രണ്ട് പെൺമക്കളുടെ ഉപമ

ഒരിക്കൽ ഒരു പാവപ്പെട്ട കർഷകൻ പഞ്ചാബ് നഗരത്തിൻ്റെ പ്രാന്തപ്രദേശത്ത് താമസിച്ചി രുന്നു. ഗുർചരന് കരീന, സുനിത എന്നീ രണ്ട് പെൺമക്കളുണ്ടായിരുന്നു. പിതാവ് അവരെ വളരെയധികം സ്നേഹിച്ചു. രാവും പകലും കൃഷിയിടങ്ങളിൽ അശ്രാന്തമായി ജോലി ചെയ്ത് അദ്ദേഹം ഉപജീവനമാർഗം കണ്ടെത്തി. അദ്ദേഹം അവരുടെ വിവാഹത്തിനായി പണം സ്വരൂപിക്കാനും തുടങ്ങി. അവരുടെ വിവാഹ പ്രായമായപ്പോൾ താൻ സ്വരൂപിച്ച പണം തൻ്റെ രണ്ട് പെൺമക്കളുടെയും വിവാഹത്തിന് പര്യാപ്തമല്ലെന്ന് അദ്ദേഹം ഭയപ്പെട്ടു. എന്തായാലും അനുയോജ്യമായ വരന്മാരെ തിരയാൻ തുടങ്ങി. ഏതാനും മാസങ്ങൾക്കു ള്ളിൽ അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ മൂത്ത മകൾ കരീന വിവാഹിതയായി. വരൻ ഒരു മാന്യനായി രുന്നു. ഗുർചരൻ സ്ത്രീധനം വാഗ്ദാനം ചെയ്തപ്പോൾ വരൻ വിസമ്മതിച്ചു. അദ്ദേഹം മറു പടി പറഞ്ഞു, “സർ, ഞാൻ നിങ്ങളുടെ മകളെ കൊള്ളയടിച്ചു. പാവപ്പെട്ടവൻ്റെ പണവും എടുക്കുന്നതിന് ഞാൻ ദൈവത്തിൻ്റെ ശാപമല്ല. നിങ്ങളുടെ പ്രിയപ്പെട്ട മകളെ എൻ്റെ ആത്മാവായി പരിപാലിക്കുമെന്ന് ഞാൻ നിങ്ങൾക്ക് ഉറപ്പ് നൽകുന്നു. നിങ്ങളുടെ ഏറ്റവും വിലയേറിയ സമ്പാദ്യത്തിൽ എന്നെ വിശ്വസിച്ചതിന് ഞാൻ എപ്പോഴും നിങ്ങളോട് കടപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു.” ഗുർചരൻ വളരെ സന്തോഷവാനായിരുന്നു. ഒടുവിൽ മൂത്തമകളായ കരീന ഒരു നല്ല കുടുംബത്തിൽ വിവാഹിതയായി. തൻ്റെ ഇളയ മകളെക്കുറിച്ച് അദ്ദേഹം വ്യാകുലനായിരുന്നു.

തൻ്റെ അവസാന ഭാരം ഒഴിവാക്കാൻ അദ്ദേഹം ദൈവത്തോട് പ്രാർത്ഥിച്ചുകൊണ്ടിരുന്നു. 

സുനിതയ്ക്ക് വിവാഹം കഴിക്കാൻ താല്പര്യമില്ല. കുട്ടിക്കാലം മുതൽ ഒരു ദേവദാസിയായി ക്ഷേത്രത്തിൽ ജീവിക്കാൻ അവൾ ആഗ്രഹിച്ചു. അവളുടെ ആഗ്രഹം കേട്ടപ്പോൾ ഗുർച രന് ദേഷ്യം വന്നു. തുടക്കത്തിൽ വളരെ ദേഷ്യപ്പെട്ടെങ്കിലും സുനിത ഉറച്ചുനിന്നതിനാൽ പിന്നീട് അനങ്ങാതിരുന്നു. തന്നെ വിവാഹം കഴിച്ചാൽ ആത്മഹത്യ ചെയ്യുമെന്ന് അവൾ ഗുർചരനെ ഭീഷണിപ്പെടുത്തി. സുബോധത്തിലേക്ക് മടങ്ങാൻ മകളെ സഹായിക്കണ മെന്ന് ഗുർചരൻ ദൈവത്തോട് പ്രാർത്ഥിച്ചു. മാസങ്ങൾ കടന്നുപോയെങ്കിലും അവൾ അതിൽ തന്നെ ഉറച്ചുനിന്നു. ഒടുവിൽ അദ്ദേഹം ഒരു ദിവസം മകളുടെ ആഗ്രഹങ്ങൾക്ക് വഴങ്ങി. അയാൾ അവളെ അടുത്തുള്ള പർവതത്തിലെ ക്ഷേത്രത്തിൽ കൊണ്ടുപോയി, ആ ക്ഷേത്രത്തിൽ ഒരു ദേവദാസിയാകാനുള്ള മകളുടെ ആഗ്രഹം പൂജാരിയെ അറിയിച്ചു. പൂജാരി അത്യാഗ്രഹിയായിരുന്നു. ഒരു സന്യാസിയുടെ വസ്ത്രം അയാൾ ധരിച്ചിരുന്നുവെ ങ്കിലും അയാളുടെ ഹൃദയം അങ്ങേയറ്റം ദുഷിച്ചതായിരുന്നു. അയാൾ നേരിട്ട് പണം ആവ ശ്യപ്പെട്ടു. നിങ്ങളുടെ മകൾ ഈ ഭവനത്തിൽ സേവിക്കണമെന്നത് ദൈവത്തിൻ്റെ ഇഷ്ടമാ ണെന്ന് അയാൾ കർഷകനോട് പറഞ്ഞു. അതുകൊണ്ട് നന്ദി സൂചകമായി ഗുർചരൻ ക്ഷേത്രത്തിന് എന്തെങ്കിലും ഉപകാരം ചെയ്യണം. നിരവധി ദേവദാസികളെയും അവരുടെ ഭക്ഷണവും ആവശ്യങ്ങളും ജീവിതകാലം മുഴുവൻ ക്ഷേത്രത്തിൻ്റെ മാനേജ്‌മെൻറ്റ് പൂർ ത്തീകരിക്കുന്നെണ്ടെന്നും അയാൾ വിശദീകരിച്ചു. അതിനാൽ, സുനിതയെയും മറ്റ് ദേവദാസികളെയും പരിപാലിക്കാൻ ക്ഷേത്ര മാനേജ്‌മെൻറ്റിന് സംഭാവന നൽകേണ്ടത് കുടുംബങ്ങളുടെ ഉത്തരവാദിത്തമാണ്. അവളെ വിവാഹം കഴിച്ചിരുന്നെങ്കിൽ നിങ്ങൾ സ്ത്രീധനം കൊടുക്കയില്ലായിരുന്നോ എന്ന് അയാൾ ഗുർചരനോട് വാദിച്ചു. അപ്പോൾ പിന്നെ എന്തിനാണ് നിങ്ങൾ ദൈവത്തിന് പണം ദാനം ചെയ്യാൻ മടിക്കുന്നത്? ഗുർചരന് വാദിക്കാൻ കഴിഞ്ഞില്ല. തൻ്റെ സമ്പാദ്യമെല്ലാം അദ്ദേഹം ക്ഷേത്രത്തിന് നൽകി. തൻ്റെ ജീവിതകാല സമ്പാദ്യമായി ഗുർചരൻ നൽകിയ ചെറിയ തുക കണ്ട് പൂജാരിക്ക് ദേഷ്യം വന്നു. എന്നിരുന്നാലും, സുനിതയെയും സുനിതയ്‌ക്കൊപ്പം കിട്ടിയ 500 ഗ്രാം സ്വർണവും അരിയുടെയും ഗോതമ്പിൻ്റെയും ചാക്കുകളും അയാൾ സ്വീകരിച്ചു. സുനിതയ്ക്ക് “ദൈവ ദാസി” എന്ന പദവി നൽകി. അവസാനം വരെ ക്ഷേത്രത്തിൽ സേവിച്ചാൽ സ്വർഗത്തിലെ പരമോന്നത സ്ഥാനം ലഭിക്കുമെന്ന് മന്ദിരത്തിലെ പൂജാരി അവളോട് പറഞ്ഞു. അവൾ പാതിവഴിയിൽ പുറത്തുപോയാൽ നരകത്തിൽ ശിക്ഷ അനുഭവിക്കേണ്ടിവരുമെന്നും അയാൾ അവൾക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

ആറുമാസത്തിനുശേഷം അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ രണ്ടു പെൺമക്കളും അവധിക്കാലം ചെലവഴി ക്കാൻ വീട്ടിലേക്ക് മടങ്ങി. കരീന മാതാപിതാക്കൾക്ക് ധാരാളം സമ്മാനങ്ങൾ കൊണ്ടു വന്നു. അവൾ വളരെ സന്തോഷവതിയായിരുന്നു. ഭർത്താവിനൊപ്പം താമസിക്കാൻ പട്ടണത്തിൽ വരാൻ അവൾ മാതാപിതാക്കളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. താനും ഭർത്താവും അവരെ പരിപാലിക്കുമെന്ന് അവൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്തു. എന്നാൽ ഗുർചരൻ വിസമ്മതിച്ചു. നിറ കണ്ണുകളോടെ അദ്ദേഹം മറുപടി പറഞ്ഞു, നിനക്കും നിൻ്റെ ഭർത്താവിനും ഒരു ഭാര മാകാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല. എനിക്ക് ഇപ്പോഴും ശക്തിയുണ്ട്. എനിക്ക് ജീവിക്കാൻ കഴിയും. എന്നെയും നിൻ്റെ മമ്മിയെയും കുറിച്ച് വിഷമിക്കേണ്ട. അപ്പോൾ സുനിതയും വീട്ടിലെത്തി. അവൾ കുറച്ച് ദിവസത്തേക്ക് മാത്രം വന്നു. അവൾ മാതാപിതാക്കളിൽ നിന്ന് പണം ആവശ്യപ്പെട്ടു. ക്ഷേത്ര മാനേജ്‌മെൻറ്റിൻ്റെ കണ്ണിൽ ഒരു നല്ല പേര് നേടാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെന്ന് അവൾ ഗുരുചരനോട് പറഞ്ഞു. അവൾ വീട്ടിൽ നിന്ന് സംഭാവന കൾ കൊണ്ടുവന്നാൽ അവർ അവളെ സുഖമായി ജീവിക്കാൻ അനുവദിക്കും. ശുദ്ധമായ നെയ്യിൽ നിർമ്മിച്ച ലഡൂകൾ പതിവായി അവർക്ക് നൽകിയാൽ ക്ഷേത്ര മാനേജുമെൻറ്റ് ക്ഷേത്ര സേവനങ്ങളിൽ ഉയർന്ന ജോലി നൽകും. പാവപ്പെട്ട മാതാപിതാക്കളിൽ നിന്ന് പണം ആവശ്യപ്പെട്ടതിന് കരീന ശാസിച്ചപ്പോൾ സുനിതയ്ക്ക് അതൃപ്തിയുണ്ടായി. തനിക്ക് യാതൊരു പരിഗണനയുമില്ലെന്ന് പറഞ്ഞ് അവൾ കുടുംബത്തെ വൈകാരികമായി ബ്ലാക്ക് മെയിൽ ചെയ്യാൻ തുടങ്ങി. അവൾ കുറച്ച് ദിവസത്തേക്ക് വന്നെങ്കിലും, അവരെ പീഡി പ്പിക്കാൻ ലഭിക്കുന്ന എല്ലാ അവസരങ്ങളും അവൾ വിനിയോഗിച്ചു. എല്ലാ ദേവദാസികളും ധാരാളം പണവുമായാണ് മടങ്ങിവരുന്നതെന്ന് അവൾ അവരോട് പറയാൻ തുടങ്ങി. ഒടു വിൽ ഗുർചരൻ രഹസ്യമായി സുനിതയ്ക്ക് കുറച്ച് പണം നൽകി അവളെ ക്ഷേത്രത്തി ലേക്ക് മടക്കി അയച്ചു. കരീനയുടെ ഭർത്താവും അവളെ തിരികെ കൊണ്ടുപോകാൻ കുറച്ച് ദിവസത്തിനുള്ളിൽ എത്തി. താമസിയാതെ അവളും മടങ്ങി.

കുറച്ചു മാസങ്ങൾക്ക് ശേഷം ഗുർചരനും ഭാര്യയും മരിച്ചു. അവരെ സേവിക്കാൻ കരീന വന്നു. സുനിത ക്ഷേത്രത്തിലെ പുരോഹിതന്മാരെ സേവിക്കുന്ന തിരക്കിലായിരുന്നു.

—————–   

ടിപിഎമ്മിൻ്റെ അത്യാഗ്രഹമായ ക്ഷേത്രത്തിലേക്ക് തങ്ങളുടെ പെൺമക്കളെ ബലിയർപ്പി ച്ചതിന് കരയുന്ന എല്ലാ മാതാപിതാക്കൾക്കും സമർപ്പിക്കുന്നു. ശമൂവേൽ ക്ഷേത്ര ശുശ്രൂഷ യിൽ ചേർന്ന കാലത്തിൻ്റെ ഒരു രുചി നമുക്ക് ലഭിക്കുന്നു.

1 ശമൂവേൽ 2:22, “ഏലി വൃദ്ധനായാറെ അവൻ്റെ പുത്രന്മാർ എല്ലാ യിസ്രായേ ലിനോടും ചെയ്യുന്നതൊക്കെയും സമാഗമനക്കുടാരത്തിൻ്റെ വാതിൽക്കൽ സേവ ചെയ്യുന്ന സ്ത്രീകളോടുകൂടെ ശയിക്കുന്നതും അവൻ കേട്ടു.”

പഴയനിയമത്തിലെ ദൈവത്തിൻ്റെ നിയമം പറയുന്നത് അവിവാഹിതയായ ഒരു മകൾ നേർച്ച നേരുകയാണെങ്കിൽ, ആ നേർച്ചയെ ആ സ്ത്രീയുടെ പിതാവിന് ഇല്ലാതാക്കാൻ കഴിയും. അതുകൊണ്ട്, ടിപിഎമ്മിലെ ക്ഷേത്രങ്ങളിൽ ചേരാൻ മാതാപിതാക്കളോട് അനുസരണക്കേട് കാണിക്കുന്ന സ്ത്രീകൾ അവരുടെ പിതാവിനെയും അമ്മയെയും ലംഘിക്കുന്നതായി ഞാൻ കരുതുന്നു. അവർ മാതാപിതാക്കളെ പരസ്യമായി അപമാനി ക്കുന്നു. മാതാപിതാക്കളെ അപമാനിച്ച ശാപത്തിന് അവർ അർഹരാണ്.

സംഖ്യാ 30:3-5, “ഒരു സ്ത്രീ ബാല്യപ്രായത്തിൽ അപ്പൻ്റെ വീട്ടിൽ ഇരിക്കു മ്പോൾ യഹോവെക്ക് ഒരു നേർച്ച നേർന്ന് ഒരു പരിവർജ്ജനവ്രതം നിശ്ചയി ക്കയും അവളുടെ അപ്പൻ അവളുടെ നേർച്ചയെയും അവൾ നിശ്ചയിച്ച പരിവർജ്ജന വ്രതത്തെയും കുറിച്ച് കേട്ടിട്ടു മിണ്ടാതിരിക്കയും ചെയ്താൽ അവളുടെ എല്ലാ നേർച്ചകളും അവൾ നിശ്ചയിച്ച പരിവർജ്ജന വ്രതമൊ ക്കെയും സ്ഥിരമായിരിക്കും. എന്നാൽ അവളുടെ അപ്പൻ അവളുടെ എല്ലാ നേർച്ചയെയും അവൾ നിശ്ചയിച്ച പരിവർജ്ജന വ്രതത്തെയും കുറിച്ച് കേൾക്കുന്ന നാളിൽ അവളോട് വിലക്കിയാൽ അവ സ്ഥിരമായിരിക്കയില്ല; അവളുടെ അപ്പൻ അവളോട് വിലക്കുക കൊണ്ട് യഹോവ അവളോട് ക്ഷമിക്കും.”

പുറപ്പാട് 20:12, “നിൻ്റെ ദൈവമായ യഹോവ നിനക്ക് തരുന്ന ദേശത്ത് നിനക്ക് ദീർ ഘായുസ്സുണ്ടാകുവാൻ നിൻ്റെ അപ്പനെയും അമ്മയെയും ബഹുമാനിക്ക.”

എഫെസ്യർ 6:1-3, “മക്കളേ, നിങ്ങളുടെ അമ്മയപ്പന്മാരെ കർത്താവിൽ അനുസരിപ്പിൻ; അത് ന്യായമല്ലോ. “നിനക്ക് നന്മ ഉണ്ടാകുവാനും നീ ഭൂമിയിൽ ദീർഘായുസ്സോടിരി പ്പാനും നിന്റെ അപ്പനെയും അമ്മയെയും ബഹുമാനിക്ക” എന്നത് വാഗ്ദത്ത ത്തോടുകൂടിയ ആദ്യകല്പന ആകുന്നു.”

സമാന കേസുകൾ വായിക്കാൻ ചുവടെയുള്ള ലിങ്കുകളിൽ ക്ലിക്കുചെയ്യുക.

ചെന്നായ്ക്കളെ വെളിപ്പെടുത്തുന്നു – സഹോദരിമാരെ പീഡിപ്പിക്കുന്നു – 1

ഈ ആർട്ടിക്കിളിൻ്റെ കാരണം ഞാൻ ചില പതിറ്റാണ്ടുകൾ ടിപിഎം ശുശ്രുഷകൻ ആയിരുന്നതിനാൽ ടിപിഎമ്മിന് അകത്ത്‌ എന്താണ് നടക്കുന്നതെന്ന് ജനങ്ങളെ അറിയിക്കേണ്ടത് എൻ്റെ ഉത്തരവാദിത്വം ആയി എനിക്ക് തോന്നുന്നു. നിങ്ങളുടെ മകളോ, സഹോദരിയോ, ബന്ധുവോ ശുശ്രുഷക്കായ് […]

ദൈവം നിങ്ങളെ അനുഗ്രഹിക്കട്ടെ.

.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *