STRAIGHT SHOTS – 6 : നമ്മൾ അവസാന നാളുകളിലേക്ക് എത്തിയിരിക്കുന്നു

STRAIGHT SHOTS ഒരു ഹ്രസ്വ നാടക പരമ്പരയാണ്. ഓരോ എപ്പിസോഡും ടിപിഎം വിശ്വാ സികളുടെ ഒരു പ്രത്യേക പെരുമാറ്റത്തെ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു. നിർദ്ദിഷ്ട ക്രമീകരണങ്ങ ളിൽ ടിപിഎം വിശ്വാസികളുടെ ജന്മവാസന എങ്ങനെ പ്രവർത്തിക്കുന്നുവെന്ന് നിങ്ങ ൾക്ക് തിരിച്ചറിയാൻ ഇത് സഹായിക്കും. ഓരോ പെരുമാറ്റത്തിനും മോളിയുടെ ആത്മാ ർത്ഥമായ പ്രതികരണവും ലഭിക്കും.

പ്രധാന കഥാപാത്രങ്ങൾ: കഥാപാത്രങ്ങളുടെ പശ്ചാത്തലം അറിയുന്നതിന് 1-‍ാ‍ം എപ്പി സോഡ് വായിക്കുക.

പശ്ചാത്തലം (BACKGROUND)

SARS-CoV-2 പകർച്ചവ്യാധി അതിവേഗം പടരുമ്പോൾ, വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഫാക്ടറിയിൽ നിന്നുള്ള വ്യാജ സന്ദേശങ്ങൾ വൈറസ് പടരുന്നതിൻ്റെ ഇരട്ടി വേഗതയിൽ മുന്നേറുകയാണ്. വാസ്ത വത്തിൽ, SAR-CoV-2 വൈറസ് പോലും മനുഷ്യരിൽ അനാവശ്യ പരിഭ്രാന്തി പരത്തുന്ന വേഗത കണ്ട് ആശ്ചര്യപ്പെടുന്നു. ഇത് ഇന്നുവരെ മനുഷ്യരാശിയുടെ ഏറ്റവും വേഗതയേ റിയ ശത്രുവാണെന്ന് കരുതിയിരുന്നു; എന്നാൽ, ഇതുപോലും മനുഷ്യ കുലത്തിൽ ഉന്മാദം (HYSTERIA) വ്യാപിക്കുന്ന നിരക്ക് കണ്ടപ്പോൾ ലജ്ജിച്ചുപോയി. ഒരു അജ്ഞാത വാർത്താ ഏജൻസിക്ക് നല്കിയ അഭിമുഖത്തിൽ, SARS-CoV-2 വൈറസ് പറഞ്ഞു, “ഈ ഗ്രഹത്തിലെ എൻ്റെ പ്രവേശനത്തിലൂടെ ഞാൻ സൂപ്പർമാർക്കറ്റുകൾ ശൂന്യമാക്കി, പ്രത്യേകിച്ച് മതപരമായി വിഡ്ഢികളായ വിവരമില്ലാത്ത ജനങ്ങൾക്കിടയിലെ ഉന്മാദം അത്ഭുതകരമായി അവരുടെ തലച്ചോറുകളെ ശൂന്യമാക്കാൻ കഴിഞ്ഞു.”

പുറപ്പാട് 2 ലെ സുവിശേഷത്തിൽ ഞങ്ങൾ നിങ്ങളെ അറിയിച്ചതുപോലെ (ഇവിടെ ക്ലിക്കു ചെയ്യുക), വെളിപ്പാട് പുസ്തകം ആരംഭിക്കുന്ന അതേ വിധത്തിൽ തന്നെ പുറപ്പാട് പുസ്തകവും ആരംഭിക്കുന്നു. കത്തുന്ന മുൾപടർപ്പിലും മെഴുകുതിരികളിലുമായി യേശു നിൽക്കുന്ന ദർശനത്തിലൂടെ മോശെയെയും യോഹന്നാനെയും വിവരിക്കുന്നതിൽ ദൈവത്തിൻ്റെ ഉദ്ദേശ്യം ജനങ്ങൾക്ക് ആശ്വാസ സന്ദേശവുമായി അവരെ അയയ്ക്കുക എന്നതായിരുന്നു. കഷ്ടതയുടെയും പീഡനത്തിൻ്റെയും സമയങ്ങളിൽ യോഹന്നാനും മോശെയും ദൈവ ജനത്തെ മനസ്സിലാക്കുകയായിരുന്നു, എന്നാൽ അവർക്ക് യേശു മെഴു തിരിയുടെ നടുവിലും ദൈവദൂതൻ കത്തുന്ന മുൾപടർപ്പിൻ്റെ നടുവിലും നിന്ന അറിവ് ഇല്ലായിരുന്നു. കാട്‌ കാട്ടുതീയിൽ നശിക്കാതിരിക്കുമെന്നും നരകത്തിൻ്റെ കവാടങ്ങൾ സഭയെ കീഴടക്കുമെന്നും അവർ അറിഞ്ഞിരുന്നില്ല. “ഫറവോൻ നിങ്ങളുടെ വാക്കു കേൾ ക്കയില്ല, പക്ഷേ എൻ്റെ ജനം അവസാനം വലിയ കൊള്ളയോടെ പുറത്തുവരുമെന്ന് ഞാൻ ഉറപ്പാക്കും” (പുറപ്പാട് 3:19-22) എന്ന ആശ്വാസ സന്ദേശവുമായി ദൈവം മോശെയെ ഇസ്രാ യേല്യരുടെ അടുത്തേക്ക് അയച്ചു. ദൈവ ജനങ്ങളിൽ പരിഭ്രാന്തിയും ഉന്മാദവും സൃഷ്ടി ക്കാൻ ദൈവം പ്രവാചകന്മാരെ അയച്ചില്ല. ജനങ്ങളെ പരിഭ്രാന്തരാക്കാതെ ശക്തിപ്പെടു ത്തുക എന്ന ഉദ്ദേശ്യത്തോടെ ദൈവം ജനത്തോട് ചെയ്യാൻ പോകുന്ന കാര്യങ്ങൾ വെളി പ്പെടുത്തുന്നു. ഭാവിയെക്കുറിച്ചുള്ള അറിവും അഗ്നിജ്വാലയിൽ ദൈവം നമ്മോടൊപ്പം നിൽക്കുന്നുവെന്ന ഉറപ്പും നമ്മെ ശക്തരാക്കും. ഇത് ഈ എപ്പിസോഡിലൂടെ വായനക്കാർ മനസ്സിലാക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ആശയമാണ്.

രംഗം 1 (SCENE 1)

ടിപിഎം വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിലെ” സജീവ അംഗമായ സഹോദരൻ മൂർത്തി പുതിയ പകർച്ചവ്യാധി, ഉൽപ്രാപണം വളരെ അടുത്തിരിക്കുന്നുവെന്ന് സൂചിപ്പിച്ചുകൊണ്ട് ഒരു ടിപിഎം പാസ്റ്റർ പ്രസംഗിക്കുന്ന ഡ്രോപ്പ്ബോക്‌സിൻ്റെ ഒരു ലിങ്ക് മഞ്ജുവിന് അയച്ചു കൊടുത്തു. ഈ സന്ദേശം ലഭിച്ച മഞ്ജു മോഹാലസ്യം (TRANCE) വന്ന ഒരാളെപ്പോലെ യായി. അവസാന ദിവസങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള സ്വപ്നങ്ങളും ദർശനങ്ങളും അവൾക്ക് ലഭിച്ചു തുടങ്ങി. ഇന്ന് കൃപയുടെ വാതിലുകൾ അടയുന്ന ഒരു സ്വപ്നം അവൾ കണ്ടു. എപ്പോൾ വേണമെങ്കിലും എതിർക്രിസ്തു പ്രത്യക്ഷപ്പെടുമെന്ന ആശയവുമായി അവൾ ഉണർന്നു.

രംഗം 2 (SCENE 2)

“ഇ-മോട്ടോഴ്സ് പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡ് ലിമിറ്റഡ്” കമ്പനിയുടെ അതേ സ്വീകരണ കൗണ്ടർ വീണ്ടും കാണുന്നു. എന്നാൽ മഞ്ജു അവളുടെ ജോലി സ്ഥലത്ത്‌ ഇല്ല. അവൾ അവസാന നാളുകളുടെ അടയാളമായി കൊറോണയുടെ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് സന്ദേശം പങ്കുവെച്ചുകൊണ്ട് മോളിയുടെ അടുത്താണ്.

മഞ്ജു: “മോളി, നിൻ്റെ കുട്ടികളെ സ്കൂളിലേക്ക് അയയ്ക്കരുത്”

മോളി: (പുരികം ചുളിക്കുന്നു. എന്നിട്ട് അവൾ മഞ്ജുവിനെ നോക്കുന്നു) അവർ ഇപ്പോൾ ലോക്ക് ഡൗണിലാണ് മഞ്ജു!

മഞ്ജു: ശരി, എനിക്കറിയാം .. പക്ഷെ അവരെ പ്രാർത്ഥനയിൽ ഇരുത്തണം എന്നാണ് ഞാൻ പറയാൻ ആഗ്രഹിച്ചത്. കാരണം ലോകം ഉടൻ അവസാനിക്കും. യേശു എപ്പോൾ വേണമെങ്കിലും വരാം. എതിർ ക്രിസ്തു പ്രത്യക്ഷപ്പെടും. ഈ കൊറോണ വൈറസ് എതിർ ക്രിസ്തുവാണ്.

മോളി തല ഉയർത്തുന്നില്ല. അവൾ പുഞ്ചിരിച്ചു കൊണ്ട് ജോലി തുടരുന്നു.

മഞ്ജു: എന്തുകൊണ്ട് നീ ഇത് ഗൗരവമായി എടുക്കുന്നില്ല? എപ്പോഴും കാര്യങ്ങൾ നിസ്സാ രമായി എടുക്കുന്നു! ദൈവം എനിക്കൊരു സ്വപ്നം കാണിച്ചുതന്നു. ഗേറ്റുകളുടെ വാതിലു കൾ അതിവേഗം അടയ്ക്കാൻ പോകുന്നു. അത് ഇപ്പോൾ മില്ലിമീറ്റർ വ്യത്യാസത്തിൽ തുറന്നിരിക്കുന്നു. വളരെ ചെറിയ വിടവ്! നോക്ക്! അടയ്‌ക്കാൻ ശേഷിക്കുന്ന വിടവ് വളരെ ചെറുതാണ്! അവ പൂർണമായി അടച്ചുകഴിഞ്ഞാൽ, മഹോപദ്രവം ആരംഭിക്കും.

മോളി: മഹോപദ്രവം ആരംഭിക്കും ……… .ഇപ്പോൾ ……?

മഞ്ജു: അതെ… ഇപ്പോൾ… ഒന്ന് കണ്ണുതുറക്ക് .. എന്താണ് സംഭവിക്കുന്നതെന്ന് നോക്കൂ .. ഇത് പകർച്ചവ്യാധിയാണ് മഞ്ജു .. അവസാന നാളുകളിൽ പകർച്ചവ്യാധികൾ ഉണ്ടാകു മെന്ന് യേശു പറഞ്ഞിട്ടില്ലേ?

മോളി: ഇത് മനുഷ്യരാശിയുടെ ചരിത്രത്തിലെ ആദ്യത്തെ പകർച്ചവ്യാധിയാണോ? BLACK DEATH, സ്പാനിഷ് ഇൻഫ്ലുവൻസ മുതലായ ചരിത്രത്തിലെ മറ്റ് മാരകമായ വ്യാധികളെ പറ്റി നി കേട്ടിട്ടില്ലേ? മഞ്ജു, നീ എന്തുകൊണ്ട് ഇത്ര ഉന്മാദത്തിൽ ആകുന്നു?

മഞ്ജു: അതെ… എനിക്കറിയാം…, എന്നാൽ എതിർക്രിസ്തു ഉടൻ ലോക വേദിയിൽ പ്രത്യ ക്ഷപ്പെടുമെന്നാണ് എൻ്റെ ഊഹം. പകർച്ചവ്യാധിയും ഒരു ലക്ഷണമാണ് … ചൈന, അമേ രിക്ക, റഷ്യ, ഇറാൻ എല്ലാം പോരാട്ടത്തിലാണ്… 666 അടയാളം ഉടൻ ജനങ്ങൾക്ക് നൽകും. ക്രിസ്ത്യാനികൾ പീഡിപ്പിക്കപ്പെടും. അവസാന നാളുകളുടെ ആരംഭ സമയമാണിത്.

മോളി:

നമ്മൾ ഇപ്പോൾ തന്നെ അവസാന ദിവസങ്ങളിലാണ് മഞ്ജു. നിനക്ക് ഇപ്പോൾ 35 വയസ്സ്, നി ജനിച്ച ദിവസം, മഹോപദ്രവത്തിൻ്റെ 2000 വർഷങ്ങൾക്ക് അടുത്തായിരുന്നു. തിരുവെ ഴുത്തുകളനുസരിച്ച്, പെന്തെക്കൊസ്ത് നാളിൽ പത്രോസ് എഴുന്നേറ്റു 3000 ആളുകളോട് യോവേൽ പ്രവചിച്ചതുപോലെ നാം അന്ത്യനാളുകളിലാണെന്ന് പ്രസംഗിച്ചപ്പോൾ അവ സാന നാളുകൾ ആരംഭിച്ചു (അപ്പൊ. പ്രവൃ. 2:17). യോഹന്നാൻ അപ്പൊസ്തലൻ തൻ്റെ മൂന്ന് ലേഖനങ്ങൾ എഴുതിയ നാളുകളിൽ എതിർ ക്രിസ്തുവിൻ്റെ ചില തരങ്ങൾ ഉണ്ടായിരുന്നു. സാത്താൻ ഇരിക്കുന്ന സ്ഥലത്ത് പെർഗ്ഗമൊസ് സഭ വസിച്ചിരുന്നുവെന്ന് യേശു യോഹ ന്നാനെ കൊണ്ട് എഴുതിപ്പിച്ചു (വെളിപ്പാട് 2:13).

ഒന്നാം നൂറ്റാണ്ടിലെ സഭയുടെ തുടക്കം മുതൽ ക്രിസ്ത്യാനികൾ കഷ്ടപ്പെടുന്നു! വിശ്വാസ ത്തിനുവേണ്ടി നിന്നതുകൊണ്ട് സ്തെഫാനോസിനെ കല്ലെറിയുകയും ഒടുവിൽ അദ്ദേഹം രക്തസാക്ഷിത്വം വരിക്കുകയും ചെയ്തുവെന്ന് നീ ഓർക്കുന്നില്ലേ? അപ്പൊസ്തലന്മാരെ അടിച്ച് ജയിലിലടച്ചതായി അപ്പൊ. പ്രവൃത്തികളുടെ പുസ്തകത്തിൽ പരാമർശിക്കുന്നില്ലേ? (അപ്പൊ.പ്രവൃ. 4) സഭയ്‌ക്കെതിരെ വലിയ പീഡനമുണ്ടായതായി തിരുവെഴുത്തുകളിൽ പരാമർശിക്കുന്നില്ലേ? (അപ്പൊ.പ്രവൃ. 8) മൂന്നു പ്രാവശ്യം എന്നെ വടികൊണ്ട് അടിച്ചു, ഒരി ക്കൽ കല്ലെറിഞ്ഞു, മൂന്നുതവണ കപ്പൽ ഛേദത്തിൽ അകപ്പെട്ടുവെന്ന് പറയുമ്പോൾ അപ്പോസ്തലനായ പൗലോസ് ഭോഷ്ക്ക് എഴുതുകയായിരുന്നോ? ഇപ്പോൾ ആരംഭിക്കുമെന്ന് നി കരുതുന്ന ഒരു മഹോപദ്രവം അവർ നേരത്തെ തന്നെ അനുഭവിച്ചില്ലേ? സഭാ ചരിത്രം നീ വായിച്ചിട്ടുണ്ടോ? പീഡനത്തിനിരയായ ഏഴു സഭകൾക്ക് അപ്പൊസ്തലനായ യോഹ ന്നാൻ കത്തുകൾ എഴുതിയതായി നിനക്കറിയില്ലേ? ഒന്നും രണ്ടും മൂന്നും നൂറ്റാണ്ടുകളിൽ റോമൻ സർക്കാർ സഭയെ ഉപദ്രവിച്ചതെങ്ങനെയെന്ന് നിനക്കറിയാമോ? ഒന്നോ രണ്ടോ പത്തോ വർഷമല്ല മഞ്ജു! 3 നൂറ്റാണ്ടുകൾ അവർ വലിയ പീഡനത്തിലൂടെ കടന്നുപോയി. അതിനർത്ഥം മുന്നൂറിലധികം വർഷം! പീഡനാവസ്ഥയിൽ കുട്ടികൾ ജനിച്ചു. അവർ അതേ അവസ്ഥയിൽ മരിച്ചു. അടുത്ത തലമുറയും അതിനടുത്ത തലമുറയും ജനിച്ചു… .. എന്നാൽ സഭയെ പീഡിപ്പിക്കുന്നത് തുടർന്നു!

മധ്യകാല ഘട്ടത്തിൻ്റെയും ഇരുണ്ട യുഗത്തിൻ്റെയും അന്വേഷണ കഥകൾ നി വായിച്ചി ട്ടുണ്ടോ? സാധാരണക്കാരൻ്റെ ഭാഷയിൽ ബൈബിൾ വായിക്കുന്നതിനും വിവർത്തനം ചെയ്യുന്നതിനും കത്തോലിക്കാ സഭ ഉപദ്രവിച്ചവരെക്കുറിച്ച് എന്ത് പറയുന്നു? റഷ്യ, ചൈന, ഉത്തര കൊറിയ, ഇറാൻ, മുതലായ ലോകത്തിൻ്റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള ക്രിസ്ത്യാനികളെക്കുറിച്ച് എന്തെങ്കിലും ധാരണയുണ്ടോ? കർത്താവിൻ്റെ നാമത്തിനായി ഈ ദൈവജനം അനുഭവിച്ച ഭയാനകമായ കഷ്ടപ്പാടുകളെയും പീഡനങ്ങളെയും കുറിച്ച് നി എപ്പോഴെങ്കിലും വായിച്ചിട്ടുണ്ടോ? 1666 ൽ 666 ഉള്ളതിനാൽ ലോകം അവസാനിക്കു മെന്ന് 1666 ൽ ആളുകൾ കരുതിയെന്ന് നിനക്കറിയാമോ? പള്ളികളിൽ യേശുവിൻ്റെ പ്രതിച്ഛായക്ക് പകരം സ്വന്തം ഫോട്ടോ വയ്ക്കാൻ ചൈനീസ് പ്രസിഡൻറ്റ് ക്രിസ്ത്യാനിക ളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടെന്ന് ആരും നിന്നോട് പറഞ്ഞില്ലേ?

അസീറിയയിലെ സൻഹേരീബ്, നെബൂഖദ്‌നേസർ മുതൽ FC ജിൻ‌പിംഗ് വരെ എത്ര ഭര ണാധികാരികൾ അത്തരത്തിലുള്ള പ്രവൃത്തികൾ ചെയ്യാൻ ശ്രമിച്ചുവെന്ന് നി അന്വേഷി ച്ചിട്ടുണ്ടോ? ഈ രാജാക്കന്മാർക്ക് ഒരു ദൈവത്തോടും പരിഗണന ഉണ്ടായിരുന്നില്ല. അവർ തങ്ങളെ ജനങ്ങളുടെ ദേവന്മാരായി അവതരിപ്പിച്ചു. കുറച്ച് വർഷങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് ഒറീസ യിലും അസമിലും കത്തിച്ച പള്ളികളുടെ കാര്യമോ? വീടുകളും കുടുംബങ്ങളും ഉപേ ക്ഷിച്ച് ആഫ്രിക്കയിലെയും ഏഷ്യയിലെയും വിദൂര കാടുകളിൽ സുവിശേഷം പ്രസംഗി ക്കുകയും അക്രമാസക്തമായ രക്തസാക്ഷിത്വം വരികയും ചെയ്ത മിഷനറിമാരുടെ കാര്യമോ? എബ്രഹാം സ്റ്റെയിനിനെയും അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ രണ്ട് കുട്ടികളെയും ചുട്ടുകൊന്ന തിനെക്കുറിച്ച് എന്ത് പറയുന്നു? അതൊന്നും മഹോപദ്രവം ആയിരുന്നില്ലേ?

അന്തിമകാല മൃഗസാമ്രാജ്യത്തിൽ ക്രിസ്തുവിൻ്റെ ശിഷ്യന്മാർക്ക് ആഗോളമായി ബാധക മാകാൻ പോകുന്നതിനാൽ കർത്താവിൻ്റെ രണ്ടാം വരവിനു തൊട്ടുമുമ്പ് ബൈബിളിൽ പ്രവചിച്ചിരിക്കുന്ന ഭാവി (മത്തായി 24:21) കാര്യങ്ങളെ വലിയ കഷ്ടം എന്ന് വിളിക്കുന്നു. വലിയ കഷ്ടത്തിൽ നിന്ന് രക്ഷപ്പെടാൻ എങ്ങനെയെങ്കിലും ശ്രമിക്കണമെന്ന് നി ചിന്തിച്ചു കൊണ്ടിരിക്കുകയാണെങ്കിൽ, ദയവായി രക്ഷിക്കപ്പെട്ടുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക (മത്താ. 24:13). ഈ കൊറോണ സമയത്ത് അത് വരരുതെന്ന് പാവപ്പെട്ട വിശ്വാസികൾക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയ ടിപിഎമ്മിലെ വേലക്കാർ ആ ദിവസങ്ങളിലും സമാനമായി പ്രവർത്തിക്കും. അവർ സ്വന്തം ജീവിതം സ്നേഹിക്കുന്നു. ഇപ്പോഴത്തെ അവസ്ഥ അനുസരിച്ച്, വൈറസ് പോകുന്നതിനായി അവർ കാത്തിരിക്കുകയാണ്, അതിലൂടെ അവരുടെ ദിവ്യ രോഗശാന്തി സേവനങ്ങൾ വീണ്ടും ആരംഭിക്കാൻ കഴിയും.

എൻ്റെ ഉപദേശം സ്വീകരിക്കുക സഹോദരി! വീട്ടിലേക്ക് പോകുക. നിൻ്റെ തല തണുത്ത വെള്ളത്തിൽ മുക്കി അജ്ഞതയുടെ ഉറക്കത്തിൽ നിന്ന് ഉണരുക. ശാന്തയായി ഇരിക്കൂ. പരിഭ്രാന്തയാകരുത്, മറ്റുള്ളവരെ പരിഭ്രാന്തരാക്കരുത്. കാറ്റടിക്കുമ്പോൾ, പുതിയ മസാലക്കൂട്ടുകൾ അങ്ങോട്ടും ഇങ്ങോട്ടും വലിച്ചെറിയുന്ന കുട്ടികളെപ്പോലെ യാകരുത്.

ഇൻറർനെറ്റിൽ നിന്നുള്ള കഷണങ്ങളും അർദ്ധവിജ്ഞാനവും മാത്രമല്ല, തിരുവെഴുത്തുക ളിൽ നിന്നുള്ള അറിവും സ്വയം ഗ്രഹിക്കാൻ ശ്രമിക്കുക. അവസാന ദിവസങ്ങളെ പറ്റി അറിയാൻ നിനക്ക് അതിയായ ആഗ്രഹമുണ്ടെങ്കിൽ, തിരുവെഴുത്തുകളെ തിരുവെഴുത്തു കളുമായി താരതമ്യം ചെയ്യാൻ തുടങ്ങുക. ആരംഭ സമയം മുതൽ ഇന്നത്തെ ദിവസം വരെ യുള്ള വലിയ ചിത്രം കാണാൻ ശ്രമിക്കുക. ബൈബിളിൽ “കർത്താവിൻ്റെ ദിവസം” എന്ന് എഴുതിയിരിക്കുന്ന എല്ലാ സംഭവങ്ങളും കണ്ടെത്താൻ ശ്രമിക്കുക. ദാനിയേൽ, യെഹെസ്‌കേൽ, വെളിപ്പാട്, ചെറിയതും വലിയതുമായ പ്രവാചകന്മാർ എന്നിവരുടെ മഹാകഷ്ടതയെ കുറിച്ചുള്ള പ്രവചനങ്ങൾ വായിക്കുക. ഇതിനെ യേശുവും പൗലോസും മറ്റ് അപ്പൊസ്തലന്മാരും പുതിയനിയമത്തിൽ വെളിപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നതുമായി താര തമ്യം ചെയ്യുക.

ചാർട്ടുകൾ, പാറ്റേണുകൾ, ഡയഗ്രമുകൾ, മാപ്പുകൾ എന്നിവ ഉണ്ടാക്കി സ്വയം പഠിക്കുക. വിവിധ വ്യാഖ്യാനങ്ങൾ വായിക്കുക. അവസാന നാളുകളെക്കുറിച്ച് വെളിപ്പെടുത്തുന്ന സൂചകോപദേശങ്ങൾ (TYPOLOGIES) പഴയ നിയമത്തിലും പുതിയ നിയമത്തിലും തിരയുക, അവസാന നാളുകളെക്കുറിച്ച് വെളിപ്പെടുത്തുന്നത് കാണാൻ ശ്രമിക്കുക. ഉദാഹരണ ത്തിന്, നിമ്രോദ്, ഏശാവ്, ഫറവോൻ, അബ്ശാലോം, ആഹാബ്, ഗൊല്യാത്ത്, സൻഹേരീബ്, നെബൂഖദ്‌നേസർ, യൂദാ ഇസ്‌കറിയോത്ത് എന്നിവരെല്ലാം എതിർക്രിസ്തുവിൻ്റെ മൂലരൂപം (PROTOTYPE) ആണെന്ന് നിന്നെ അറിയിക്കാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. അവരെ താരതമ്യം ചെയ്യുക. അവരുടെ വിവരണങ്ങളിൽ നിന്ന് നിനക്ക് കണ്ടെത്താൻ കഴിയുന്നത് കാണാൻ ശ്രമിക്കുക. തിരുവെഴുത്തുകളിൽ നൽകിയിരിക്കുന്ന എല്ലാ മഹാമനസ്കതയുടെ വിവര ങ്ങളും പരസ്പരം താരതമ്യം ചെയ്യുക.

വിപണിയിൽ ലഭ്യമായ യുഗാന്ത്യശാസ്ത്രങ്ങളുടെ (ESCHATOLOGY) എല്ലാ വ്യാഖ്യാനങ്ങളും വായിക്കുക. ക്രൈസ്‌തവലോകത്തിൻ്റെ ചരിത്രം വായിച്ച് അപ്പൊസ്തലന്മാരെ പീഡിപ്പിച്ച തിനെക്കുറിച്ചും ഒന്നാം നൂറ്റാണ്ടിലെ സഭയെക്കുറിച്ചും ധ്യാനിക്കുക. നിൻ്റെ കണ്ടെത്തലു കൾ ജനങ്ങളുമായി പങ്കിടുക. യുഗാന്ത്യശാസ്ത്രത്തെ സംബന്ധിച്ച സംവാദങ്ങളിൽ പങ്കെടുക്കുക. ഇതെല്ലാം ചെയ്യാനും സത്യം സ്വയം കണ്ടെത്താനും നീ തയ്യാറാകുമ്പോൾ, അവസാന ദിവസങ്ങളെക്കുറിച്ച് ശരിക്കും ആശങ്കാകുലയാണെന്ന് ഞാൻ വിശ്വസിക്കും. തിരുവെഴുത്തുകളിൽ മറഞ്ഞിരിക്കുന്ന സത്യങ്ങൾ അന്വേഷിക്കുന്നതിൽ, ഒരു ഇഞ്ച് പോലും തയാറാകാത്ത, ഒരു നയാപൈസയുടെ അധ്വാനങ്ങൾ ചെയ്യാത്ത നീ അവസാന ദിവസങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള വ്യാജ ആശങ്കകൾ കാണിക്കരുത്. ടി‌പി‌എം സഭയിൽ‌ പഠി പ്പിക്കുന്ന കാര്യങ്ങൾ‌ വിഴുങ്ങുന്നത് നിർ‌ത്തുക.

(അവസാന ദിവസങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള തിരുവെഴുത്തുകൾ പഠിക്കാൻ സമയം ചെലവഴി ക്കുന്നത് വളരെ വിരസമായ കാര്യമാണെന്ന് മഞ്ജുവിന് അറിയാം. അവസാന ദിവസ ങ്ങളെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കുന്ന എല്ലാ തിരുവെഴുത്തുകളും താരതമ്യപ്പെടുത്തിക്കൊണ്ട് താൻ ഒരിക്കലും പേനയും പേപ്പറും എടുത്ത് ഡയഗ്രമുകളും പാറ്റേണുകളും ചാർട്ടുകളും വരയ്ക്കില്ലെന്ന് അവൾക്കറിയാം. ഈ ലോകത്തിൽ ഇഷ്ടംപോലെ സമയമുള്ള ടിപിഎം വിശുദ്ധന്മാർ പോലും ഇത് ഒരിക്കലും ചെയ്യില്ലെന്ന് അവൾക്കറിയാം. അവർ സ്വത്തുക്കൾ വാങ്ങാനും കൺവെൻഷനുകളിൽ വിരുന്നുകൊടുക്കാനുമുള്ള തിരക്കിലാണ്. വാട്ട്‌സ് ആപ്പിലെ ആവേശ കുമിളകൾ ഫോർവേഡ് ചെയ്യുന്നതിലൂടെ മനോവിഭ്രാന്തി  (PARANOID) നേടുന്നതിനേക്കാൾ തിരുവെഴുത്തുകളും ചരിത്രവും അറിയുന്നതിനും ഇന്നത്തെ സംഭവങ്ങളുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുന്നതിനും സമയം ചിലവഴിക്കുന്നതാണ് നല്ലതെന്ന് അവൾക്ക് മനസ്സിലായി).

ദൈവം നിങ്ങളെ അനുഗ്രഹിക്കട്ടെ.

.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *