സിംഗപ്പൂരിൽ വച്ച് റബ്ബർ സ്റ്റാമ്പും റോഡും കണ്ടുമുട്ടിയപ്പോൾ

ഈ വെബ്‌സൈറ്റിൽ സിംഗപ്പൂരിൽ ജോഷുവ ചെയ്ത ചൂഷണത്തിൻ്റെ അഴിമതി പുറത്തു വന്നപ്പോൾ, നിരവധി സിംഗപ്പൂർ വിശ്വാസികൾ ഞങ്ങളെ അപമാനിച്ചു. അവർ നീതിനി ഷ്‌ഠമായ ലക്ഷ്യത്തിനായി നിലകൊള്ളുന്നതുപോലെ അസഭ്യത്തിൻ്റെ തിരകൾ ഞങ്ങ ളുടെ നേരെ എറിഞ്ഞു. അവരെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, ജോഷുവയെ തുറന്നുകാട്ടുന്നത് കർത്താവിന് എതിരെയുള്ള ദൈവദൂഷണം പോലെയായിരുന്നു. എന്നാൽ ചെറിയ അള വിൽ ആണെ ങ്കിലും ഒഴുക്ക്‌ മാറി ചില അർത്ഥത്തിൽ എങ്കിലും ബുദ്ധി തിരിച്ചെത്തിയ തിൽ ഞങ്ങൾക്ക് സന്തോഷമുണ്ട്.

ഇരുമ്പുലിയൂരിലെ മേധാവിയുടെ കയ്യിൽ നിന്ന് ലഭിച്ച ആഘാത ചികിത്സയിൽ നിന്ന് അവർ ഇനിയും കരകയറിയിട്ടില്ലെങ്കിലും, അവരെ എങ്ങനെ വഞ്ചിച്ചുവെന്ന് മനസി ലാക്കി അവർ ക്രമേണ ബോധം പ്രാപിക്കും. അവർ കടക്കുന്ന അഞ്ച് ഘട്ടങ്ങൾ അറിയാൻ ഇവിടെ ക്ലിക്കുചെയ്യുക.

കൾട്ട് മാനസികാവസ്ഥയിൽ നിന്നും കൾട്ടിൻ്റെ മ്ലേച്ഛമായ ഉപദേശങ്ങളിൽ നിന്നും പുറ ത്തുകടക്കാൻ അവർക്ക് ഇനിയും ഒരുപാട് ദൂരം സഞ്ചരിക്കാനുണ്ടെങ്കിലും, അവർ ഉടനെ ത്തന്നെ അതിൽ നിന്നും മോചിതരാകാൻ വേണ്ടി നമുക്ക് പ്രാർത്ഥിക്കാം.

അവരും ടിപിഎം ചീഫും ജോസഫ് നിയോയും തമ്മിൽ നേരത്തെ നടന്ന ആശയവിനി മയം വിശദീകരിക്കുന്ന ആശയവിനിമയ ശൃംഖല ഇനിപ്പറയുന്നു. ഞങ്ങൾ അത് അതേ രൂപത്തിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്നു.

_____________

പ്രിയ അഡ്മിൻ

ചീഫ് പാസ്റ്റർ എബ്രഹാം മാത്യു, പാസ്റ്റർ ജോസഫ് നിയോ എന്നിവർക്ക് വിശ്വാസികൾ അയച്ച താഴെ ചേർത്തിരിക്കുന്ന അപേക്ഷകൾ ബധിര ചെവിയിൽ പതിച്ചു! നേരെമറിച്ച്, ക്രിസ്തീയ ക്ഷമയ്ക്കും ടിപിഎമ്മിൻ്റെ അലിഖിത നിയമമായ നിയമവ്യവസ്ഥ ഉപയോഗി ക്കരുത് എന്നതിന് എതിരായും ബ്രദർ ജോവാഷിനെ പുറത്താക്കാൻ ഒരു അഭിഭാഷക ൻ്റെയും (സഭയ്ക്ക് അനുകൂലമായ ജോലി ചെയ്യുന്നുവെന്ന് അവകാശപ്പെടുന്ന) കോടതി യുടെയും പോലീസിൻ്റെയും സഹായത്തോടെ അവർ ഏകപക്ഷീയമായ നടപടി സ്വീക രിച്ചു. നിലവിലെ ചീഫ് പാസ്റ്റർ ‘പ്രതിഷ്ഠിക്കപ്പെട്ട’ വിശുദ്ധന്മാരുടെ നിയമ വ്യവസ്ഥയിലെ എല്ലാ നിയമങ്ങളും ലംഘിക്കുകയാണ്!

24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ രാജി പിൻവലിച്ച ശേഷവും മൂപ്പൻ റോഷനെ പ്രവൃത്തി തുടരാൻ അനുവദിച്ചില്ല – പകരം, അദ്ദേഹത്തെ സഭാ പരിസരത്ത് നിന്ന് പുറത്താക്കാൻ അഭിഭാഷ കനെയും പോലീസിനെയും വിളിച്ചു! ബ്രദർ ജോവാഷിനെതിരെ അനുസരണക്കേട് മൂലം പുറത്താക്കലിൻ്റെ 6 പേജ് നീളമുള്ള കത്തിൽ, ചീഫ് പാസ്റ്റർ തൻ്റെ ഡെപ്യൂട്ടിമാരുടെ (ചീഫ് പാസ്റ്റർ അവരോട് ഒന്നും ആലോചിക്കാത്തതിനാൽ അവരുടെ കഴിവില്ലായ്മ അവർ എല്ലായ്പ്പോഴും പ്രകടിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്) ഉപദേശവും ദിവ്യ പ്രചോദനവും ഉദ്ധരിച്ചു! ആ കത്ത് ചീഫ് പാസ്റ്ററുടെ അങ്ങേയറ്റത്തെ അഹംഭാവവും നിഗളവും തോന്ന്യാസവും പ്രതിഫലി പ്പിക്കുന്നു! നിരോധനാജ്ഞയ്ക്ക് കോടതിക്ക് നൽകിയ തെളിവുകളുടെ അടിസ്ഥാന ത്തിൽ ‘അടിപിടി’ എപ്പിസോഡ് മുഴുവനും മുൻ‌കൂട്ടി ആസൂത്രണം ചെയ്തതും പദ്ധതീക രിച്ചതും ആയിരുന്നു! സത്യത്തിനുവേണ്ടി നിലകൊള്ളാനും തെറ്റായ പ്രവർത്തനങ്ങളെ ചോദ്യം ചെയ്യാനും ശരിയായ കാര്യങ്ങൾക്കായി പോരാടാനും ആഗ്രഹിച്ച രണ്ട് സത്യസ ന്ധരായ വേലക്കാരോടുള്ള പ്രതികാര നടപടിയാണിത്.

നേതാക്കളുടെ നിഷ്‌ക്രിയത്വം കാരണം, സിംഗപ്പൂർ വിശ്വാസികൾ സഭ ബഹിഷ്‌കരി ക്കാനും മറ്റ് യോഗ്യമായ കാരണങ്ങൾക്ക് ദശാംശം അയയ്ക്കാനും നീതിക്കും ധര്‍മ്മ ത്തിനും വേണ്ടി ബന്ധപ്പെട്ട അധികാരികളുമായി വിഷയം ഏറ്റെടുക്കാനും തീരുമാനിച്ചു. ഇതേ ഉപദേശത്തിൽ തുടരാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ലോകമെമ്പാടുമുള്ള എല്ലാ ആത്മാർത്ഥ രായ ടിപിഎം വിശ്വാസികളോടും വേലക്കാരോടും, പവിത്രമായ ഒരു പ്രത്യേക സംഘടന സൃഷ്ടിക്കാനും, നിങ്ങളുടെ വെബ്‌സൈറ്റ് തുറന്നുകാട്ടിയ ചീഫ് പാസ്റ്റർ, ജോഷുവ ത്യാഗ രാജൻ, ജോ നിയോ മുതലായ ഒരു കൂട്ടം അഴിമതിക്കാരുടെ ഘോരമായ തോന്ന്യാസങ്ങൾ വലിച്ചെറിഞ്ഞു കളഞ്ഞിട്ട് ദൈവത്തെ ആത്മാവിലും സത്യത്തിലും ആരാധിക്കാനും ഞങ്ങൾ നിങ്ങളെ ആഹ്വാനം ചെയ്യുന്നു. നിരപരാധികളായ ഇടപാടുകാരിലൂടെ സിംഗപ്പൂ രിൽ നിന്ന് ഇന്ത്യയിലേക്ക് അനധികൃതമായി പണമായി അയച്ച വലിയ ദശാംശമാണ് ചീഫ് പാസ്റ്റർ ജോഷുവയെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിൻ്റെ കാരണങ്ങളിൽ ഒന്നെന്ന് റിപ്പോർട്ടു കൾ ഉണ്ട്. ഇത് ആകെ ലഭിച്ച തുകയുടെ വളരെ കുറച്ചുമാത്രം റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തതിന് ശേഷ മാണ്. കോർപ്പറേറ്റ് ഭരണം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനായി ദശാംശം പണമായി നൽകുന്നതിന് പകരം ഇലക്ട്രോണിക് മാർഗങ്ങളിലേക്ക് മാറാനുള്ള സമീപകാല നീക്കത്തെ ചീഫ് പാസ്റ്ററും ജോഷുവയും ശക്തമായി എതിർത്തു എന്ന വസ്തുതയിൽ നിന്ന് ഇത് വ്യക്തമാണ്.

നിലവിലെ ചീഫ് പാസ്റ്റർ എബ്രഹാമിനോട് ടിപിഎം വിശ്വാസികൾക്കും വേലക്കാർക്കും ഒന്നും ചെയ്യാൻ കഴിയില്ലെങ്കിൽ, ദൈവം തക്കസമയത്ത് അത് ചെയ്യുമെന്ന് ഞങ്ങൾ വിശ്വസിക്കുന്നു! ഞങ്ങളുടെ ക്ഷമ നശിച്ചു കൊണ്ടിരിക്കുന്നതിനാൽ ആ സമയത്ത്‌ ഞങ്ങളിൽ മിക്കവരും ഈ സഭയിൽ ഉണ്ടായിരിക്കില്ല!

PCS Believers (TPM Singapore Believers)

____________

———- Forwarded message ———
From: PCS Believers <pcsbelievers@gmail.com>
Date: Fri, 2 Oct 2020 at 12:30
Subject: Kind attention: Pastor Abraham Matthew, Chief Pastor
To: <tpmibr@gmail.com>, <tpmadyar@vsnl.com>

2 October 2020

Kind attention: Pastor Abraham Matthew, Chief Pastor

The Pentecostal Mission Society
Roja Street, S. V. Nagar Post
Irumbuliyur
Chennai 600063, India

സാമ്പത്തിക ദുരുപയോഗം ആരോപിച്ച് എൻഫോഴ്‌സ്‌മെൻറ്റ് അധികാരികൾ പോലീസ് അന്വേഷണം നടത്തിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്ന വഴിപിഴച്ച ഒരു പാസ്റ്റർ (എം. ജോഷുവ ത്യാഗ രാജൻ) കാട്ടിക്കൂട്ടിയ ഗുരുതരമായ തെറ്റുകൾക്ക് ശേഷം, പെന്തക്കോസ്ത് ചർച്ച് ഓഫ് സിംഗപ്പൂരിലെ (ചർച്ച്) അംഗങ്ങളായ ഞങ്ങൾ, നമ്മുടെ സഭയിലെ ദുഃഖകരമായ അവ സ്ഥയെ കുറിച്ച് വളരെയധികം ആശങ്കാകുലരാണ്. കൂടാതെ, കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് മാസങ്ങ ളായി ലൈംഗിക ദുരുപയോഗ ആരോപണങ്ങൾ നിങ്ങൾ അന്വേഷിക്കുന്നു, അതിന് അടുത്ത കാലത്തെങ്ങും ഒരു തീരുമാനം ഉണ്ടാകുമെന്ന് തോന്നുന്നില്ല.

സഭയുടെ നിലവിലെ മാനേജ്മെൻറ്റിൽ ഞങ്ങൾക്ക് വിശ്വാസവും ആത്മവിശ്വാസവും നഷ്ടപ്പെട്ടു, ഞങ്ങളുടെ ചീഫ് പാസ്റ്റർ എന്ന നിലയിൽ നിങ്ങളിൽ നിന്ന് വേണ്ടത്ര പിന്തു ണയും ലഭിച്ചിട്ടില്ല. സിംഗപ്പൂരിലെ സഭയിലെ അംഗങ്ങളുമായി ചർച്ചയ്ക്ക് നിങ്ങളെ ത്തന്നെ ലഭ്യമാക്കാതെ, സിംഗപ്പൂർ സഭയിലെ നേതൃമാറ്റം സംബന്ധിച്ച വളരെ സുപ്രധാ നമായ തീരുമാനങ്ങൾ, ഇന്ത്യയിൽ നിന്ന് അന്യായവും ഏകപക്ഷീയവുമായി എടുത്തു കൊണ്ട് നിങ്ങൾ നീട്ടിവെക്കുകയാണ്. ശരിയായ അടിത്തറയോ സ്വാഭാവിക നീതിയോ നൽകാതെ, ദൈവത്തിൻ്റെ പ്രതിഷ്ഠിക്കപ്പെട്ട ദാസനായ ജോവാഷ് വിനോദ് റമദാസൻ സഹോദരനെതിരെ പുറപ്പെടുവിച്ച “കുടിയൊഴിപ്പിക്കൽ (EX-COMMUNICATION)” ഉത്തരവു കൾ അടുത്തിടെ നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന സംഭവങ്ങൾക്ക്‌ ഒരു ഉദാഹരണമാണ്.

പാസ്റ്റർ എം. ജോഷുവ ത്യാഗരാജൻ്റെ ഗുരുതരമായ കുറ്റകൃത്യങ്ങൾക്ക് അയാളെ പുറത്താ ക്കുകയോ കുടിയൊഴിപ്പിക്കുകയോ ചെയ്യാതെ നിരവധി മാസങ്ങളായി നിങ്ങൾ ക്ഷമി ക്കുകയും അതേസമയം യാതൊരു അന്വേഷണവുമില്ലാതെ, കേൾക്കാൻ അവസരം പോലും കൊടുക്കാതെ ജോവാഷ് ബ്രദറിനെ പുറത്താക്കുകയും ചെയ്ത മേൽപ്പറഞ്ഞ നടപടി ഞങ്ങളെ അത്ഭുതപ്പെടുത്തുന്നു.

ഇങ്ങനെ പോയാൽ സിംഗപ്പൂരിലെ സഭ നിങ്ങൾക്ക് നഷ്ടപ്പെട്ടേക്കാം. നിങ്ങൾ ഇപ്പോൾ പ്രവർത്തിച്ചില്ലെങ്കിൽ, അംഗങ്ങൾ നേരിടുന്ന എല്ലാ ബുദ്ധിമുട്ടുകളും പരിഹരിക്കാൻ നിങ്ങൾക്ക് താല്പര്യമില്ല എന്ന് ലോകം മനസ്സിലാക്കും.

താഴെ പറയുന്ന വിധത്തിൽ സിംഗപ്പൂർ സഭ നേരിടുന്ന ഗുരുതരമായ പ്രശ്നങ്ങൾ അടിയ ന്തിരമായി പരിഹരിക്കാൻ ഞങ്ങൾ താഴ്മയോടെ അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു:

 1. ബ്രദർ ജോവാഷിനെതിരെ എടുത്ത അന്യായമായ പുറത്താക്കൽ, കുടിയൊഴിപ്പി ക്കൽ ഉത്തരവുകൾ പിൻവലിക്കുക.
 2. പാസ്റ്റർ എം. ജോഷുവ ത്യാഗരാജനെ പ്രതിഷ്ഠിക്കപ്പെട്ട ശുശ്രൂഷയിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്യുക
 3. വളരെ പ്രാർത്ഥനയിലൂടെയും ദിവ്യജ്ഞാനത്തിലൂടെയും വളരെ ആഴത്തിൽ ഭിന്നി ച്ചതും നിരാശയിൽ കഴിയുന്നതുമായ സഭയെ പുനർനിർമിക്കുകയും പുനഃസ്ഥാപി ക്കുകയും ചെയ്യാൻ യോഗ്യതയുള്ള ഒരു പുതിയ സീനിയർ പാസ്റ്ററെ സിംഗപ്പൂരി ലേക്ക് അയയ്ക്കുക.
 4. സഭാ ഭരണഘടന മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനും സഭയുടെ ആഭ്യന്തര നിയന്ത്രണങ്ങളും ഭരണവും മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനും ഒരു പ്രത്യേക മീറ്റിംഗ് അഥവാ EGM കൂടുക.

ചുവടെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന നിലവിലെ ഇടക്കാല പാസ്റ്റർ ചുമതലയുള്ള പാസ്റ്റർ ജോസഫ് നിയോയ്ക്ക് അയച്ച ഞങ്ങളുടെ നിവേദനവും ശ്രദ്ധിക്കുക.

Kindly respond to pcsbelievers@gmail.com

_______________

സിംഗപ്പൂരിലെ പെന്തക്കോസ്ത് ചർച്ചിലെ ഇനിപ്പറയുന്ന അംഗങ്ങൾ ഒപ്പിട്ട നിവേ ദനം (സ്വകാര്യതയ്ക്കായി 185 വിശ്വാസികളുടെ പേരുകൾ നീക്കം ചെയ്തു):

Forwarded:

Email to Pastor Joseph Neo,

Pentecostal Church of Singapore, 1 Tai Gin Road Singapore 327872

PRAISE THE LORD! 2020 സെപ്റ്റംബർ 22 നും 24 നും ഇടയിൽ സംഭവിച്ച ചില നിർഭാഗ്യകര മായ സംഭവങ്ങളെ കുറിച്ച് ഞങ്ങളുടെ ഗുരുതരമായ ആശങ്കകളും ഭാരങ്ങളും പ്രകടിപ്പി ക്കുന്നതിനും സഭയെയും അംഗങ്ങളെയും ബാധിക്കുന്ന നിലവിലെ പ്രശ്നങ്ങൾ ചർച്ച ചെയ്യാനും ഞങ്ങൾക്ക് അനുവാദം നിങ്ങൾ വിസമ്മതിച്ചതിൻ്റെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ, നിങ്ങ ളുമായി ബന്ധപ്പെടാൻ മറ്റ് മാർഗങ്ങളില്ലാത്തതിനാൽ, സിംഗപ്പൂരിലെ പെന്തക്കോസ്ത് സഭയിലെ വിശ്വാസികളായ (സഭാ അംഗങ്ങൾ) ഞങ്ങൾ, ഈ കത്തെഴുതാൻ നിർബന്ധി തരായിരിക്കുന്നു.

2020 സെപ്റ്റംബർ 22 നാണ് നിങ്ങളെ ഞങ്ങളുടെ സഭയുടെ ഇടക്കാല പാസ്റ്ററായി നിയമി ച്ചതെന്ന് ഞങ്ങൾ മനസ്സിലാക്കുന്നു. നിങ്ങളുടെ ഇടയ ചുമതലകളിൽ വിശ്വാസികളു ടെയും ദൈവദാസന്മാരുടെയും ഭാരങ്ങളും ആശങ്കകളും പങ്കുവയ്ക്കുന്നത് ഉൾപ്പെടും. 2020 സെപ്റ്റംബർ 22 രാത്രി ബ്രദർ ജോവാഷ് വിനോദ് റമദാസനുമായുള്ള കലഹത്തിൻ്റെ സംഭവവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട്, സഭാംഗങ്ങളുടെ അഞ്ച് പ്രതിനിധികൾ (Bro. Xxx, Bro. Xxxx, Bro. Xxxx, Bro. Xxxx, Bro. Xxxx – പേരുകൾ സ്വകാര്യതയ്ക്കായി സംശോധനം ചെയ്തു) 2020 സെപ്റ്റം ബർ 24 ന് നിങ്ങളുമായി സംസാരിക്കാനുള്ള ഞങ്ങളുടെ ആഗ്രഹം പ്രകടിപ്പിച്ചു. എന്നാൽ, പ്രത്യേക കാരണങ്ങളൊന്നും നൽകാതെ 2 മണിക്കൂറിലധികം അവരെ കാത്തിരിപ്പിച്ചു. ഒടുവിൽ അവർക്ക് നിങ്ങളെ കാണാൻ അനുമതി ലഭിച്ചപ്പോൾ, അവരുമായി സംസാരി ക്കാൻ നിങ്ങൾ തയ്യാറായില്ല. പകരം, നിങ്ങളുടെ പ്രതിനിധി, അഭിഭാഷകനായ മിസ്റ്റർ ആൽഫ്രഡ് ഡോഡ്‌വെലുമായി സംസാരിക്കാൻ അവരോട് നിർദ്ദേശിച്ചു.

സഭയിലെ വിശ്വാസികളുടെ ആശങ്കകൾ പരിഹരിക്കുന്നതിന് ഇടക്കാല പാസ്റ്റർ ചുമതല യുള്ള പാസ്റ്ററുമായി വിശ്വാസികൾക്ക് അവരുടെ ഭാരങ്ങളും ആശങ്കകളും പങ്കുവെക്കാൻ ഒരു അഭിഭാഷകനിലൂടെ പോകേണ്ട ഒരു സാഹചര്യം ഞങ്ങൾ അനുഭവിക്കുന്നത് ഇതാദ്യ മാണ്. COVID19 നിയന്ത്രണങ്ങൾ കാരണം, നിങ്ങളെ കാണാൻ ഞങ്ങൾ മുൻകൂട്ടി നിയമനം വാങ്ങേണ്ടതുണ്ടെന്ന് ഞങ്ങളുടെ പ്രതിനിധികളെ ഡോഡ്വെൽ അറിയിച്ചു. ഈ ഒഴികഴിവ് ബോധ്യപ്പെടുത്തുന്നതല്ല, കാരണം ഈ നിയന്ത്രണങ്ങൾ തനിക്കും ഇതിനകം അവിടെ ഉണ്ടായിരുന്ന മറ്റ് മൂന്ന് വിശ്വാസികൾക്കും (ബ്രദർ വിൽസൺ രാജൂ, ബ്രദർ ഡാനിയേൽ ജലാൽ, ബ്രദർ ആൽവിൻ ഡോസൺ) ബാധകമാണെന്ന് തോന്നുന്നില്ല! തങ്ങളുടെ സഭാ പാസ്റ്ററെ നേരിട്ട് സമീപിക്കാൻ വിശ്വാസികളെ അനുവദിച്ചില്ലെങ്കിൽ ഒരു സഭാ സ്ഥാപനം ആവശ്യമാണോ എന്ന് ചിന്തിക്കാൻ ഞങ്ങൾ നിർബന്ധിതരാകുന്നു. “തമ്മിൽ തമ്മിൽ ഭാര ങ്ങളെ ചുമപ്പിൻ; ഇങ്ങനെ ക്രിസ്തുവിൻ്റെ ന്യായപ്രമാണം നിവർത്തിപ്പിൻ.” ഗലാത്യർ 6:2

2020 സെപ്റ്റംബർ 22 രാത്രി ബ്രദർ ജോവാഷുമായുള്ള കലഹവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട്, 2 ബ്രദർ മാരുടെയും വീഡിയോ നിങ്ങൾ എടുത്തതിനാലാണ് ഇത് ആരംഭിച്ചതെന്ന് ഞങ്ങൾ മന സ്സിലാക്കുന്നു, അതിന് റെക്കോർഡു ചെയ്യാൻ പ്രത്യേക കാരണമോ അനിഷ്ടമോ ഒന്നും സംഭവിച്ചിരുന്നില്ല. നിങ്ങൾ അവനെ കുറിച്ച് എന്താണ് റെക്കോർഡു ചെയ്‌തതെന്ന് അറി യാൻ വേണ്ടി ബ്രദർ ജോവാഷ് നിങ്ങളിൽ നിന്ന് ഫോൺ എടുക്കാൻ ശ്രമിച്ചു. അവൻ നിങ്ങളെ സമീപിച്ചപ്പോൾ, ആദ്യം നിങ്ങൾ അവനെ തള്ളിയിട്ടു, പിന്നെ സ്വയം രക്ഷയ്ക്ക് നിങ്ങളെ പിന്നോട്ട് തള്ളി അദ്ദേഹം പ്രതികരിച്ചു. ഈ മല്പിടുത്തത്തിനിയിൽ നിങ്ങൾ ബ്രദർ ജോവാഷിനെ മൂന്നുതവണ അടിച്ചുവെന്നും ഞങ്ങൾ മനസ്സിലാക്കുന്നു. ഇത് ഒരു പ്രതിഷ്ഠിക്കപ്പെട്ട പാസ്റ്ററുടെ പെരുമാറ്റമായിരിക്കരുത്. തലേദിവസം രാത്രി സംഭവിച്ച കാര്യങ്ങൾക്ക്‌ ബ്രദർ ജോവാഷ് നിങ്ങളോട്‌ മാപ്പ് ചോദിച്ചു, ക്രിസ്തു ആഗ്രഹിക്കുന്നതു പോലെ ക്ഷമിക്കുന്നതിനു പകരം 2020 സെപ്റ്റംബർ 23 ന് നിങ്ങൾ അദ്ദേഹത്തിന് പുറ ത്താക്കൽ (EVICTION) കത്ത് നൽകി. പുറത്താക്കലിനുള്ള കാരണം ക്രമക്കേടായ പെരുമാ റ്റമാണെങ്കിൽ, ആവർത്തിച്ച് നിങ്ങൾ ജോവാഷിനെ തൊഴിച്ചത് നിങ്ങളുടെ ഭാഗത്തു നിന്നുള്ള ക്രമക്കേടായ പെരുമാറ്റമായി എന്തുകൊണ്ട് കണക്കാക്കിയില്ലെന്ന് ചിന്തിച്ച് ഞങ്ങൾ വളരെ ആശയക്കു ഴപ്പത്തിലാണ്. ഇതിനുപുറമെ, 2020 സെപ്റ്റംബർ 23 ന് നിങ്ങൾ ബ്രദർ ജോവാഷിനെതിരെ പോലീസ് പരാതിയും നൽകി. പോലീസ് ഇക്കാര്യത്തിൽ അനുരഞ്ജനം നടത്താൻ ശ്രമി ച്ചപ്പോൾ, ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള അനുരഞ്ജനത്തെ നിങ്ങൾ ശക്തമായി നിരസിച്ചു.

ഇത് പ്രത്യേകിച്ച് ഒരു പാസ്റ്ററുടെ ഭാഗത്തുനിന്ന് ക്രിസ്തീയ ക്ഷമയുടെ നല്ല പ്രതിഫലനമായി രുന്നില്ല. ബ്രദർ ജോവാഷ് വീണ്ടും മാപ്പ് ചോദിക്കാൻ തയ്യാറായെങ്കിലും അത് നിങ്ങൾ അംഗീകരിച്ചില്ല. യാക്കോബ് 3:18 ൽ പ്രതിപാദിച്ചിരിക്കുന്ന ദൈവവചനം അവഗണിക്കാൻ നിങ്ങൾ തിരഞ്ഞെടുത്തു (സമാധാനം ഉണ്ടാക്കുന്നവർ സമാധാനത്തിൽ വിതെച്ചു നീതി എന്ന ഫലം കൊയ്യും). അപ്പൊസ്തലിക ശുശ്രൂഷയുടെ ഒരു വശമാണ് നിരപ്പിൻ്റെ ശുശ്രൂഷ യെന്ന് ഞങ്ങളെ പഠിപ്പിച്ചു – നിങ്ങളുടെ ആട്ടിൻകൂട്ടത്തെ ദൈവവും മനുഷ്യനുമായി നിരപ്പിക്കുക – 2 കൊരിന്ത്യർ 5:18 (… നിരപ്പിൻ്റെ ശുശ്രൂഷ ഞങ്ങൾക്ക് തന്നിരിക്കുന്നു). ഒരു പാസ്റ്റർ എന്ന നിലയിൽ, അവിടെ തടിച്ചുകൂടിയ വിശ്വാസികളുടെയും ക്രിസ്ത്യൻ ഇതര പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെയും പൂർണ്ണ വീക്ഷണത്തിൽ മാതൃകാപരമായി നയി ക്കാൻ നിങ്ങൾ പരാജയപ്പെട്ടുവെന്നതിൽ ഞങ്ങൾ ഖേദിക്കുന്നു. ഞങ്ങളെ അതിശയിപ്പി ച്ചുകൊണ്ട്, അടുത്ത ദിവസം നിങ്ങൾ മുന്നോട്ട് പോയി ബ്രദർ ജോവാഷിന് കുടിയൊഴിപ്പി ക്കൽ കത്ത് നൽകി, അത് നിങ്ങളുടെ ഭാഗത്ത്‌ ക്രിസ്തുവിനെപ്പോലെയുള്ള ക്ഷമയുടെയും പുനഃസ്ഥാപനത്തിൻ്റെയും ഒരു ഗുണവുമില്ലെന്ന് വ്യക്തമായി പ്രതിഫലിപ്പിച്ചു.

2020 സെപ്റ്റംബർ 24 ന്, വിശ്വാസികളായ സഹോദരന്മാരുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്താൻ വിസമ്മതിച്ചതിന് ശേഷം, COVID-19 നടപടികൾ കാരണം നിങ്ങൾ ഉടൻ തന്നെ സഭാ അംഗ ങ്ങൾക്ക് സന്ദർശനത്തിനുള്ള മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ നൽകി, അതിൽ ഇമെയിൽ വഴി മുൻ കൂർ അനുമതി വാങ്ങാൻ ഞങ്ങളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു, അസാധാരണമായ സമയങ്ങളിൽ പോലും തടസ്സമില്ലാത്ത പ്രവേശനം ചില വിശ്വാസികൾക്ക് ലഭിച്ചതിനാൽ വീണ്ടും ഈ ആവശ്യകത ചിലർക്ക് ബാധകമാണെന്ന് തോന്നുന്നില്ല. ഒരു ടെലിഫോൺ നമ്പറും പരാമ ർശിച്ചിട്ടില്ലാത്തതിനാൽ, മരണം, രോഗം, ദശാംശം, വഴിപാടുകൾ എന്നിവ പോലുള്ള അടിയന്തിര കാര്യങ്ങൾക്കു പോലും വിശ്വാസികൾ ഇമെയിൽ വഴി എങ്ങനെ നിയമന ങ്ങൾ തേടും! സഭാ ശുശ്രൂഷകന്മാർ പക്ഷപാതമില്ലാതെ സഭയിലെ ഏല്ലാവർക്കും എളുപ്പ ത്തിൽ പ്രവേശനം അനുവദിക്കണം. ഈ സഭയുടെ തുടക്കം മുതൽ, ഒരു വിശ്വാസ ഭവന ത്തിലും വിശ്വാസികളുടെ മേൽ അത്തരമൊരു നിയമം ഏർപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല. കൂടാതെ, സഭ ദൈവത്തിനും എല്ലാ ദൈവ ജനങ്ങൾക്കും അവകാശപ്പെട്ടതാണ്.

സഭ ഭരണഘടനയനുസരിച്ച് ദയവായി ഓർമ്മപ്പെടുത്തുന്നു, ട്രസ്റ്റികൾ സഭയുടെ സ്വത്തി ൻ്റെയും ആസ്തിയുടെയും സൂക്ഷിപ്പുകാരാകുന്നു, അതുപോലെ തന്നെ കുടിയൊഴിപ്പിക്കൽ നോട്ടീസ് പുറപ്പെടുവിക്കാൻ നിങ്ങൾക്ക് അധികാരമില്ലെന്ന് ഞങ്ങൾ നിങ്ങളെ ഓർമ്മിപ്പി ക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. ഞങ്ങൾക്ക് മറുപടി നൽകിക്കൊണ്ടോ ഈ കാര്യങ്ങൾ വ്യക്തിരമായി ചർച്ച ചെയ്യാൻ ഞങ്ങളെ ക്ഷണിച്ചുകൊണ്ടോ നിങ്ങൾ ഈ കത്തിന് ഉടനടി പ്രതി കരണം നൽകിയാൽ ഞങ്ങൾ അത് അഭികാമ്യമായി അംഗീകരിക്കും. മേൽപ്പറഞ്ഞ കാര്യങ്ങൾക്ക് ഒരു പരിഹാരം ചർച്ച ചെയ്യാൻ 2020 സെപ്റ്റംബർ 27 ന് രണ്ട് സഹോദരന്മാർ (Bro. Xxxx, Bro. Xxxx പേരുകൾ സംശോധനം ചെയ്തു) മറ്റൊരു അഭ്യർത്ഥന നടത്തിയിരുന്നു. അവരോടൊപ്പം പ്രാർത്ഥിക്കാൻ നിങ്ങൾ തയ്യാറാണ്, പക്ഷേ ഈ വിഷയം ചർച്ച ചെയ്യരുത് എന്നായിരുന്നു നിങ്ങളുടെ പ്രതികരണം. ക്ഷമയുടെയും നിരപ്പിൻ്റെയും അടിസ്ഥാന പ്രശ്നം നിങ്ങൾ പരിഹരിച്ചില്ലെങ്കിൽ പ്രാർത്ഥിക്കാൻ പ്രയാസമാണെന്ന് നിങ്ങൾ മനസ്സി ലാക്കുക. (മത്തായി 5:23,24 ആകയാൽ നിൻ്റെ വഴിപാട് യാഗപീഠത്തിങ്കൽ കൊണ്ടുവരു മ്പോൾ സഹോദരന് നിൻ്റെ നേരെ വല്ലതും ഉണ്ടെന്ന് അവിടെ വെച്ചു ഓർമ്മ വന്നാൽ നിൻ്റെ വഴിപാട് അവിടെ യാഗപീഠത്തിൻ്റെ മുമ്പിൽ വെച്ചേച്ച്, ഒന്നാമത് ചെന്നു സഹോദര നോട് നിരന്നുകൊൾക; പിന്നെ വന്നു നിൻ്റെ വഴിപാട് കഴിക്ക). സഭയിലെ വിശ്വാസിക ളെന്ന നിലയിൽ ഞങ്ങൾക്ക് ഞങ്ങളുടെ ആത്മവിശ്വാസം നഷ്ടപ്പെട്ടുവെന്നും ഞങ്ങളുടെ പാസ്റ്റർ എന്ന നിലയിൽ നിങ്ങളിൽ നിന്ന് ഞങ്ങളുടെ ആത്മീയതയ്‌ക്കുള്ള ഉപദേശങ്ങളോ നിർദ്ദേശങ്ങളോ സ്വീകരിക്കാനോ കഴിയില്ലെന്നും ദയവായി മനസിലാക്കുക.

അവസാനമായി, ബ്രദർ ജോവാഷിന് നൽകിയ പുറത്താക്കലിൻ്റെയും കുടിയൊ ഴിപ്പിക്കലിൻ്റെയും നിയമവിരുദ്ധമായ കത്തുകൾ ഉടൻ പിൻവലിക്കാൻ ഞങ്ങൾ അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു. ഞങ്ങളുടെ അവകാശങ്ങൾ ഞങ്ങളിൽ നിക്ഷിപ്തമാണ്.

Copy sent to :
1) Pastor Abraham Matthew, Chief Pastor
2) Pastor M. T. Thomas, Deputy Chief Pastor
സിംഗപ്പൂരിലെ പെന്തക്കോസ്ത് ചർച്ചിലെ ഇനിപ്പറയുന്ന അംഗങ്ങൾ ഒപ്പിട്ട നിവേ ദനം (സ്വകാര്യതയ്ക്കായി 185 വിശ്വാസികളുടെ പേരുകൾ നീക്കം ചെയ്തു):

ഉപസംഹാരം

സ്വന്തം ചർമ്മം സംരക്ഷിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്ന ജനങ്ങൾ, മറ്റുള്ളവരും അതേ രീതിയിൽ പ്രതികരിക്കുകയും അവർ മറ്റുള്ളവരോട് പെരുമാറുകയും ചെയ്യുന്ന അതേ സാഹചര്യ ത്തിലേക്ക് അവരും വരുമെന്ന് മുകളിലുള്ള മെയിലുകളുടെ ശൃംഖല നമ്മൾ എല്ലാവ രെയും ഓർമ്മപ്പെടുത്തുന്നു,

സിംഗപ്പൂർ പി‌സി‌എസിലെ ജനങ്ങളോട് എനിക്ക് സഹതാപം തോന്നുന്നു, പക്ഷേ അവ ർക്ക് അവരുടെ ജീവിതത്തെ കുറിച്ച് ചിന്തിക്കാൻ ഒരു കാരണമുണ്ട്. എനിക്കറിയാവു ന്നിടത്തോളം, എം ടി തോമസ് അതിൽ പങ്കാളിയാകാതെ സ്വന്തം ചർമ്മം സംരക്ഷിക്കുക മാത്രമല്ല അദ്ദേഹത്തിന് സ്വന്തം കസേര കൂടി സംരക്ഷിക്കുകയാണ്. ഇതുപോലുള്ള സാഹചര്യങ്ങളിൽ വരുമ്പോൾ, ആൺ താറാവിന് നല്ലത് പെൺ താറാവിന് നല്ലതല്ലെന്ന് നമ്മൾ മനസ്സിലാക്കും.

PCS വിശ്വാസികൾക്ക് ഇപ്പോൾ കുറച്ച് മയമില്ലാത്ത ഇറച്ചി.

വിവിധ സ്ഥലങ്ങളിൽ ടിപിഎം വേലക്കാർ ജനങ്ങളെ ചൂഷണം ചെയ്യുകയും പിസിഎസ് വിശ്വാസികൾ അത് മനസ്സിലാക്കുകയും ചെയ്തപ്പോൾ, അവർക്കായി സ്ഥാപനത്തെ പ്രതി നിധീകരിച്ച പ്രാദേശിക വേലക്കാരെ നിങ്ങൾ നേരിട്ടോ? തീർച്ചയായും ഇല്ല. കാരണം, ആ സംഭവം സമുദ്രങ്ങൾക്കപ്പുറത്ത് മറ്റൊരു ദേശത്ത് സംഭവിച്ചു. ഓരോ തവണയും അപകട സാദ്ധ്യത മനസ്സിലാക്കി ഈ വെള്ള ധരിച്ച അപഹാസികളെ തുറന്നുകാട്ടുന്ന വ്യക്തിയെ അധിക്ഷേപിക്കുകയും മുടിഞ്ഞു പോകുമെന്ന് ഭീഷണിപ്പെടുത്തുകയും അസഭ്യം പറയു കയും ചെയ്തു.

 • ടിപിഎമ്മിൽ ബലാത്സംഗം സംഭവിക്കുമ്പോൾ
 • സ്വവർഗരതി തുറന്നുകാട്ടിയപ്പോൾ
 • കൊലപാതകം നടന്നപ്പോൾ
 • കവർച്ച നടന്നപ്പോൾ
 • വിശ്വാസികളുടെ ഭൂമി അന്യായമായി സ്വായത്തമാക്കിയപ്പോൾ
 • പാവപ്പെട്ട വിശ്വാസി സ്ത്രീകളെ ഈ വെള്ള ധരിച്ച പുരുഷന്മാർ അതിക്രമിച്ചപ്പോൾ
 • ദരിദ്രർക്കും നിസ്സഹായർക്കും എതിരെ ഈ വേലക്കാർ സമ്പന്നരെയും ശക്തരെയും സംരക്ഷിച്ചപ്പോൾ?

നിങ്ങൾ എന്തുകൊണ്ട് മൗനം പാലിച്ചു? ഈ വെബ്‌സൈറ്റ് ശത്രുക്കളാൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നു വെന്നും അവർ ദൈവത്തിൻ്റെ പ്രതിഷ്ഠിക്കപ്പെട്ട വേലക്കാരെ അപമാനിക്കുന്നുവെന്നും (ഞങ്ങൾ അവരെ ചെമ്മരിയാടിൻ്റെ വേഷത്തിൽ വരുന്ന ചെന്നായ്ക്കൾ എന്ന് വിളി ക്കുന്നു) സാധാരണ ടിപി‌എം വിശ്വാസി പറയുന്നു. ദൈവം അവരെ വിധിക്കും, ബ്ലാ ബ്ലാ തുടങ്ങിയവ.

ഒരു ടിപിഎം വിശ്വാസിയുടെ അടിസ്ഥാന ആശയം “ഇത് നിങ്ങളെ ബാധിക്കാത്ത കാലത്തോളം ഇത് നിങ്ങളുടെ പ്രശ്‌നമല്ല” എന്നതാണ്.

ഇന്ത്യ, ശ്രീലങ്ക, യുഎസ്, യുകെ, ഓസ്ട്രേലിയ എന്നിവിടങ്ങളിലെ നിങ്ങളുടെ സഹോദര ന്മാർ എന്തുകൊണ്ട് നിങ്ങളെ രക്ഷിക്കാൻ വരുന്നില്ല? എന്തുകൊണ്ട് അവർ ലോക്കൽ വേലക്കാരെ നേരിടുന്നില്ല? നിങ്ങൾ എപ്പോഴെങ്കിലും ഇതിനെ കുറിച്ച് ചിന്തിച്ചിട്ടുണ്ടോ? എന്തുകൊണ്ട് അവർ ചെവി കേൾക്കാത്തവരായി തിരിയുന്നു?

ഞാൻ നേരത്തെ ഉദ്ധരിച്ച ഒരു ചെറുകഥ കൊണ്ട് ഈ ഭാഗം അവസാനിപ്പിക്കാൻ ആഗ്രഹി ക്കുന്നു. തലച്ചോറുള്ളവർ അത് മനസ്സിലാക്കട്ടെ.

_____________

എലി കെണി (RAT TRAP)

(രചയിതാവ് ആരെന്ന് അറിയില്ല)

കൃഷിക്കാരനും ഭാര്യയും ഒരു പൊതി തുറക്കുന്നത് കാണാൻ എലി മതിലിലെ വിള്ളലി ലൂടെ നോക്കി. അതിൽ എന്ത് ഭക്ഷണം അടങ്ങിയിരിക്കാം? അതൊരു എലി കെണിയാ ണെന്ന് മനസ്സിലാക്കിയപ്പോൾ ആശാൻ ഭയപ്പെട്ടു. കളപ്പുരയിലേക്ക് തിരിച്ചുപോകുമ്പോൾ എലി മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി; “വീട്ടിൽ ഒരു എലി കെണി ഉണ്ട്, വീട്ടിൽ ഒരു എലി കെണി!”

കോഴി കൊക്കി ചികഞ്ഞുകൊണ്ട് പറഞ്ഞു, “ക്ഷമിക്കണം, മിസ്റ്റർ എലി, ഇത് നിനക്ക് ഒരു കടുത്ത ആശങ്കയാണെന്ന് എനിക്ക് പറയാൻ കഴിയും, പക്ഷേ ഇത് എനിക്ക് ഒരു പ്രത്യാ ഘാതവും ഉണ്ടാക്കില്ല. എനിക്ക് ഒരു പ്രശ്നമല്ല.”

എലി പന്നിയുടെ നേരെ തിരിഞ്ഞു പറഞ്ഞു, “വീട്ടിൽ ഒരു എലി കെണിയുണ്ട്, വീട്ടിൽ ഒരു എലി കെണി!” “ക്ഷമിക്കണം, മിസ്റ്റർ എലി, എനിക്ക് നിന്നോട് സഹതാപം തോന്നുന്നു” പന്നി അനുഭാവപൂർവ്വം പറഞ്ഞു,“എന്നാൽ പ്രാർത്ഥനയല്ലാതെ എനിക്ക് ഇതിനെ കുറിച്ച് ഒന്നും ചെയ്യാൻ കഴിയില്ല. നിങ്ങൾ എൻ്റെ പ്രാർത്ഥനയിൽ ഉണ്ടന്ന് ഉറപ്പ് തരുന്നു.”

എലി പശുവിലേക്ക് തിരിഞ്ഞു. അവൾ പറഞ്ഞു, “വോ, മിസ്റ്റർ എലി. ഒരു എലി കെണി. ഞാൻ ഗുരുതരമായ അപകടത്തിലാണ്. ശ്ശോ?” അതിനാൽ, തലതാഴ്ത്തി നിരാശനായി, കൃഷിക്കാരൻ്റെ എലി കെണിയെ തനിയെ നേരിടാനായി എലി വീട്ടിലേക്ക് മടങ്ങി.

When the Rubber met the Road in Singapore

ആ രാത്രിയിൽ തന്നെ കെണിയിൽ വീണ എലിയിടേതുപോലെ ഒരു ശബ്ദം വീട്ടിലുട നീളം കേട്ടു. പിടിച്ചത് കാണാൻ കർഷകൻ്റെ ഭാര്യ പാഞ്ഞു. ഇരുട്ടിൽ, ഒരു വിഷമുള്ള പാമ്പിൻ്റെ വാലിൽ ആണ് കെണി വീണിരിക്കുന്നതെന്ന് അവൾ കണ്ടില്ല. പാമ്പ് കൃഷി ക്കാരൻ്റെ ഭാര്യയെ കടിച്ചു. കൃഷിക്കാരൻ അവളെ ആശുപത്രിയിൽ എത്തിച്ചു. അവൾ പനിയുമായി വീട്ടിലേക്ക് മടങ്ങി.

ചൂടുള്ള ചിക്കൻ സൂപ്പ് പനിക്ക് നല്ല ചികിത്സയാണെന്ന് ഇപ്പോൾ നമ്മൾ എല്ലാവർക്കും അറിയാം, അതിനാൽ കൃഷിക്കാരൻ സൂപ്പിൻ്റെ പ്രധാന ചേരുവയ്ക്കായി കളപ്പുരയി ലേക്ക് തൻ്റെ കത്തിയുമായി പോയി.

ഭാര്യയുടെ അസുഖം ഭേദമാകാത്തതിനാൽ സുഹൃത്തുക്കളും അയൽവാസികളും അവ ളോടൊപ്പം സമയം മുഴുവൻ ഇരുന്നു. അവർക്ക് ആഹാരം കൊടുക്കാൻ കൃഷിക്കാരൻ പന്നിയെ കശാപ്പ് ചെയ്തു.

കൃഷിക്കാരൻ്റെ ഭാര്യയുടെ അസുഖം ഭേദമായില്ല. അവൾ മരിച്ചു, അവളുടെ ശവസംസ്കാ രത്തിനായി ധാരാളം ആളുകൾ വന്നു, എല്ലാവർക്കും ഭക്ഷണം നല്കാൻ വേണ്ടി ഇറച്ചി യ്ക്കായി കർഷകൻ പശുവിനെ അറുത്തു.

അതുകൊണ്ട് അടുത്ത തവണ ആരെങ്കിലും ഒരു പ്രശ്‌നം നേരിടുന്നുവെന്ന് കേൾക്കു കയും അത് നിങ്ങളെ ബാധിക്കുന്നില്ലെന്ന് കരുതുകയും ചെയ്യുമ്പോൾ, വീട്ടിൽ ഒരു എലി കെണി വച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും മുഴുവൻ കളപ്പുരയും അപകടത്തിലാണെന്നും ഓർമ്മിക്കുക.

ദൈവം നിങ്ങളെ അനുഗ്രഹിക്കട്ടെ.

.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *