ന്യൂ ടെസ്റ്റ് മെൻറ്റ് സഭയുടെ (TPM USA) റോവർ റിപ്പോർട്ട് – 2

ന്യൂ ടെസ്റ്റ് മെൻറ്റ് സഭയുടെ (TPM USA) റോവർ റിപ്പോർട്ട് – 2, ആദ്യത്തെ എപ്പിസോഡിൻ്റെ തുടർച്ചയാണ്. ആദ്യത്തെ എപ്പിസോഡ് വായിക്കാൻ ഇവിടെ ക്ലിക്കുചെയ്യുക. മുമ്പത്തെ എപ്പിസോഡിൻ്റെ അവസാനത്തിൽ, സഹോദരിമാർ പാസ്റ്റർമാരുടെ അടുക്കള യിലേക്ക് ഓടിക്കയറുന്നതും ഭക്ഷണം നിറച്ച കൂളർ ഹോട്ടലിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകു ന്നതും നമ്മൾ കണ്ടു. മെനു വളരെ വിപുലമാണ്, ഇത് ഈ പ്രത്യേക പാസ്റ്റർമാരുടെ ഇഷ്ടം അനുസരിച്ച് ലോഡുചെയ്യുന്നു.

പാസ്റ്റർമാരുടെ അടുക്കളയിലെ നിയമങ്ങൾ

പുതിയ യെരുശലേം ഭക്ഷണം സിയോൻ വയറിൽ ദഹിക്കില്ലെന്ന് നമുക്കറിയാം. ഈ ലോകത്തിലെ മുഴുവൻ സന്തോഷത്തിന്, സന്തോഷം കുറഞ്ഞവരുമായി പാർട്ടികൾ നടത്താൻ സാധിക്കുമോ? സാധിക്കില്ല. കുറച്ച് കിഴിഞ്ഞു നോക്കിയപ്പോൾ ഞങ്ങൾക്ക് ഇനിപ്പറയുന്ന വിവരങ്ങൾ കിട്ടി.

 • ഓരോ പാസ്റ്ററിനും അവരുടേതായ പ്രത്യേക ഇഷ്ടങ്ങളും തനിമയായ മെനുവും ഉണ്ട്.
 • അതിനാൽ പ്രഭാതഭക്ഷണം, സൂപ്പ്, ഉച്ചഭക്ഷണം, ലഘുഭക്ഷണം, അത്താഴം എന്നിവ യിൽ എല്ലാവരും സന്തുഷ്ടരാണെന്ന് ഉറപ്പാക്കാൻ അടുക്കള സഹോദരിമാർ ദിവസം മുഴുവൻ കഠിനാധ്വാനം ചെയ്യുന്നു.
 • ചെന്നൈയിലെ പ്രധാന പാചക സഹോദരിമാരുമായി (മുമ്പ് കുമാരിയുടെ നേതൃത്വ ത്തിൽ) കൂടിയാലോചിച്ച് പാസ്റ്റർമാരുടെ മെനു മുൻ‌കൂട്ടി നിശ്ചയിച്ചിരിക്കുന്നു. വളരെ ചെറിയ വിശദാംശങ്ങൾ പോലും ഒഴിവാക്കില്ല. ചീഫുമാരുടെ ക്രോധം നേരി ടുന്നതിന് പറ്റി അവർക്ക് ചിന്തിക്കാൻ പോലും കഴിയില്ല.
 • മുകളിലുള്ള മെനുവിൻ്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ, വെള്ള ധരിച്ച വിശുദ്ധന്മാരുടെ അഭി രുചിക്ക് അനുസരിച്ച് പാചകം ചെയ്യുന്നതിനുള്ള മികച്ച മസാലകളും മാംസവും വാങ്ങുന്നതിന് ഷോപ്പിംഗ് നടത്തും.
 • “വിശ്വാസികൾക്ക്” പാസ്റ്റർമാരുടെ അടുക്കളയും പരിസരവും കർശനമായി നിരോ ധിച്ചിരിക്കുന്നു. ഈ തനിമയായ തയ്യാറെടുപ്പ് കണ്ട് അവർ “ഇടറാതിരിക്കാനും”  അതോടൊപ്പം അവർക്ക് നൽകുന്ന പൊതുവെ വലിച്ചെറിയുന്ന ആഹാരവുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുന്നത് തടയാനും നിരോധനം അത്യാവശ്യമാണ്.
 • മറ്റുള്ളവരെ ക്കുറിച്ചുള്ള രഹസ്യങ്ങള്‍ പുറത്താകാതിരിക്കാൻ പാസ്റ്റർമാരുടെ അടുക്കളയിൽ ജോലി ചെയ്യാൻ സന്നദ്ധത പ്രകടിപ്പിക്കുന്ന ചില വിശ്വാസികളെ നിരുത്സാഹപ്പെടുത്തുന്നു.

ഈ വി‌ഐ‌പികളിലൊരാളുടെ പോലും നേരിയ അസംതൃപ്തി അടുക്കളയിൽ ഒരു ചുഴലി ക്കാറ്റിന് കാരണമാകും. അത്തരം ഒരു ചുഴലിക്കാറ്റ് വരാൻ പോകുന്ന ഒരു എപ്പിസോഡിൽ ഞങ്ങൾ തുറന്നുകാട്ടും.

എന്തുകൊണ്ട് ഹോട്ടൽ?

എന്തുകൊണ്ട് ചീഫ് ഹോട്ടലിൽ താമസിക്കുന്നുവെന്നും മറ്റ് പാസ്റ്റർമാരുമായി ഇടപഴകു ന്നില്ലെന്നും ആരെങ്കിലും ചിന്തിക്കുന്നത് തികച്ചും സ്വാഭാവികമാണ്. എന്തുകൊണ്ട് ഈ ചീഫുമാർ മറ്റ് വെള്ള വസ്ത്ര ധാരികളുടെ മേലധികാരികളായി സ്വയം കാണിക്കുകയും മറ്റുള്ളവരിൽ നിന്ന് വേർപിരിഞ്ഞവരും പിടികൊടുക്കാത്തവരും ഉയർന്നവരുമായി തുട രുകയും ചെയ്യുന്നു? ചിന്തിക്കുന്ന ഒരു വ്യക്തിക്ക് ഉത്തരങ്ങൾ ലഭിക്കും. ഇത് നിങ്ങൾക്ക് ഇതുവരെ മനസ്സിലായില്ലെങ്കിൽ, ദയവായി ഞങ്ങളുടെ പ്രധാന തിരുവെഴുത്ത് ഭാഗം വീണ്ടും വായിക്കുക.

യേശുവോ അവരെ അടുക്കെ വിളിച്ചു: “ജാതികളുടെ അധിപന്മാർ അവരിൽ കർത്തൃത്വം ചെയ്യുന്നു എന്നും മഹത്തുക്കൾ അവരുടെമേൽ അധികാരം നടത്തുന്നു എന്നും നിങ്ങൾ അറിയുന്നു. നിങ്ങളിൽ അങ്ങനെ അരുത്: നിങ്ങളിൽ മഹാൻ ആകുവാൻ ഇച്ഛിക്കുന്നവനെല്ലാം നിങ്ങളുടെ ശുശ്രൂഷക്കാരൻ ആകേണം.

മത്തായി 20:25-26

ഞങ്ങൾ‌ ഹോട്ടലിൽ‌ എത്തിയപ്പോൾ‌, സ്ഥലം മാത്രം പ്രത്യേകമായി കാക്കുന്ന ദൈവ ദാസന്മാരെ സേവിക്കുന്ന ഒരു കൂട്ടം വേലക്കാരെ കാണാൻ‌ കഴിഞ്ഞു. അവരിൽ ഒരാൾ അതി ക്ഷീണിതനായി, ഒരു ചീഫിൻ്റെ വിശുദ്ധ സോഫയിൽ വായ തുറന്ന് ഉറങ്ങുക യായിരുന്നു. അവൻ അത്താഴ സംഘം എത്തിയത് കണ്ടപ്പോൾ പെട്ടെന്ന് ചാടി എഴുന്നേറ്റ് ആടുകളെ പോലെ സഹായിക്കാൻ ശ്രമിച്ചു. ആത്മാർത്ഥത എന്ന് വിളിക്കുന്നതിൻ്റെ അഭാവം തിരികെ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുമോ എന്ന് മനസ്സിൻ്റെ ഉള്ളിൽ അവൻ ആശങ്കപ്പെട്ടു.

Roving Reporter of the New Testament Church 2

             ചീഫുമാരിൽ ഒരാൾ താമസിച്ച ഹോട്ടൽ മുറി ☝☝

ലോബിയിംഗ് തന്ത്രങ്ങൾ

മിക്ക രാജ്യങ്ങൾക്കും ക്യാപിറ്റൽ ഹിൽ, വൈറ്റ് ഹൌസ്, പെൻ്റഗൺ എന്നിവിടങ്ങളിൽ ലോബി ഗ്രൂപ്പുകൾ ഉണ്ടെന്ന് നമുക്കറിയാം. അവർ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്ന രാജ്യങ്ങളുടെ താൽപ്പര്യങ്ങൾക്കായി പ്രവർത്തിക്കുക എന്നതാണ് ഈ ലോബി ഗ്രൂപ്പിൻ്റെ ലക്ഷ്യം. ഈ ലോബി ഗ്രൂപ്പുകൾക്ക് രാജ്യങ്ങൾ ധാരാളം പണം നൽകുന്നു, ഈ സാമ്പത്തിക ഇടപാടു കളുടെ ഒരു ഭാഗം ഒടുവിൽ യുഎസ് സർക്കാരിന് ശുപാർശകൾ സമർപ്പിക്കുന്ന ഉദ്യോഗ സ്ഥരിലേക്ക് എത്തിച്ചേരുന്നു. പക്ഷെ, ഇത് “ലോബിയിംഗ്” എന്ന മനോഹരമായ കവറിൽ പൊതിഞ്ഞ ഒരു കൈക്കൂലിയാണ്.

ആര്‍ക്കും വേണ്ടി ജോലി ചെയ്യുന്ന ചീഫുമാരുടെ ദാസികൾ മേശപ്പുറത്ത്‌ വിഭവങ്ങൾ സജീകരിക്കുമ്പോൾ, ഞങ്ങൾ‌ ഉള്‍വിവരങ്ങള്‍ അറിയാവുന്ന ഒരു സുഹൃത്തിനെ പിടിച്ച് ഈ ഹോട്ടൽ താമസത്തെ ക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ‌ അറിയാൻ‌ താൽ‌പ്പര്യപ്പെട്ടു. ഞങ്ങളുടെ സംഭാഷണം ഇനിപ്പറയുന്ന രീതിയിൽ പോയി. ഈ ഉള്‍വിവരങ്ങള്‍ അറിയാവുന്ന സുഹൃത്തിനെ ബ്രദർ ബെൻ എന്ന് വിളിക്കുന്നു.

റിപ്പോർട്ടർ: ഹലോ സഹോദരാ, ചീഫുമാർക്കുള്ള ഈ ഹോട്ടൽ സൗകര്യങ്ങളുടെ യെല്ലാം ഉത്തരവാദിത്തം നിങ്ങൾക്കാണോ?

ബ്രദർ ബെൻ: ഓ, അല്ല, കാര്യങ്ങൾ എങ്ങനെ നടക്കുന്നുവെന്ന് കാണാൻ എന്നെ പാസ്റ്റർ ജോസ് മാത്യു അയച്ചതിനാൽ ഞാൻ ഇവിടെയെത്തി.

റിപ്പോർട്ടർ: ഓ ശരി.. ചീഫിൻ്റെ താമസ സൗകര്യങ്ങളുടെ ഔദ്യോഗിക ചുമതല വഹി ക്കുന്നത് പാസ്റ്റർ ജോസ് മാത്യു ആണോ?

ബ്രദർ ബെൻ: ഞാൻ നിങ്ങളോട് പറഞ്ഞെന്ന് ആരോടും പറയരുത്. സ്വന്തം പോക്കറ്റിൽ നിന്ന് (ലോക്കൽ വിശ്വാസ ഹോം ഫണ്ടുകൾ) ഹോട്ടൽ സ്പോൺസർ ചെയ്യുന്നത് പാസ്റ്റർ ജോസ് മാത്യു ആണ്. അയാൾ ഇത് ബോർഡ് വേലക്കാരുടെ ഉപദേശത്തിന് വിരുദ്ധമായി ചെയ്യുന്നു. അതിനാൽ, ഹോട്ടലിൽ ചീഫുമാരടൊപ്പം അയാൾക്കും ഒരു സ്യൂട്ട് ലഭിക്കും.

റിപ്പോർട്ടർ: ഓ, അങ്ങനെയാണ് ഇത് പ്രവർത്തിക്കുന്നത്. വിഷമിക്കേണ്ട, നിങ്ങൾ സുര ക്ഷിതനാണ്.

ബ്രദർ ബെൻ: ചീഫുമാരുമായി ഹോട്ടലിൽ അടുക്കുന്നതിലൂടെ, മറ്റ് പാസ്റ്റർമാരുടെ സ്വാധീനത്തിൽ നിന്ന് അവരെ ഒഴിവാക്കാനും അയാൾക്ക്‌ കഴിയും. നിയന്ത്രിത പരിത സ്ഥിതിയിൽ (CONTROLLED ENVIRONMENT) ആയതിനാൽ, സംഭവിക്കുന്ന എല്ലാ കാര്യങ്ങളു ടെയും പട്ടിക അവന് സൂക്ഷിക്കാൻ കഴിയും. അയാൾക്ക്‌ തനിക്കും തൻ്റെ പദ്ധതിക ൾക്കും സ്വാധീനം ചെലുത്തുന്നതിന് ഈ സാമീപ്യം ഉപയോഗിക്കാൻ കഴിയും. കൂടാതെ, ചീഫ് പാസ്റ്റർമ്മാർക്ക് മാത്രമായുള്ള മറ്റ് പ്രത്യേക അവകാശങ്ങൾക്കും അയാൾ അർഹ നായിത്തീരും.

ഉപസംഹാരം

വിശുദ്ധ ത്രിത്വം (ചീഫ്, ഡെപ്യൂട്ടി ചീഫ്, ജോസ്) വരാൻ കാത്തിരുന്ന് അവരുടെ ആഡം ബര സ്യൂട്ടുകൾ ക്രമീകരിക്കുമ്പോൾ, ഞങ്ങൾ ലോബിയിംഗ് ജോസിൻ്റെ ചില സവിശേഷ തകളോടെ ഈ എപ്പിസോഡ് അവസാനിപ്പിക്കട്ടെ.

 • സാങ്കേതികമായി പറഞ്ഞാൽ, അയാൾ അലസനും (LAZY) ശാപ്പാട്ടുരാമനും (GLUTTON) ആണ്. പരിശീലനത്തിൻ്റെ (TRAINING) പേരിൽ തന്നെ സേവിക്കുന്ന കൊച്ചുകുട്ടികളെ ചുറ്റിപ്പറ്റി കറങ്ങാൻ അയാൾ ഇഷ്ടപ്പെടുന്നു. അയാളെ ഒരു പരി ശീലകൻ (TRAINER) ആയി സങ്കൽപ്പിക്കുന്നു.
 • കിടക്ക തയ്യാറാക്കാനും ചായ ഉണ്ടാക്കാനും ഒരു ദിവസം മൂന്നു തവണ മുറി തുട യ്ക്കാനും TRAINEE സഹോദരന്മാരെ ഉപയോഗിക്കുന്നു.
 • അയാൾ കുളിക്കാൻ 3 സോപ്പുകൾ ഒരേ പോലെ ഉപയോഗിക്കുന്നു. ഒന്ന് മുഖത്തിന്, ഒന്ന് ശരീരത്തിന്, മറ്റൊന്ന് കാലിന്. അത് സഹോദരന്മാർ അതേ ക്രമത്തിൽ ബാത്ത് ടബ്ബിൽ ക്രമീകരിക്കണം.
 • അയാൾ ഭക്ഷണം കഴിക്കുമ്പോൾ അവർ അയാളുടെ അരികിൽ പട്ടാളക്കാരെ പ്പോലെ നിൽക്കണം.
 • അയാൾ അവരെക്കൊണ്ട് വസ്ത്രങ്ങൾ കഴുകിക്കുകയും ഇസ്തിരി ഇടുവിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.
 • അയാൾ പാസ്റ്റർ കലാൻഡ് റോങിനെക്കാൾ മോശമാണ്, കാരണം എന്തെങ്കിലും മോശമായാൽ അയാൾ അവരെ മാനസികമായി പീഡിപ്പിക്കും.
 • കാറുകൾ ഉപയോഗിക്കുകയോ അഴുക്കാകുകയോ ഇല്ലെങ്കിൽപോലും എല്ലാ വ്യാഴാ ഴ്ചയും സഹോദരന്മാർ കാറുകൾ കഴുകണം. അവർ ഓരോ പായയും പുറത്തെടുത്ത് വൃത്തിഹീനമല്ലെങ്കിലും അകവും പുറവും നന്നായി വൃത്തിയാക്കണം. അത്തരം ഉപയോഗ ശൂന്യമായ കാര്യങ്ങൾ ചെയ്യാൻ അവർ വളരെയധികം സമയവും ഊർ ജ്ജവും പാഴാക്കുന്നു. ന്യൂ‌വാർക്ക് ഫെയിത്ത്‌ ഹോമിന് 10 കാറുകളുണ്ടെന്ന് ഓർക്കുക.
 • സഹോദരിമാരെ കൊണ്ടുപോലും പാസ്റ്റർ ജോസ് മാത്യു കർശനമായി കഠിന ജോലി (TASKMASTER) ചെയ്യിക്കുന്നവനാണ്. കറി തികഞ്ഞില്ലെങ്കിൽ അയാൾ സഹോദരിമാ രോട് ദേഷ്യപ്പെടും. അയാൾ തൻ്റെ മുറിയിൽ രസിക്കുമ്പോൾ സഹോദരിമാരെ പട്ടാള ചിട്ടയിൽ നിർത്തുന്നു.
 • ഉച്ചഭക്ഷണത്തിന് ശേഷം ഉച്ചകഴിഞ്ഞ് 3 മണിക്കൂർ ഉറങ്ങും, സമ്പന്നരായ വിശ്വാസി കളുടെ വീട് മാത്രം സന്ദർശിക്കും, പിന്നീട് രാത്രിയിലെ മൃഷ്ടാന ഭോജനം തുടരും.
 • സ്പാനിഷ് ആളുകളെ സന്ദർശിക്കാൻ അയാൾ ഇഷ്ടപ്പെടുന്നില്ല. സമ്പന്നമായ മലയാളി കളുടെ വീടുകളാണ് അയാളുടെ സന്ദർശന കേന്ദ്രങ്ങൾ.

________________

ദൈവം നിങ്ങളെ അനുഗ്രഹിക്കട്ടെ.

.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *