നേഹിച്ചശേഷം സത്യം അംഗീകരിക്കയും അനുരഞ്ജിപ്പിക്കയും ചെയ്യുന്നത് എളുപ്പമുള്ള കാര്യമല്ല. ഇത് ജീവി തവും മരണവും തമ്മിലുള്ള പോരാട്ടമാണ്. ഇത് നിങ്ങളുടെ പ്രായം കൂടുന്നതിനനുസ രിച്ച് ബുദ്ധിമുട്ടായിരിക്കും. പീഡനത്തിന് വിധേയയായ ഇരയ്ക്ക്, വൈദികൻ അവതരി പ്പിച്ച വ്യാജത്തിൻ്റെ വ്യാപാരശക്തി മനസ്സിലാക്കാൻ ഏകദേശം മൂന്ന് വർഷമെടുത്തു. അപ്പോൾ നിങ്ങൾ എത്ര സമയമെടുക്കും?

ദൈവം നിങ്ങളെ അനുഗ്രഹിക്കട്ടെ.

.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *